Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
2704

Sống !

Recommended Posts

2704    61
Posted (edited)

Ngày 44:

1/10/2019, dh 181, ăn cơm cho nhiểu vô.

Quá mệt, quá đuối, ko biết gắng đc thêm mấy ngày nữa.

Chốt 1 lô.

Tối nay uống thuốc đầy đủ, hy vọng khuya ko giật mình dậy, ngủ tới sáng là đỡ.

Tay chân có vết trầy, phải cẩn thận.

Ngủ.

Edited by 2704

2704    61

Ngày 45:

2/10/2019,dh 177.

Đầu óc căng thẳng, mệt mỏi giống như 9 năm trước đi làm vậy. Ko tìm đc người giải toả, tự chịu đựng, trưa nay nằm huhu đã đỡ hơn.

Tài khôn lắm, thấy người ta thuê người làm giấy tờ tốn tiền mình đề nghị làm dùm. Bây giờ thấy mình bận rộn mệt mỏi, đã kiếm lời nhiều vậy thì thuê người làm đi. Trời ơi.

Rước 2 đứa nhỏ về chơi. Nãy mắc mưa tụi nó ướt nhẹp, mua hột gà nướng cho ăn, thấy khoái chí lắm.

Nhức đầu tái lại, buồn ngủ. Uống thuốc thuốc xong rồi ngủ thôi.

2704    61

Ngày 46:

3/1/219, dh 134, nhờ ăn cháo. Cả ngày nay cũng ăn cháo.

Nắng quá, chạy nhong nhong ngoài đường làm nhức đầu chóng mặt. Trưa về nhà nằm đỡ xíu.

Uống thuốc rồi ngủ thôi.

2704    61

Ngày 47:

4/10/2019, dh 156, tối qua đói bụng sợ đang ngủ hạ nên ăn cháo 2 lần.

Trời nắng, chạy long nhong, rồi nhức đầu.

Uống thuốc rồi, ngủ.

ValThanh    171
Vào 19/8/2019 vào 23:18 , 2704 đã nói:

Ngày 1:

19/8/2019, Côn Đảo về.

Sao ra CĐ ko hú em vậy ^^

• Like 1

2704    61

Ngày 48:

5/10/2019, dh 150.

Hôm nay rảnh ko làm gì. Chỉ chở bé Win đi chích thuố, mình đi khám bsi rồi lấy thêm 15 ngày thuốc.

Ăn hải sản hoài đau mắt cá chân rồi nè. Nghỉ ăn một thời gian vậy.

San lấp 2 lô gần xong rồi. Cái mặt đen thui.

Chuẩn bị ngủ.

2704    61

Ngày 49:

6/10/2019, dh 154, chiều qua đi ăn lẩu cua nấu chao uống strongbow về sớm, mới đc vậy nè.

Cả ngày nay quán cafe ồn ào chịu ko nổi, con nít thì chơi giỡn nhảy tưng tưng, la hét. Kỳ, cha mẹ chúng ko thấy làm phiền người xung quanh sao. Vô đất mấy đứa nhỏ hàng xóm thì chạy lung tung. Về nhà thì có hai đứa cháu, hên bữa nay nó ko vô kiếm mình. Nói sao mình ko ưa con nít. Đi đâu ở tránh xa chúng nó đây ? 

Già rồi, khó ở lại thêm bệnh hoài. Mệt, chuẩn bị ngủ.

2704    61

Ngày 50:

7/10/2019, dh 201, choáng váng, đâu có nhậu, ko biết do đồ ăn ở nhà quá ngọt hay do thuốc tây, để nghiên cứu.

Mấy bữa nay xúc cát hết đau nhức, phồng tay, mỗi ngày xúc vài phút cho đổ mồ hôi.

Bé Win chích thuốc ngày thứ 3 đợt 2. Bụng Tiểu Hổ ngày càng lớn, có người sắp lên chức bà ngoại, ớn thiệt.

Ngày nào cũng uống mấy chục viên tây ta lẫn lộn. Ngán quá.

