Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
LeLeduongS2

Nghiệt ngã khi trót lỡ yêu Sói tỷ chồng người ta.

Recommended Posts

doanthuy34    743
Posted (edited)

Điên đâu nè, viết rành mach rõ ràng vậy mà. Do gia đình, cuộc sống, tình cảm mệt mõi căng thẳng mấy dây "thần kinh" thôi em ơi. Ai cũng từng bị mà. Lỡ thích một người rồi thì tâm trạng ai cũng "điên" như em vậy. Con gái nhạy cảm lắm, ai thích mình, mình biết liền hà có đều có đáp lại hay thích lại không thôi. 

Edited by doanthuy34
  • Like 1

LeLeduongS2    103
4 giờ trước, doanthuy34 đã nói:

Điên đâu nè, viết rành mach rõ ràng vậy mà. Do gia đình, cuộc sống, tình cảm mệt mõi căng thẳng mấy dây "thần kinh" thôi em ơi. Ai cũng từng bị mà. Lỡ thích một người rồi thì tâm trạng ai cũng "điên" như em vậy. Con gái nhạy cảm lắm, ai thích mình, mình biết liền hà có đều có đáp lại hay thích lại không thôi. 

Chị.Em thấy Chị dậy rất sớm nhé. Hihi. Dạ Chị. Biết chứ Chị. Này Em biết chứ. Cũng nhân quả cả thui Chị à, nhưng trái Tim mà biết sao giờ C, cũng có vài người thương Em, em cũng cảm nhận được mà. Đổi ngược lại Em nghĩ họ cũng cảm nhận được chứ. Thì bởi không đc đáp lại mới gọi là tình đơn. Nhưng họ cứ tự đến chớp nhoáng và rồi họ tự đi thui C à. Chẳng ai kiên trì để từ từ cùng E xây dựng mối quan hệ cả C à. Cái C Em thương này thì tính C cộc cằn lạnh lùng sẵn r. Cái E thâý quý C đó ở cách sống, đặc biệt của một người làm nghề y mà vừa có tâm vừa có đức nữa thì Em kính trọng thui C à. 

• Like 1

doanthuy34    743

Người tốt bụng, có tâm thương người hay cộc cằn, không chiều chuộng, ngọt ngào. Này em đúng. Hihihi. Vậy chúc em mau tìm được người kiên nhẫn hén.

LeLeduongS2    103
Posted (edited)

Lục bình ai thả trôi sông                                              Mà sao tím cả mênh mông nắng trời                                                          Xa người xa mấy triền đê                       Mà tâm thương nhớ về Lê ngút ngàn 🌻☀️🌻

Edited by LeLeduongS2

LeLeduongS2    103
Posted (edited)

Chị. Hôm nay được Chị gửi cho vài Clip cún dễ thương E vui lắm, E thích cún lắm ý. Ở đâu mà C lại có những clip dễ thương quá à. E thích xem ké clip C gửi lắm. E tự tin tính tình mình tốt, dễ thương vs mọi người 🤭🤭🤭🤭🤭 nên E cũng có nhiều best friend , Lele hông thích E thôi chớ cơ mà con trai cũng nhiều A muốn lấy E làm vk chớ bộ. Haha. Nhưng E vẫn cô đơn lạc lõng và khoảng trống mênh mông trong tâm. E vẫn sợ hãi và ác mộng không yên giấc trừ việc nghĩ về Lele sẽ rất yên lam. E run rẩy trong giấc ngủ như chú 🐕 nhỏ bị tổn thương do bị lạm dụng bạo lực của con người. E sợ sự hung hãn và thô bỉ của một vài người. Lele vô cùng lạnh lùng, ít để ý xung quanh nhưng lại yêu Boss, người yêu boss và đồng cảm với những nỗi đau của Boss E nghĩ đó chỉ đơn giản là cách Lele che lấp cầu vồng 🌈 sau cơn mưa lạnh cóng mà thôi. Lele hút gái lắm, Lele biết không? Bất luận khi làm việc, chơi game, nghe điện thoại, nhắn tin với vk hay khi đi ăn đều rất soái. Lele giống gì ta? A E nhớ ra rồi là bóng đèn 💡thu hút vạn vật tràn trề khát vọng được tới gần. E cũng nằm trong đa số thui phải hông? Nhưng Lele né tránh tất cả, Lele giữ ý, giữ mình vì Lele có vk rồi, một người vk rất xinh đẹp. Em thích Le từ kiếp nào mà lạc nhau qua kiếp này nhưng không phận gì với Le. Ok không sao hết. Kiếp sau nếu cho E trở thành nàng công chúa cổ tích, E sẽ chạy thật nhanh về phía Lele, chạy có cờ luôn, nhất định sẽ đến sớm nhất đến trước tiên khi Lele chưa thuộc về ai. Và giữ Chị thật chặt, túm áo Chị thật chặt không dám buông ra vì chỉ sợ một tích tắc E buông là mộng đẹp kết thúc. E vẫn sống tốt. Chỉ là E thích Lele lắm, thích tới nỗi khát khao là vật vô hồn chẳng tri không giác mà đc ở cạnh Lele, chỉ vậy thui E mặc nhiên sẽ hết sợ hãi cùng nức nở trong mơ. Có những khi E đi làm á, bị bắt nạt á, bị ai đó nỗi nóng á, bị ai đó nặng lời nè, là E muốn nức nở chạy đi đâu đó núp sau lưng C như cún nhỏ. E thấy an toàn. Chỉ cần vậy là đủ. Thật á. Xấu hổ C nhờ còn có vô duyên lãng nhách. Nhưng Chị cho E cảm giác đó. Bình an lắm người. Cảm ơn Lele đơn giản vì đã xuất hiện dù không thuộc về E. 

