Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
doanthuy34

Tui đã quay lại !!!

Recommended Posts

HiNhien    254
1 giờ trước, doanthuy34 đã nói:

Em ơi "real love" tới giờ chị tìm chưa ra nữa, hiện tại còn phải tìm "exit for love" nè. Exist với exit  khác nhau chữ "s" hà. Không biết s này nghĩa là gì nữa?

Real love mà em nghĩ là dù có đi bao xa chăng nữa nhưng trong thời điểm yêu nhau cả hai đều đã dành tình cảm trọn vẹn, cùng nhau build mỗi quan hệ đó, cùng nhau có 1 gia đình nhỏ đủ để không phải hối tiếc gì cả. 

Em nghĩ là dành thời gian yêu bản thân nhiều hơn, thay vì tìm cách exit for love. Bản thân đang cảm thấy sao thì cứ để nó vậy đi, càng tìm cách tức là còn dành thời gian chú ý tới nó. Cho nên hãy hướng sự chú ý sang những chuyện khác ^_^

Tại sao phải cố tìm cách để xoa sạch ký ức, tình cảm về một người mình yêu quá lâu như vậy. Những thứ này đã trở thành thói quen rồi, để thay đổi 1 thói quen thì cần hình thành những thói quen khác. Đừng tìm cách exit for love, hãy yêu thương bản thân mình hơn để có thể move on

• Like 1
  • Haha 1

Digi    1,538
Bây giờ, HiNhien đã nói:

Real love mà em nghĩ là dù có đi bao xa chăng nữa nhưng trong thời điểm yêu nhau cả hai đều đã dành tình cảm trọn vẹn, cùng nhau build mỗi quan hệ đó, cùng nhau có 1 gia đình nhỏ đủ để không phải hối tiếc gì cả. 

Em nghĩ là dành thời gian yêu bản thân nhiều hơn, thay vì tìm cách exit for love. Bản thân đang cảm thấy sao thì cứ để nó vậy đi, càng tìm cách tức là còn dành thời gian chú ý tới nó. Cho nên hãy hướng sự chú ý sang những chuyện khác ^_^

Tại sao phải cố tìm cách để xoa sạch ký ức, tình cảm về một người mình yêu quá lâu như vậy. Những thứ này đã trở thành thói quen rồi, để thay đổi 1 thói quen thì cần hình thành những thói quen khác. Đừng tìm cách exit for love, hãy yêu thương bản thân mình hơn để có thể move on

Người ta thoát khỏi tình yêu cũ bằng nhiều cách, trong đó có "yêu bản thân mình hơn", hướng đam mê tình ái thành tình nguyện *làm việc* , có người yêu khác là nhanh nhất..  v v v (/khác) 

Không thể dây dưa với tình cảm cũ, không thể không đau nếu không dựng lên cho mình một tường thành TẠM THỜI là căm giận .. không thể uể oải yêu thương không dứt mà có thể rứt ra được tình cảm một cách triệt để... Nghe bài này với chế dzú nè Doanthuy34 

Và tôi không bao giờ tha thứ! (/nhớ nha là tạm thời thôi)

MẠNH MẼ lên các anh chị em! hey hey hey hey ..

• Like 2
  • Haha 1

doanthuy34    804

Hi mấy chế, tại lúc rày rảnh quá nên so "sàm xí" vậy thôi, chứ mình yêu bản thân mình lắm, cho nên mình mới lên kế hoạch "10 things I want to do" phía trên đó. Chứ đâu có ngồi tức và khóc hu hu gì đâu. Nước mắt dễ rơi, thì mau khô và mau quên thôi mấy chế. Tình cảm mình phải trân trọng chứ. Mình muốn exit để tâm trạng thoải mái thôi. Đang cháy nhà phải tìm exit chứ mấy chế.

• Like 2
  • Confused 1

:laugh: Trời ơi viết bí bíp để mốc ra. Giờ mới có cơ hội thực hành. Cố lên chị ơi. Đăng thêm topic kết bạn nữa. Có thêm người nc sẽ nguôi ngoai.

