Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
LeLeduongS2

Nghiệt ngã khi trót lỡ yêu Sói tỷ chồng người ta.

Recommended Posts

LeLeduongS2    103
19 giờ trước, Gia.Linh đã nói:

@LeLeduongS2: Ôm đồng chí cái thật chặc nào! Qua rồi , mọi chuyện đã qua! Quá khứ không vui , quên đi thì nhớ tới!😊:) 

@DZU: Dạ có sai sót gì hả tỉ?

Chị Gia Linh ơi Em chẳng thể nào biến cái ôm của Chị thành hiện thực, nhưng Em có thể biến nó thành niềm tin và hy vọng. Được mà đúng không Chị Gia Linh. Cảm ơn Chị Gia Linh. Bình minh sẽ đẹp xinh C Gia Linh nhé.

• Like 1

LeLeduongS2    103
Posted (edited)
Bây giờ, lamlang đã nói:

Chào bạn, mấy bữa nay thấy topic của bạn khá sôi nổi, người vào góp ý cũng nhiều, hôm nay lamlang xin mạn phép cũng bon chen với mọi người vào thưa thớt một chút cùng bạn và mọi người, nếu có gì làm phiền thì mong bạn bỏ qua nhé. Lamlang thấy vấn đề của bạn ở đây là sự chọn lựa giữa con tim và lý trí. Lamlang không biết bạn bao nhiêu tuổi và hiện đang làm gì, nhưng qua cách nói chuyện của bạn thì lamlang tin chắc có lẽ bạn đã qua tuổi trưởng thành để phân biệt được thế nào là đúng và sai. Trong cuộc đời con người, dù muốn hay không thì không ít lần phải làm những sự lựa chọn, và qủa thật rất khó cho một người để đưa ra một quyết định đúng đắn khi phải đứng trước bất cứ một sự chọn lựa nào. Vì sự chọn lựa nào cũng không vẹn toàn và người trực tiếp phải đối mặt với những hậu quả của nó chính là bạn chứ không phải là ai khác, còn những góp ý của mọi người chỉ là phần tham khảo mà thôi. Nhưng nếu sáng suốt thì sự lựa chọn của mình sẽ ít thiệt hại và ít đau khổ hơn, còn không thì ngược lại. Chỉ có vậy thôi. Cầu chúc cho bạn có được sự lựa chọn đúng đắn và được bình an trong tâm hồn nhé.

Mình cũng không muốn nó sôi nổi, chỉ là những nỗi niềm giấu kín, mình không nói được cùng ai "Ta buồn ta tìm nơi vắng vẻ, người khôn người đến chốn lao xao". Vì một tình yêu không thể nói, vì một niềm thương chưa thể phai bởi mới vào trong này để thỏa thích trải lòng, tôi chẳng biết bạn, bạn chẳng biết tôi, ta chẳng biết nhau, phù du hư ảo lúc này mờ nhạt, để cho tiếng mưa tí tách hòa thêm tiếng lòng. Hữu duyên thì người vào bày tỏ cảm xúc, chẳng gì là phiển bởi tất thảy vô thường, chợt đến chợt đi lẽ thường tình, mình hiểu lamlang đang nói trúng tâm vấn đề "con tim và lý trí"

Chọn con tim hay là nghe lý trí 

Chọn yêu anh hay chọn phút giây biệt ly

Dòng lệ hoen bờ mi hoen bờ mi 

Phải chăng đã bấy lâu nhu nhược để bên anh

Để yêu anh phải không? 

Bài này luôn hiện hữu trong đầu của mình, cuộc sống của mình rất tệ, một đơn thuốc "rối loạn ám ảnh lưỡng cực" của bác sĩ tâm thần chẳng thể cho Tôi được một liều quên lãng, hư giả thực thực, tỉnh tỉnh mê mê, "tỉnh thì lý trí thắng, mê thì nó bất lực trước con tim". Chỉ là để đây lâu lâu nước tràn bờ đê vào ngêu ngao hét lên thật to cho vơi hết tạp niệm trong lòng, Đến thầy chùa còn có rung không động, vậy E là cô gái 30 năm ngọn đèn trước gió làm chẳng "động Tim không động tay". E sẽ quên, vào một ngày nào đó, sẽ quên tất cả, sự sống còn mong manh nói gì "Tình yêu của Em".