Edited by LeLeduongS2

LeLeduongS2    103

Rút cuộc hôm qua Chị đã không nên thấy điều gì? 🥀🥀🥀🥀 Chị đi làm về rất mệt đúng không? Đã xảy ra chuyện gì với Chị? E muốn biết, thật sự muốn biết, E có được tính là bạn C không? Yes or nó? Nếu có vì sao không chia sẻ với E, một người muốn cùng Chị chia sẻ, lắng nghe C, để C vơi bớt chút mệt mỏi thui chứ E không ý gì. E thật sự có lúc muốn buông bỏ tất cả, bao gồm công việc hiện tại, bạn bè,...tất thảy...E muốn làm chú chó nhỏ bên cạnh Lele, chỉ vậy, chỉ vậy thôi, chỉ vậy là đủ, cần có vậy. Như vậy sẽ đc Lele cưng nựng, vì Chị rất yêu chó. có thể chờ Lele đi làm về. Có thể tới an ủi Lele khi Chị buồn và mệt. Hiện tại E là E chẳng phải Nâu, chẳng biết đc, không thể nào biết Chị đang buồn hay vui để mà an ủi. Có bạn để chi không chia sẻ? E không đáng tin để đc Chị chia sẻ sao? Giấu nhẹm tất cả vào trong. E chưa bao giờ gặp người lạnh lùng cỡ đó, dạng vậy. Chị e ngại hay ghét bỏ E điều gì? Nhất định một ngày E có đủ hai chữ "dũng khí" sẽ hỏi C. E đâu đòi hỏi bất cứ điều chi, chỉ là muốn chia sẻ cùng C thui. Đồ lạnh lùng. Có lẽ Chị chỉ tình cảm vs ty của C thui, hix. Cũng đúng. 

Gia.Linh    1,588

Ha ha ha...tội vậy? Sao lại hành hạ mình như thế? Người ta đã không coi mình là ai trong mắt họ thì mắc gì lại tự làm khổ mình ?

Đời còn dài, gái đẹp còn đầy . Đừng bi lụy những gì không thuộc về mình . Nên nhớ! Hạnh phúc mới thật sự hạnh phúc khi tình yêu đựoc xuất phát tự nguyện từ hai bên .

Yêu & được yêu mới gọi là yêu, đơn phương chẳng có gì hay ho đâu, người tổn thương cuối cùng chỉ duy nhất có một mình mình thôi.

Mong bạn sớm ngừng cái mong ước làm bé cún của người ta đi ! Chúc vui nào!👌😊

LeLeduongS2    103
59 phút trước, Gia.Linh đã nói:

Ha ha ha...tội vậy? Sao lại hành hạ mình như thế? Người ta đã không coi mình là ai trong mắt họ thì mắc gì lại tự làm khổ mình ?

Đời còn dài, gái đẹp còn đầy . Đừng bi lụy những gì không thuộc về mình . Nên nhớ! Hạnh phúc mới thật sự hạnh phúc khi tình yêu đựoc xuất phát tự nguyện từ hai bên .

Yêu & được yêu mới gọi là yêu, đơn phương chẳng có gì hay ho đâu, người tổn thương cuối cùng chỉ duy nhất có một mình mình thôi.

