Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Joeann

Tôi sẽ làm được.

Recommended Posts

Joeann    13

Có lẽ do chênh lệnh quá nhiều vào tuổi đời, nên chị rất cứng rắn, quyết đoán, dứt dạc. Chị có thể cư xử như không có gì nếu như không muốn nói  làm tôi hiểu lầm là chị đang bình thường rất bình thường.

Ngồi suy lại tất cả thì....sau cái ngày đó, thái độ của chị cũng không tích cực và khả quan hơn là mấy. Còn tôi lại khác, tôi như điên như dại bắt đầu yêu chị...những nghi ngại những mơ hồ qua đêm đó làm tôi khẳng định mọi thứ rằng tôi muốn bên cạnh chị, yêu thương chị. 

Tại vì chị không yêu tôi nên chị đã nói là cảm xúc đối với tôi nó đã qua rồi và không thể quay lại. Tình cảm không nhiều cho nên chỉ cần một biến động nhỏ cũng có thể làm nó tan biến. Nếu bây giờ chị có tha lỗi cho tôi vì thương hại tôi, vì những giọt nước mắt của tôi lúc đó mà quay lại thì chưa chắc sau này chị sẽ không vịn lấy cái cớ nào để bỏ tôi. Tình cảm là hai phía mới có thể bền lâu. Tôi biết chứ nhưng hiện tại tôi chưa thể thu tình yêu của mình về được, cho nên tôi cho phép mình được quyền đau với sự lạnh lùng vô tâm của chị...cho đến một ngày chai sạn thì ắc sẽ buông thôi.

Chị nói chị rất rõ ràng đối với tình cảm của em và chị "đó là tình chị em" . Nhưng đối với tiền bạc em chi ra mỗi khi đi chung sao chị không rõ ràng như vậy đi...em yêu em sẽ không tính toán nhưng đối với tình yêu được đáp trả, còn nếu bỏ ra không được đáp lại thì chị có phải đang lợi dụng em không hả chị? lợi dụng tình yêu của em?

Nếu có quen nhau sau này chắc chắn em sẽ khổ vì chị. Vì em luôn là kèo dưới, em không thể nắm bắt được tâm lý của chị. em không thể biết chị nghĩ gì càng không biết được khi nào chị sẽ đá em. 

Nếu như chỉ vì một đêm ân ái mà suốt đời em không quên được chị thì đó là số phận của em. Còn nếu em có quên được chị thì cả đời này em sẽ không quen ai hơn em tận 13 tuổi như chị. thật đáng sợ!!!!!!!!!

Em hy vọng mình có thể vượt qua được giai đoạn này!

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Bum    233

Thôi, bỏ đi :unsure:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13

Ai cũng khuyên mình bỏ. Lúc tỉnh thì mình "bỏ" rất tốt. Nhưng khi say mình làm ngược lại, nhắn tin, gọi điện,...cho người ta. Mình cảm thấy mình thật tầm thường và phiền phức. Nhưng cũng có người nói mình nên lì một chút, con người làm bằng xương bằng thịt, bằng máu bằng nước mắt thì chắc chắn sẽ động lòng.

Nhưng mình nghĩ lại thật sự mình chỉ là một trong vô số con mồi của chị ấy...Nếu khẳng định mối quan hệ với mình thì làm sao chị ấy có thể chiêu dụ những con mồi khác.....Nhưng cũng có người nói đừng nghĩ xấu cho chị ấy tội nghiệp chị ấy lắm. 

Haaizzz thôi đi, chuyện gì đến sẽ đến và người phải gặp chắc chắn sẽ gặp!!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
Vào 5/1/2019 vào 18:33 , Bum đã nói:

Thôi, bỏ đi :unsure:

chắc sẽ bỏ....sớm thôi!!! ^^ cảm ơn bạn nha!!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13

Chị nói chị rất hiểu tính của chị, cho nên chị kết thúc sớm để sau này chúng ta vẫn còn là bạn là chị em. Nhưng mà nếu chị có dành cho em chút tình yêu nào đó thì chị sẽ không nói những lời vô tình đến vậy, chị sẽ không vịnh vào những lý do lý trấu quèn đó của chị để buộc em dừng tình cảm của mình lại. 

