Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
doanthuy34

Cập nhật ngôn ngữ thế hệ 2k

Recommended Posts

doanthuy34    771
Posted (edited)

Mình cố gắng len lõi vào các face teen tìm tòi, nằm vùng, ngâm cứu để tổng hợp một số "ngôn ngữ" hiện đại của tụi nhỏ nhằm cập nhật cho mấy chị em 30x, 40x. Mấy chị em nào biết những cái mình chưa liệt kê thì cho vào thêm nha để không bị lạc hậu so với tụi 2k

1. Buê đuê. Hồi xưa người ta nói pe đê, một từ nghe đầy kì thị ám ảnh. Giờ các em rất vui vẻ khi nói. Tao buê đuê, hoặc em buê đuê mà chị.

2. Nhắm làm lại chụy em nhà tao không? Câu này có ý nói nhóm của bạn làm gì đó mát mát, kình kình hơn mấy nhóm khác.

3. Coconut pussy, này để chỉ hành động chơi ngu, gây hậu quả kinh dị làm người khác cười. Kiểu như đáng đời vậy đó.

4. Thả thính, dùng những hành động lời nói làm người khác "khoái" mình (edited)

5. Ngabento, em gái có gương mặt ngây thơ, nói những câu rất ngây thơ.

6. Có xạo L quá hôn dị, thể hiện sự không tin vào những lời người khác nói.

7. Cô Lan, thánh chửi dạo, chửi bậy

8. Chọc mù mắt tao đi, ý nói một hình ảnh nào đó rất nhảm nhí.

9. Vã quá rồi, ý nói là ế quá lâu ai hốt thì hốt dùm.

10. Soái tỉ, đứa con gái ăn bận cool ngầu. Tóc dài nhìn có nét đẹp giữa nam và nữ.

11. Xem chùa, hành động xem clip, ảnh chế, truyện người khác đăng nhưng không thả tim, thả like, hoặc comment.

Tạm thời nhớ ra nhiêu đó hà, chị em biết add thêm vào nha.

Edited by doanthuy34
  • Haha 2

WIL    76

Tính hổng comment gì ráo chọi, bị zì mù tịt thứ ngôn ngữ này , mờ sợ bị liệt vô loại “ xem chùa” hihi.

• Like 1
  • Haha 1

Ramyon    289
3 giờ trước, WIL đã nói:

Tính hổng comment gì ráo chọi, bị zì mù tịt thứ ngôn ngữ này , mờ sợ bị liệt vô loại “ xem chùa” hihi.

Tối qua em cũng vào xem rồi định coment y sì chị đó. Mà suy nghĩ lại. Thôi, mặt mình dày, xem chùa thì xem chùa chứ đi đâu cũng để lại dấu chân thế này cũng kì cục lắm. Thế là em ngoảnh mông đi lun. :laugh:

• Sad 1

doanthuy34    771

Wil, vì Đông Đông biết là mọi người có thể mù tịt nên Đông cập nhật đó chứ. Thêm một từ mới nữa nè 

12. Tao thấy mà tao tức á, thể hiện sự bực mình về hành động lạ lùng nào đó nhưng thực chất hành động đó cũng làm cho bạn cảm thấy mắc cười.

Ramyon, "tao thấy mà tao tức á". 

• Haha 2

Satthucaydudu    932

Minh họa cho số 12 😂

• Haha 1

DZU    1,448

4. Thả thính, dùng những hành động lời nói làm người khác tưởng mình đang thích họ.

Chị nghĩ là thả thính là "gieo một cái mồi nhử (/bằng cử chỉ lời nói) làm cho người ta thích mình" chớ hả?

• Thanks 1

doanthuy34    771
Posted (edited)

Đúng rồi, đúng rồi em viết ngược để em edit lại. "Làm người khác thích mình". Em viết ngược ý của câu nói rồi.

Edited by doanthuy34
  • Haha 1

doanthuy34    771

13. Liêm sỉ gì tầm này, ý nói là ế quá rồi giờ gặp người nào đó được là "thả thính" luôn. 

doanthuy34    771
Posted (edited)

14. Nhân chi sơ, tính cà khịa. Thích bới móc, móc họng, chọc tức, cạnh khóe người khác.

Edited by doanthuy34

doanthuy34    771
Posted (edited)

15. Con bóng Long Xiên hay em chỉ là con bóng Long Xiên. Nghe tụi teen nói vậy chứ tui cũng không hiểu nghĩa gì cho lắm (Long Xiên nha)

Edited by doanthuy34

DZU    1,448

Long Xuyên —>> địa danh đó.

Hồi xưa chế hay xem bóng cãi nhau rồi ngồi cười dzui lắm. Dzụ này bị bb chửi hoài luôn! 

• Like 1

DZU    1,448
21 giờ trước, doanthuy34 đã nói:

14. Nhân chi sơ, tính cà khịa. Thích bới móc, móc họng, chọc tức, cạnh khóe người khác.

Y như nhỏ bạn nhà xác của em nè :L:

• Haha 1

doanthuy34    771
Posted (edited)

Long Xuyên, An Giang, miền Tây luôn nhưng tụi nó viết Long Xiên do khi phát âm chữ Xuyên có bao giờ mình tròn cái miệng đâu. 

Em cũng coi mấy clip vậy cũng ngồi cười. Nhưng dùng câu này trong hoàn cảnh nào ta? Khi hai "con póng" cãi lộn hả?

Edited by doanthuy34