Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Bannho

Những thứ linh tinh của Mình

Recommended Posts

Bannho    54
Bây giờ, niemrieng đã nói:

Sao vậy cô gái...phía trước sao lại màu đen rồi!!!!

Vì hôm nay trời mưa, mưa nên không thấy được sao a~~

niemrieng    65
8 phút trước, Bannho đã nói:

Vì hôm nay trời mưa, mưa nên không thấy được sao a~~

Chỉ cần lòng vui thì nhìn đâu cũng thấy sao.còn đã không vui thì trời có sao cũng thành k sao hihi

Bannho    54
42 phút trước, niemrieng đã nói:

Chỉ cần lòng vui thì nhìn đâu cũng thấy sao.còn đã không vui thì trời có sao cũng thành k sao hihi

Cảm ơn chị

Bannho    54
43 phút trước, Tulip1023 đã nói:

con chim đang bay đi đâu vậy?

Em cũng không biết... chắc đi tránh mưa

Bannho    54

Một tháng, hai tháng, ba tháng,... hay gần một năm rồi!? Mình cũng không biết. Mình là đứa chậm chạp, lười biếng, cố chấp. Ngay cả việc thay đổi cũng làm mình thấy khó khăn, tỉ dụ như trong chuyện ăn uống. Mình sẽ kiên quyết ăn hoài một món, cho đến khi nào tiệm đấy đóng cửa thì thôi... Cũng vì vậy nên mình chỉ biết im lặng, chờ đợi gì bản thân cũng không rõ.

Hôm nay mình cảm thấy mình muốn về nhà sớm, cũng may là trời mưa,... mình có thể xem là do mình buồn nên trời mới đổ mưa không? Nếu nghĩ vậy thì tâm trạng cũng không quá tệ đi.

Mình cuối cùng cũng thông suốt một việc, chìa khóa nhà kia. Mình từng mong ước đó sẽ là nhà của mình và chị ấy, nhưng có lẽ mình lại lầm rồi. Nơi đó đáng ra không nên đến, cũng không nên ảo tưởng rằng bản thân có thể lưu lại. Mình cuối cùng chỉ là người xếp sau cùng trong cuộc sống của chị ấy. Mà mình thì có thể ý kiến gì đây, không phải khi bắt đầu đã thỏa thuận, chỉ là thử qua thôi... nhưng mà mình lại ảo tưởng lại cho rằng người nghiêm túc.

Hai đứa mình đã từng bàn qua, nếu như gia đình chị biết chuyện, có lẽ chị nhất quyết sẽ không chọn mình. Khi đấy mình không nghĩ gì nhiều, chỉ nghĩ là do khi đấy mình chưa trưởng thành, tâm tình trẻ con nông nổi, làm sao mà khiến chị đấy tin tưởng được. Nhưng đến bây giờ, mình dường như tin những lời đó là thật.

Mình làm sao vậy...

Mình từng muốn cấp cho chị một danh phận, đem chị về ra mắt gia đình và bố mẹ. Nhưng mình thì lại mãi mãi đứng trong bóng tối. Không được ai công nhận, cũng không được ai biết đến. Mình chỉ có thể lặng lẽ chờ đợi. Mà bản thân mình cũng không biết nên chờ gì? Đến khi chị quay lại? Đến khi chị ấy đến tìm mình? 

Một năm không gọi điện, thỉnh thoảng chỉ có vài tin nhắn... Mình đang làm gì với bản thân mình đây?

Không nỡ đứng ở nơi chị không nhìn thấy được, không nỡ cắt đứt liên lạc, cũng không có can đảm mà đi liên lạc.

• Like 3
  • Sad 1

niemrieng    65

Sao lại là thử qua... Sao k trân trọng bản thân... Tại sao chứ, tại sao?????

Bannho    54

Hôm nay mình đã dọn dẹp hết mọi thứ, đem những thứ đấy cất vào một cái hộp. Từ nay về sau có lẽ không mở ra, cũng không nên xem lại. Bảy năm quen biết. Cũng chỉ là bảy năm thôi. Luyến tiếc cũng xong rồi, không nên ngây ngốc chờ đợi, có lẽ người cũng không thể quay về. Mình cũng không thể tiếp tục cuộc sống như vậy nữa.

