Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Enri

Tulusu

Recommended Posts

Enri    15

có những ngày sống lý trí, và tương tự, cũng có những ngày sống lênh đênh theo cảm xúc

là những lúc đêm muộn tự nhiên cảm thấy lòng chùn xuống 1 phát, chênh vênh, cô độc, ngột ngạt trong thật nhiều thứ suy nghĩ lộn xộn ko đầu ko cuối.

nhưng thay vì vẽ nguệch ngoạc sẽ thấy khá hơn như 1 tip đã từng đọc ở đâu đó, thì nó chọn viết ra.

,... nói đến viết, lại nhớ, ngày trước cãi nhau với ngta, những ngày thanh xuân còn nhỏ dại chưa biết trưởng thành chính chắn, yêu 1 cách bản năng, 

mỗi lần tức giận miệng nhanh hơn não, đều cố gắng quăng quật vào nhau những câu ráng hết sức làm nhau tổn thương, uất ức cũng viết ra hết vào giấy, vào sổ, 

.. xong lại giấu mấy chỗ ngu ngu như quăng gầm giường, gầm tủ để ng nhà quét nhà lụm ra đọc được, đến lúc phát hiện ra cảm thấy vừa xấu hổ, vừa tức giận chính mình, vì làm cho gia đình nghĩ "xấu" về ngta, ko bảo vệ đc ngta khỏi những suy nghĩ hiểu nhầm. 

mở msg, toàn chat bot, auto tự động như cái máy, ko có lấy 1 ai để ơi, à mỗi khi cần, nghĩ đi nghĩ lại, nhớ hồi có cái thông tin tổng hợp 1 đời người sẽ gặp, sẽ biết, sẽ lướt qua mấy chục ngàn người đó, sẽ có những người xuất hiện, vì 1 lý do nào đó, rồi biến mất ko ll nữa, như sóng biển lớp sau xô lớp trước vậy, nghĩa là, những mqh cũ nếu ko tiếp tục duy trì đc thì nên kết mới, nhưng mà, kết ở đâu bây giờ?

chẳng quen được cái kiểu tìm hiểu ai đó trên thế giới ảo rồi inb nc hỏi han, điều tra nhân thân các kiểu, ngại quá, như kiểu mình có ý đồ gì xấu ấy nhỉ, thực ra, con người nó,

sợ nhất là nói ra 1 câu, nhưng ko nhìn ra được biểu đạt biểu cảm của đối phương ntn, cứ huyên thuyên mà ko biết làm chủ đc cuộc trò chuyện, thấy mình nhạt rồi tự suy nghĩ suy diễn lung tung vớ vẩn, tâm trạng lại tệ hơn. 

Tìm người nc cho khuây khỏa mà như thế hóa lại bằng 0, có khi lại bằng âm. Vẫn cứ thích người thật, gặp thật, nhưng kiểu đấy thời đại này hình như ko còn được cho là bth nữa. Biết vậy!

cảm thấy như đang bị khủng hoảng mqh. xàm xàm vậy..

... lúc buồn lãng đãng, nghe Hà Hồ, Tâm tửng, Siro thặc đã :)

từ khóa ngày hôm nay: "bấu víu" =))))

• Like 1

greyrain    63

Gặp ngoài đời thì dễ nói chuyện hơn, dĩ nhiên rồi, chân thật. Đôi khi không cần nói gì cả, ngắm đường phố xá, thỉnh thoảng buông ra vài câu vu vơ, thế mà lại thoải mái. 

Nhưng căn bản cũng cần phải nói chuyện trên mạng để xem có duyên để đi đến cuộc gặp mặt không?

Mình nghĩ là vậy :>

• Like 1

DZU    1,209

Ai cũng từng suy tư như vậy! Chị nhiều lúc cũng có suy nghĩ giống em, đời sống như một bài toán khó, chúng ta chán trường mọi thứ, kể cả sự bắt đầu, nhưng không có bắt đầu làm sao có kết quả khi đột nhiên “cần một người lạ” tựa đầu một lúc thì bít kím đâu ra, quá mỏi mệt lun! 

Đôi lúc phải nghĩ lại, mình không từng làm “người lạ” chân thành cho ai thì đòi hỏi gì một bờ vai “chân thành” cho mình lúc cần.

Phải xây dựng mới có được điều đó. Trong tình bạn nếu mình cần thì trước hết mình phải cho. Những khi bạn buồn mình ở đâu nếu đã ko từng bên cạnh họ lúc họ buồn thì cũng đừng ở bên cạnh họ lúc mình buồn.