Mong bạn sớm ngừng cái mong ước làm bé cún của người ta đi ! Chúc vui nào!👌😊

Vấn đề không nằm ở chỗ gái đẹp còn đầy. Mà Em không biết tìm đc ai mà mình có cảm xúc và ngược lại họ cũng vậy không. E là cô gái ko quan trọng vẻ ngoài đâu. Khi E có cảm xúc thì trong thân xác ác quỷ E cũng thương. Mọi thứ cần có thời gian, để E thích nghi, nếu E chạy trốn họ để quên đoạn tình cảm éo le này E lại đánh mất một tình bạn thì sao? Em đã kiềm chế tình cảm phát triển khi đi chơi, đi cafe, xem phim cùng họ nhưng rốt cuộc E chưa tìm thấy giải pháp phù hợp cho trái Tim. :sad:

• Like 1

Gia.Linh    1,588

Chị đã không đọc ở phần trên, sau chị đọc & hiểu người ấy có gia đình rồi phải không em?

Nếu đúng em đừng tiếc tình bạn này. Nói em đừng giận chị, tuyệt đối đừng làm người thứ 3 cho dù thế gian này chỉ có duy nhất người này tạo cảm xúc cho em.

Chỉ rất hiểu những gì em chia sẻ, vì mình khó có cảm xúc với ai nên gặp được người cho mình cảm xúc mình sẽ yêu bất chấp & rất lụy tình 

Làm người thứ 3, trước hết em sẽ là người khổ đau nếu yêu đương phương . Nếu được đáp lại em sẽ làm vợ người kia tổn thương gấp ngàn lần. Và cuối cùng cả ba cùng dằn vặt đau khổ.

Vậy thà một mình khổ còn hơn liên lụy tới nhiều người . Nhưng rồi thời gian sẽ qua, không ai yêu mãi một người không yêu mình ! 

Mong em sớm dứt khoát với tình cảm không có kết quả tốt đẹp này !

• Like 3

BeMyPet    1,366
10 hours ago, LeLeduongS2 said:

Em đã kiềm chế tình cảm phát triển khi đi chơi, đi cafe, xem phim cùng họ nhưng rốt cuộc E chưa tìm thấy giải pháp phù hợp cho trái Tim

Thời gian riêng tư của cặp đôi yêu nhau mà họ cũng cho phép bạn tham gia chung thì cũng lạ thật. Bạn lạ mà chị bác sĩ tâm thần kia cũng lạ. Theo kinh nghiệm yêu đương thì mình rất ghét ai chen chân vào thời gian riêng tư giữa mình và vợ, dù cho đó là con cái hay người thân của mình. 

Mình đoán chắc giờ họ đang cãi nhau vì bạn đấy, ví như cô người yêu của chị bác sĩ ấy, có khi cô ta cũng đang chất vấn sự hiện diện của bạn trên mọi mặt trận. 

Nếu bạn vui khi được ở bên chị bác sĩ ấy, vậy bạn có vui khi thấy cặp đôi đó cãi nhau hay xích mích?

Nếu bạn thấy vui thì cứ tiếp tục. Giành lấy những gì bạn nghĩ bạn sẽ làm chị ấy hạnh phúc hơn hiện tại (còn chị ấy có nghĩ chỉ hạnh phúc bên bạn không thì mình không biết nha).

Nếu bạn thấy tội lỗi thì dừng cho rồi. Bạn có một bộ não và một trái tim, bạn để cảm xúc (trái tim) dắt mũi bạn thì mình nghĩ bạn đừng nên sống làm gì vì đời luôn là chuỗi đau khổ và bất hạnh. Bạn để bộ não (lý trí) kiểm soát thì chắc giờ bạn cũng đâu cần lập topic này ra làm gì nhể? 

Mình thấy bạn yêu rất nồng nhiệt, rất chân thành, nên mình nghĩ ai đó sẽ hạnh phúc khi được bạn yêu. Trên 4r đầy kẻ ế, đầy người đang rên rỉ vì bị bồ đá hay thất tình hay thất vọng với cuộc sống, bạn cũng có thể đọc nk của họ và pm nói chuyện chia sẻ với họ để giúp bạn xao nhãng đi không nghĩ tới chị bác sĩ đó nữa mà.

• Like 1

LeLeduongS2    103
Posted (edited)
Bây giờ, BeMyPet đã nói:

Thời gian riêng tư của cặp đôi yêu nhau mà họ cũng cho phép bạn tham gia chung thì cũng lạ thật. Bạn lạ mà chị bác sĩ tâm thần kia cũng lạ. Theo kinh nghiệm yêu đương thì mình rất ghét ai chen chân vào thời gian riêng tư giữa mình và vợ, dù cho đó là con cái hay người thân của mình. 

