Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
2704

Sống !

Recommended Posts

2704    84

Ngày 69:

26/10/2019, dh 195.

Hôm nay đi thử máu gặp cái bà già thấy ghét, lấy máu mà để chảy nhiều đau dã man, nói mà bả ko có chút cắn rứt, nhớ bà rồi đó, đồ khó ưa, đồ lang băm, làm lâu mà tay nghề dở ẹt.

Từ ngày mai nghỉ thử 3 ngày, lý do quên đem đồ nghề theo.

Lần nào đi cũng quên mang theo 1 món đồ mặc dù đã kiểm tra rồi, kỳ cục.

Ko thèm đi lấy đt luôn, ghét rồi. Nó e chứ đâu phải a mình, mày mời tao qua nhà chứ tao đâu có xin , khỏi gặp mày.

Đặt mua đt mới đc hôn ta, cho vài bữa suy nghĩ.

Đi xong về tính tiếp công chuyện,  mệt lắm rồi.

2704    84

31/10/2019, dh 190

1/11/2019, dh 194

2/11/2019, dh 225.

Hình như đầu ngón tay bị áp xe, có phải do bắn nhiều quá ko ? Thôi ngưng vậy, 5 ngày mới thử.

ko tính qua từng ngày nữa, chắc chưa ngáp ngáp đâu.

Cái đầu dạo gần đây phẻ, ko cảm thấy ồn, nhạc lớn vậy mà ko thấy khó chịu.

Tiền bạc sắp bên đít rồi, có cách giải quyết tốt đẹp ko.

Chuẩn bị ngủ.

2704    84

5/11/2019, dh 170.

Bé Win chảy máu cam, chiều nay chích cầm máu đc rồi, thở quá chừng chắc mệt lắm. Bsĩ nói chắc Win bị suy tuỷ xương, phải thường xuyên chích thuốc để tạo máu. Con gái bệnh suốt đời rồi, hy vọng sống tiếp với mình trước khi mình ko chở nó đi chích nổi nữa.

6 đứa của tiểu hổ nay lớn chút rồi, tròn trịa hơn ko nhỏ xíu như lúc mới đẻ. Tiểu hổ ăn uống đc, ngoan lắm chạy ra toilet xong vô với con liền.

Trời ko lạnh mà bị khô môi, khó chịu quá. Uống sả đc 6 ngày rồi ko biết có giải độc đc chưa. Sả có làm khô môi ko ?

Mới ngủ đc 1 giấc. Ai cũng ngủ hết trơn rồi, mình cũng ngủ tiếp thôi.

2704    84

9/11, dh 171.

Cái môi khô queo, tróc da, đỏ như thoa son. Hồi mười mấy năm trước trời lạnh mới bị mà, ko biết sao bgiờ lại bị.

Đã giận ko thèm lên nhà nó lấy đt rồi. Vậy mà nó nt mấy chữ cái hết giận. Đt nặng quá, cầm xíu mỏi tay, ham bự chi. Năm sau lấy cái năm nay, cái số xài đồ cũ. Kệ cho rẻ keke.

Sáng đem 2 trái chuối già, cũng hên ăn có 1 trái, thấy ghê quá lạnh gì dữ thần.

3 ngón bị áp xe bớt chai, tróc da rồi.

Ráng xíu đi rước bé Win về, sáng ngủ dậy ko có nó để chọc cũng thấy thiếu thiếu.

Bớt đc áp lực tiền bạc, khoẻ xíu. Làm ơn bớt ham hố, ko có tiền mà gì cũng khoái, ko có mạng xài đâu. Mà kỳ, đã nói hết tiền rồi mà cứ kiếm chào hàng, ngộ ghê.

2704    84

13/11/2019, dh 197, nhớ là tối qua ăn có mấy trái hát dẻ, làm giờ còn cả đống ko dám ăn bỏ uổng.

Trưa qua con quỷ nào dập cho mấy cái icon bự chảng làm nhức đầu chóng mặt lại, có kêu đền tiền thuốc đc hôn. 

Người sống nhờ thuốc, riết rồi bé Win cũng vậy.

Choáng váng, xây xẩm.

2704    84

5/12/2019, dh 149, đây là kết quả của 5 ngày đi bộ từ sáng đến chiều tối và ăn uống kinh dị.

Vậy là rõ rồi nhe, ngồi máy bay sẽ tái lại, nhức đầu chóng mặt choáng váng kinh dị. Không biết cần bao lâu mới hết đây.

Bé win khoẻ. Tiểu hổ đái bậy quá, ko cho về nhà nữa.

2704    84

13/12/2019, dh 103, mừng quá trời, kkkkkkkkk.

Chứng khoán chơi 10 năm rồi, ko lời miếng nào, cũng may là kịp chuyển hướng rút tiền mua đất. Mua bán cổ phiếu cũng như đánh bài hén, cái gì cũng biết hên là ko ghiền.

Ko tiếp xúc ai, ko cần xã giao, mỗi sáng chở bé win đi 1 vòng rồi uống cafe ăn sáng. Ở ngoài xô bồ quá ko thích hợp với mình.