Hữu duyên rồi, thanks Lamlang

Edited by LeLeduongS2
  • Like 1

Gia.Linh    1,590

Good job babe!:lollipop: I love to hear positive mind from you.🤙🥂

Chị rất thích câu nói này của em “..Nhưng em có thể biến nó thành niền tin và hy vọng . Đúng vậy em ! Tất cả đều có thể . 

À hôm qua chắc chị mệt quá nên ghi thiếu . Ý chị là tránh đừng nhớ tới quá khứ, quên thì chắc mình không quên nhưng cố đừng nhớ tới thì chắc chắn mình làm được , hãy nhớ & nghĩ tới những gì tốt đẹp thôi em. 

Ai nói gì kệ u đi em, tốt mình tiếp nhận còn ngược lại mình vẫn cảm ơn vì các ACE đã có tâm sức bỏ thời gian ra khuyên nhủ động viên cũng như lên tiếng .

Nhưng chị muốn góp ý thêm câu nói này của em “ ...Em chẳng thể nào biến cái ôm của chị thành hiện thực ...” . Hiện tại trong khoảnh khắc đó thì không nhưng em có thể hình dung & cảm nhận, mọi thứ ở trí tưởng tượng & cảm nhận từ trái tim của chúng ta.

Còn biến nó thành sự thật , sao lại không thể? Mọi thứ đều có thể, chỉ cần ta còn sống còn khỏe mạnh thì mọi thứ sẽ trở thành sự thật nếu chúng ta muốn .👌

• Like 1

LeLeduongS2    103

....mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại. Bởi vậy, dù bỏ hết tất cả cũng đừng bỏ luôn tình người. Ai rồi cũng có lúc nghĩ lại ! Là tình người mà ấm lòng. Chị, E muốn hỏi cái này, sao C thông minh thật đấy, nhạy bén và có vẻ tỉnh táo, gì cũng biết. Mà cũng đúng, ko tỉnh táo sao được, không tỉnh táo sao C quản được những đứa ngáo ngáo ngơ ngơ ngơ như tụi E. E trí nhớ tệ quá, xuống cấp, mà sao nhớ C và hành động của C lại dai tới vậy. Chị có phải luôn bật chế độ sẵn sàng giúp đỡ người khác. Khi có gì gấp khúc Em cần sự giúp đỡ, C đều trả lời rất nhanh. Còn không C chẳng chịu nói gì nhiều, nói chuyện ko tình cảm đc, có vẻ ai cũng nói C zi. C có cmt ở đâu đó rằng khi buồn rất muốn người khác quan tâm nhưng hỏi nhiều phiền chớt được. Ủa là sao? Khó hiểu. C có thể nghĩ gì thì bộc lộ ra chút đc không? Khó chịu thì nói khó chịu, còn sợ tổn thương người khác sao? Chị đã từng nói rất thật là có lúc C cũng từng la bệnh nhân. E hiểu. Việc chăm sóc một ng bệnh bình thường đã rất mệt mỏi rồi, nói gì người ko não, ngáo ngáo ngơ ngơ. Chị nhìn nhận điều đó, C nói chỉ ráng làm hết trách nhiệm và việc mình mình làm. Khi tất cả mọi người xa lánh, ghẻ lạnh vs một người, ko muốn trực cùng, đùn qua đẩy lại thì C là người duy nhất về phía họ. Để rồi họ tốt hơn, tiến bộ hơn và nâng cấp mình hơn. E chỉ muốn nói E ngưỡng mộ cô gái of Chị vì có đc Chị bên đời, cô bác sĩ ngoài lạnh trong ấm. 

• Like 1

Gia.Linh    1,590
4 minutes ago, LeLeduongS2 said:

mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại.

