Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Weifeng

GÓC NHỎ ĐỂ THÌ THẦM

Recommended Posts

Weifeng    176

" Bạn luôn tìm kiếm sự thanh tịnh từ những yếu tố bên ngoài. Một nơi vắng vẻ, một cuốn sách hay, một bản nhạc nhẹ nhàng… Nhưng thực sự là thanh tịnh chỉ xuất phát từ chính bản thân bạn mà thôi.

Nếu tâm của bạn bớt sân si, bớt ganh đua thì tự khắc bản thân sẽ thấy thật thanh thản và thấy đời bỗng nhẹ nhàng làm sao." 

• Like 2
  • Thanks 1

Weifeng    176

" Tình thương yêu rộng lớn

Luôn đem tới niềm vui

Cùng sớt chia nỗi khổ

Dìu nhau về thảnh thơi. " 

• Like 1

Weifeng    176

" Rất nhiều người luôn đợi bản thân có cảm giác tích cực rồi mới đi thực hiện hành động, thì đang "đầu đuôi lẫn lộn" mất rồi.

Hành động tích cực sẽ dẫn đến những ý nghĩ tích cực, mà ý nghĩ tích cực mới dẫn đến một thái độ sống tích cực." 

• Like 2

Weifeng    176

" Ngàn năm nay, chúng ta vẫn luôn nhấn mạnh 2 chữ "HIẾU KÍNH". Nhưng có lẽ, chữ KÍNH nên đứng trước vì không có kính trọng thì hiếu cũng chẳng có giá trị là bao.

Chính vì vậy, chúng ta phải có một lòng kính trọng sâu sắc, như vậy đạo hiếu của chúng ta mới sâu đậm mạnh mẽ. "

• Like 3

Weifeng    176

" Trái tim vốn không lớn nên đừng để nó gánh vác quá nhiều. Những khúc mắc của hôm qua sẽ giam cầm hôm nay và ngày mai của bạn.

Sống, nhất định phải học cách lãng quên một số thứ. "

• Like 2

emne    51

Thật ra đây là tò mò của mình thôi.

Thấy avatar của bạn giống hình này của người mà mình biết nè.

Chỉ vào chút để muốn nói với bạn vậy thôi rùi mình đi ra ngay. Cảm ơn Weifeng.

Edited by emne
Hình ảnh mang tính riêng tư nên mình xin phép xóa, sau khi bạn đã hiểu thui.
  • Thanks 1

Weifeng    176

Cám ơn Emne hén. 

2 giờ trước, emne đã nói:

Chỉ vào chút để muốn nói với bạn vậy thôi rùi mình đi ra ngay

:biggrin: :biggrin:

• Like 1

emne    51
17 phút trước, Weifeng đã nói:

Cám ơn Emne hén. 

:biggrin: :biggrin:

Hiii, công nhận khuôn mặt giống Weifeng hén, đặc biệt là đôi mắt và nụ cười THÂN THIỆN mà mình rất thích!😍

Weifeng    176

" Đi như một bầy chim

Vượt vùng trời băng giá

Đừng một mình ra khơi

Biển đời nhiều sóng cả." 

• Like 1

emne    51
3 giờ trước, Weifeng đã nói:

Haha.. nhầm rồi emne. Avatar của chị là cô Cẩm Vân mà. :biggrin: 

Hiii, dạ chị, thật ra em viết thiếu dấu phẩy nên mới hiểu ra vậy á 😊. Em nên viết là : công nhận khuôn mặt giống nhau, Weifeng hén, đặc biệt là đôi mắt và nụ cười THÂN THIỆN mà mình rất thích!😍 ( khuôn mặt hình avatar với khuôn mặt hình Emne up lên í). 

Chúc chị ngủ ngon hen. 😴

• Haha 1

Weifeng    176

" Đừng buồn nữa , thế gian là vậy đó. Cho dù có đi đến đâu cũng sẽ có những chuyện khiến ta thất vọng.

Một khi gặp phải những chuyện này, chúng ta rất dể rơi vào trạng thái bi quan, rồi thấy mọi chuyện trở nên nặng nề nghiêm trọng.

Hãy yên tâm, nhắm mắt lại, ngủ 1 giấc... nói không chừng ngày mai sẽ có chuyện hay ho mới mẻ sẽ xảy ra. " 

• Like 3

Weifeng    176

" Nhà là nơi duy nhất trên đời để cất giấu nhược điểm và thất bại của con người.

Đồng thời nó cũng là nơi cất giữ tình yêu thương ngọt ngào. "

• Like 4

Weifeng    176

Thiết nghĩ, phương châm sống của mình vốn dĩ hòa di quý, khả năng chịu đựng tự nghĩ là khá tốt.

Vậy mà hôm trước, mình lại chẳng kiểm soát nổi cơn sân. Mình để nó khởi lên, rồi bùng phát. Giờ nghĩ lại, thật ra chuyện cũng có gì đâu, nhỏ xíu. Cũng tại mất kiểm soát như vậy, mà trong khi ai cũng về nhà. Mình phải ở lại chạy ra phụ họ dưới mưa đến tối, vì cảm giác có lỗi cứ giày xé lòng mình. Thật ra, mình cũng vì bản thân mình thôi. Còn họ thì tỏ thái độ ngờ ngợ. Phút trước mình mặt lạnh lùng, chau mày, nhíu mắt.... phút sau lại vui vẻ ân cần, hỏi han.... ơiiii, nghĩ lại như một đứa điên. Kệ, ai nghĩ gì kệ. Miễn sao không bị cảm giác chán ghét chính bản thân là được.

