Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
doanthuy34

Tui đã quay lại !!!

Recommended Posts

doanthuy34    795

Hichic. Em mắc gì không uống bia được. Uống hơn 1 lon là nó bắt đầu quay đều, quay đều những vòng quay. 2 lon là em bắt đầu nói đủ chuyện trên trời dưới đất. 3 lon em vừa nói, vừa cười. Em uống xì tin dâu được không chị? Ai uống gì uống. Em ngồi uống xì tin và cắn hạt hướng dương, ngon à.

"Nhắm làm lại chụy em nhà tui không?" Chụy em này ghê lắm đó nha Ca ca. Xáp vô cái quậy nát công viên. Khửa... khửa... khửa.

Chưa show hết hàng hoa đâu nha chế:wink:. Mới demo vài "đứa" thử thôi "đóa". Nhà không có gì ngoài cây, lá với bông.

Edited by doanthuy34
  • Like 1

doanthuy34    795

Sau một ngày mưa, bông hoa tơi tả rơi lả chả.IMG_20190809_114259_436-compressed.jpg

• Like 1

doanthuy34    795

Ta nói hồi xưa lo êu cho nhiều bỏ vườn lan xơ xác, giờ chắc tụi nó vui lém khi thấy mình alone vì mình sẽ tập trung chuyên môn để chăm sóc cho tụi nó như con đẻ. Khi chúng bị vàng lá thì tỉ mĩ cắt bỏ đi, ra kekki thì sẽ tách ra trồng mới. Mưa nhiều thì phun thuốc chống thối rể, thối lá. Thấy không xanh thì liền đi bón phân dơi, xịch đầu trâu. Bắt sâu, bắt óc sên. Có ngày chủ nhật công lưng làm từ sáng đến tối, dầm trong mưa.

Edited by doanthuy34
  • Like 4

doanthuy34    795

Đính chính là em không có theo dông nào và cũng không dông nào theo em hết. Nhiều khi ước có cái dông nào theo để ám mình mỗi tối thì cũng đỡ alone. Cũng không phải em xin "việc mần" bị từ chối rồi ôm giấy tờ khóc thút thít nha. Chỉ có nyc mới từ chối em thui chứ ai cũng yêu quí em hết. Nói chứ em đang bận tí việc quan trọng. Bỏ nhiều thời gian từ khi về chỉ lo nằm chơi, ngồi nhớ chuyện xưa tích cũ, đi bao đồng nhiều thứ, và ôm một nỗi buồn không tên dù xung quanh có nhiều người quen biết cho nên giờ không kịp deadline. Hichic

Trung thu tới rồi mà xem tình hình vẫn không khả quan gì hết dù ngày nào cũng cầu nguyện, cầu cơ cho lẹ có ny với người ta. Thôi ai có lòng cho bánh trung thu thì nhắn em một tiếng để em biết coi đủ một hộp không?  Hông có ny ít ra có bánh để ăn . Năm nào ny cũng cho bánh ăn đủ loại đủ kiểu nay không có ny cũng không có bánh, thiệt là thảm thương. Tết trung thu, rồi quốc khánh, rồi Noel, rồi tết Tây, tết ta. Tuổi cứ tăng mà tềnh thì nó giảm. Éo cái le quá đi nha.

Trả lời lúc 2h đêm. Không biết kế bên có dông nào không nữa. Dù đã uống 1 lược 3 viên mimosa nhưng tình hình là mắt vẫn lồi ra. Nhiều khi chỉ ước được ngủ ngon dù là ngủ ở một nơi chật chội.

P/s. Đồng đồng iu mọi người, iu diễn đàn. Dù có ny hay bị ny bỏ vẫn bám trụ diễn đàn. I love you all. Nói xạo á chứ Đồng cũng cay cái diễn đàn này lắm, rình rình bắt nyc của Đồng. Khửa... khửa.... khửa.

Edited by doanthuy34
  • Haha 3

TinhCa    206

@doanthuy34 thân mến. Bao mùa trung thu đã qua, tôi, thân tuy có tàn nhưng xuân vẫn ( cố ) níu, và cái ước mơ ngồi chờ cô nào gửi cho cái bánh trung thu vẫn còn nguyên đó.

Thấy trường hợp bên cô cũng mong mỏi quá, động lòng người. Tôi tính vầy cô nhé : cô ra tiệm mua 2 hộp gửi qua tôi, đêm trung thu tôi đảm bảo cô sẽ được nhận một hộp tận nhà. Thế là vui, ấm nhé ^^. 