• Like 1

doanthuy34    804

Nè, chế đang viết chương II nè, viết cả chục thứ để làm, để thực hành rồi nè. Mới viết vầy, người yêu đã nói chế ác rồi, mới không quen nữa mà đã viết này nọ xàm xí, giờ lên viết làm quen là chế tự nhiên thành người phản bội, xấu xa nữa. Từ người vô tội, chế có thể chuyển thành người vô số tội đó. Tội nghiệp chế, chế không dám kết bạn, tìm người đâu. Hu...Hu...Hu

Ảnh chế 1.jpg

Edited by doanthuy34
  • Sad 1

Digi    1,538

:drinks: uống bia đi! 

• Haha 1

doanthuy34    804

Đó tới giờ là người của gia đình, đi làm xong về nhà không hà. Không uống được bia, rượu, cũng không thích ngồi quán cafe nữa. Giờ uống cái nằm đó nói nhãm, múa lửa ở nơi làm mai có cờ-líp cho mấy chế coi trên mạng à. Thôi ăn mì tôm, uống cô ca rồi cô la cho đã.   

:soup:

• Like 1

doanthuy34    804

Vậy là mấy hôm nay mình có thể tự do làm những đều mình thích và sống thật với bản thân mình và không lo bị người khác nói.

- Mua quần thể dục 70 k chạy bộ mà không sợ bị nói là quê mùa, xấu xí.

- Mua giầy thượng đình 150k chạy bộ mà không cần adidas.

- Đem bánh lên giường vừa ăn, vừa coi TV, ngon, bổ, thơm.

- Ăn xong đũa muốn để đầu nhỏ, đầu to ra ngoài không sợ ai càm ràm, khó chịu.

- Đi chơi ở hotel rẻ tiền cũng thấy thoải mái.

- Đọc báo ngồi chửi mấy thằng cha tham nhũng không ai nói mình "phản động".

- Ăn quán vỉa hè cũng thấy ngon ngon.

• Like 2
  • Haha 2

doanthuy34    804

Có những lời nói đáng iu, cũng có những lời nói làm khó chịu. Cuối tuần sao cứ mưa hoài làm mình làm biếng đi ra ngoài quá. Cả ngày ăn ngủ dậy thay bộ đồ sao cảm giác nó cứ chậc chậc. Mưa vầy sao đi chạy bộ bây giờ. Số trời mà.

Ảnh chế 3.jpg

doanthuy34    804

Để đây và không cần ghi gì thêm.

thanh-nien-ok-than-nhien-vleu-ke-ve-nhung-loi-hua-hen-the-thot-hl-nhat-cua-nyc-cac-may-xem-nao-1528194631-650.jpg

• Like 1

doanthuy34    804

Khi cách đây một tháng mình cố gắng quan tâm, tử tế thì người ta nói đừng tốt và đối xử với người ta như vậy. Điều đó làm người ta thấy mình có lỗi.

Bây giờ cố gắng bình thường, lạnh lùng thì người ấy nói mình càng ngày càng xàm xí. Không cần phải nói chuyện đáng ghét như vậy.

Mình thề luôn khi nói mình không hề nghĩ sâu xa gì, mà sao nói cách nào cũng không tránh khỏi hai chữ "dzô dzuyên" huyền thoại. Cuồi cùng mình là người có lỗi, là mình gây ra tất cả mọi chuyện.

Có lẽ để không bị coi là "dzo dzuyen" thì tốt nhất dùng icon để thể hiện.

Edited by doanthuy34
  • Like 1

:unsure: chị sẽ ngày càng chìm đắm trong đau khổ nếu cứ vấn vương chuyện cũ. Cánh cửa đã khép lại hãy để mọi chiện ngủ yên. Đi làm những điều mới mẻ hơn nè. Như vậy sẽ k nhớ nhiều về quá khứ nữa.