Em cũng rất hiểu tính khí của mình, chỉ cần em không thấy chị nữa thì mọi chuyện cũng sẽ chấm dứt...Dĩ nhiên em sẽ bình thường hóa quan hệ với chị được. Em là đứa dám chơi dám chịu. Cầm được và buông được.

Chị muốn độc thân như thế để một lúc chị có thể câu dẫn nhiều người, đó là bản lĩnh của chị để chị không phải đi làm và chị chỉ đi chơi, chị thích đi chơi mà đúng không!! Em là đứa có trách nhiệm nên em yêu em sẽ khẳng định tình cảm của mình dành cho chị đương nhiên là chị từ chối rồi, vì em không phải đại gia và em còn là một đứa chỉ có 27 tuổi. "Nhưng chắc chị không biết em không có nhiều tiền nhưng số tiền em kiếm được sẽ dành hết cho người em yêu". Nếu chị chấp nhận quen em chị sẽ không lợi dụng được những con mồi khác giàu gấp 8 lần em của chị (Chị có nhiều hơn một người như vậy mà đúng không?). Sự thật quá rõ ràng rồi mà! Vậy mà lúc đầu em đã tin chị nói đó chứ " Chị không quan trọng người chị yêu giàu hay nghèo, xấu hay đẹp, chỉ cần người đó lương thiện là được" mà chị nói đúng đó chứ, vì chị sẽ không bao giờ muốn có người yêu. Em thấy chị sống lỗi quá nha chị!!!!!

Vết thương chị gây ra cho em nó lớn đến mức em không còn tin vào bất cứ điều gì nữa. Em sợ luôn cả yêu, em sợ luôn cả đàn bà chị ạ....

Tạm biệt chị nhé!!!! Hy vọng chị hạnh phúc trên con đường mình đã chọn!!! hy vọng chị không phải hối hận và cô đơn về sau!!!! 

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
1 giờ trước, Joeann đã nói:

Chị nói chị rất hiểu tính của chị, cho nên chị kết thúc sớm để sau này chúng ta vẫn còn là bạn là chị em. Nhưng mà nếu chị có dành cho em chút tình yêu nào đó thì chị sẽ không nói những lời vô tình đến vậy, chị sẽ không vịnh vào những lý do lý trấu quèn đó của chị để buộc em dừng tình cảm của mình lại. 

Em cũng rất hiểu tính khí của mình, chỉ cần em không thấy chị nữa thì mọi chuyện cũng sẽ chấm dứt...Dĩ nhiên em sẽ bình thường hóa quan hệ với chị được. Em là đứa dám chơi dám chịu. Cầm được và buông được.

Chị muốn độc thân như thế để một lúc chị có thể câu dẫn nhiều người, đó là bản lĩnh của chị để chị không phải đi làm và chị chỉ đi chơi, chị thích đi chơi mà đúng không!! Em là đứa có trách nhiệm nên em yêu em sẽ khẳng định tình cảm của mình dành cho chị đương nhiên là chị từ chối rồi, vì em không phải đại gia và em còn là một đứa chỉ có 27 tuổi. "Nhưng chắc chị không biết em không có nhiều tiền nhưng số tiền em kiếm được sẽ dành hết cho người em yêu". Nếu chị chấp nhận quen em chị sẽ không lợi dụng được những con mồi khác giàu gấp 8 lần em của chị (Chị có nhiều hơn một người như vậy mà đúng không?). Sự thật quá rõ ràng rồi mà! Vậy mà lúc đầu em đã tin chị nói đó chứ " Chị không quan trọng người chị yêu giàu hay nghèo, xấu hay đẹp, chỉ cần người đó lương thiện là được" mà chị nói đúng đó chứ, vì chị sẽ không bao giờ muốn có người yêu. Em thấy chị sống lỗi quá nha chị!!!!!

Vết thương chị gây ra cho em nó lớn đến mức em không còn tin vào bất cứ điều gì nữa. Em sợ luôn cả yêu, em sợ luôn cả đàn bà chị ạ....

Tạm biệt chị nhé!!!! Hy vọng chị hạnh phúc trên con đường mình đã chọn!!! hy vọng chị không phải hối hận và cô đơn về sau!!!! 