Chúc cô mùa trung thu ý nghĩa !

• Haha 2

doanthuy34    795

Chị "cà tinh" nghĩ ra cách này cũng giống Mr. Bean rồi đó. Noel ngồi nắn nót viết cái thiệp cho đẹp, rồi mở cửa đi ra ngoài, sau đó nhét tấm thiệp qua cái khe cửa. Cái mở cửa đi vô nhà. Ú òa, bất ngờ chưa, có ai gửi thiệp cho mình nè. Mở ra xem happy ghê nơi vậy đó. Chắc người hâm mộ crush thầm. Hí hí hí.

Thấy giờ cuộc sống cũng gần giống Mr. Bean rồi đó. Ở một mình nè. Nhà cửa sạch sẽ. Ăn mặc gọn gàng. Làm chuyện này chuyện họ để mọi người vui chứ cuộc sống đơn độc, trò chuyện và làm bạn thân với con gấu bé xíu hết năm này qua năm khác. Đầu óc cũng có tí ngớ ngẩn. 

Cảm ơn chị vì ý tưởng win win situation này. Em đề nghị trung thi ai không có gấu thì mua bánh, đèn cầy, lồng đèn tặng qua tặng lại để bớt ku đơn trong mấy ngày thiên hạ chở nhau ra đường tung tăng này. Người ta đi chơi, mình ở nhà ăn bánh uống trà thưởng thức thú vui tao nhã, quí tộc.

Nói chứ cũng có người cho được mấy hộp rồi, thấy bất ngờ ngồi ôm gấu muốn khóc hết sức vậy đó. 

• Like 1

TinhCa    206

" Em tôi khờ khạo ,ngu ngơ quá

Chỉ biết yêu thôi, chẳng hiểu gì "

Hihi.

doanthuy34    795

Có thể mấy  chuyện khác em smart, nhưng em không được thông minh khi em yêu một người nào đó thật lòng bởi vì khi yêu thì em cũng không điều khiển được hành động và cảm xúc của mình trọn vẹn. Nhiều khi nói và làm trái với đều mình suy nghĩ. Cảm xúc nhiều khi cũng không thể nói ra được. Buồn cũng không nói được. 

Gần hai năm đầy thất bại của cuộc đời. Thấy lạc lỏng, trơ trội quá. 

TinhCa    206

Ca hiểu !

Lạc quan lên em, hỡi trái tim yếu mềm đầy yêu thương. K phải người ấy thì cứ để đi đi, rồi ai đó sẽ đến , sưởi ấm em. Tin vậy nhé. Vui đi, mùa trung thu sắp đến rồi.

Edited by TinhCa
  • Like 1

TinhCa    206
Vào 18/8/2019 vào 07:42 , TinhCa đã nói:

@doanthuy34 thân mến. Bao mùa trung thu đã qua, tôi, thân tuy có tàn nhưng xuân vẫn ( cố ) níu, và cái ước mơ ngồi chờ cô nào gửi cho cái bánh trung thu vẫn còn nguyên đó.

Thấy trường hợp bên cô cũng mong mỏi quá, động lòng người. Tôi tính vầy cô nhé : cô ra tiệm mua 2 hộp gửi qua tôi, đêm trung thu tôi đảm bảo cô sẽ được nhận một hộp tận nhà. Thế là vui, ấm nhé ^^. 

Chúc cô mùa trung thu ý nghĩa !

Cô ấy k hiểu dc tui muốn nói gì.

Tiếc ^^

• Haha 1

doanthuy34    795

Dạ cố tình không hiểu có cho là stupid không chị? Hihihi.

doanthuy34    795

Em thông manh thì có chị ơi chứ thông minh thì chắc không đâu. Mọi thứ vẫn như cũ, vẫn vui vẻ, vẫn trung thu như mọi năm thôi có đều trăng sẽ bớt tròn hơn đôi chút. Hihihi.

TinhCa    206

Rồi đến một ngày, chúng ta sẽ k đợi để ngắm trăng tròn nữa. Nếu tình cờ thấy trăng tròn, mình cười , ngắm chút xíu, rồi thôi. Nếu trăng k tròn, cũng nhìn và thấy nó không tròn, vậy đó.