Mình đoán chắc giờ họ đang cãi nhau vì bạn đấy, ví như cô người yêu của chị bác sĩ ấy, có khi cô ta cũng đang chất vấn sự hiện diện của bạn trên mọi mặt trận. 

Nếu bạn vui khi được ở bên chị bác sĩ ấy, vậy bạn có vui khi thấy cặp đôi đó cãi nhau hay xích mích?

Nếu bạn thấy vui thì cứ tiếp tục. Giành lấy những gì bạn nghĩ bạn sẽ làm chị ấy hạnh phúc hơn hiện tại (còn chị ấy có nghĩ chỉ hạnh phúc bên bạn không thì mình không biết nha).

Nếu bạn thấy tội lỗi thì dừng cho rồi. Bạn có một bộ não và một trái tim, bạn để cảm xúc (trái tim) dắt mũi bạn thì mình nghĩ bạn đừng nên sống làm gì vì đời luôn là chuỗi đau khổ và bất hạnh. Bạn để bộ não (lý trí) kiểm soát thì chắc giờ bạn cũng đâu cần lập topic này ra làm gì nhể? 

Mình thấy bạn yêu rất nồng nhiệt, rất chân thành, nên mình nghĩ ai đó sẽ hạnh phúc khi được bạn yêu. Trên 4r đầy kẻ ế, đầy người đang rên rỉ vì bị bồ đá hay thất tình hay thất vọng với cuộc sống, bạn cũng có thể đọc nk của họ và pm nói chuyện chia sẻ với họ để giúp bạn xao nhãng đi không nghĩ tới chị bác sĩ đó nữa mà.

- Chị, người yêu của họ ở xa, cô gái của họ ở xa, có thể E là người thấy Chị ấy trước, thấy ở trong bệnh viện tâm thần trước, trân quý cách sống của Chị ấy từ lúc còn chưa biết C cũng thích con gái, nhưng lại là người giao tiếp với Chị ấy sau. E chỉ dám lén lút nhìn C trong bệnh viện tâm thần, cách C nâng đỡ những bà cụ, những người vô hồn chẳng kiểm soát được hành vi nhân cách, rồi thấy C xuất hiện ở quán ăn nhà E gần đó vài lần, là nghiệt duyên nên E lỡ thích C là thích vậy thui, trong sáng chứ lúc đó E đâu hề hay biết C có bồ ở xa đâu. C đi chung với mọi người ồn ào nhưng C trầm lặng lắm, trầm lặng, lịch sự, mặc mọi người làm gì, nói gì C chỉ điềm đạm, từ tốn thui. 

- Sẽ không có chuyện cãi nhau vì E đâu, vì E chỉ lén lút ở riêng một góc trời nào đó để nhìn về ánh mặt trời nơi Chị thui, cũng kiềm chế không có nói chuyện và làm phiền Chị ấy nhiều. E không có hiện diện trên mọi mặt trận, phần lớn thời gian của C ấy là đi trực và ở nhà do mệt mỏi. Em lạ chứ C ấy không lạ, là E tự mình đa tình. Lâu lâu tụi E mới hẹn cafe, hay đi đâu đó thui, và khi đi chung thì C ấy vẫn nói chuyện với vk của Chị ấy. E có tâm sự vs một người bạn vậy, bạn của E nói là việc đi chung với một người bạn hay bất kỳ ai mà nghe điện thoại và nhắn tin quá nhiều với người yêu là "không tôn trọng đối phương". Nhưng E không nghĩ vậy, khi nghe điện thoại của vk, C ấy có xin phép E trước, đại loại kiểu "E nghe điện thoại xíu". Khi nào vk C ấy gọi thì C ấy nghe, chứ sợ không tôn trọng người khác nên C ấy cũng hạn chế rất nhiều. 

- E vui khi ở bên cạnh Chị bác sĩ ấy là có thật, là chỉ trông thấy bóng C trong bệnh viện mỗi lần đi khám thui là đã vui rồi. Một người gặp vấn đề tâm thần, hoang tưởng, sợ hãi và cô đơn, run rẩy trong giấc mộng bỗng một ngày thấy sống có ích hơn khi thấy C, trông thấy việc C làm và cố gắng mỗi ngày để chăm sóc tốt cho những kẻ điên ngơ ngáo tốt hơn, xa hơn là tâm lý ổn định sẽ trở về với gia đình. E không vui khi biết C không hạnh phúc, E khóc nhiều, chẳng oán trách than van số phận, nhưng trách mình sao không cản nỗi trái Tim, bất lực mà để nó lộng hành đến thế.