😊Chị rất thích câu nói này của em! Chị cũng hay dùng câu nói này . “ mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại.” 

————-

Lúc người ta buồn cần người quan tâm chứ không mong người khác hỏi nhiều , vì tâm trạng mình đang không tốt mà hỏi kiểu dồn dập hiếu kỳ làm mình bực thêm. Vì thế hãy để họ mở lòng !

Ùm...chị cũng đồng ý như em, cô gái nào có được trái tim của người này quả là rất may mắn .

Những người bệnh nhân tâm thần họ không phải là những người không có Não ( không Não sao sống & phát triển cô? 😊 ) . Mà Não họ bị tổn thương giống như bất cứ bộ phận nào trong cơ thể bị tổn thương & chức năng giảm sút hơn bình thừơng thôi.

• Thanks 1

LeLeduongS2    103
8 giờ trước, Gia.Linh đã nói:

😊Chị rất thích câu nói này của em! Chị cũng hay dùng câu nói này . “ mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại.” 

————-

Lúc người ta buồn cần người quan tâm chứ không mong người khác hỏi nhiều , vì tâm trạng mình đang không tốt mà hỏi kiểu dồn dập hiếu kỳ làm mình bực thêm. Vì thế hãy để họ mở lòng !

Ùm...chị cũng đồng ý như em, cô gái nào có được trái tim của người này quả là rất may mắn .

Những người bệnh nhân tâm thần họ không phải là những người không có Não ( không Não sao sống & phát triển cô? 😊 ) . Mà Não họ bị tổn thương giống như bất cứ bộ phận nào trong cơ thể bị tổn thương & chức năng giảm sút hơn bình thừơng thôi.

Chị Gia Linh, Chị Gia Linh, Chị Gia Linh nói đúng quá nhở. Ko não sao E sống đc hay ha, sao duy trì hoạt động đc, não E úng quá r Chị Gia Linh, viết gì kỳ quặc. Híc. C Gia Linh, ngày cuối tuần an nhiên.                                                     Chị Gia Linh ơi, "Vì thế hãy để họ mở lòng" Khó gần, khó làm thân lắm. Chắc khó á C, cái người đó cung Song Ngư hắc ám chỉ hành động ko nói, chỉ làm ít bàn á Chị Gia Linh, làm gì thấy tốt cho mình và mọi người cứ vậy đùng đùng làm, nhưng nhiều khi chỉ làm không để ý xung quanh thì vài người sẽ thấy C ấy vô tâm và rất phũ cho xem. Hix hix. Chị đó đó ít biết cách an ủi người khác lắm ví dụ khi ai đó khóc trước mặt thì người đó bối rối và chỉ biết bật chế độ yên lặng thui C Gia Linh.                                                             C đó nói có lúc cũng hay la mắng bệnh nhân, Chị đó nói có những bệnh nhân bị gia đình bỏ rơi còn ko có cơm ăn, C cũng giúp đc vài bữa thui còn lại nghĩ cách chứ đâu giúp đc cả đời. C Gia Linh hình như ai bị bệnh về "sức khỏe thần kinh tâm thần" đều rất sợ hãi nhiều thứ lắm C Gia Linh, sợ ko kiểm soát đc" huhuhuhuhu.                    E chúc C Gia Linh một ngày an lạc. 

• Like 1

Gia.Linh    1,590

:) Trời ơi Não của nhỏ em nó bị úng mà nớ còn biết nghĩ biết nói tới dzầy, không biết Não mà không nhũng nớ nói cỡ nào nữa?!🤔

Thấy em hiểu chị ấy đấy chứ ! :))

Umm...vì tinh thần yếu nên cái chi cũng sợ.