Cuộc sống, nhất là tình cảm, bào mòn ta một cách không tưởng

• Like 1

doanthuy34    795

Hôm qua đi làm cái tiểu phẩu, đụng tới dao kéo ớn quá. Chưa gì thấy đã sợ, bà chị làm chung gọi dặn đủ thứ chuyện cần làm. Mình cũng không thèm nói với nhà mất công ba má lại lo lắng vì nó cũng không to lớn gì. Vậy là mình gọi đứa bạn sáng sớm mày rảnh làm ơn qua đèo tao vô bệnh viện, kí tên xác nhận đồng ý để người ta mổ cho tao. Cũng hên nó không có bận gì thế là nó qua đèo đi. Vô làm bao nhiêu xét nghiệm chứ có mổ xẻ gì liền. Tội nghiệp nó đợi cho tới gần chín giờ mấy mới kí tên được. Mình nói hôm qua tao vô người ta thấy mặt tao dễ cưng nên làm giấy tời hết, hôm nay chỉ vô làm xét nghiệm. Hôm qua tao nói má tao sẽ tới kí, nay mày làm má tao. 

Em y tá cười, má con trẻ quá nhỉ rồi chỉ chỗ nó viết. Kí tên xong thì mình kêu nó về, rồi lên phòng chờ mổ. Ngồi đợi cũng ghê ghê. Rồi người ta kêu mình vào, hỏi người nhà đâu, mình tỉnh queo trả lời, em tưởng xong rồi, em kêu bạn em về rồi. Chị y tá nhíu mày thế ai giữ đồ cho em. Đồng hồ tháo ra, giày tháo ra, tiền bạc, đồ trang sức nữa. Mình bảo nó phải về làm rồi, thôi em bỏ đại gốc nào đó. Chị nhìn mình rồi dẫn vô phòng nhân viên, đưa chìa khóa bảo bỏ vô học tủ khóa lại. VIP ghê nơi. 

Đi ra xong, chị đưa bộ đồ, rồi nói quên tháo nhẫn à. Ôi mình quên thật. Luống cuống tính tháo đem đi cất thì chị bảo thôi, qui trình thôi chứ đâu mổ xẽ gì nghiêm trọng. Rồi mình vô phòng. Mình thấy ớn ớn, lạnh lạnh máy móc chạy tít tít, máy đo huyết áp cứ một hồi lại xệp xuống, phòng lên. 

Chị bác sĩ lớn tuổi kêu mình "cởi ráo trội" leo lên giường nằm. Hichic. Phải chị còn trẻ em xin số điện thoại tới nhà cảm ơn riêng. Tự nhiên nghĩ nhãm hết sức. Nhớ lại bữa đi bọc sứ mấy cái răng, chị bs làm chắc lớn hơn mình tí, ngồi nói chuyện với ông bs khác. Tối nay em về sớm, má em dẫn đi coi mắt nữa rồi. Ông kia cười. Đã nói muốn ở vậy mà kêu hoài. Rồi mình nghe chị kể tiếp về con nhỏ bạn hay đi chung chị cho ông kia nghe là mình thấy có mùi ngò gay rồi. Rồi mình nghĩ xin số chị để hỏi thêm về vụ trăng môi miệng, mình nói vậy á chứ mình không có làm mà mình ngồi cười nhãm vậy thôi.

Mổ xẽ xong vô phòng nằm tới chiều mới cho mình về. Mình lại nằm tám với bà chị lớn tuổi, chỉ nói bạn chị đang chờ chị ở ngoài, hỏi mình đau không? Mình nói em chẳng đau gì. Chị nói chị đau quá, chắc do chị mổ lần hai cùng một chỗ.

Tới giờ mình đi ra, lúc chờ thanh toán tiền, một chị công an hỏi mình. Nãy em ở chung phòng với bạn chị hả? Sao em được ra sớm? Bạn chị trong đó em thấy sao? Mình nói vì em đi một mình nên em được ra sớm làm giấy tờ thanh toán, bạn chị sắp ra rồi, chị ấy bảo hơi đau tí. Chị công an lo lắng. Sao bả nói vời em bả đau hả? Chị bắt đầu lo lắng đứng ngồi không yên, đóng tiền xong thì ba chân, bốn cẳng chị dọt lên bà chị kia với một đóng sửa và đồ ăn. Mình lại nghi mùi ngò gay tiếp theo vì hai bà này lớn tuổi rồi mà chưa có gia đình, lại thêm thái độ bà chị công an. 

Ngò gay bắt đầu xâm chiếm thế giới, và cuối cùng thì mình về nhà. Nằm suy nghĩ nhiều chuyện nhãm nhí về mấy tháng nay. Đúng tháng cô hồn, hên hết chuyện này tới chuyện kia thiếu điều muốn trốn lên núi mà tu luyện.