Dù lúc đó đầu thì đau, trong người vô cùng khó chịu. Tự nhiên nhìn kỹ họ, lại thấy đau lòng hơn, càng phụ họ nhiệt tình và ân cần với họ hơn.... Xong việc, đang vẫy nước mưa đang thấm ướt cả đầu tóc quần áo. Thì trước mắt, chiếc móc khóa của ai đung đưa theo gió mặt in chữ NHẪN thiệt bự. Mình mĩm cười, cười chính mình. Haizzz...Nếu mà là 1 nhà văn, nhạc sĩ, hay nhà thơ gì đó thì không chừng đã có 1 áng thơ, bài ca, câu chuyện ý nghĩ để dâng cho đời rồi. Tiếc là mọi thứ mà gặp phải mình thì thôi rồi.

Cũng nhờ lần này mà phát hiện ra, mình đã mạnh mẽ hơn, không lẳng lặng mà trốn đi khóc nữa. Ít ra cũng dám đối mặt và trách nhiệm.

Định bụng trải lòng vụ trên nhật kí. Ấy vậy mà lại nhớ vụ vô tình kết oán trên chatbox. Thế là lại rón rén vào đây, trải tấm lòng ra.Nói chung tại cái tánh của mình làm chị ấy bực bội. Mình còn nợ chị ấy một lời xin lỗi. Vậy mà mình chọn cách ra đi trong im lặng. Như vậy là không có được.

- chị gì ơi, EM XIN LỖI, mong chị tha thứ cho em. !

Không biết chị có thèm vào góc nhỏ của mình đọc hay không nữa. Lẽ ra mình phải ra xin lỗi tận tay tận mặt. Mà thôi, sợ sợ sao.

Cho bỏ tật rãnh rỗi lại thích chọc ghẹo. Nhớ hôm mình lang thang rồi vào đến diễn đàn này. Thôi, sẳn đang rãnh rỗi, đang chán chường, mệt mõi, lười nhát ... định bụng vào chatbox " quậy" một trận cho bị la chơi rồi ra. Cũng được như ý nguyện rồi còn gì.Chị ơi, em xin lỗi chị ạ.!

Không trốn việc mà lẻn vào đây nữa, phải chăm chỉ, thật chăm chỉ vào.

Bộ ảnh đẹp - Động vật dễ thương trong cốc 06 Blog Designer.jpg

• Confused 1
  • Sad 2

Grunt    281

:cray:c tha lỗi cho e rồi, ra chơi với c đi nhen, c hong chửi e nữa đâu, mà c có lỡ chửi cũng thây kệ c đi :cray: thời kì ngứa nướu dị đó :cray:

Edited by heaven_sky
  • Haha 1

Ghost    497

Khôg có em chatbox cả ngày không ai chào chị :cray:

• Haha 1

Khi nào có đi đâu cũng nên để cửa đó hoặc móc cái chìa khóa để sẵn đó để có việc cần ng ta còn vào inbox được. Biết chưa.

Chị có la rầy gì em đâu mà em xin lỗi ráo riết vậy. Mà chị có la gì đi nữa thì cũng kệ chị đi.

• Haha 2

Weifeng    176

"Mong muốn cũng như những con chim đậu trên cây. Chim đậu càng nhiều cành cây càng trĩu nặng và dễ gãy, tệ hơn nữa có thể khiến cây đổ. Nếu càng nhiều mong cầu ham muốn, tâm hồn càng mong manh, dễ vỡ, bạn sẽ khó sống vui vẻ hoạt bát."

Natori Hougen- Tâm buông bỏ, đời bình an 

• Like 1

Weifeng    176

" Gia đình là sự nghiệp cuối cùng. Tất cả mọi sự nghiệp khác đều phục vụ cho một mục đích – đó chính là gia đình.

Tất cả những gì bạn nỗ lực tìm kiếm cho đến cuối cuộc đời cũng chỉ là sự đầm ấm và niềm hạnh phúc gia đình. " 

• Like 2

Weifeng    176

" Nếu so với quan niệm Sinh, Lão, Bệnh, Tử thì tuổi trẻ chẳng đáng phải kể ra vì nó trôi qua quá nhanh. "

Weifeng    176

" Nếu có thể sống qua những ngày bình an, thì đó chính là một phúc phần rồi.

Biết bao nhiêu người hôm nay đã không thấy được vầng thái dương của ngày mai, biết bao nhiêu người hôm nay đã trở thành tàn phế, biết bao nhiêu người hôm nay đã đánh mất tự do, biết bao nhiêu người hôm nay đã trở thành nước mất nhà tan."

Weifeng    176

"Hoa tươi nhưng sẽ úa sầu,

Tấm thân tứ đại khỏi sao điêu tàn !"

Edited by Weifeng

Kimyoungsix    126

" Làm người như nước :  + Bạn cao, tôi tình nguyện thoái lui, quyết không  nhấn chìm ưu điểm của bạn.

+ Bạn thấp, tôi sẽ dâng lên, quyết không để lộ khuyết điểm của bạn.

+ Bạn động, tôi sẽ đi sau, quyết không để bạn cô đơn một mình.

+ Bạn im lặng, tôi  ngồi  đợi ở bên, quyết không quấy nhiễu sự yên tĩnh của bạn.

+ Bạn nóng, tôi sẽ sôi trào, quyết không ảnh hưởng nhiệt tình của bạn.

+ Bạn lạnh, tôi sẽ đóng băng, quyết không chối bỏ giá băng của bạn.

Làm người như nước : có thể thích ứng với bất cứ hoàn cảnh nào , chính là giống như nước vậy , có thể bao dung vạn vật , bản thân lại vô cùng thuần tịnh.

Thượng Thiện như nước, biết nghe lời phải, 

Đời người như nước, tuỳ duyên mà ổn định. "

Edited by Kimyoungsix
  • Thanks 1