Nhũng Não mà nớ còn biết chụp biển có hồn như vậy ! Thật ngưỡng mộ quá đi cô em! :biggrin: 

• Like 1

baohoa91    10

bà nhỏ nè đang bệnh thấy có vẻ ưa ngọt, vậy gặp cô ấy cũng nên cho nhỏ cây 🍭 kẹo mút cũng đỡ, ráng nhóc, hơn việc tạt cô ấy gạo nc lạnh vô tình. 🌹🌹🌹🌹🌹

• Thanks 1

LeLeduongS2    103
Posted (edited)

Người điên cũng biết làm thơ            Người điên cũng biết làm ngơ với tình    Người điên... năm tháng lặng thinh    Người điên ơi hỡi...chúng mình đều điên... Chị "Nếu nhỏ khờ có 2 ổ bánh mì, nhất định nhỏ sẽ bán một ổ để mua hoa hồng vì tình thần cũng cần được ăn uống"

Edited by LeLeduongS2

LeLeduongS2    103
6 giờ trước, baohoa91 đã nói:

bà nhỏ nè đang bệnh thấy có vẻ ưa ngọt, vậy gặp cô ấy cũng nên cho nhỏ cây 🍭 kẹo mút cũng đỡ, ráng nhóc, hơn việc tạt cô ấy gạo nc lạnh vô tình. 🌹🌹🌹🌹🌹

Yes! Thanks! Em xoè tay mỏi nhừ rồi đớ, dãy kẹo đâu mà ko thấy chớ hề có viên kẹo nào. 👋👋👋👋

LeLeduongS2    103
Posted (edited)

Lele Em sợ, rất sợ, khóc ngon lành, giật mình nức nở lại nức nở trong mơ, Em sợ quá, lại sợ nữa r, ko dám gọi Chị, muốn gọi C lắm. E sợ, ký ức ko vui ùa về. Trên đời này mất người yêu đã là gì, mất 🐕 Pet cưng là nỗi sợ hãi đau thương dằn vặt đến cùng cực. Em nhớ "Tít cưng" Chị, nc mắt tự dưng lăn dài. Tháng năm cô độc có Tít bên đời đã mất r, nhìn cách Chị chăm sóc cho Boss hết ve làm E nhớ Tít, Em là đồ sát Pet đến thế là cùng, 2 chú Pet cơ duyên đến vs Em đều ko thể giữ đc mạng sống. Đau như cầm dao lách từng khúc ruột. Chị, Em sợ, rất sợ Em nhớ Tít. Bao giờ có thể ổn định, an toàn bảo vệ cho Pet cưng of Em bên Em tới cạn dòng đời.

Edited by LeLeduongS2

Gia.Linh    1,590

Không sao đâu em gái, sẽ ổn mà! ( Ôm em ) .

Em nên gọi chị ấy khi em cần sự giúp đỡ, không nên một mình ôm nỗi sợ hãi !

Ồ hình trên là bé Tít nhà em đó hả?

• Thanks 1

LeLeduongS2    103
20 giờ trước, Gia.Linh đã nói:

Không sao đâu em gái, sẽ ổn mà! ( Ôm em ) .

Em nên gọi chị ấy khi em cần sự giúp đỡ, không nên một mình ôm nỗi sợ hãi !

Ồ hình trên là bé Tít nhà em đó hả?

Chị Gia Linh, Chị Gia Linh ơi, Em muốn nuôi lại lắm mà Em đang bị sợ Chị Gia Linh ơi. Ám ảnh bởi một bé bị bắt trộm giết thịt, và một bé bị chết. Huhuhuhuhu. E sợ hãi còn ko dám nuôi lại nớ C Gia Linh. Bi thương mất mát. 

• Like 1

Gia.Linh    1,590

Um..! Chị hiểu tâm trạng của em. Nhưng nếu em có thể chăm sóc tốt cho một bé Cún thì em nên nuôi vì điều này sẽ giúp cho tình trạng sức khỏe tâm thần của em rất nhiều . Và nếu bé Cún nào có đựợc tình yêu thương của em cũng tốt cho bé.

Nhưng  lần này em nên rút kinh nghiệm không cho bé lang thang ngoài đường nếu không có em bên cạnh, tối  em nên cho con ngủ chung với em hay phía trong nhà an toàn .