• Like 3

Ramyon    313

Mặc dù chị kể có phần mắc cười, nhưng cốt lõi lại là chị phải đi viện mổ một mình, cũng tội nghiệp, nên em thả tim mà hông thả icon haha đó. :closedeyes:

Cố tỏ ra là mình ổn, nhưng sâu bên trong nước mắt là biển rộng :Whistle:

• Haha 1

doanthuy34    795

Không tới "ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa" đâu Ram ơi. Chị tự tập "khi em chưa 18" rồi nên cái gì tự làm được thì cố gắng xoay xở để làm hết nên mấy chuyện tương tự như vầy là bình thường. Chị chỉ có chút "trăn trở" là nếu có "partner" nào đại diện kí tên thay cho đứa bạn thì nó sẽ happy ending hơn thôi chứ không phải tỏ ra mình ổn mà bên trong "khóc thầm" như em nói đâu. Chị cũng ít khi "gồng" lắm. 😁

Edited by doanthuy34
  • Like 1

doanthuy34    795

Bữa coi cái cờ-líp có nữ chính là chị gái có hành động ngược với tên đáng yêu của chị làm mình nảy ra ý tưởng. Đó là trung thu sắp tới mà vẫn không có người ngồi ăn bánh trung thu và chạy khắp phố phường cùng, thực tế phũ phàng, phãng phù quá nên mình sẽ ăn cắp ý tưởng của chị là chạy quảng cáo Facebook, chị thì chạy quảng cáo trù người khác ế độ còn mình chạy Facebook quảng cáo để mau có "độ". Ăn ở tốt hết sức vậy mà không có ai "độ nà thế lào?" Mình không ngồi chờ nữa mình sẽ nhờ Facebook, Google, Instagram, Zalo chạy quảng cáo có đầu tư chất xám chắc có người đi chơi trung thu cùng vì liêm sỉ gì tầm này nữa. Mà một chuyện quan trọng là sau khi có người chơi trung thu xong thì mình sẽ cày cuốc đến tận chục năm sau để mà trả nợ quảng cáo Facebook và Google. Ôi sao mình khổ thế này, có thể nào không chạy quảng cáo như chị gái kia mà có người chở đi chơi trung thu không ta?

Edited by doanthuy34
  • Haha 1

doanthuy34    795

Mấy bữa trước mua một bộ đồ rất ư "bánh bèo". Mặc đi làm, vô tới công ty cái cũng "horse" lắm, rủ mấy chị, em làm chung chụp hình này nọ. Cái mấy đứa hỏi làm gì chụp hình hoài vậy? Mình trả lời, tui chụp gửi cho anh. Mấy tụi nó đập bàn. Giấu kỉ quá hén giờ mới khai. Anh ở đâu? Anh ở USA chớ đâu trời. Nguyên đám bà tám tụi nó xúm lại chỉ trích ghê gớm. Im, im ghê lắm nghe, hỏi hoài không khai giờ đùng cái có anh bên USA. Nói thiệt đi anh làm nghề gì? Anh làm chức cho lắm CEO lận à. Wow, ngon rồi. Quen lâu chưa? Cũng  lắm lâu rồi, khi anh mới khởi nghiệp một thời gian là quen rồi. Vậy sao giấu kỉ vậy trời vậy? Giấu gì đâu, công khai quen anh mà, tại mấy người không để ý. Khi nào tiến tới đây? Khi gia đình anh cho phép. Gia đình anh thế nào? Có dễ không? Gia đình anh gồm một vợ và hai con gái. Là sao đây bà chị? Tụi nó ngạc nhiên. Mệt mấy người quá, chụp lẹ để tui vô làm. Chụp xong tui gửi cho anh Mark, đến từ USA, CEO của Facebook được chưa. 

Trời ơi, nói phứt là chụp úp face sống ảo đi, bày đặt gửi cho anh Mark ở USA. Làm tưởng có người yêu không hà má.Mình thầm nghĩ, sao mấy đứa biết "người yêu" của chị chớ. Chị phải khác người.😀😀😀

Edited by doanthuy34
  • Haha 1

doanthuy34    795

++ Lặn một cái gần nữa năm hà. Mấy chị em khỏe hem? Chắc ai cũng đen thêm một tí vì nắng nóng kinh dị mờ 😒😒. Năm gì mà dịch, hạn, nắng nóng, nực nội thấy sợ hà. Muốn đi đâu chơi mà cũng không dám rón rén tới cái sân bay. Riết rồi thành ngườo tối cổ luôn òi.🤣🤣

• Like 1
  • Thanks 1