Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
penci25

Chính thức chia tay

Recommended Posts

penci25    14

Buồn, đau lắm mọi người ạ

Vậy là hôm qua em đã nói lời chia tay với tôi. Em không còn cảm giác với tôi thì biết làm sao, tôi chấp nhận và nói sẽ tìm chỗ ở khác . Tôi không muốn khóc nhưng nước mắt cứ rơi, ngực tức nghẹn.

Tôi buồn, tiếc nuối vì tình yêu này. 3 năm, 3 năm chúng tôi ở bên nhau bình yên vui vẻ, thậm chí còn ko bao giờ cãi nhau.

Giờ em không có cảm giác với tôi, ở bên tôi thấy nhàm chán rồi nên muốn chia tay.

Ngay từ đầu em chính là người níu giữ và nhất quyết muốn ở bên tôi... Tôi cứ nghĩ em là người cuối cùng và sẽ cùng tôi đi hết con đường..

Nào ngờ,,, con người đã thay đổi. Đúng là ko ai nói trước được điều gì, tôi hi vọng vào ty này quá để giờ thất vọng tràn trề. Tôi đã cố gắng thay đổi, vui vén cho cs của 2 đứa , tôi chăm sóc quan tâm em từng tí một. Thế mà... em chán ở với tôi.

Không biết đến bao giờ mới hết đau, trái tim này mới lành lại đây. Cứ nghĩ tới là nước mắt lại rơi mọi người ơi!!!!!!!!!!!!!!!

Có lẽ tôi sẽ không yêu ai như em nữa.

Tôi đang đi tìm chỗ ở để rời xa em.

• Sad 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
onealoner    20

3 năm hay 6 năm đối với họ cũng không là gì đâu chị ạ. Một khi họ muốn đi thì chẳng có tình yêu hay bất kì điều gì giữ họ lại được.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
2 hours ago, onealoner said:

3 năm hay 6 năm đối với họ cũng không là gì đâu chị ạ. Một khi họ muốn đi thì chẳng có tình yêu hay bất kì điều gì giữ họ lại được.

đúng vậy, mình đã sai thật rồi. Họ đã có ý với người khác thì mình chả là cái gì cả. Thật ngu quá, sao mình lại tin tưởng và dành hết tình yêu thương cho họ để rồi nhận cái kết cục như ngày hôm nay.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
56 phút trước, penci25 đã nói:

đúng vậy, mình đã sai thật rồi. Họ đã có ý với người khác thì mình chả là cái gì cả. Thật ngu quá, sao mình lại tin tưởng và dành hết tình yêu thương cho họ để rồi nhận cái kết cục như ngày hôm nay.

Penci25 kok hề ngu đâu bạn, khi bạn đang iu thì bạn dành hết tình yêu thương cho họ là đúng rồi , khi đó bạn cảm thấy hạnh phúc và bạn tự nguyện, kok ai ép buộc bạn làm điều đó phải kok nè. Vì thế kok nên nuối tiếc vì đã iu thương nhiều như vậy. Người có tiếc phải là her mới đúng, vì đã để mất một người yêu thương mình thật lòng nhiều như thế. Nói một cách đơn giản là con tim người ấy đã đập lỗi nhịp với con tim khác mất rồi, con tim nó có lý lẽ riêng của nó. Đừng tiếc một người kok coi bạn là tất cả nữa nha!

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    231
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Người níu giữ không có nghĩa là người ở lại sau cùng. Người bỏ mình ko phải vì mình chưa tốt, cũng chưa chắc mình làm tốt thì mình sẽ ko bị bỏ. 

Không phải cứ yêu thương chăm sóc, cho đi thì đối phương sẽ thấy đủ. Người còn thương mình thì dù mình làm những việc nhỏ nhặt họ cũng thấy vui.

Đau được thì cứ đau, khóc được thì cứ khóc. Nhưng không cần chìm đắm vào nó mà bỏ bê chính mình. Chẳng có ai thương mình hơn bản thân mình và chẳng đứa nào thèm nhìn đến kẻ ko yêu thương bản thân. Ví dụ: mình thương mình nên tự chăm sóc bản thân tốt, mình đẹp ra lắm đứa nó thèm, nhưng sẽ chẳng ma nào dòm mấy đứa nhếch nhát. Nghe có vẻ chán ghét? Nhưng thực tế nó là vậy. Yếu đuối không phải là cách giải quyết vấn đề.