Em cũng phải có kiến thức nuôi dưỡng bé, người Việt mình có thói quen cho các bé ăn thức ăn của người , không phải thức ăn nào mình ăn được là Cún ăn được , có những thức ăn sẽ lấy đi sự sống của con ví dụ Nho, Chocolate..., thức ăn chứa gia vị, mặn ...•

Ngủ ngon nha em!✨

• Like 1

LeLeduongS2    103

Dạo này tâm trạng mệt mỏi, stress quá, tinh thần chìm trong "hôn trầm", cơ thể ỉu xìu rũ rượi lết xác đến nơi công sở như cái xác không hồn. Ráng lắm, Em ráng lắm mỗi ngày mới có thể kéo lê tấm thân mợt mỏi kỳ cạch gõ từng bước trên hành lang dài hun hút, bắt chéo cái cặp qua vai và di chuyển vô hồn tới chỗ làm. Có những ngày Em mệt lắm, chỉ muốn chui mình vào vỏ ốc, không thì lánh xa tất cả chạy ùa ra bờ sông hóng gió. Tuy nhiên không làm thì cạp đất mà ăn sao? mang tấm thân ủy mị, mít ướt này cho ai xem, chờ đợi sự thương cảm sao. Có câu ngạn ngữ Em cho rằng nó luôn luôn đúng "Trước kh yêu thương ai đó thì hãy yêu thương bản thân mình trước". Dù Em là một cây đại thụ, lùng xà bùng, bánh xà bèo trong thân xác khô cứng, kệch cỡm thì Em vẫn phải học bài học về sự "Tự lập" bản thân. Em á, hay nhõng nhẽo người yêu, mẹ, bà và Chị lắm, nhõng nhẽo siêu cấp nhưng Em không có, không hề phụ thuộc và dựa dẫm hoàn toàn dù cuộc sống có bao nhiêu cái nghiệt ngã đắng cay. Em yêu ai bất luận trai hay gái thì phải cùng nhau gồng gánh lẫn nhau, phải cùng chia sẻ lẫn nhau thì mới bền lâu được. 

Em thích chị lắm và "Khi Em thích ai đó Em sẵn sàng cho người Em thương hơn tất cả những gì Em có". Em có gì nào? Có chứ, dù còn nhiều điểm rất tệ cũng tự tin mình có vài thứ chứ. hi hi hi hi. Đố Chị là gì á? Là một trái tim nhân hậu chẳng có kẻ thù và không ghét bỏ ai, có chăng chỉ là "chính bản thân mình mà thôi" . Để xem, để xem Em ngâm cứu xem Em có gì nữa nào? Em có một trái Tim "luôn luôn lắng nghe và luôn luôn thấu hiểu nữa nà", Em đề cao giá trị tinh thần, bằng lòng với những gì Em có, Em biết đủ về vật chất. Em có thể lo được cuộc sống tối thiểu của bản thân, mưu cầu mỗi ngày đều mở mắt thấy mặt trời, hít một ngụm không khí yên lam căng tràn trong lồng ngực của trời xanh bao la, mặc cho cuộc sống có ngặt nghèo quá đỗi. Em không phải "công chúa cổ tích lung linh xinh đẹp" để ngẩng cao đầu lồng lộn sánh bước bên Chị. Haha. Em chỉ là "cô gái trung bình cộng", ngoại hình trung bình cộng, cơ mà hạnh phúc khi Chị biết an ủi người khác ghê ta ơi "Chị nói ngoại hình của Em rất ổn mà, ổn mà chả có gì phải tự ti hết cả" :biggrin:mát lòng mát dạ dã man ta ơi, chắc cái người đó luôn nhường con gái, chẳng chê con gái bao giờ nên nói vậy có khác. Ahihi. kệ, có khen là mừng. Em giống như cỗ máy lưu trữ lịch sử của thời gian ấy Chị nhỉ, cỗ máy ngáo ngơ. Cảm ơn Chị đã xuất hiện và "biên tập lại cuộc đời Em-Cô bé mắc bệnh tâm thần"

Không nghĩ nhiều, không thể nghĩ thông suốt, chiều mai tan ca được hẹn hò cafe cùng chị, một tháng rồi chưa gặp Chị đó, phải bổ sung "Vitamin Chị gấp gấp để lấy năng lượng thui nào" IDOL CỦA EM.

