Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
2704

Sống !

Recommended Posts

Warrior    201

Không biết bạn bịnh tình thế nào rồi?  có đỡ bớt chưa? Cầu chúc mọi chuyện tốt lành.  

2704    93
16 giờ trước, Warrior đã nói:

Không biết bạn bịnh tình thế nào rồi?  có đỡ bớt chưa? Cầu chúc mọi chuyện tốt lành.  

Dạ cám ơn c, e ổn.

• Like 2

2704    93

14/10/2020, dh 135.

Hôm nay trời mưa lạnh nhưng trong người thấy khoẻ. Mũi khô queo. Bụng ngưng thuốc đau lại. Uống nhiều thuốc dh tăng.

Hổm nay mua hụt hàng hoài, bắt chước ngta trả giá rẻ ko ai bán, sao ngta làm đc, hông hiểu.

2704    93

23/10/2020, dh 118.

Sáng nay thức dậy khoẻ ghê, cả đêm giựt mình dậy có 1 lần chừng 5’ là ngủ tiếp. Cả tháng nay ngủ ít, lo lắng tiền bạc, công việc, mặt mày bơ phờ, bà kia nằm kế bên ngủ o o tới sáng hâm mộ ghê.

Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn.

2704    93

14/2/2021 (mùng 3 Tết), Dh 181, chắc do ăn khô mực, kinh.

Valentine năm thứ 7, lần đầu tiên bả ck cho, 6 số 0, mừng húm, m ko tặng bả gì hết.

2704    93

14/3/2021, dh 132.

Tối qua ra công viên đi bộ 5’ đã thấy mệt. Răng thì ê, viêm xoang tái lại, trời nóng mà mũi cũng sụt sịt ko ngủ đc. Phải đi bác sĩ.

Lâu rồi chưa đi kiểm tra mắt, bữa đi ngân hàng mới phát hiện mắt mờ hơn trước. Phải đi kiểm tra thoái hoá điểm vàng.

Ruột đỡ, hy vọng vài tháng mới đau lại.

Ngồi một mình thì buồn, nhìn ai cũng giả giả thì chán.

Cả nữa năm ko ký mua bán buồn tay quá. Chắc phải mua cp lại kiếm tiền chợ. Lúc trước ko nghe lời bả ráng mua 1 coi là giờ có tiền tỷ rồi, dễ dạy quá ko làm giàu nổi.

2704    93

28/3/2021, dh 135.

trừ lúc nhỏ ra, mấy chục năm rồi mới bị mất 1 răng. Lúc nhổ cũng sợ ko biết có bị cầm máu ko đc ko, mà lỡ như có chuyện gì thằng nha sĩ có bị gì ko ta, nếu nói mình có bệnh chắc chắn bắt vô bệnh viện thôi.

Rối loạn tiền đình kỳ này uống có 5 ngày thuốc là ổn, hên quá.

Ruột ổn rồi.

Phải giảm thuốc Tây lại, uống ngán quá.

Hai bắp chuối bị phù, suy giãn tĩnh mạch hay thận hư ? 1tuần nữa biết, ko muốn chọn nào hết.

2704    93

13/8/2021,

Hôm nay ba mẹ chích. Ba cao huyết áp. Sợ!

• Like 2

2704    93

14/8, dh 119.

15/8, chiều nay tôi đi chích, mũi 1 Moderna. Chỗ chích hơi nhức nhe, ko sao, còn sống là được.

• Like 2

2704    93
Posted (edited)

16/8/2021,

chiều qua HA 140, chắc do hồi hộp, chưa bị HA đâu.

Ấy canh mình tới 2h khuya, sáng 6h mấy đt rồi.

Ko sốt, bắp tay sưng nhức, sáng giờ tiêu chảy 3 lần, đau đầu. Uống thuốc rồi ngủ thôi.

18h 16/8, rốt cuộc có uống 2 lần thuốc hay thì ko nhớ, cứ vầy hoài có bữa nào đang ngủ hạ dh dậy ko kịp ko ?

Edited by 2704

2704    93
Posted (edited)

18/8/2021,

chiều nay ba mẹ test nhanh bắt buộc trong giai đoạn phong tỏa 10 ngày. Lại lo. Dặn tùm lum rồi ko biết có làm theo ko.

Ba mẹ về rồi, ko có bị bắt lại. Làm nãy giờ sợ quá.

