Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Ghost.    553

12 ngày nghỉ tết.

Chưa có kì nghỉ nào mình thấy trôi qua chậm rãi và thư thái đến vậy. Không phải nghĩ về những con số, không nghĩ đến ETD, ETA, in put, out put...giấc ngủ ngon đến chừng có thể cầm mà ăn được 😂

Thằng con mình chắc cũng vui hơn nên đạp ầm ầm suốt ngày. Có lúc mình nghĩ như mình đang nuôi một con cá trong bụng vậy ha ha.

Những dự định 1 năm 2 năm mình không nghĩ được nữa, giờ chỉ tính bằng tuần. Giờ mình mới hiểu sao mấy ông bụng phệ bụng bia hay đi cái tướng lạch bạch như con dzịt, tại cái bụng to quá nên phải dạng chân ra cho đỡ mất thăng bằng 😂

Nghĩ tới 6 tháng ở nhà không phải đi làm mà sướng điên người. Mặc kệ ai mần gì mần :lol:

• Like 1
  • Haha 1

Ghost.    553

Chuyện mát xa

Ở viện, sáng sáng thấy các cô tới từng phòng hốt các đại ca đại tỉ đi tắm đi mát xa mà buồn cười không chịu được. Cái xe đẩy là cái nôi khổng lồ, các đại ca xếp hàng nằm ngang như cá nục kho xếp trong nồi 😂. Có đại ca lim dim ngủ, người thì khóc oe oe :))))

Tắm xong thì đẩy về trả hàng cho từng mẹ. Đọc đúng mã số con thì lên nhận hàng. Về giường mấy đại ca mới tắm thơm phức được các cô quấn chặt trong khăn như con sâu nằm phê phê hưởng thụ 😁

Chỉ co chuyện ấy là vui nhất. Còn lại chỉ là tiếng rên đau đớn của mẹ và tiếng khóc oe oe khát sữa đòi mẹ của con bất kể ngày đêm. Đẻ mổ xẻ đau lắm các mẹ ạ nhưng nhìn con thì vui và hạnh phúc vô cùng. 

Mình mãi không quên được cảm giác nằm trong phòng mổ nghe tiếng khóc chào đời oe oe đầu tiên của con. Yêu lắm💕

• Like 15

Bluesky    873

Chúc mừng chị và gia đình mình nhé.

• Like 1
  • Thanks 1

Fuyu    170

Chị chụp bàn tay bé cho em xem với.

• Like 1

Lyns    87

Chúc mừng 2 mẹ con, mẹ tròn con vuông, 🥰🥰🥰. Chúc mừng chị và gia đình có thêm thành viên mới nhé:wub:.

• Thanks 2

Ghost.    553

Những ngày nhảy ổ...

Thức đêm ngủ ngày giờ là đặc sản của mình rồi

Đầu bù tóc rối, thân hình xập xệ, chả còn nhớ hôm nay là ngày mấy, thứ mấy...hôm nay con bú bao nhiêu, con ị chưa...vắt sữa quần quật.

Đúng là nuôi con mới hiểu lòng mẹ cha.

Edited by Ghost.
  • Like 9
  • Thanks 1

Chops    497

Em bé giống ai mà đẹp giai thế nhỉ :closedeyes:

• Haha 1

Aria    293

Không có gì phải làm hơn là Chúc mừng chị và gia đình! :) 

• Thanks 1

Peanut2021    519
1 hour ago, Ghost. said:

Những ngày chờ để về HN dài lê thê. Hai mẹ con đều nhớ chó béo ở nhà rồi, còn bao nhiêu lần giãn cách nữa đây. Nay con trai lớn rồi. Yêu.

Screenshot_2021-08-24-21-56-56-231_com.m

Mẹ con đều đẹp 🙂

• Thanks 1

Ghost.    553
Posted (edited)

Năm nay là mùa đông ấm áp nhất của mẹ, có trai đẹp ấp, mẹ thấy bao nhiêu bão giông dừng lại sau cánh cửa căn phòng nhỏ xinh của mẹ con mình.