Còn yêu đc thì vẫn phải yêu, tương lai là một ẩn số mà ko ai biết trước đc. Đừng tự giới hạn mình bởi những thứ không xứng đáng.

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Like 6

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
15 hours ago, HiNhien said:

Người níu giữ không có nghĩa là người ở lại sau cùng. Người bỏ mình ko phải vì mình chưa tốt, cũng chưa chắc mình làm tốt thì mình sẽ ko bị bỏ. 

Không phải cứ yêu thương chăm sóc, cho đi thì đối phương sẽ thấy đủ. Người còn thương mình thì dù mình làm những việc nhỏ nhặt họ cũng thấy vui.

Đau được thì cứ đau, khóc được thì cứ khóc. Nhưng không cần chìm đắm vào nó mà bỏ bê chính mình. Chẳng có ai thương mình hơn bản thân mình và chẳng đứa nào thèm nhìn đến kẻ ko yêu thương bản thân. Ví dụ: mình thương mình nên tự chăm sóc bản thân tốt, mình đẹp ra lắm đứa nó thèm, nhưng sẽ chẳng ma nào dòm mấy đứa nhếch nhát. Nghe có vẻ chán ghét? Nhưng thực tế nó là vậy. Yếu đuối không phải là cách giải quyết vấn đề.

Còn yêu đc thì vẫn phải yêu, tương lai là một ẩn số mà ko ai biết trước đc. Đừng tự giới hạn mình bởi những thứ không xứng đáng.

cám ơn bạn đã động viên mình. Đúng thật là chỉ biết vào đây để tâm sự với mọi người, vì ty của mình chẳng ai biết cả chỉ mỗi 2 đứa biết. Mình đang gấp rút tìm nhà để chuyển đi đây, chứ cứ nhìn thấy cô ấy là tim mình lại đau.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
16 hours ago, emne said:

Penci25 kok hề ngu đâu bạn, khi bạn đang iu thì bạn dành hết tình yêu thương cho họ là đúng rồi , khi đó bạn cảm thấy hạnh phúc và bạn tự nguyện, kok ai ép buộc bạn làm điều đó phải kok nè. Vì thế kok nên nuối tiếc vì đã iu thương nhiều như vậy. Người có tiếc phải là her mới đúng, vì đã để mất một người yêu thương mình thật lòng nhiều như thế. Nói một cách đơn giản là con tim người ấy đã đập lỗi nhịp với con tim khác mất rồi, con tim nó có lý lẽ riêng của nó. Đừng tiếc một người kok coi bạn là tất cả nữa nha!

cám ơn bạn đã an ủi mình. Mình sẽ cố gắng không nghĩ tới nỗi đau này nữa.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    17
10 giờ trước, penci25 đã nói:

cám ơn bạn đã động viên mình. Đúng thật là chỉ biết vào đây để tâm sự với mọi người, vì ty của mình chẳng ai biết cả chỉ mỗi 2 đứa biết. Mình đang gấp rút tìm nhà để chuyển đi đây, chứ cứ nhìn thấy cô ấy là tim mình lại đau.

Đúng là tình yêu làm cho con người đau khổ. Nếu còn duyên nợ cho dù có xảy ra chuyện gì cũng sẽ quay về với nhau, còn hết duyên hết nợ thì thôi. Biết đâu sau này bạn sẽ gặp người khác yêu và sống đến cuối đời với bạn thì sao. Fighting 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
On 12/10/2018 at 8:57 PM, Sweetgirl said:

Đúng là tình yêu làm cho con người đau khổ. Nếu còn duyên nợ cho dù có xảy ra chuyện gì cũng sẽ quay về với nhau, còn hết duyên hết nợ thì thôi. Biết đâu sau này bạn sẽ gặp người khác yêu và sống đến cuối đời với bạn thì sao. Fighting 

cám ơn bạn đã động viên mình

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lucky_link    6

Một lý do KHÔNG CÒN CẢM GIÁC thế là xong sao? Sao ai cũng dễ dàng nhẫn tâm như vậy? Hỡi ông Trời!!!!!????

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Namit94    1

Thầy buồn cho anh, nhưng chia tay là đúng. Con trai gì mà hèn quá. Đến tình yêu của mình mà không bảo vệ được. Lúc nào cũng bắt người phụ nữ phải yêu thương mình tuyệt đối. Trong khi không thèm quen tâm, rồi đến khi họ quyết định ra đi thì mới hối hận. Đa quá muộn r!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    231
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
2 giờ trước, Namit94 đã nói:

Thầy buồn cho anh, nhưng chia tay là đúng. Con trai gì mà hèn quá. Đến tình yêu của mình mà không bảo vệ được. Lúc nào cũng bắt người phụ nữ phải yêu thương mình tuyệt đối. Trong khi không thèm quen tâm, rồi đến khi họ quyết định ra đi thì mới hối hận. Đa quá muộn r!