- E sẽ không giành lấy gì cả, E ở đây âm thầm và lặng lẽ bên Chị, là mối quan hệ gì cũng được, cho đến một ngày có thể tìm đc người cho E cảm giác an toàn khi bên cạnh như C ấy thì E sẽ rút lui cũng trong thầm lặng, chuyển tình yêu chân thành, trong sáng của E thành một dạng khác, dạng của ái mộ và kính trọng một nhân cách sống cao đẹp chẳng hạn.

- E thấy có lỗi, E muốn dừng và không biện pháp. Tương lai thì E không biết nhưng hiện tại thì chưa. "Bạn có một bộ não và một trái tim, bạn để cảm xúc (trái tim) dắt mũi bạn thì mình nghĩ bạn đừng nên sống làm gì vì đời luôn là chuỗi đau khổ và bất hạnh"- Chị nói đúng. Em muốn chết, đã từng muốn chết, một người bệnh tâm thần C nghĩ chưa chết lần nào sao? đã chết hụt vô số lần suốt năm tháng tuổi thơ kéo dài và thanh xuân mây bay gió thoảng. Bởi vì gặp được C thì mới thấy còn có lý do để sống, dù đáng hay không. 

- Em là thụ, là thụ yếu mềm trong tâm, tổn thương tâm lý, tình cảm, sợ hãi, xa lánh và run rẩy trong giấc mộng, E gặp ác mộng và hay khóc trong mơ, E ít bắt chuyện với mọi người trước, trừ khi E thấy an toàn.

Giờ thì E cảm ơn những góp ý của C và chúc Chị vạn sự lành.   

Edited by LeLeduongS2

BeMyPet    1,366
2 hours ago, LeLeduongS2 said:

Em là thụ, là thụ yếu mềm trong tâm, tổn thương tâm lý, tình cảm, sợ hãi, xa lánh và run rẩy trong giấc mộng, E gặp ác mộng và hay khóc trong mơ, E ít bắt chuyện với mọi người trước, trừ khi E thấy an toàn.

Giờ thì mình đã hiểu vì sao chị ấy không thích bạn rồi.

Ừ chúc bạn may mắn với mối tình này. 

Gia.Linh    1,588

@LeLeduongS2: Em! Giờ đọc tâm tình của em, tự nhiên thấy thương em. Gl xin lỗi vì đã không đọc đầu đuôi . Thôi thì hãy cứ yêu âm thầm đi em, nếu điều này làm em vui & thấy đáng sống , cần sống .

Em này ! Cho chị ôm em với danh nghĩa là giữa ngừoi với ngừoi với nhau nhé?

Nói thật! Nghe em kể cách chị ấy chăm sóc bệnh nhân mà đặc biệt bệnh nhân tâm thần, chị còn cảm động nữa huống gì em được chứng kiến trực tiếp .

Em này! Phải chi chị ở gần chắc chắn chị sẽ đến thăm em.

Cứ tiếp tục yêu thương có giới hạn đi em! Chị tin tình yêu này mặc dù là âm thầm nhưng sẽ giúp em mạnh mẽ & đấu tranh để được sống khỏe . 

Mong mọi điều an lành đến với em!🙏💜💜

• Like 1

Gia.Linh    1,588
8 minutes ago, BeMyPet said:

Giờ thì mình đã hiểu vì sao chị ấy không thích bạn rồi.

Ừ chúc bạn may mắn với mối tình này. 

BeMyPet! Bạn thôi kiểu nói ấy với cô ấy được không ? Tinh thần cô ấy không được khỏe hãy nói những lời động viên thôi nha cưng !👌

• Like 1

tree    117

@BeMyPet chắc bạn biết câu này: Nếu không nói đc lời tử tế, xin hãy im lặng

@Chủ topic. Bạn có thể inbox cho Tôi để trò chuyện. Tôi hiểu những gì bạn trải qua.

• Like 1

Gia.Linh    1,588

@doesloveexist: Thôi ! Có cần tới tấp dzữ vậy không cưng ?! Cả nhà bình thân nào !:friends: 🎶 Nắm tay nhau, bắt tay nhau, ta cùng ca múa đều ..😁🍹🥂🍸..

BeMyPet    1,366
Posted (edited)
1 hour ago, doesloveexist said:

Nếu không nói đc lời tử tế, xin hãy im lặng

Tôi đây rất ghét những kẻ thứ ba phá hoại gia đình người khác mà làm ra vẻ mình là nạn nhân, đổ lỗi do thần kinh yếu nên không kiểm soát được tinh thần bản thân mà sa vào vũng lầy. (Nếu cứ vì tinh thần yếu mà có quyền làm chuyện sai trái thì thế giới này chết từ lâu rồi).

