Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

codonnhi    182

Thế là em đã rời xa tôi. Em sẽ không còn phải cãi vã, giận hờn, mệt mỏi. Tôi trả lại cho em sự tự do. Thật sự tôi không hề muốn trả, hơn 1 năm gắn bó dù ít hay nhiều tôi vẫn mong có em đến nhiều năm nữa. Tôi khó tính, em lại ham chơi. Có lẽ ta khác nhau nhiều quá. Tôi đang trong giai đoạn mệt mỏi vì gia đình, tình cờ những cáu gắt làm em thấy mệt mỏi. Em muốn ra ngoài ở. Tôi chấp nhận vì tôi biết nếu còn thương tôi em sẽ không rời xa. Đúng là tình yêu trong giới không được bền lâu. Em rời xa tôi như 1 điều tất yếu sẽ xảy ra. Chỉ là tôi hơi bất ngờ. Nhưng tôi chấp nhận. Ông trời thật biết chiều lòng người, ngày em rời xa tôi là những ngày mưa. 

• Sad 3

codonnhi    182

Tôi cố gắng nhủ với mình rằng mọi chuyện rồi sẽ ổn. Chỉ vì người đó không hợp với mình. Gắn bó với nhau, đi đâu cũng có nhau, giờ em ra đi để lại cho tôi sự trống trải. Bạn bè khuyên tôi nên suy nghĩ thoáng ra nhưng mọi người không hiểu được, một con người khi yêu nó yếu đuối đến nhường nào. Không thể tập trung vào mọi thứ. Đầu óc trống rỗng. Mệt mỏi cả thể xác lẫn tinh thần. Người đâu biết ra tôi đau thế nào.

• Like 2
  • Sad 2

codonnhi    182
5 giờ trước, shakunage1503 đã nói:

Có bao giờ bạn nghĩ, là do mình đã buông tay họ trước không?

Không bạn ạ. Vì mình biết họ chuyển ra ngoài là muốn chia tay mình. Dù họ có nói với mình chuyển ra ngoài xem có đỡ hơn. Chỉ là họ không muốn mình sốc. 

shakunage1503    124
4 giờ trước, codonnhi đã nói:

Không bạn ạ. Vì mình biết họ chuyển ra ngoài là muốn chia tay mình. Dù họ có nói với mình chuyển ra ngoài xem có đỡ hơn. Chỉ là họ không muốn mình sốc. 

vậy khi Họ đi bạn không nghĩ bản thân mình muốn giữ Họ lại sao?

codonnhi    182
2 phút trước, shakunage1503 đã nói:

vậy khi Họ đi bạn không nghĩ bản thân mình muốn giữ Họ lại sao?

Mình muốn giữ nhưng người ta hết tc với mình thì mình giữ đc ích gì. Buông tay để cho họ đi thôi

• Like 1

codonnhi    182

Hnay trời lại mưa. Tâm trạng tôi lại trầm lắng. Tôi đã nghĩ đến việc níu kéo em nhưng mọi người đều nói không nên. Vì dù có được hay không thì người đau khổ vẫn sẽ là tôi. Thôi thì không níu kéo, buông tay để em đi.

• Sad 1

doanthuy34    739

Còn gì buồn hơn như vậy nhưng qua những ngày mưa bão chắc sẽ có nắng đẹp. Nắng đẹp sẽ chờ bạn phía trước.

• Like 2

Greengrass    29

Muốn níu kéo và quyền níu kéo là ở bạn mà. Nếu bạn cảm thấy níu kéo sẽ ko hối tiếc về sau thì bạn làm theo sự mách bảo của con tim. Còn nếu con tim bạn đã ko muốn níu kéo hoặc đã quá mệt mỏi thì hẳn để theo tự nhiên.:ph34r:

• Like 3

codonnhi    182
1 giờ trước, doanthuy34 đã nói:

Còn gì buồn hơn như vậy nhưng qua những ngày mưa bão chắc sẽ có nắng đẹp. Nắng đẹp sẽ chờ bạn phía trước.

Mình cũng mong rằng đây là trận mưa rào. Cuốn trôi hết mọi thứ một cách nhanh nhất có thể.