Cho nên cho sự chân thành mới nhận được sự chân thành.  Điều này không cần chứng minh, vấn đề là làm được thì làm thế nào!

mà quen biết ai thì cũng phải bắt đầu bằng “hao a r dzu” i”m phai thanh kìu and dzú” Kiểu chán ngắt nổi trội nhất qua các thời kỳ. 

Hãy bắt đầu đi em ơi, hao a rờ you! 

• Like 2
  • Thanks 1

Enri    15
10 giờ trước, greyrain đã nói:

Gặp ngoài đời thì dễ nói chuyện hơn, dĩ nhiên rồi, chân thật. Đôi khi không cần nói gì cả, ngắm đường phố xá, thỉnh thoảng buông ra vài câu vu vơ, thế mà lại thoải mái. 

Nhưng căn bản cũng cần phải nói chuyện trên mạng để xem có duyên để đi đến cuộc gặp mặt không?

Mình nghĩ là vậy :>

Hì, cái chính là mình ngại thôi, ngại bắt đầu từ phía mình, chứ ko quá bài xích chuyện nc qua online.

Nếu có chủ đề gì đó để bắt đầu nc với nhau thì mình rất nhiệt tình nữa là khác. Còn hầu hết trước giờ đều là có biết nhau ở ngoài, sau đó muốn tìm hiểu thì mới về nhắn tin thôi. x_x

Ví dụ như chủ đề này cũng là môi trường để kết bạn này. Bạn ở đâu dậy? Làm quen nhé :blush:

Enri    15
9 giờ trước, DZU đã nói:

Ai cũng từng suy tư như vậy! Chị nhiều lúc cũng có suy nghĩ giống em, đời sống như một bài toán khó, chúng ta chán trường mọi thứ, kể cả sự bắt đầu, nhưng không có bắt đầu làm sao có kết quả khi đột nhiên “cần một người lạ” tựa đầu một lúc thì bít kím đâu ra, quá mỏi mệt lun! 

Đôi lúc phải nghĩ lại, mình không từng làm “người lạ” chân thành cho ai thì đòi hỏi gì một bờ vai “chân thành” cho mình lúc cần.

Phải xây dựng mới có được điều đó. Trong tình bạn nếu mình cần thì trước hết mình phải cho. Những khi bạn buồn mình ở đâu nếu đã ko từng bên cạnh họ lúc họ buồn thì cũng đừng ở bên cạnh họ lúc mình buồn.

Cho nên cho sự chân thành mới nhận được sự chân thành.  Điều này không cần chứng minh, vấn đề là làm được thì làm thế nào!

mà quen biết ai thì cũng phải bắt đầu bằng “hao a r dzu” i”m phai thanh kìu and dzú” Kiểu chán ngắt nổi trội nhất qua các thời kỳ. 

Thank chị đã góp ý rất chân thành nha. :Hug:

Trước đây e cũng có 1 thời gian làm quen trên mạng, nhưng nc hoài ngày này qua ngày khác mà người bạn đó ko muốn gặp ở ngoài.
E cảm thấy mqh ko thể chân thật và chân thành qua màn hình điện thoại mãi như vậy được. Nên cũng dễ bị nản những lúc thực sự cần 1 ai đó ngồi cạnh ấy c.

Nếu bạn nào đó cần e sẵn sàng cho đi ko cần nhận lại, mà thực tế những mqh bây giờ của e đều đang vậy,
nhưng chỉ có điều e ko hợp với cách "chỉ chó thể online và online thôi" :3 

P/S:  “am phai thanh kìu and dzú” :BigGrin: gặp nhau ở đây cũng coi như là có duyên rồi, kết bạn dới nhau heng chị.  :Love:

• Like 1

greyrain    63
5 giờ trước, Enri đã nói:

Hì, cái chính là mình ngại thôi, ngại bắt đầu từ phía mình, chứ ko quá bài xích chuyện nc qua online.

Nếu có chủ đề gì đó để bắt đầu nc với nhau thì mình rất nhiệt tình nữa là khác. Còn hầu hết trước giờ đều là có biết nhau ở ngoài, sau đó muốn tìm hiểu thì mới về nhắn tin thôi. x_x

Ví dụ như chủ đề này cũng là môi trường để kết bạn này. Bạn ở đâu dậy? Làm quen nhé :blush:

Mình hiện đang ở U.S. Hè này mình về Việt Nam, sẽ vào SG vài ngày. Làm quen nè 😊

• Like 1

greyrain    63
15 giờ trước, DZU đã nói:

Hơn cả một sự đồng ý cho chị DZU. Nhiều khi cảm thấy rất biết ơn khi có thể gặp được những người bạn có thể mở đầu câu chuyện, hay một mối quan hệ một cách đơn giản như chị, điều mà đôi khi em cảm thấy rất khó làm. 