Tôi có tử tế hay không tôi cũng đã viết vào bài trước, bạn ấy hiểu được những gì tôi nói thì tôi mừng cho bạn ấy. Một người tử tế không nhất thiết phải nói lời ngon ngọt. Chúng ta đều là người lớn, có những thứ không phải trốn tránh là được.

Im lặng? Tôi thấy loại người như bạn khá giả tạo, chủ topic viết bài này đã lâu sao không pm ngay từ đầu nói chuyện với cô ấy đi? Đợi đọc post của tôi nên bỗng dưng lương tâm cắn rứt ư?

Tinh thần yếu? Tôi ngày nào cũng làm việc với môi trường toàn kẻ trầm cảm, tự kỷ, và mental health, và tôi hiểu không ai giúp những họ vượt qua được khủng hoảng trừ bản thân của họ.

Kẻ thứ 3 không bao giờ xứng đáng nhận được sự cảm thông nha, bất kể giới tính thẳng hay cong! Nếu có chắc chỉ có ở forum này hoặc phim ảnh thôi. 

Đây là lần cuối tôi post ở đây, đừng có réo tên tôi nữa. Lớn cả rồi, làm như mình nít lên ba, đợi kẹo ngọt dâng tới miệng sao?

Edited by BeMyPet
  • Like 1

Gia.Linh    1,588

Ồ man shut up guys! ( Mắn iêu đấy!) . Bé Mỹ bình tĩnh, chuyện đâu còn có đó. ( vỗ vai !) 

Kẻ thứ 3 đúng là góp sức làm tan vỡ gia đình người khác , đáng trách đáng lên án & đáng tội . 

Nhưng cô ấy yêu âm thầm không thổ lộ là được gồi BéMỹ! Tình yêu này giúp cho cô ấy tốt hơn , tại sao lại không ?

@BeMyPet 💜 @doesloveexist : Thôi vui vẻ nha cả nhà! Không nên kích động , đừng làm chia rẽ nội bộ . Điều này chẳng giúp ích gì cho @LeLeduongS2 cả! Chẳng ai muốn nhận mình bệnh cả, nếu không bệnh thì không cần tới sự giúp đỡ của bác sĩ & bệnh viện , mà không khí ở bệnh viện thì chẳng thú vị chút nào.👌

Phải chi ở gần các bạn, Gl sẽ pha nước Chanh sô đa mời các bạn, Gl pha nước này hơi bị ngon đấy !😉🍹🍹🍹🍹

tree    117

Tôi cắn rứt vì cách nói chuyện của bạn đấy bạn ạ. Bạn không phải là chủ Topic để hiểu những gì chủ Topic trải qua.

Còn việc người thứ ba là đúng hay sai. Trong một mối quan hệ. Khi giữa hai người đã hết duyên, chẳng còn tình cảm, có hay không ng thứ 3 xuất hiện, chẳng quan trọng, và ng thứ ba ở đây chả phải người có lỗi

Tôi đg ko nói trong trường hợp này. Vả lại chủ topic hiện tại cũng chẳng phải người thứ ba, và tình cảm của cô ấy với bạn kia cũng chẳng làm ảnh hưởng đến ai cả

Vâng, bạn hàng ngày gắn bó với các bệnh nhân gì gì đó. Thì xin cũng hãy thông cảm , tôn trọng những người như bạn chủ Topic, thế giới ngoài kia rất nhiều đó

Tôi ít khi để lại cmt, vì thật ra chỉ trong hoàn cảnh ấy mới hiểu đc, tôi chỉ bức xúc cái cách bạn nói... vì chủ Topic như vậy nên bạn kia mới không có tình cảm. Tôi bỗng thấy tình cảm ở đây chắc là một thứ quá rẻ rúng

Vài dòng vậy thôi. Tôi cũng chẳng muốn nói nhiều và áp đặt suy nghĩ lên ai cả. Chỉ là đừng áp đặt những suy nghĩ chủ quan của m vào hoàn cảnh của ng khac mà chưa hiêủ rõ đc những gì ngta trải qua !

• Like 2
  • Thanks 1

DZU    1,418

Chống chỉ định mon men tình cảm với ng đã Có gia đình :excl:

Đây là chống chỉ định cho mọi giới tính và nó thuộc nguyên tắc đạo đức nên nó mạnh hơn mấy cái tình cảm ỉu xìu nghiệt ngã.

