Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Conheocon

Chị, em thương chị!

Recommended Posts

Conheocon    15

Chị, em từng chẳng biết đúng hay sai khi lúc đầu e từ chối chị vì lý trí chọn người đến trước. Em thật xin lỗi vì khi đó đã làm chị tổn thương.

Nhưng chị à, giờ thì e k cần đúng hay sai nữa, đến cuối cùng e vẫn đi theo đường dẫn đến con tim mình. Em vốn chưa từng hề có cảm giác với người đàn ông đó hoặc bất kỳ người đàn ông nào khác. Họ có tốt và chiều chuộng e đến mấy cũng k bằng 1 hành động quan tâm của chị. E không cần hắn, e không cần thiết phải lấy hắn, e mặc kệ những dự định cho tương lai, e đã chấm dứt mối quan hệ mà e k có tình yêu đó, rất rõ ràng và dứt khoác.

Chị à, e chẳng thể dừng cái việc thương chị lại, đã là tình cảm thật sự thì không đong điếm bằng thời gian. E từng có 1 số suy nghĩ nghiêm túc và lâu dài với chị nhưng chị thì không. Kể cả trong những mong muốn về cuộc sống của chị cũng chẳng mấy quan trọng là có sự tồn tại của em hay không. Mình sắp qua rồi cái thời gian để chọn lựa. Mình không có tương lai nào hả chị?

• Sad 1

Conheocon    15

Chị ùi,

Cuộc đời em đã lỡ khá nhiều thứ. Giờ em lại lỡ thương chị, mà lỡ thương nhiều hơn những gì em nghĩ. Tưởng chỉ là 1 chút động lòng nhưng ai ngờ lại nặng lòng đến thế!

Bạn bè hay trách sao gần này em bận gì mà bận dữ, hẹn mãi mà chẳng gặp em. Bận thật! Em bận đợi chị hẹn hoặc là bạn hẹn với chị mất hết thời gian rồi chị nhỉ? 

Chị ời, em là đứa vốn hay lạ hơi lạ chỗ khó ngủ. Giờ lỡ quen hơi chị rồi nên cứ muốn ngủ trong lòng chị thôi.

Đến giờ ngủ rồi, ngủ thôi nào, chị ngủ ngon nhe.

Conheocon    15

Bữa rồi, mình troll chị để xem phản ứng chị thế nào, coi tận mắt lúc chị giận ra sao? Ngộ thay, chị hổng giận. Mình bị quế còn giả đò cười hahaha. Bữa nay tự thú.

Conheocon    15

Em thích chị, thích cái sự thương yêu mà chị dành cho em. Và hiển nhiên em muốn chỉ riêng em mới được quyền chiếm hữu cái sự đó. Có đôi khi lại đỏng đảnh ăn hiếp chị 1 chút vì em biết chị sẽ vẫn luôn nhường nhịn. 

Thứ 7 rồi, tối nay chị đừng đi chơi, chị dành cho em có được không?

Edited by Conheocon
  • Like 1

Conheocon    15

Không biết tự bao giờ em trở nên đa sầu đa cảm đến vậy. Là tại chị!

Em không còn khoác lên mình chiếc áo lạnh lùng và cứng cỏi khi bên chị. Giờ đây, tâm hồn em mong manh như ly nước sắp tràn, chỉ cần nhỏ thêm 1 giọt là trào ly ngay. 

Em không còn quen với việc 1 mình nữa, em đã trãi qua điều đó đủ lâu để nhận ra rằng em không thích điều đó. Giờ đây, em đã quen với việc ở bên chị, chị bỏ em ra 1 chút thôi cũng làm em hụt hẫng.

Chị biết không? Em thích nguồn năng lượng tích cực từ sự yêu thương mà chị mang đến cho em. Em vẫn thích nghe mấy lời quan tâm và sến sẩm từ chị, chị bớt keo với em có được không?

Em thương chị, chị của em.

• Like 1

Conheocon    15

Đôi tay chị!

Nhiều lần nắm chặt đôi tay ấy dù không êm ái, cũng không mềm mại, một đôi tay lộm cộm những vết chai sần nhưng chính là đôi tay mang đến em nhiều niềm vui sướng. Lần nào áp đó vào cũng thấy ấm áp và an lòng đến lạ. 