2704    84

16/12/2019, dh 82, ghê quá ghê, thuốc gì mạnh dữ mà rẻ nữa chứ.

Mới hồi nào nói sống thêm 17 năm rồi chết. Vậy mà bây giờ còn khoảng 8 năm thôi hà, thời gian trôi nhanh quá.

2704    84

4/1/2020,

Kết quả xét nghiệm rất tệ, ấy bắt đầu cho mình 1 liệu trình trị bịnh mới:

ngày 1, 20 lá đào lộn hột đỏ nấu 2lit nước trong 30’. Nước rất chát, nước nóng dễ uống hơn nước nguội. Hôm nay uống hơn 2lit nước nhưng thải ra ít hơn ngày thường với cùng lượng nước như vậy. Nước đi đâu mất rồi ?

2704    84

18/1/2020.

Kết quả thử nghiệm lá đào, lá ổi thất bại. Xạo, bịnh này trị ko đc có thêm bịnh khác.

Đến hôm nay tiền bạc giải quyết đc phân nửa, mấy ngày tết ko cần trốn, đi chơi thì đc. Xong việc này là ko làm chuyện bao đồng nữa, hậu quả dai dẳng quá, mệt, mệt lắm, còn bị chửi ngu nữa.

Đầu óc rảnh bắt đầu nhớ lại chuyện cũ, phân tích mọi việc phát hiện ra ngta làm gì cũng vì tiền hết, mình tưởng quen biết quá đc ngoại lệ làm cám ơn rốt rít, mời đi ăn, tính tặng quà tết nữa chứ. Khinh, thôi miễn đi. Khinh rồi chắc khó tiếp xúc, ấy nói mình ai cũng tránh rồi cafe 1 mình. Ko sao, đi với bé win. Ai cũng tự coi mình là thánh nhơn sao ko giữ trong lòng, lên mạng xã hội nói chuyện đạo đức chi vậy. Lạy mấy má. Ức chế quá. Mấy má biến hết đi, tránh xa ta ra, kiếm hoài. Tính dụ ta nữa hả, mơ đi.

Kimyoungsix    144

Bẩy ơi!!!.... cuối năm xả xui đi...Kệ...!!!

Mình sống vui vẻ hén... mai mốt dìa rủ Bẩy đi chơi hén ;))

• Haha 1

2704    84

20/1/2020,

Mệt, lo 2 ngày ko ngủ đc. Giờ phẻ rồi, buồn ngủ quá.

Nghỉ thôi. Qua Tết mệt tiếp.

2704    84

25/1/2020 (m1 Tết),

dh 159.

29 tết ói 1 lần. 30 tết ói 3 lần, người mệt mỏi ko thở nổi, hên là ko bị sốt.

Bữa nay ko biết ói lúc nào đây. Còn ra quán ngồi đc là chưa tệ lắm.

2704    84

31/1/2020 (mùng 7 tết),

Tết năm nay ko tốn tiền đi chơi, cũng ko đánh bài nổi. Vật vã cả tuần nay ko ăn đc, khổ quá. Nhức đầu, chóng mặt, cổ họng vướng víu trào ngược, bụng ăn ko tiêu, thở ko nổi.

Chiều nay đi Sg khám bệnh, hy vọng bác Hoàng cho đúng thuốc.

2704    84

30/5/2020,

cơn ác mộng vì giúp người đã kết thúc, hơn nửa năm, ai cũng nói mình ngu. Người đc giúp cũng ko biết điều mặc dù vc họ già rồi, chứ đừng nói cần họ mang ơn mình. Họ có kêu mình giúp đâu, ráng chịu. Tổn thất tinh thần lẫn tiền bạc, như ngta thường nói của đi thay người vậy.

Nghỉ một thời gian cho phẻ, có xài nhiêu đâu, ráng nhe.

• Haha 1

2704    84

31/5/2020, dh 131, tối qua ăn cơm trễ mà đc vầy là tốt rồi.

Bắt đầu uống cafe trở lại khoảng hơn tuần, ngày uống 1 ly. Hôm kia cả ngày căng thẳng quá uống 2 ly, làm tối mệt cái bụng xà quần. Hôm qua rảnh quá lại uống 2 ly, chiều đi ăn rồi ói quá chừng, về nhà nằm liệt giường. Hôm nay kêu tiếp ly cafe rồi ngồi nhìn nó, người ko khoẻ bụng ko khoẻ lết về nằm tiếp. Chắc cafe hành bao tử rồi, nghỉ uống thôi.

Sky1406    1

Tốt nhất là chị cai đi. Thèm quá thì pha 1 ly, xong ngồi nhìn khói bay cho đỡ ghiền. 

• Like 1

2704    84

28/6/2020, tối nay ngủ mình, buồn.

Hy vọng ngày mai công việc suôn sẻ, 2 vợ chồng thằng cha Bk đó ko có tráo trở, ko thì mất 50tr + thêm 1 bài học.

2704    84

29/6/2020, mọi việc đã xong xuôi, làm hồi hộp cả tháng nay, ko bị mất tiền, vài triệu dĩ hoà vi quý vui vẻ hai bên.