• Thanks 1

rain.on.me    592

Ko giống Dương Cưu lắm ha cô gái 😅

Lạc quan, yêu đời và tự tin lên nào! Đời còn dài và “gái hay” còn đầy, vấn đề là cô có muốn và có tự tin chinh phục hay ko thôi đấy! 😜

• Thanks 1

doanthuy34    804

Chiều này mình đi tập gym, phòng gym thì đông, đứng tập gần mấy chị, mấy anh, mấy buê đêu giày, vớ đi hoài không chịu giặt hay sao á, làm mình phải chịu đựng cái "mùi hương" tởm lợm đó gần cả tiếng đồng hồ. Ở kế bên người iu dù có hôi nách, hôi chân, hôi gì đi nữa nó đều dễ chịu, ôm hun cũng không sao, còn bị nghiện mùi. Còn mấy cái mùi quỉ hồi chiều thiệt không chịu nỗi. Mai đổi giờ tập cho lành. Hu...hu...hu...

• Like 2

doanthuy34    804

Ngày 17/07 Yahoo Chat Messenger sẽ kết thúc nhiệm vụ của nó. Cảm ơn Yahoo cách đây nhiều năm đã đem cô ấy đến cho mình. Cái thời chưa sử dụng Zalo hay Viber, thì Yahoo chat là phương tiện là cầu nối để hai đứa tìm hiểu nhau, thân thiết nhau, gặp nhau và yêu nhau.  Ngoài diễn đàn và Yahoo thì biết ai để quen, để nói chuyện, để tìm hiểu bởi vì có bao giờ dám sống thật với bản thân, gia đình và bạn bè đâu chứ. 

Đó là một thế giới, xã hội không thật được tạo nên bởi một nhóm ít người nhưng nó lại chân thật hơn cái thế giới thật có thể nhìn thấy, cảm nhận được ở ngoài kia. 

Yahoo Chat Messenger, đã từng là người tri kĩ. I miss you so much. You will be reborn.

Edited by doanthuy34

doanthuy34    804

Tháng này là tháng hậu thất tình, hậu chia tay hay sao ta? Loanh quanh diễn đàn thấy toàn break up không. Đã chán nay còn ngán hơn. 

• Like 1

doanthuy34    804

Có thể em không còn yêu chị, cũng có thể em đang phân vân với tình cảm của mình, có thể rồi chúng ta sẽ xa nhau một thời gian dài và sẽ không còn gặp nhau thường xuyên như trước đây nữa. Nhưng câu chuyện của chúng ta và cái cách mà chúng ta gặp gỡ nhau là một định mệnh. Chị không biết diễn tả thế nào nhưng chị luôn có cảm giác dù cách xa một vòng trái đất và tình cảm hai đứa có xáo trộn thì sau này mình vẫn cùng một nhà, đi cùng một xe, ăn cùng một món. Có lẽ đều này hơi vô lí và hoang tưởng nhưng chị luôn có cảm giác như thế. 

• Like 2

tree    118

Tình cảm là một thứ gì đó thật hoang đường. Nay có mai không.

• Like 1

doanthuy34    804

Nó không tự sinh ra, cũng không thể tự mất đi mà chuyển từ người này sang người khác. Nó có thể chuyển hóa từ nhỏ thành lớn hoặc ngược lại là do lực hút của người khác tác động vào hoặc lực kéo của thời gian làm biến dạng, thay đổi kết cấu bên trong. 

Tóm lại nó vẫn là nó do chịu nhiều lực tác dụng cùng một lúc. Muốn bảo vệ nó cả hai phải xây một cấu trúc bền vững, cân bằng để làm giảm lực kéo của bên thứ ba và tác động của thời gian. Vấn đề này các giáo sư tại MIT và Havard đang nghiên cứu và nói bó tay nhưng họ vẫn cố gắng nghiên cứu tiếp. Hihihi

doanthuy34    804

Bị "bồ đá đít", bị mọc thêm vài cái sừng, diễn đàn đóng cửa, nghỉ làm một tuần, thời gian này tui thấy mình giống người rừng quá chừng. Lúc này mới thấy cái diễn đàn này nó quan trọng như thế nào? Tui mới tạo cái nick facebook mọi người có thể add tui vào để tui thấy mình bớt rừng rú, nguyên thủy, tách biệt với xã hội được không? Lời xin xỏ chân thành nhất cái diễn đàn này. :laugh::laugh::laugh:

Vì đang rảnh, tui sẽ cố gắng làm facebook này thêm sống động để nó thành cái động.