Hở, tôi không biết tôi đang đọc cái quỷ gì nữa, hay là chính tôi không hiểu tiếng Việt ta O.O

Chỉ nhắc em một chút, trước khi muốn phán xét một chuyện gì thì nên theo dõi rõ câu chuyện hoặc ít ra nên đọc hiểu được bài post của chủ topic. Mà nói thật ra thì chuyện của người khác chỉ nên cho lời khuyên hoặc ý kiến, chứ không ai có tư cách phán xét cả :v

Thân!

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ThuyNguyen    408

Thời gian là miếng băng tốt nhất cho mọi chuyện. Chúc chị sớm vượt qua nỗi đau. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
Vào 9/12/2018 vào 11:21 , penci25 đã nói:

Buồn, đau lắm mọi người ạ

Vậy là hôm qua em đã nói lời chia tay với tôi. Em không còn cảm giác với tôi thì biết làm sao, tôi chấp nhận và nói sẽ tìm chỗ ở khác . Tôi không muốn khóc nhưng nước mắt cứ rơi, ngực tức nghẹn.

Tôi buồn, tiếc nuối vì tình yêu này. 3 năm, 3 năm chúng tôi ở bên nhau bình yên vui vẻ, thậm chí còn ko bao giờ cãi nhau.

Giờ em không có cảm giác với tôi, ở bên tôi thấy nhàm chán rồi nên muốn chia tay.

Ngay từ đầu em chính là người níu giữ và nhất quyết muốn ở bên tôi... Tôi cứ nghĩ em là người cuối cùng và sẽ cùng tôi đi hết con đường..

Nào ngờ,,, con người đã thay đổi. Đúng là ko ai nói trước được điều gì, tôi hi vọng vào ty này quá để giờ thất vọng tràn trề. Tôi đã cố gắng thay đổi, vui vén cho cs của 2 đứa , tôi chăm sóc quan tâm em từng tí một. Thế mà... em chán ở với tôi.

Không biết đến bao giờ mới hết đau, trái tim này mới lành lại đây. Cứ nghĩ tới là nước mắt lại rơi mọi người ơi!!!!!!!!!!!!!!!

Có lẽ tôi sẽ không yêu ai như em nữa.

Tôi đang đi tìm chỗ ở để rời xa em.

Mình đồng cảm với bạn, nhưng hãy cố gắng vượt qua nỗi đau này nhé. Có buồn có giận, dù giờ ngta có bạc bẽo thì cũng là người mình đã từng yêu thương, từng vui buồn hạnh phúc có nhau. Nếu giờ ngta ko còn cảm giác với mình nữa và có niềm vui ở nơi khác thì cũng nên buông và chấp nhận sự thật bạn ạ. Có lẽ bạn còn đỡ hơn mình, thà ko yêu nữa thì nói ko yêu, dứt khoát. Thà đau 1 lần rồi thôi. Còn ng yêu của mình 1 mặt rời xa mình, mặt khác thì buồn và muốn cần mình. Mình muốn dứt khoát để khỏi vướng bận đau khổ cả hai, nhưng mỗi lần nhìn gương mặt đáng thương ấy thì lại ko nỡ. Ko nỡ làm ngta buồn, ko nỡ làm ngta đau. Giờ mình ko biết tiếp theo sẽ lam gì nữa. Tiếp tục là 1 ng bạn âm thầm bên cạnh sẻ chia buồn vui với ngta hay tìm 1 nơi nào đó để bình yên đây?