• Like 1

DZU    1,209

Chưa gì có hai người bạn rồi kìa!

Chị cũng từng ước có một ng bạn thân hơn cái chữ thân mà đời giờ khó kiếm lắm, ai cũng sợ thiệt thòi nên đâu có kiếm ra đâu ..

:hot: SG nóng lắm nghe bé greyrain.

greyrain    63
18 giờ trước, DZU đã nói:

Chưa gì có hai người bạn rồi kìa!

Chị cũng từng ước có một ng bạn thân hơn cái chữ thân mà đời giờ khó kiếm lắm, ai cũng sợ thiệt thòi nên đâu có kiếm ra đâu ..

:hot: SG nóng lắm nghe bé greyrain.

Em bị chụp hụt mấy lần rồi, đôi khi mình coi người ta là "thân" với mình. Nhưng người ta không nghĩ như vậy:) 

Thôi thì cứ làm điều mình cảm thấy thoải mái vậy.

Với người ít bạn như em (bản thân cũng hơi khó tính chút) thì ai em đã xem là bạn thì em rất quý, số đó thật là hiếm..

Em đã ở Saigon 4 năm để đi học ĐH á chị ZDU nên cũng quá quen rồi, cơ mà giờ nghĩ đến cảnh chạy xe dưới cái nắng 32 độ đầu hè là em hoa cả mắt, hãi hùng 😵 

• Haha 1

DZU    1,209

Bé Grey ơi, có bé gì mà  Đoàn thúy thùy thùy gì đó 35-1 dễ thương lắm đấy! Hok ấy mần quen nhau đi kìa, tulusu !

• Haha 1

greyrain    63

35-1 là sao chế 🤔

DZU    1,209
Posted (edited)

35-1 nghe đâu chừng 34 đó em, Doanthuy34, bé Enri cũng làm quen đi kìa, tuyệt phẩm đó ..  đã giỏi còn chăm .. tulusu bạn ấy đi!

Edited by DZU
  • Haha 3

greyrain    63
2 giờ trước, DZU đã nói:

35-1 nghe đâu chừng 34 đó em, Doanthuy34, bé Enri cũng làm quen đi kìa, tuyệt phẩm đó ..  đã giỏi còn chăm .. tulusu bạn ấy đi!

Quảng cáo dễ sợ :)) 

Thiệt, dám hội chị em chị ZDU ở Sg họp mặt hoài quá ha?

• Haha 1

DZU    1,209
Posted (edited)

Chưa gặp lần nào, cảm nhận qua trao đổi thui!

:hot:

(Mà hai chị em cứ nói chuyện thế này hỏng topic bạn enri mất, qua tự topic mình 88 tiếp đi)

Edited by DZU
  • Haha 1

Enri    15
Vào 7/4/2019 vào 07:34 , greyrain đã nói:

Em bị chụp hụt mấy lần rồi, đôi khi mình coi người ta là "thân" với mình. Nhưng người ta không nghĩ như vậy:) 

Thôi thì cứ làm điều mình cảm thấy thoải mái vậy.

Với người ít bạn như em (bản thân cũng hơi khó tính chút) thì ai em đã xem là bạn thì em rất quý, số đó thật là hiếm..

Em đã ở Saigon 4 năm để đi học ĐH á chị ZDU nên cũng quá quen rồi, cơ mà giờ nghĩ đến cảnh chạy xe dưới cái nắng 32 độ đầu hè là em hoa cả mắt, hãi hùng 😵 

Em hy vọng hè này bạn @greyrain  về VN sẽ có cơ hội ngồi cafe với bạn, thêm chị @DZU nữa keke.  :biggrin::happy:

• Haha 1

greyrain    63
9 giờ trước, Enri đã nói:

Em hy vọng hè này bạn @greyrain  về VN sẽ có cơ hội ngồi cafe với bạn, thêm chị @DZU nữa keke.  :biggrin::happy:

Ngồi với chị DZU thì chỉ ngồi im nghe thôi không cần nói gì :)) 

• Haha 1

DZU    1,209

Trêu chị đấy à Grey? Tánh chị rất là hay cà rỡn nhưng ở ngoài nói cũng “nhẹ” lắm chứ ko nói nhìu :rolleyes:

• Haha 1

greyrain    63
2 giờ trước, DZU đã nói:

Trêu chị đấy à Grey? Tánh chị rất là hay cà rỡn nhưng ở ngoài nói cũng “nhẹ” lắm chứ ko nói nhìu :rolleyes:

Chị nói nhiều cho vui nhà vui cửa mà ✌ 

• Haha 1