Chuẩn bị ngủ.

2704    61

Ngày 51:

8/10/2019, dh 213, cả nể ngta rủ đi ăn uống, từ chối hoài thì kỳ, đi ăn thì mau chết.

Mai chở bé Win chích 1 ngày nữa thì tạm ngưng rồi sau đó làm xét nghiệm máu. Lỡ bị bệnh rồi, chích thuốc để còn sống, nhiêu tiền cũng đc.

Kêu đi ngủ mà ko chịu nói còn sớm. Buồn ngủ thấy mẹ hà. 

2704    61

Ngày 52:

9/10/2019, dh 195, lên mau xuống chậm.

Cái mặt ngứa quá, ko biết phải do gan ko.

Tối qua nhai khô mực, ngậm nước muối mà vẫn chưa bớt nhức răng.

Uống thuốc rồi chuẩn bị ngủ thôi. Có người đang làm việc ko rảnh nc với mình.

2704    61

Ngày 53:

10/10/2019, dh 135, tối qua cháo cũng ko ăn mới đc vậy. Lên xuống nhiều quá có sao ko ta ?

Sáng nay đi vòng vòng nhức đầu quá, ý là có người chở mà còn mệt.

Lát về mua đu đủ ăn nữa.

2704    61

Ngày 54:

11/10/2019, dh 162, nghĩ là ổn thì nó lại tăng. Hôm nay cả người uể oải, nằm nướng hơn 8h mới dậy. Trưa về nhà ngủ 1 giấc cũng vẫn mệt mỏi, 2 mắt hình như ko nhìn rõ, mờ mờ sao đó.

Làm ăn khó khăn, ai cũng bị vướng xương ko ít thì nhiều, ghê quá. Cầu mong mọi chuyện của mình được giải quyết suông sẻ.

2704    61

Ngày 55:

12/10/2019, dh 151, hôm nay đi xét nghiệm máu, ko có bệnh truyền nhiễm, mỗi thứ giảm đc chút ít, protein niệu tăng, vậy có bệnh thận chưa ? Đưa kết quả cho bác Q coi, ổng nói dh cao quá, mình nói chắc tại tối qua ăn đu đủ, chứ ko lẽ nói với ổng cũng đc mà bình thường còn cao hơn.

Vi khuẩn Hp ko có, hú hồn, phải hạn chế đi ăn uống chung, mắc công 2 đứa bị lây. Ngta có 1 bệnh thì từ từ hết, mình mà bị lỡ nó biến chứng qua bệnh gì chắc chết.

Trưa đi ăn buffet sushi, đau răng quá ăn ko đc mạnh, có lòng mà ko có sức, uổng tiền.

Về tới nhà nẳm trên giường đã dễ sợ.

2704    61

Ngày 56:

13/10/2019, dh 224, tại sao ? Ăn cháo và uống thêm thuốc nhức răng thôi mà.

Thấy ngta bệnh này cũng sống thêm đc vài chục năm tính từ lúc phát hiện bệnh. Có ai lên xuống thất thường như mình ko ? 56 ngày nay sáng nào cũng lấy máu, lần nào cũng giật mình, chắc chết vì tim trước quá. 

Mệt mỏi kinh khủng, nếu hôm qua mệt vầy làm sao đi Sài Gòn nổi. Lúc mệt lúc khoẻ, rất vô chừng. Mình bị gì ?

Tối nay ăn cả trái đu đủ no quá, sáng mai coi sao.

Chuẩn bị ngủ.

2704    61

Ngày 57:

14/10/2019, dh 163. hôm nay vầy cũng đc, ko mệt lắm.

Sao mình ko biết kiếm cớ từ chối vậy ta, 500 đó, đâu phải 50. Chắc cũng ko đến nỗi hén, ai cũng biết mình mua mà.

Lần đầu tiên gọt đu đủ, muốn ăn mà ko đợi nổi thì phải làm thôi. Nhịn ăn khoẻ nhất, ko thì khi nào có ấy gọt mới thèm ăn nhe.