Thời điểm này hãy cho phép trái tim mình được đau khổ, cứ nhớ, cứ thương, cứ buồn, cứ khóc. Lý trí có mạnh mẽ đến đâu cũng ko ngăn cản được. Nhưng đừng liên lạc với người đó nữa. Ngta rõ ràng quá rồi. Dần theo thời gian 1 lúc nào đó bạn nghĩ lại và sẽ mỉm cười rằng vì sao lúc ấy mình ngốc nghếch đau khổ bi lụy vì 1 người ko đáng với tình yêu của mình như thế. Chúc bạn mau chóng vượt qua. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
1 giờ trước, Joeann đã nói:

Chỉ được sợ vào thời điểm này thôi nhé. Không phải ai cũng xấu và lừa dối khi yêu. Sẽ còn có rất nhiều người tốt đang chờ được bạn yêu trong tương lai đấy :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ơ bạn này bị lừa tình hay lừa tiền hay lừa cả hai thế :wacko:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
1 giờ trước, Vangtrangkhuyet đã nói:

Thời điểm này hãy cho phép trái tim mình được đau khổ, cứ nhớ, cứ thương, cứ buồn, cứ khóc. Lý trí có mạnh mẽ đến đâu cũng ko ngăn cản được. Nhưng đừng liên lạc với người đó nữa. Ngta rõ ràng quá rồi. Dần theo thời gian 1 lúc nào đó bạn nghĩ lại và sẽ mỉm cười rằng vì sao lúc ấy mình ngốc nghếch đau khổ bi lụy vì 1 người ko đáng với tình yêu của mình như thế. Chúc bạn mau chóng vượt qua. 

cảm ơn bạn nè!!!! Mình đang ngắt hết liên lạc...và mình cũng đang đau hết nỗi đau này ^^!! Mình sẽ cố gắng mạnh mẽ hơn lạnh lùng hơn nếu ng đó chủ động liên lạc lại với mình... Cảm ơn bạn đã chia sẽ cùng mình nha!!! chúc bạn một ngày vui vẻ nhé!!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
1 giờ trước, Vangtrangkhuyet đã nói:

Chỉ được sợ vào thời điểm này thôi nhé. Không phải ai cũng xấu và lừa dối khi yêu. Sẽ còn có rất nhiều người tốt đang chờ được bạn yêu trong tương lai đấy :)

Mình biết rồi, mình sẽ để cho tâm trạng mình cân bằng lại....bớt đau mình sẽ tìm lại niềm tin....^^ đê người ấy tương lai của mình không bị thiệt thòi hiihii

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
10 phút trước, canhhoamongmanh đã nói:

Ơ bạn này bị lừa tình hay lừa tiền hay lừa cả hai thế :wacko:

Mình bị lừa cả hai ^^!!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bây giờ, Joeann đã nói:

Mình bị lừa cả hai ^^!!!!

:happy: Chúc mừng bạn ha. Vẫn còn tuổi trẻ còn sức khoẻ vẫn làm lại được từ đầu. M còn biết có ng bị lừa đến tàn nhẫn lừa cả tuổi thanh xuân của ng ta chỉ bằng một câu đợi 10 năm. Thể mà ngta vẫn như con thiêu thân đợi. Mát hết thanh xuân mất hết tiền bac . K còn còn sức khoẻ k còn tuổi trẻ. Mà vẫn cam tâm tình nguyện đợi.

Bạn vẫn hên quá. Tết năm nay ăn mừng đi ha :wub: . Năm nay mua đào to vào nhé ^^ may mắn quá

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
10 phút trước, canhhoamongmanh đã nói:

:happy: Chúc mừng bạn ha. Vẫn còn tuổi trẻ còn sức khoẻ vẫn làm lại được từ đầu. M còn biết có ng bị lừa đến tàn nhẫn lừa cả tuổi thanh xuân của ng ta chỉ bằng một câu đợi 10 năm. Thể mà ngta vẫn như con thiêu thân đợi. Mát hết thanh xuân mất hết tiền bac . K còn còn sức khoẻ k còn tuổi trẻ. Mà vẫn cam tâm tình nguyện đợi.

Bạn vẫn hên quá. Tết năm nay ăn mừng đi ha :wub: . Năm nay mua đào to vào nhé ^^ may mắn quá

Nghe bạn nói mình tưởng tượng chuyện của mình nó như hạt gạo và chị ấy là người tốt đó chứ.....vì buông tha cho mình ^^. Tự nhiên thấy nhẹ nhõm dữ thần nè kkkk

Nghe lời bạn tết này ăn mừng linh đình, cảm ơn nhé bạn ơi!!!