Yayyyyy Năm tháng còn dài, không thể xụ mặt xuống hoài vậy được. Mình là tự làm tiêu hao đi tài nguyên của bản thân. Một người ưu tú như mình, không thể nào ế đến già được. Nên phấn chấn lên.

Artboard 2cat.png

• Like 5
  • Haha 1

Tulip1023    15

chính xác. ko thể ế đến già dc. cố lên em :biggrin:

Những thứ qua rùi hãy để nó qua đi, dù có luyến tiếc hay chờ đợi thì cũng ko dc gì

• Haha 1

Bannho    54
18 giờ trước, Fruit_n_Yogurt đã nói:

hahahaha cai non' dep qa'  :he:

🤣🤣🤣 chị xem đi. Film dễ thương lắm á

Fruit_n_Yogurt    188
16 giờ trước, Bannho đã nói:

🤣🤣🤣 chị xem đi. Film dễ thương lắm á

phim ten jjjj  de thuong nhu em hok :he:

Bannho    54
4 phút trước, Fruit_n_Yogurt đã nói:

bannho ve dep qa' ve cho yo cai voi bannho oiiii

Em vẽ linh tinh thôi à chị... 

Nên chị đừng xin. Em không cho đâu :))))

Bannho    54

Giờ mình mới biết bên đây có hạn chế bộ nhớ mỗi lần up ảnh. Mà mình thì dùng gần hết 20% bộ nhớ rồi....  .________. 

• Haha 1

DZU    1,241

Vậy thì em phải tiết kiệm dung lượng miễn phí mà diễn đàn cấp cho mỗi thành viên :) , mỗi tấm ảnh em nên làm nhỏ dung lượng lại chừng hơn 100kb thôi, vậy dùng cũng lâu. Còn những cái đã post thì nén lại rồi vào phần sửa để sửa lại.

Bannho    54
Bây giờ, DZU đã nói:

Vậy thì em phải tiết kiệm dung lượng miễn phí mà diễn đàn cấp cho mỗi thành viên :) , mỗi tấm ảnh em nên làm nhỏ dung lượng lại chừng hơn 100kb thôi, vậy dùng cũng lâu. Còn những cái đã post thì nén lại rồi vào phần sửa để sửa lại.

.-. nén lại được hả chị?

• Haha 1

DZU    1,241

Làm giảm dung lượng lại gọi là "nén" lại đó ;)

• Like 1

Bannho    54

"Ánh trăng và sáu đồng xu" quyển sách kể về một người tiền lương cao ngất. Nhưng lại vì lý tưởng vẽ tranh của mình mà bỏ tất cả. Anh ta chạy đến một vùng đảo hoang và sáng tác bức tranh vườn địa đàng ở trên tường. Nhưng đến khi anh mất. Anh lại nhờ người đốt nó đi. Đó là sự kỳ lạ về lý tưởng và hiện thực.

Em từng nghĩ, yêu là phải có được trong tay, em dùng tất cả điều tốt đẹp mang đến cho người đó.

Nhưng mà hiện tại em lại do dự. Tình yêu, có lẽ là thứ không cần phải chứng minh. Có yêu là em đã có được tất cả.

Vẽ đẹp của vườn địa đàng vì không có người hiểu, nên mới lựa chọn tiêu hủy. Vì sợ ánh mắt thế gian làm vấy bẩn.

Điều này là sự lãng mạn đến chết người. 

Tình yêu, em thừa nhận em không thể sống mà không có nó. Nhưng mà em cũng không phải loại người phung phí cảm xúc của bản thân. Em thà chọn việc bỏ đi còn hơn là tiếp tục nhưng mà không đến đâu. 

Dù sau thì đấy cũng là khoản thời gian đẹp. 

• Like 2

niemrieng    65

Nghe nói có người bảo "không giỏi diễn đạt mọi thứ bằng lời" nên vẽ. Vậy mà thấy viết cũng có câu có chữ có vần điệu lắm nha. :p