Tựa topic và chủ đề đã làm mình chán ghét ngay từ đầu (vòng giấu mặt) và mình chọn “ngăn chặn” để không nhìn thấy. Nó là không tốt cho chúng ta cho dù thoáng qua, không tốt nhiều mặt và Có cố gắng khuyên bảo hay ngăn chặn góp ý gì thì nó vẫn vậy... là vậy, không sửa đổi “iu thì nói rằng iu, ghét nói ghét, dù ai cầm dao dọa giết cũng ko nói ghét thành iu nói iu thành ghét”@trích thơ.., mình quá hiểu tuổi chẻ, vì mình đã từng chẻ mà.

Tình cảm mông lung với ng đã Có đôi Có cặp tuy bất hạnh nhưng mà thi vị, ở vài người họ thích nuôi dưỡng mẩu tình yêu lãng mạn này, vài ng thì không?

Lời khuyên là ra sức chiếm đoạt đi, còn ko thì cút cho khỏe thân, ko cần nuôi thú bi thương .. lần hồi giết mòn ý chí của mình Có phải là íu đuối lắm ru?

Thấy hót thì góp ý thôi, chế ko mong đợi chủ topic đồng tình dzời xa vai trò trước giờ.

Đập chậu cướp hoa, bể chậu đứt tay! :icecream:

• Thanks 1

Gia.Linh    1,588

@DZU: Oh ,shut up Dzu! Không đọc thấy cô ấy đang trong hoàn cảnh nào à? Cái gì mà hết người mạnh tinh thần này tới ngửoi khỏe tinh thần khác thay nhau tấn công con ngừoi yếu đuối & mỏng manh kia dzữ vậy?

Từ đầu Linh không đọc kỹ nên đã không thông cảm đã đành .

Các bạn im hết đi, để cô ấy được yên . Cái gì không thích, chướng mắt thì đừng đọc  đừng nhìn. 

Chuyện nảy sinh tình cảm với một người có gia đình xảy & diễn ra rất tự nhiên trong thế giới này, nó hoàn toàn không có sai. Cảm xúc mà, mình kiềm nén được sao? Cái quan trọng mình có hành động hay không ? ...mà người ta đã động đậy gì đâu ???

Cô ấy cũng chỉ trải lòng mình trong trang Nhật Ký này thôi chứ đã hành động cướp giật của ai đâu mà!

Ngủ đi cả nhà! Bình yên & ngon giấc !💫✨

• Thanks 4

LeLeduongS2    103
Posted (edited)