Edited by 2704

2704    93

21/8/2021, dh 123

tối qua ăn nhãn mà dh vầy là tốt rồi. 
Cũng lâu ko thử máu nhưng mình biết cơ thể cái gì cũng tốt hơn xíu, có thể do đúng thuốc, quan trọng là ko la cà ngồi quán hơn 2 tháng nay, tuy ko ngọt nhưng cũng là đường, ko ăn linh tinh.

Được ra đường rồi sống vầy được không ta ? Nếu làm được ko chết vì covid có thể sống nhiều thêm vài năm nhe.

2704    93

29/8/2021, dh 98

Này của người bình thường, cũng mừng. Thời dịch dật gì cũng phải nhín nhín, có tiền cũng ko mua được, ăn ít lại thì bớt bệnh đỡ phải uống thuốc.

2704    93

12/9/2021, dh 102

Cuối cùng thì cũng hết thuốc, ngứa, khó ngủ.

Ngày ăn đủ 3 bữa, ăn rồi nằm, nằm đã tới giờ ăn, vậy mà dh thấp.

Nescafe dở ẹt, tốn tiền mua, mắc công uống, bực mình.

2704    93

21/9/2021, dh 110

Sắp cho ra đường, sắp được uống cafe, sắp được ăn tùm lum, tức là hổm rày bệnh nào đỡ đỡ thì cũng sắp trở lại.

Ở nhà riết cũng quen, tuần 5 ngày cũng có chuyện làm kiếm được tiền chợ nuôi đủ cái thân. Hết năm nay chắc cũng ko bán được cái nhà đất nào đâu, rầu quá. Nhờ ít cổ phiếu vậy.

2704    93

24/9/2021,

Hôm qua cô bị đau họng, ớn lạnh. Khuya mình cũng có cảm giác đau họng, uống 1v thuốc thì sáng hết giống như những lần trước.

Đếm 21 ngày.

2704    93

29/9, dh 118

Được 6 ngày rồi. Sáu ngày nay nhức đầu, uống thuốc vẫn chưa hết, tối ngủ ko được, này phải triệu chứng covid ko ?

2704    93

9/10/2021, 

hôm nay thử cảm giác ra đường mà ko có giấy đi chợ, cũng ổn, chưa bị bắt.

hôm kia uống cafe tim đập, nay uống bình thường rồi, ko ghiền nhe, uống  đắng vẫn tốt hơn uống nước đường hé.

từ hôm sửa máy lạnh đến nay ngủ ổn, làm gì có chuyện ko có ai ngủ ko được, chỉ có ko máy lạnh ngủ ko được thôi. Cũng hên bữa tắm đêm ngủ quạt chỉ cảm chứ chưa chết.

Sáng nay win chịu ăn cá diêu hồng, hết ói rồi, có phải do ăn 5 hột gà luộc ko chín nên không tiêu ? Sợ bả chết lo 2 ngày nay, thiệt là…

2704    93

CENLIA sữa rửa mặt có mùi thơm nhân tạo, gớm quá đi, rửa xong da mịn mịn một cách kỳ cục. Lại bị con nhỏ bán dụ, sữa rửa mặt thiên nhiên, thấy gớm, mùi vầy sao rửa tay đây. Bực mình. Tìm loại cũ thôi.

2704    93

12/10, dh 146,

đầu ngón tay sưng lại rồi.

dạo này nhức đầu thường xuyên hé, bà nội uống thuốc Tây mấy chục năm có sao, mình nhằm nhò gì.

2704    93

14/10, dh 113

chiều qua ko ăn cơm, chỉ ăn mấy miếng bánh mà ko xuống ta. Xin tiền mua ip mới ko cho, sáng nay lại chuyển 15 củ dụ mình hả.

làm sao tự dưng ngủ 1 đêm dậy thì mù mắt được, ngta phải có triệu chứng gì đó, dh mình chưa đến nỗi mà, ko cần sợ.

chừng nào được ngồi quán uống cafe đây, ngồi bồn bông đau đít quá.

ham ip mới mà ko nỡ mua, mấy năm rồi toàn mua lại ip cũ, sao bạc đãi mình quá vậy, có sống được bao lâu nữa đâu.

2704    93

17/10, dh 109

phải thường xuyên thử mới được, tiết kiệm quá người ta ko bán được đóng cửa luôn rồi mua que ở đâu.

mới ra đường vài lần mà đen thui rồi, vậy mà hàng xóm khen trắng, khen ốm nữa, má ôi bịnh ốm chứ có phải nhịn ăn cho ốm đâu.