ẢNH HH.jpg

• Like 1
  • Thanks 1

tree    117

cảnh ở đâu mà Đẹp quá vậy Bạn? Cảnh này mà được bên cạnh Chị nữa thì quá là tuyệt vời ............. <3

LeLeduongS2    103
2 giờ trước, doesloveexist đã nói:

cảnh ở đâu mà Đẹp quá vậy Bạn? Cảnh này mà được bên cạnh Chị nữa thì quá là tuyệt vời ............. <3

Thanks you,,,😍😍Chị ko có bên you. Chị € về 1/2 thế giới # you.  

LeLeduongS2    103

Chị bệnh rồi, Chị bị cảm, Chị bệnh rồi, bệng thật rồi :sad::wacko: Cún thương Chị, sương sương Chị,,,sau gần 10h dài đằng đẵng tiếng trực ở bệnh viện, hoàng hôn phủ lên những bước chân rệu rã của Chị, hẳn là một ngày Chị làm việc cật lực, rất thương Chị, bộ dáng rất mợt mỏi, từ rất xa xa xa lắm, núp trong góc nhỏ quán cafe đã trông thấy Chị, Em giống như kẻ trộm đang lén lút rình mò gì đó, cứ vậy mà dõi theo hình bóng Chị khi chiếc xe SH model quen thuộc, chiếc áo khoác quen thuộc Chị vẫn thường mặc xuất hiện, Chị nom bộ dáng thật là mợt chết đi được, vậy mà vẫn ráng đến chỗ hẹn quán cafe gần nhà mình. Dáng Chị gầy lắm, hao gầy chậm rãi bước từng chút tiến về phía mình, hoàng hôn không bỏ quên Chị of mình, Chị tiến một chút liền rất nhanh hoàng hôn đều thủy chung theo Chị. Nào nào, đẹp, rất đẹp, quá đỗi, đẹp, vẻ đẹp của người miệt mài với công việc cao quý, đánh vật vs những ca bệnh nặng, C nhỏ, dáng C nhỏ lắm, thật may mình chưa phát tuết lên cơn há chẳng phải lại tự trách bản thân tạo thêm chút gánh nặng lên vai Chị. Cún không muốn, lắc đầu nguầy nguậy, Cún ko muốn vậy mà đối và Lele đâu,,,,😭😭😭😭😭😭 chỉ mong phần đời còn lại Lele hảo hảo bảo bình để còn ra sức cứu rỗi tâm hồn trầm luân kiếp nhân sinh.                                                             Em: - Nay Chị làm cả ngày hẳn rất mệt đi? - Nhiều việc ko Chị? - Nay có ca nào nặng ko? Blabla mèng đéc quỹ thần ươi nghĩ lại thấy mình tệ thật, Chị đang rất mệt mà blabala úm bala líu lo như chú chim nhỏ, dãy sao Chị trả lời mình nỗi đc.                                                            Chị: Mấy nay bị mất ngủ + đang bị cảm nên mệt. Hức hức hức, kiềm chế chút nào chú Cún nhỏ, trong lòng hẳn muốn mếu mếu khóc khóc vì thương Chị rồi nớ. Hẳn một tháng rồi mới trông thấy Chị mà, lại thấy Cảnh chị bệnh, zi mà ko cho Em leo cây về nghỉ cho sớm, Chị ngốc hơn Cún rồi, lịch sự đến thế sao? Chị mệt bỏ bữa còn không muốn ăn, chỉ muốn ngủ bù lại sức. Lele zậy là ko tốt nha chưa.            Chị phải nhanh khoẻ nha chưa, nhanh khoẻ có sức mà đánh vật vs những bệnh nhân nha chưa, thấy Chị mợt mỏi vì chăm sóc bao người đổi lại giờ ai chăm sóc Chị of Em nhở? Người ấy ở rất xa Chị mà, chỉ mong cô gái ấy xuất hiện mà ở bên cạnh của Chị ít nhất trong lúc này, vì Chị bệnh rồi, Chị rất mệt, Cún chỉ biết ở xa dẫy dẫy đuôi mà mừng Chị thui, cún chẳng làm đc gì cũng chả tư cách gì mà dụi dụi đầu vào lòng an ủi Chị. 😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭 Chị nhanh khoẻ cho Cún mừng nha chưa. 