• Like 1

codonnhi    182
1 giờ trước, Greengrass đã nói:

Muốn níu kéo và quyền níu kéo là ở bạn mà. Nếu bạn cảm thấy níu kéo sẽ ko hối tiếc về sau thì bạn làm theo sự mách bảo của con tim. Còn nếu con tim bạn đã ko muốn níu kéo hoặc đã quá mệt mỏi thì hẳn để theo tự nhiên.:ph34r:

Chiều nay mình đã định nt níu kéo nhưng lại sợ đau thêm nhưng chắc có lẽ phải đau mới nhanh quên đc 

• Like 1

Greengrass    29

Cố lên bạn! Thời gian sẽ giúp bạn!

3 phút trước, codonnhi đã nói:

Chiều nay mình đã định nt níu kéo nhưng lại sợ đau thêm nhưng chắc có lẽ phải đau mới nhanh quên đc 

• Like 1

codonnhi    182
2 phút trước, Greengrass đã nói:

Cố lên bạn! Thời gian sẽ giúp bạn!

Cảm ơn b 😊

• Like 1

codonnhi    182

Tôi luôn coi trọng tình bạn. Nhưng có lẽ lần này phải nhìn nhận khác. Những người bạn thật sự đã đi mỗi người 1 nơi những ng bạn mới thì k thể tin tưởng được. Ny tôi rời xa tôi vì thích 1 ng bạn trong nhóm chơi. Nực cười. Tôi như con ngố vậy. Tôi thấy không thể tin tưởng đc ai. Rút kinh nghiệm đừng quá tin vào những người bạn bên cạnh mình. 

Chị ơi. E nhớ mn, nhớ thời còn 3 người bên nhau. Nay còn đâu nữa...

• Like 5

cogaithang12    414
Posted (edited)

Thời gian trôi qua, điện thoại cũ cũng ko còn, muốn kiếm cái hình mà tìm hoài tìm mãi ko ra.

Thời gian trôi qua, cũng ko gì là ko phai mờ được. Khi người ta cô đơn họ cần thời gian để chờ đợi hạnh phúc tới. Khi kết thúc một cuộc tình họ lại cần thời gian để cảm xúc dần dần lắng xuống, và rồi lại sẽ ổn cả thôi. Chỉ có điều trong khoảng thời gian chờ đợi, để mọi việc sẽ ổn là cả chuỗi ngày ảm đạm. Nhưng cũng phải chấp nhận và đối mặt thôi. Và rồi có một điều chắc chắn rằng: mọi việc sẽ lại ổn cả!

Mong rằng dù thời gian có trôi qua đi nữa thì 3 chị em vẫn nhớ về nhau và khi có dịp gặp lại, cuộc sống cả 3 đều tốt.

Edited by cogaithang12
  • Like 4
  • Sad 1

codonnhi    182

Thấy nhớ những ngày 3 người bên nhau. Không vướng bận chuyện yêu đương thật tự do và thoải mái. Một tách trà cùng nhâm nhi đến cả buổi. Nhớ thật sự nhớ 

• Like 2

010405    345

Tạm xa nhau để mạnh mẽ, trưởng thành hơn nhé em!

Hà Nội hẹn ngày gặp lại... Và khi đó chắc chắn rằng cuộc sống của chúng ta sẽ tốt đẹp hơn!

Thank you and miss you much @codonnhi@cogaithang12

• Like 1
  • Sad 1

codonnhi    182

Khi gặp lại mn chắc em sẽ không còn buồn bởi tình yêu mong manh này nữa. E muốn sự ổn định hơn. E ko muốn rằng khi chọn sai người thì mình lại bị đau khổ nữa. Dù e có lựa chọn thế nào, e vẫn mong mn sẽ vẫn là bạn của e. Mình vẫn có thể gặp nhau bên tách trà nóng của cái lạnh mùa đông.

• Like 1

codonnhi    182

Mai là em chuyển ra ngoài rồi. Em nói với tôi mà tôi cảm thấy hụt hẫng quá. Mặc dù tôi biết điều này sớm muộn cũng xảy ra. Thế là chúng ta đã kết thúc thật sự rồi. Chào em nhé

• Like 1