Edited by doanthuy34
  • Like 1
  • Haha 2

doanthuy34    804

Đính chính cái hình đầu tiên là con cheetah mới đúng nha mấy thím chứ không phải con leopard, mà thui con đéo gì nó chạy cũng nhanh hết ráo. 

Từ lâu quên mất khi chia tay phải trải qua bao nhiêu giai đoạn để trở nên "bình thường" như cái giới tính của tui. Chỉ biết Phase 1 tui đang rất shocked thậm chí là  ngụp lặn shocked. Mấy bữa trước chiều buồn không mưa, rảnh ra chỗ mấy cây cầu nhìn sao, trăng nhưng trời tối không mây, từ này có World Cup thì không có chỗ đi vì sợ người quen, hàng xóm thấy đồn thua độ, số khổ không có "chỗ đứng" trong xã hội.:wacko::wacko::wacko:

Hinh 4.jpg

• Sad 2

doanthuy34    804

Tui sẽ chuyển từ viết sang hình ảnh để minh họa cảm xúc bị "bồ đá" đầy tâm trạng thế nào. 

Ủng hộ tui đi, vì tui rảnh và "mad" quá mà. Cố gắng mỗi ngày làm một ảnh.

Hinh 1.jpg

Ảnh chế 2.jpg

Hinh 4.jpg

Edited by doanthuy34
  • Like 2
  • Haha 3

doanthuy34    804

Bữa nay mình thật xui xẻo, đang chạy xe về nhà bị ông thợ hồ xay xỉn tông vào xe, cũng hên mình chạy chậm chứ không thì cũng tan nát như mối tình hiện tại của mình. Nói không sao chứ chân, cẳng cũng đau dã man cho nên tối không đi tập gym được, nằm ở nhà lại nghĩ ngợi lung tung. 

Đến ba mươi tuổi mình chỉ có hai mối tình, tình đầu năm năm, tình "đuôi" cũng gần năm năm. Mười năm chẵn tròn với biết bao kỉ niệm ngọt ngào cùng đắng ngét. Người yêu đầu tiên của mình khi yêu cũng hứa hẹn rất nhiều dù mình không hỏi những câu đại loại như "có yêu tui không? hay "hai đứa yêu nhau hoài nhé?". Người ấy thì cứ hay hứa yêu thương  và luôn muốn nghe mình nói yêu người ấy.  Vậy mà đột nhiên môt ngày đẹp trời, người nói chia tay với mình vì áp lực gia đình không thể đi tiếp được nữa, nói vậy thôi chứ mình biết đang quen một ông khác và sắp làm đám cưới. Lúc đó mình rất giận, không nghe điện thoại cũng chẳng thèm gặp cho dù người đó có nói gì đi nữa. Mình còn tưởng tượng cái cảnh hai người đó chia tay, mình đứng nhìn cười đểu nữa chứ. Tóm lại thì lúc đó mình cũng không cao thượng gì nhưng mình nghĩ tình đầu có bao nhiêu tình cảm đã dành cho người ta hết mà bị như thế chắc không có "thánh" nào mà bình tĩnh, tỏ vẻ làm người tốt mong người ta hạnh phúc được. Mình chỉ là người bình thường chứ không phải drama Hàn Quốc hay nhân vật trong ngôn tình mà không biết giận hờn, oán trách người đã bỏ rơi mình.