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
9 phút trước, canhhoamongmanh đã nói:

Nhớ mua đào nhé :happy: . Tui có bán đào nè :p

bạn ở đâu? bán sao nè??

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
3 giờ trước, Joeann đã nói:

bạn ở đâu? bán sao nè??

Tui ở hà nội. Mà bạn ở đâu tui cũng ship được tới tận tay bạn luôn. 

Bạn muốn mua mức giá nào tui cũng có :happy:.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    233
Vào 7/1/2019 vào 12:49 , Joeann đã nói:

chắc sẽ bỏ....sớm thôi!!! ^^ cảm ơn bạn nha!!!!

Bỏ thì bỏ mạnh dạn, dứt khoác vào. Chặn hết mọi phương tiện, hình thức liên lạc xưa nay (chúc thành công :wacko:). Kiếm người mới xjnh tươi xứng đáng để yêu là quên ngay thôi. 

P/s: Bật mí chữ cái đầu tiên trong tên bà chị u40 đấy được ko ấy? 

• Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    416

Bộ cũng bị con ma nữ U40 nào nó lừa tềnh hay sao mà quan tâm vậy đệ đệ :-

• Like 1
  • Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    233

Hơn nữa thập kỉ trước, đệ tử vẫn còn thánh thiện lắm. Gặp phải yêu nữ vào thời khắc đẹp nhất của đời người, coi như ta xui xẻo đi :sleep:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
57 phút trước, Bum đã nói:

Hơn nữa thập kỉ trước, đệ tử vẫn còn thánh thiện lắm. Gặp phải yêu nữ vào thời khắc đẹp nhất của đời người, coi như ta xui xẻo đi :sleep:

Bưn bưm ng con gái ấy đó hả

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
14 giờ trước, Bum đã nói:

Bỏ thì bỏ mạnh dạn, dứt khoác vào. Chặn hết mọi phương tiện, hình thức liên lạc xưa nay (chúc thành công :wacko:). Kiếm người mới xjnh tươi xứng đáng để yêu là quên ngay thôi. 

P/s: Bật mí chữ cái đầu tiên trong tên bà chị u40 đấy được ko ấy? 

Do tối qua đã phát hiện thêm một số bí mật đáng sợ. cho nên dứt khoác được rồi, không còn vấn vương gì nữa. 

Chữ đầu cái đầu tiên trong tên chị ấy là  "P" nè.....có sự trùng hợp nào không?????

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
14 giờ trước, canhhoamongmanh đã nói:

Tui ở hà nội. Mà bạn ở đâu tui cũng ship được tới tận tay bạn luôn. 

Bạn muốn mua mức giá nào tui cũng có :happy:.

ok nè ^^ mình ở SG....mà quê mình có hoa mai ấy ^^

Được chỉnh sửa bởi Joeann

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
12 giờ trước, Bum đã nói:

Hóa ra người mất hết tiền bạc và tủi xuân là Bum luôn sao!!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.159

Người yêu cũ sao ai cũng xấu như choá vậy!

:startle: chế chỉ có 1 người xấu có thành tích người xung quanh xanh lá, là ng chế bơ luôn coi như ko hề quen biết, còn lại đều vui vẻ tỉnh táo, gặp nhau tay bắt mặt mừng! 

Chia tay rồi đường ai nấy đi, quên đi cho vuông, đừng có Ghét ng ta nhiều quá sinh ra mình cũng xấu theo! 

Yêu ng khác là cách quên người cũ nhanh nhất, chưa có cách nào tốt hơn!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Joeann    13
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
35 phút trước, DZU đã nói:

Chia tay rồi đường ai nấy đi, quên đi cho vuông, đừng có Ghét ng ta nhiều quá sinh ra mình cũng xấu theo! 

Đó là người yêu cũ....người yêu cũ của em cũng đường ai nấy đi văn mình lịch sự, tay bắt mặt mừng vui vẻ với nhau nè!!!

Còn chuyện này thì vượt ngoài sức chịu đựng của em, em không có nơi để tâm sự nên lên đây than vãn để nhận được sự đồng cảm thôi chứ e cũng không dám làm gì tệ hơn nè ^^

Được chỉnh sửa bởi Joeann
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now