• Like 1
  • Sad 1

Gia.Linh    1,590

@LeLeduongS2: Tội em tôi, yêu nhầm người nhầm luôn thời điểm.

À chị quên nói, nhờ em mà hôm nay chị chịu khó tìm hiểu về bệnh Rối loạn lưỡng cực . Có thêm kiến thức !🤓

Mà em có cảm nhận rằng cô ấy cũng có tình cảm với em không? Theo tự sự của em chị cảm nhận được nhưng cũng chỉ mang tính khách quan,chỉ có bản thân chị ấy mới hiểu rõ nhất .

À chị quên nói thêm, chị rất phục tinh thần phấn đấu của em!👍

• Like 1
  • Thanks 1

Gia.Linh    1,590
1 minute ago, Gia.Linh said:

À chị quên nói, nhờ em mà hôm nay chị chịu khó tìm hiểu về bệnh Rối loạn lưỡng cực . Có thêm kiến thức !🤓

Mà em có cảm nhận rằng cô ấy cũng có tình cảm với em không? Theo tự sự của em chị cảm nhận được nhưng cũng chỉ mang tính khách quan,chỉ có bản thân chị ấy mới hiểu rõ nhất .

Thông tin về bệnh Rối loạn lưỡng cực chị đọc ở link này : ➡️  https://www.google.com/amp/s/m.wikihow.vn/Nh%E1%BA%ADn-bi%E1%BA%BFt-B%E1%BB%87nh-R%E1%BB%91i-lo%E1%BA%A1n-L%C6%B0%E1%BB%A1ng-c%E1%BB%B1c%3famp=1  🍎🍏

• Like 1

LeLeduongS2    103
36 phút trước, Gia.Linh đã nói:

Dạ Chị Gia Linh, Chị Gia Linh ơi, Chị Gia Linh chắc cũng được 60 phần trăm thích Em đó? Đc 60 % ko hả Lele? Cũng có thể là tình người, cơ mà Em nhờ gì, tại bởi Cún não cá vàng nên nhiều cái Cún ko có biết, Cún hỏi Chị sẽ trả lời rất nhanh, Cún ko có nhắn tin với Chị nhiều, luôn tranh thủ thời gian trực tiếp gặp Chị mà hỏi cái cần hỏi, cái người đó "ko biết có phải vì bản chất tôn trọng người khác ko" mà mỗi khi người đó ngồi vs Em, khoảng 2 tiếng trở lên, Em á đã ko đẹp lại nhìu chiện lại bị khùng, hỏi Chị ý ko ngớt, cũng chịu khó trả lời E chứ ko có bấm điện thoại nhiều, cái người đó khó đoán lắm Chị Gia Linh, slogan của cái người đó là " Nói ra cũng đâu thể giải quyết được gì thà yên lặng còn hơn" Phần lớn time của cái người đó là dành cho công việc và game. Còn lại chắc là "cô ấy" rồi.                                                    Chị Gia Linh ham học hỏi quá trời đất nớ Chị Gia Linh ơi.                                    Có gì để Chị Già Linh khâm phục đâu chớ " là Chị Gia Linh thương cảm sao"

Gia.Linh    1,590

Mà em điều trị ngoại trú hay sao? Thường thì nếu không phải trường hợp khẩn cấp ít có ai chịu hẹn riêng với bệnh nhân cả vì họ có hàng tá việc phải làm .Cho nên chị đoán là cô ấy cũng có tình cảm với em .