Là đôi bàn tay không ngần ngại cúi xuống đỡ chân và cột dây giày cho em. Là đôi tay luôn xí phần rửa chén rửa xoong vì sợ em đụng nước nhiều bị bong da. Là đôi tay vững lái đèo em qua những chiều kẹt xe mệt mỏi. Cũng là đôi tay sải cánh cho em rúc vào thay gối. À, em book độc quyền vô hạn chỗ này rồi nhe. Là chỗ của em nhe chưa.

Đôi tay chị, không đẹp nhưng rất đẹp. Là đôi tay của tình yêu thương.

• Like 1

Conheocon    15

Người thương ơi, mai nhớ đón em nhe chưa.

Mỗi lần chị gửi hình cái gì đó kèm cap là của heocon là em như bị bỏ bùa mê thuốc lú, nhất là đồ ăn. Chị hay nói không biết nấu ăn, em vẫn thích ăn đồ chị nấu. Mấy bữa chị tranh thủ gói đồ ăn trưa đưa qua, có đứa vừa ăn vừa tủm tỉm. 

Trộm nghĩ, bên chị đã gửi qua thì bên em cũng nên có gì đó gửi lại, mai em ship hình em kèm cap của chị nè, chị chịu hông ta ta ta?

Conheocon    15

Chị, em nghe người nói Sai lầm lớn nhất của chúng ta luôn là ảo tưởng vị trí của mình trong lòng người khác. Chúng ta yếu đuối ở chỗ đã cho họ nắm giữ trái tim mình và được quyền đùa giỡn chúng. Chính ta đã cho họ cái đặc quyền làm tổn thương ta. Vốn dĩ nếu họ coi trọng chúng ta, yêu thương chúng ta một cách thật lòng thì sẽ luôn tìm mọi cách để ở bên ta, chứ không phải đưa ra các lý do thật 'hợp lý' hay một sự im lặng đến lạnh lẽo vô cùng.

Nghe cũng đúng chị nhỉ? 

• Like 3

Conheocon    15

Chị đã khác.

Khi em cố gắng để hiểu chị hơn thì chị càng im lặng. Khi em cố tìm cách để có những ngày gần chị thì chị luôn có lý do vì những lúc xa em.

Chị nói em phải mạnh mẽ lên mỗi khi không có chị. Chị hỏi em sự độc lập cứng cỏi ngày trước của em đâu rồi?

Chị nói với em chị chưa sẵn sàng ra ở cùng em. Năm trước, chị đã nói chị chờ em. 

You don't know how it hurts.

Vào 12/1/2020 vào 21:55 , Conheocon đã nói:

Chúng ta yếu đuối ở chỗ đã cho họ nắm giữ trái tim mình và được quyền đùa giỡn chúng. 

Đúng vậy. Thế nên người làm chủ trái tim mình ko ai khác là chính mình.

Vào 12/1/2020 vào 21:55 , Conheocon đã nói:

Vốn dĩ nếu họ coi trọng chúng ta, yêu thương chúng ta một cách thật lòng thì sẽ luôn tìm mọi cách để ở bên ta

Điều này ko hoàn toàn đúng. 

Conheocon    15
Vào 11/2/2020 vào 00:07 , Vangtrangkhuyet đã nói:

Nhưng phần lớn là đúng pk c?

• Like 1

Vào 11/2/2020 vào 00:07 , Vangtrangkhuyet đã nói:

"Vốn dĩ nếu họ coi trọng chúng ta, yêu thương chúng ta một cách thật lòng thì sẽ luôn tìm mọi cách để ở bên ta"

Khi nào em hiểu được cảm giác chỉ có thể nói "thương" mà ko thể nói "yêu" thì em sẽ hiểu ý nghĩa của câu nói này.

Conheocon    15
Vào 16/2/2020 vào 00:30 , Vangtrangkhuyet đã nói:

Khi nào em hiểu được cảm giác chỉ có thể nói "thương" mà ko thể nói "yêu" thì em sẽ hiểu ý nghĩa của câu nói này.

Là đơn phương chăng?