Khi mình trưởng thành hơn, có chỗ đứng hơn trong xã hội thì mình gặp em, "tình yêu" của mình. Em là người chủ động tất cả khi bắt đầu mối quan hệ, nhắn tin, gọi điện thậm chí lặn lội đi gặp mình. Mình rất hiếm khi chủ động nhắn tin hay gọi điện cho em trước kể cả sau khi hai đứa yêu nhau vì mình luôn sợ như ngày xưa. Mình nhắn tin mà người ta không thèm trả lời hoặc mấy ngày sau mới trả lời vài dòng thờ ơ khi bắt đầu thay đổi tình cảm. Mình và em hợp với nhau nhiều chuyện cũng hay tranh cãi vì nhiều chuyện khác nhưng làm hòa cũng nhanh. Cùng nhau nắm tay đi qua bốn năm. Rồi đến năm thứ năm thì em hay khó chịu với mình, em không nói nhưng mình nghĩ em cho rằng mình ham làm việc không dành thời gian để ở bên cạnh, lúc em cô đơn, cũng có thể mình trì hoãn không mua những thứ mà em muốn, hoặc dẫn em đi ăn ở những chỗ sang trọng hơn. Chắc em nghĩ mình keo kiệt không lo cho em dù em cũng không khó khăn gì về tiền bạc. Mình làm tối mặt, tối mũi chỉ mong mua một cái nhà chung cư ở trong khu em ở để có thể qua em thường xuyên mà không làm gia đình mình và em nghi ngờ.  Làm hàng xóm với người yêu thật thú vị phải không? Còn nếu không mình sẽ đi nước ngoài học tiếp vì mình không muốn quê mùa với bạn bè em.

Rồi em quen người khác từ lúc nào, và mình nhận ra đều đó nhưng khác với tình đầu em quen một người con gái khác chứ không có ý định quen và kết hôn với một người con trai. Em nói chia tay với mình, quen một người ở xa hơn mình và còn bằng tuổi với mình. Mình rất giận em nhưng không giận lâu, mình cũng không hề nghĩ tới, hay tưởng tưởng cảnh em chia tay với người đó sau này. Mình biết người đó sẽ yêu em, vì cái tuổi người đó cũng không còn nhỏ, cũng trải qua vài mối tình rồi, gặp một người nhiệt tình, dễ thương, nói chuyện vui vẻ như em thì chắc chắn sẽ rất yêu thương, quan tâm tới em. Coi em như nguồn sống của người đó. Giả sử em nói chia tay với ngưới đó vì mình, thì em buồn vài tuần rồi thôi nhưng người đó sẽ rất thảm thương mất tất cả. Cảm giác cũng giống như mình lúc mất em. Mình không hiểu sao mình không có cảm giác "căm giận" nhưng mối tình đầu tiên. Có lẽ người yêu mới của em cũng là một người con gái bằng tuổi mình, cũng đang khao khát một hạnh phúc với nhiều rào cản so với một tình yêu nam nữ và hiện tại người đó đang có được cái hạnh phúc từ em mang lại. Mình biết hiện tại em không hạnh phúc nhiều như người ấy vì thỉnh thoảng em vẫn nghĩ về mình với vài đều ưu tư, nhưng người ấy thì có lẽ chỉ có em mà thôi. 

Em à, chị nghĩ mình không có duyên để đi tiếp cùng nhau, hạnh phúc của em không có phần của chị nhưng người đó bằng tuổi chị và cũng khao khát có được tình yêu cùng những nụ hôn trong thế giới đầy khó khăn, chưa công khai này. Vậy thì em hãy yêu người ấy như em từng yêu chị trước đây, đừng vô tình làm người ấy phải khóc và buồn như chị đã từng...

Edited by doanthuy34
  • Like 2
  • Thanks 1

doanthuy34    804

Công tui thức đêm thức hôm làm, xem qua cho xin "like". Người iu bỏ không còn "like" chỉ còn biết nhờ người dưng và người lạ mà thôi.

hinh 14.jpg

• Like 3
  • Haha 3