Chị phục tinh thần vượt khó của em, nếu đúng những điều em chia sẻ về bệnh tình mà vẫn cố gắn vượt qua sự đau đớn mệt mỏi từ tinh thần cho đến thể xác để duy trì công việc  . Chị thật lòng cảm phục chứ hoàn toàn không có thương cảm ! 🙂

• Thanks 1

LeLeduongS2    103
Posted (edited)

"Chỉ cần có duyên thì trong bệnh viện tâm thần Em trót vô tình dò được tần số, chẳng qua sóng radio đó không phát cho riêng mỗi mình Em thôi, Nếu một ngày nào đó " Em rời đi thì có thể cho Em ôm chặt Chị một lần duy nhất trong đời được không? 

Edited by LeLeduongS2
  • Like 1

LeLeduongS2    103
14 phút trước, Gia.Linh đã nói:

Mà em điều trị ngoại trú hay sao? Thường thì nếu không phải trường hợp khẩn cấp ít có ai chịu hẹn riêng với bệnh nhân cả vì họ có hàng tá việc phải làm .Cho nên chị đoán là cô ấy cũng có tình cảm với em .

Chị phục tinh thần vượt khó của em, nếu đúng những điều em chia sẻ về bệnh tình mà vẫn cố gắn vượt qua sự đau đớn mệt mỏi từ tinh thần cho đến thể xác để duy trì công việc  . Chị thật lòng cảm phục chứ hoàn toàn không có thương cảm ! 🙂

Chị Gia Linh, Em nói Gia Linh tỷ nghe nà, Em ôm thuốc về nhà sống. Dạo đau đầu, ác mộng hãi hùng mất kiểm soát hay tới lui đi bác sỹ hẳn là như đi chợ mua rau đi, với có dạo Em đi thăm người quen thấy Chị tất bật với công việc là đã thích nhìn Chị rồi, cái mặt đứa ko bình thường Chị Gia Linh xác định là "bị rút ruột và rỗng". Chị nớ hút gái quá chị, Em là con gái mà. :smile:. Mà cũng lạ lắm à nghen, Cún hỏng có biết Chị cũng thích con gái à nghen, ai bỉu Chị đi trực đêm trúng ngày sinh nhật lại quăng ảnh trong nhóm mà "Cún" mới bị một đứa bạn gei điên lôi vô có vài ngày chi. Cái Cún theo Chị luôn chớ Cún có biết Chị có vk đâu. Sau này Cún biết thì nhỡ thích Chị hết thuốc chữa rồi.                                           Là do Chị tốt tính nên dĩ nhiên sẽ không ghét Cún và sợ thương tổn Cún rồi.                                                           Em á giống cái bác máy tính già cũ kỹ nơi góc phòng còn ráng khởi động nớ Chị Gia Linh. Em là giống y cái nhân viên tạp hoá lưu trữ lịch sử mưu sinh qua ngày ấy mà Chị Gia Linh. 

• Like 1

baohoa91    10
6 giờ trước, LeLeduongS2 đã nói:

"Chỉ cần có duyên thì trong bệnh viện tâm thần Em trót vô tình dò được tần số, chẳng qua sóng radio đó không phát cho riêng mỗi mình Em thôi, Nếu một ngày nào đó " Em rời đi thì có thể cho Em ôm chặt Chị một lần duy nhất trong đời được không? 

thật ra khi yêu vào thì người bt cũng hoá kẻ điên thui bé con, với những gì chân thành nhất bé dành cho Chị của bé, mình tin Chị bác sĩ đó sẽ không ngần ngại tặng bé một cái ôm. Crush của mình hiện độc thân nhưng tâm hướng về người khác, công bằng mà nói mình vẫn có cơ hội tranh đấu đó bé con, nhưng mình vẫn chọn ở bên miễn sao điều đó thấy mình vui thôi, đừng để mất trí là được, ráng bé con, biết đâu một ngày lá đơm bông 🌻🌻🌻🌻🌻

• Like 1