Buồn ngủ quá.

2704    61

Ngày 58:

15/10/2019, dh 197, ăn cháo cũng lên.

Ai cũng la mình sao đưa thêm tiền, nói mình khờ. Mình khờ đâu, đi lên từ 1 đống nợ mà khờ. Cứ nghĩ giúp người này sẽ có người khác giúp mình lúc sa cơ. Cuộc đời mình làm chuyện gì cũng có quới nhân giúp đỡ, đều suông sẻ thuận lợi. Chỉ có bệnh nhiều là do cơ thể nó vậy ko ai giúp nổi, đến giờ chưa nằm 1 chỗ là may rồi.

Hôm nay mệt.

Buồn ngủ.

2704    61

Ngày 59:

16/10/2019, dh 206, kỳ, ko biết làm gì hết, chờ chết, chưa chết liền đâu, nằm 1 đống báo đời thôi.

Từ lúc phát bệnh nhiều mình muốn đi chơi, lúc đó còn trẻ còn khỏe bà ẹo ẹo mắc đi làm ko chịu đi xa. Bây giờ mình đi ko nổi, ở nhà hoài thì phí, đi đâu thì cũng ngủ ở ks nhiều hơn ra đường. Lực bất tòng tâm.

Muốn đt mới mà lệnh bà ko cho mua, khi nào bán hết 5 lô thì mới mua. Có mua đc đâu mà chờ bán. Giải quyết xong mọi việc cũng phải qua tết, thôi đợi cái mới ra luôn. Tới lúc đó ko cho mua nữa. Cái vòng lẫn quẫn, mình khổ quá mà.

Ko phẻ, cả người đều ko phẻ.

Thôi chuẩn bị ngủ.

2704    61

Ngày 60:

17/10/2019, dh 179, xuống nhiều ghê.

Hôm nay khoẻ nhất trong 60 ngày. Chiều đi vòng vòng nổi là biết rồi.

Bụng đau râm râm. Có cần nội soi kiểm tra lại ko ? Nội soi có hại ko ? Hỏi ai bây giờ ta.

Ai cũng kêu đi Chợ Rẫy tầm soát. Trong đó thấy ghê ko đi đâu, tốn tiền, phải nhờ vả nữa. Mắc mệt.

Nay ngủ trễ nè. Ngủ thôi.

2704    61

Ngày 61:

18/10/2019, dh 197, bỏ thuốc thận xem sao. Đi bác sĩ nào đây ?

Bũa nay chở 2 đứa nhỏ đi vòng, về nhà bé win ko chịu vô, chửi bới hăm doạ kéo lê cũng ngồi lì cho kéo. Nhờ vậy mới đc về nhà. Tiểu hô đêm nay ko có win ngủ chung ko biết có quậy ko.

Chuẩn bị ngủ.

2704    61

Ngày 62:

19/10/2019, dh 177, từ từ xuống nhe, mình kiên nhẫn lắm.

Đau bụng, hỏng vui đâu.

Cái đầu mấy bữa nay ổn.

Bịnh thay phiên nhau tới cũng đc, đừng rủ nhau đi chung hén.

老板, 我想您! 答应去看您到现在我还没去。对不起您, 老板!

Bùn ngủ hoài.

2704    61

Ngày 63:

20/10/2019, dh 172.

Chán, hôm nay là cái ngày chó chết. Tao hận.

12m2 1.2ty mà tính ra 10tr/m2, hình như cái đầu ko còn nhạy với con số nữa rồi. Suy nghĩ tiền đâu mua. Suy nghĩ chi cho mệt óc ? Mình ăn bao nhiêu, sống bao lâu, lo nhiều làm gì ?

2704    61

Ngày 64:

21/10/2019, dh 146, bỏ cái tật làm bác sĩ nhe.

Mua nhanh quá. Có gì tự chịu, ko ai ép.

Chắc cuối tuần đi khám quá. Thuốc gì uống ko hạ men gan. Ngứa.

Đi ngủ.