Em thức, E tỉnh giấc, E thấy chú chim xanh qua ô cửa nhỏ. Đêm có dài bao nhiêu rốt cuộc mặt trời vẫn ló rạng, sau một đêm dài không ngon giấc. Hãi hùng tỉnh dậy trong tư thế tay nắm chặt tưởng như việc gỡ các ngón tay co quắp là việc không thể nào, mồ hôi bịn rịn, hai hàm răng cắn chặt. Đêm qua trời trở gió, vài chiếc lá xa cành, tả tơi rụng trong sân nhà E. Bầu trời đêm qua giông bão quá, sét làm E tè ra quần, 30 tuổi đái dầm là có thật, sợ tiếng động mạnh, sợ sét, sợ tiếng còi hú xe tải, sợ tiếng hét thất thanh, sợ tiếng chửi bới thô tục, sợ sự hung hãn hiện hữu trên khuôn mặt đỏ au phừng phừng của ba, những cái bạt tai, sợ cái đèn pin cầm tay hằn lên mông đít khi vị trí số 1 của lớp tiểu học bị cậu bạn điển trai lém lỉnh soán vị... khi nổi giận...bởi sợ sự hung hãn của boy mà đem lòng yêu dịu dàng của con gái, cơ nhưng mãi sau này E mới biết gái hay trai tùy người, bất luận là ai cũng làm nỗi sợ hãi ập tới, nhanh lắm, cái bạt tai có thể đến bất cứ khi nào khi 1+1 = 2 mà E điền =3. Sau giông bão có bao la là trời xanh cũng chẳng thể xoa dịu tất cả, vết thương thì còn đó cùng tháng năm. Bởi sự nham nhở, sỗ sàng của boy trong phần ký ức tuổi thơ dữ dội mà trót đem lòng yêu lấy cả bầu trời yên lam của bà, mẹ, chị. À, E hỏi chiếc lá nhỏ, chú chim sâu đã chơi trốn tìm bao giờ chưa? chú chim sâu hẳn rất thích nấp mình trong chiếc lá nhỏ, tớ không thích, chẳng thích chút nào, trò này chẳng vui, không có vui chút nào, tớ sợ trò này..."Chị" nói ở đâu đó rằng "Trên đời này cái gì đều có thể tha thứ, trừ việc dâm ô, xàm sỡ và...trẻ em". C là đang an ủi xoa dịu mình sao, đâu có, chị nào biết, là chị vô tình thui. E may mắn hơn một vài đứa trẻ khi tên hàng xóm xấu xa với vẻ mặt thư sinh bầu bĩnh lại có thể lợi dụng trò trơi trốn tìm để nằm đè lên Em, sờ soạng E, sao E không thể la, E bị câm sao, đâu có, E nói được mà, E lột lưỡi sao 1..2...3...4...5...6...7...8...9...10...tìm thấy rồi, Chị gái tìm thấy E rồi...nỗi sợ hãi bao trùm cả bầu trời, 3 chân 4 cẳng chạy về với mẹ khóc nức nở...dồn dập câu hỏi...Mẹ ơi con trai nằm đè lên con thì có bầu không? Mẹ ơi con trai sờ ngực con thì có bầu không? Mẹ ơi A T...con thì có bầu không?...lắc đầu nguồi nguội, E tua qua..., tua qua..kinh dị...không nhắc nữa...sau này, rất lâu sau đó E mới hiểu rằng thứ quý giá nhất của người con gái vẫn còn nguyên vẹn nhưng trái tim thì đã tổn thương và ám ảnh bởi những cái vuốt ve đầy dục vọng chẳng có một tia trìu mến của boy. E đã quen boy...lý do chia tay sau 3 năm quen nhau thật ngộ...Anh say...khi sắp sửa làm chuyện ấy thì E đẩy Anh ra và bỏ chạy, chạy chối chết, chạy bán mạng, nếu A kiên nhẫn hơn chút nữa thì E sẽ là vợ Anh...E không biết, E có lỗi vs Anh...E nợ Anh ấy một chữ tình...Có lần C nói với E rằng Anh abc đồng nghiệp E nhìn mặt dê thế, E cẩn thận đừng đi riêng, thấy thì né bớt, C phản cảm vs tên nào xâm phạm trẻ em, lạm dụng bạo lực vs cún nhỏ vs Chị là tội đồ, C sẽ nói và đấu tranh. "Bởi lời Chị nói ra ráp vừa y khuôn, khớp với hành động mà E trót đem lòng mến mộ cả bầu trời nhân cách nơi Chị... Chỉ là cách đối nhân xử thế thường nhật chỉ làm ít bàn của Chị mà trót đem lòng luyến ái cả mênh mông không bằng "Chị"...E sai, là E sai...nhưng sẽ không hối hận.

Edited by LeLeduongS2

DZU    1,418

@Gialinh 

đọc - hiểu rồi hãy phát biểu! 

Gia.Linh    1,588

@LeLeduongS2: Ôm đồng chí cái thật chặc nào! Qua rồi , mọi chuyện đã qua! Quá khứ không vui , quên đi thì nhớ tới!😊:) 

@DZU: Dạ có sai sót gì hả tỉ?

• Like 1

lamlang    541

Chào bạn, mấy bữa nay thấy topic của bạn khá sôi nổi, người vào góp ý cũng nhiều, hôm nay lamlang xin mạn phép cũng bon chen với mọi người vào thưa thớt một chút cùng bạn và mọi người, nếu có gì làm phiền thì mong bạn bỏ qua nhé. Lamlang thấy vấn đề của bạn ở đây là sự chọn lựa giữa con tim và lý trí. Lamlang không biết bạn bao nhiêu tuổi và hiện đang làm gì, nhưng qua cách nói chuyện của bạn thì lamlang tin chắc có lẽ bạn đã qua tuổi trưởng thành để phân biệt được thế nào là đúng và sai. Trong cuộc đời con người, dù muốn hay không thì không ít lần phải làm những sự lựa chọn, và qủa thật rất khó cho một người để đưa ra một quyết định đúng đắn khi phải đứng trước bất cứ một sự chọn lựa nào. Vì sự chọn lựa nào cũng không vẹn toàn và người trực tiếp phải đối mặt với những hậu quả của nó chính là bạn chứ không phải là ai khác, còn những góp ý của mọi người chỉ là phần tham khảo mà thôi. Nhưng nếu sáng suốt thì sự lựa chọn của mình sẽ ít thiệt hại và ít đau khổ hơn, còn không thì ngược lại. Chỉ có vậy thôi. Cầu chúc cho bạn có được sự lựa chọn đúng đắn và được bình an trong tâm hồn nhé.