Điều tuyệt vời nhất của mẹ đã đến rồi, đó là một ngày mẹ quay cuồng với việc ăn uống ngủ nghỉ của con, mẹ không còn thời gian nào cho riêng mẹ. Không có thơi gian chạy bộ, ko đắp được cái mặt nạ duỡng da, tóc cắt gọn nhất có thể, quần áo đơn giản. Mẹ lặng lẽ xếp tất cả váy vào tủ bởi trưa nào đi lam mẹ cũng phải vắt sữa cho con. Đau ốm gì cũng ko dám uông thuốc, cắn răng chịu để sữa cho con. Bác sĩ bảo con lớn rồi uống 1 2 hôm sữa ngoài không sao. Nhưng mẹ ngẫm một hồi rồi lắc đầu bảo thôi, mẹ chịu đau tí được. À đấy không phải kể công đâu con trai ạ, mà là mẹ thấy ngạc nhiên vì mẹ có thể làm được nhiều thứ vì con đến thế. Chỉ cần con luôn khoẻ mạnh thì ngoai kia giông bão thế nào mẹ cũng vượt qua.

Con đã biết gọi mẹ mẹ, hạnh phúc lắm. Mẹ chờ con mau lớn để cùng mẹ rong rủi khắp nơi lội suối trèo đèo con nhé. Đã lâu lắm rồi mẹ không đi đâu, gác lại hết vì con. Sau này nhất định chàng trai của mẹ sẽ là người đàn ông mạnh mẽ nhé. Quan trọng là mang tiền về cho mẹ, đừng mang ưu phiền về cho mẹ :-

Edited by Ghost.
  • Like 4
  • Thanks 2
  • Haha 1

Ghost.    553

Người cần đến, rồi sẽ đến...và người đã đến.

Người cần đi, rồi sẽ đi...và người đã đi.

• Confused 1

Ghost.    553

Sáng nào cũng bị móc mắt bắt thức dậy, là móc mắt thật đấy các ông ạ. Hôm thì nó dùng tay vỗ bốp bốp vào mặt, hôm thì nó phi hẳn lên người. Nhìn đồng hồ lúc nào cũng đúng 6h sáng. 😑

Thằng nhóc bây giờ luôn đòi mẹ buổi tối và khóc đòi theo mẹ đi làm. Này, anh đã theo tôi đi làm tận 9 tháng rồi còn gì, hãy cho tôi chút tự do chứ😤

Có đôi lúc cũng chạnh lòng, bảo không buồn gì thì là nói dối. Chỉ là mình không có nhiều thời gian rảnh để buồn...không sao, nếu nửa đời sau không có ai thương mình thật lòng thì ít nhất cũng có cái file đính kèm này gắn bó suốt nửa đời còn lại. Sau này con cũng vậy nhé

" nếu không còn ai thương mình thì con vẫn có thể 

tự tay mình nhóm lửa

với thứ mình yêu thương"

• Like 4

Ghost.    553

Chiều nay đi làm về tự nhiên bà dú đòi ăn lạp xưởng. Còn hai cái lấy ra hí hoáy làm, trong lúc làm mình nghe tiếng bà vọng ra " dai lắm con ạ". Mình cười thầm trong bụng rồi. Dọn cơm ra bảo bà ăn thử lạp xưởng bà bảo sao mềm vậy, thấy lớp dầu loang loáng bà bảo chắc con rán nên mềm à. Mình lại cười thầm trong bụng :))). Mình hỏi lần trước bà làm thế nào mà dai bà dú bảo hấp nồi cơm. Lại cười thầm trong bụng lần nữa. Con chỉ bà nè, lạp xưởng là đun nước sôi bà nhé. Vừa mềm vừa đỡ ngấy dầu mỡ. Khà khà khà

Hôm nay vì món lạp xưởng mà nhớ tới bé người yêu cũ, chính người ta dạy mình cách làm chứ đó giờ đâu có biết ăn lạp xưởng đâu ha ha. 

Dạo này mình đã trở lại với chạy, tâm hồn mình cũng nhẹ nhàng hơn, cuộc sống mình đã quay lại với quỹ đạo của nó rồi : cà phê, sách, chạy bộ. Mình đã nghe nhạc trở lại, thật khó có thể tưởng tượng được 4 năm trời mình không hề chạm đến cái phần mềm nghe nhạc. 

Cuộc sống hai mẹ con và bà dú trôi qua bình yên...mẹ sẽ cố gắng kiếm một mảnh đất, xây một ngôi nhà bé bé còn đất trống sẽ làm vườn trồng hoa quanh nhà.

Ghost.    553

Nó đi mới nửa ngày mà nhớ ghê. Dù sao cũng là khoảng thời gian cảm thấy son rỗi. 

Tối nay lại chạy.

Valentine nhỉ chắc người ta bán hoa đầy đường

Edited by Ghost.
  • Like 1

chutzpah    795

Tối vui chị. 

Cho em hỏi xíu Garmin đấy chị dùng thấy sao ạ? Em cũng tính mua 1 cái đeo khi chạy.