Được chỉnh sửa bởi Vangtrangkhuyet
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
8 hours ago, Vangtrangkhuyet said:

Mình đồng cảm với bạn, nhưng hãy cố gắng vượt qua nỗi đau này nhé. Có buồn có giận, dù giờ ngta có bạc bẽo thì cũng là người mình đã từng yêu thương, từng vui buồn hạnh phúc có nhau. Nếu giờ ngta ko còn cảm giác với mình nữa và có niềm vui ở nơi khác thì cũng nên buông và chấp nhận sự thật bạn ạ. Có lẽ bạn còn đỡ hơn mình, thà ko yêu nữa thì nói ko yêu, dứt khoát. Thà đau 1 lần rồi thôi. Còn ng yêu của mình 1 mặt rời xa mình đi lấy chồng, mặt khác thì buồn và muốn cần mình. Mình muốn dứt khoát để khỏi vướng bận đau khổ cả hai, nhưng mỗi lần nhìn gương mặt đáng thương ấy thì lại ko nỡ. Ko nỡ làm ngta buồn, ko nỡ làm ngta đau. Chẳng lẽ mình cứ phải là cái bóng núp đằng sau như 1 kẻ thứ 3 phá hoại gia đình ng khác. Mặc dù mình rất yêu, nhưng mình k làm được người thứ 3 như thế. Mình đã dừng lại wan tâm nhau ở mức bạn bè bình thường. Mình vẫn ở bên lặng lẽ như thế chỉ vì k muốn làm ngta buồn. Bạn nghĩ mình đã phải cố gắng và chịu đựng như thế nào. Giờ mình ko biết tiếp theo sẽ lam gì nữa. Tiếp tục là 1 ng bạn âm thầm bên cạnh sẻ chia buồn vui với ngta hay tìm 1 nơi nào đó để bình yên đây?

Hãy nói thẳng thắn với nhau , để người ta hiểu rằng họ có gia đình rồi thì không nên liên lạc với nhau làm gì. Mình thì không thích lằng nhằng như thế. Muốn dứt khoát, mặc dù người ta bảo chuyển đi đấy nhưng lại vẫn cứ muốn ở cùng mình cứ như là chưa từng nói gì vậy. Mình cũng vì thương cô ấy đang lúc áp lực công việc, chuyện gia đình trục trặc...chả lẽ đang lúc cô ấy khó khăn mình lại bảo cô ấy dọn ra ngoài. Nhưng thật sự ở với nhau mà cô ấy không còn cảm giác yêu mình thì rất khó chịu. Rất đau đầu, phải nghĩ rất nhiều bạn à. không biết xử lý ra sao.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
Vào 8/1/2019 vào 08:31 , penci25 đã nói:

Hãy nói thẳng thắn với nhau , để người ta hiểu rằng họ có gia đình rồi thì không nên liên lạc với nhau làm gì. Mình thì không thích lằng nhằng như thế. Muốn dứt khoát, mặc dù người ta bảo chuyển đi đấy nhưng lại vẫn cứ muốn ở cùng mình cứ như là chưa từng nói gì vậy. Mình cũng vì thương cô ấy đang lúc áp lực công việc, chuyện gia đình trục trặc...chả lẽ đang lúc cô ấy khó khăn mình lại bảo cô ấy dọn ra ngoài. Nhưng thật sự ở với nhau mà cô ấy không còn cảm giác yêu mình thì rất khó chịu. Rất đau đầu, phải nghĩ rất nhiều bạn à. không biết xử lý ra sao.

Nếu đã ko còn cảm giác yêu thì có ở gần nhau cũng vô nghĩa. Nhưng bạn ấy đang có những vấn đề khó khăn như thế thì nên thông cảm cho bạn ấy, cứ để bạn ở đó, khi nào bạn ấy muốn đi thì đi. Còn riêng bạn thì cứ cố gắng bình thường nhé. Dứt khoát ko được tỏ ra buồn khổ bi lụy trước mặt người ta. Buồn chỉ mình biết, khóc chỉ mình nghe. Vì như thế ngta cũng chẳng rung động mà quay về, chỉ thấy tội nghiệp thương hại mình thôi. Trước mặt ngta đừng đánh mất chính mình, sự tự tôn của mình. Mạnh mẽ lên nhé. Mình nghĩ bạn sẽ làm được.

Được chỉnh sửa bởi Vangtrangkhuyet

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Vào đây trút bầu tâm sự mình thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều. 4 năm yêu nhau, một mối tình như thế muốn dứt ngay và luôn thì thật cũng chẳng dễ dàng bạn nhỉ.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
44 minutes ago, Vangtrangkhuyet said:

Vào đây trút bầu tâm sự mình thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều. 4 năm yêu nhau, một mối tình như thế muốn dứt ngay và luôn thì thật cũng chẳng dễ dàng bạn nhỉ.

Uh. Hi vọng năm mới mọi người đều có tình yêu hạnh phúc viên mãn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ha.Nguyen    3

Tiếp tục cuộc sống của bản thân, và hãy yêu thương bản thân nhiều hơn. Chúc mừng năm mới! 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now