Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Ghost.    553

Mua đi em. Dùng ok. Thêm tai nghe blue tooth xịn nghe nhạc. Chạy tới Mỹ luôn :)))

• Like 1

Ghost.    553

Mười năm với hai cuộc tình tan vỡ, còn lại trong tôi những tưởng là những vụn vỡ tổn thương nhưng có thứ đáng sợ hơn

đó là sự trống rỗng. Một con tim rỗng.

Tôi hoài nghi chính sự lựa chọn của mình, đàn bà có mang lại hạnh phúc không? Hay chỉ là vài ba phút thăng hoa mà tưởng hạnh phúc

Tôi thấy mình trở lại lúc đôi mươi, khi mà tôi có cảm thấy buồn khi lẻ bóng nhưng lại chẳng muốn đến với ai, ôm ấp sự cô đơn như một nỗi buồn thật đẹp

Edited by Ghost.
  • Like 1
  • Sad 3

chutzpah    795

Self-love tiếp thôi chị.

Nếu có duyên, em chạy zới uống bia cùng chị =)))). Chạy không kịp chị là cái chắc :p

• Haha 1

Ghost.    553

Chạy không kịp thì chị chờ. Còn bia em nhắm được mấy lon

• Haha 1

chutzpah    795
1 hour ago, Ghost. said:

Chạy không kịp thì chị chờ. Còn bia em nhắm được mấy lon

1 lon bia có 330 ml. Thì chắc là em chỉ uống được 110 ml =))). Còn đủ sức tỉnh táo để đi bộ về nhà.  

Ghost.    553

Em về với mẹ rồi nè,

Nó bâu lấy ngay khi vừa nhìn thấy mẹ. Hai má nẻ đỏ hây hây. Nhìn em nhớ mùa đông ấu thơ của mình ở miền trung, cả xóm đứa nào cũng thò lò mũi, má ửng hồng trong khí trời khô lạnh. Thế rồi cả tối nó không rời mẹ ra, lặng lẽ cất đôi giày, tối nay mẹ nghỉ chạy ở nhà với em vậy.

Con sắp biết đi, nói cũng vài từ rồi, sắp ăn đòn được rồi đấy. Kiểu gì cũng bị mẹ đánh đòn vì nghịch quá. Con trai mẹ càng lớn càng đẹp chai, mỗi tội mũi hơi tẹt. Chậc, mũi sửa được. Giờ ngày nào mẹ cũng vuốt bóp bóp cho cao hihi

Có em bên mẹ, bình yên trở về với căn phòng nhỏ rồi.

• Like 7

Ghost.    553

Tối nay lạnh, đã rét lại còn mưa. Mùa đông đầu tiên của hoàng tử bé cũng như mùa đông đầu tiên mẹ ra HN. Năm ấy 9° cũng lất phất mưa bay, mẹ vẫn chạy được 10km ở công viên Cầu Giấy. Năm nay cũng tính chạy mà sợ ốm không ai chăm em. Mai HN chỉ còn 7° thôi đấy.

Đi qua nhiều vui buồn mới thấy, chẳng niềm vui hay nỗi buồn nào bền vững. Buồn vài hôm cũng nguôi, vui một lúc nào đó thôi cũng trở nên nhàn nhạt. Nhưng có một đứa léo nhéo bên cạnh suốt ngày, thì vui lâu lâu thật, dù chẳng có phút nào yên với nó.

Tết này về bà ngoại nó thẽ thọt hỏi : rồi mai mốt nó lớn. Ví dụ có ai thì mày ưng hông? Thôi con chưa nghĩ đến. Rồi bà thòng thêm câu : ưng trai thẳng đi! Nghe má nói mà mình mắc cười quá, hỏng lẽ ưng trai cong sao má. Mà quay lại yêu trai sao được mà cong với thẳng.

Giờ chỉ yêu được anh này thôi má ơi hihi

Edited by Ghost.
  • Like 9

chutzpah    795

2 mẹ con chị giữ sức khoẻ.

P/s: em nhớ trời lạnh HN ghê á, thường hay ra 62 hàng cót ăn bún hải sản.

Edited by chutzpah
  • Like 1

Ghost.    553

Lần đầu tiên nó lăn ra ốm, một mình quay cuồng. Mệt mỏi thực sự...tất cả người mẹ trên thế giới thật vĩ đại, làm mẹ đơn thân thực sự không hề dễ dàng...

Nhưng nếu được chọn lại, mẹ vẫn chọn em. Yêu em.

• Like 5

Ghost.    553

Vào mùa hàng hè mới bận bù đầu, có lúc stress chửi ỏm tỏi, nhưng trễ lắm 5h30 phải về đón con. Vật lộn với nó tới lúc nó ngủ mới đưoc chút thảnh thơi lại cầm kềm cầm búa đục đục làm cái vườn treo trồng rau cho con, chính giữa là trồng hoa hồng, xưong rồng...sao toàn thích thứ có gai, thảo nào đời mình toàn dẫm gai nhọn 🙂. Một ngày  quay tròn chỉ hở được vài phút trưoc khi ngủ, lắm lúc mệt rũ người ra, lắm lúc mệt quá ngồi tựa cửa nhìn ra góc trời riêng nhỏ bé, ở đó có vài đoá hồng bé bé , cụm Lan chi rung rinh. Đầu chẳng nghĩ gì, cứ nhìn thế thôi...

Như là trước đây, có lẽ khi mệt quá sẽ khóc tí cho giảm căng thẳng. Nhưng bây giờ nước mắt chạy đâu hết. Rồi nhận ra, chỉ khi con ốm sốt thì mới rơi nước mắt thôi. Lắm lúc nhìn nó ngủ mình nghĩ, mẹ vất vả nuôi em thế sau này lớn em có yêu mẹ không nhỉ! Chắc có 🙂

Hôm nay sinh nhật trai yêu, chúc người đàn ông của mẹ lớn lên thật khoẻ mạnh con nhé. Mẹ chẳng cần gì ngoài con. Yêu con.

• Like 4

Gia.Linh    1,710

Con trai trả lời : “ Giơ con còn bé, mẹ là bầu trời của con !”.

....14-15 năm sau con đến tuổi dậy thì , có người yêu :“ Vợ là cả thế giới của anh !”. 😉

• Haha 1

Ghost.    553

Căn phòng nhỏ nhìn ra hiên là thấy hoa, bên trong văng vẳng tiếng con bi bô một mình, chốc chốc đòi mẹ. Sáng chủ nhật nay mưa lạnh, hai mẹ con chơi lật hình trên chiếc giường ấm áp, cũng có lúc chán nhau con tuột xuống giường chơi, mẹ vơ dt chat với bạn. Tí tí nó lại leo lên giường nhòm vào dt, chả lúc nào yên.

Youtube văng vẳng " muốn một mình nhưng sợ cô đơn" bài gì có đoạn này mà tối qua bọn trẻ con ghé nhà chơi mở. Mà sao nghe câu ấy nó khắm thế nhờ :)))

Nhìn chàng trai cua minh càng lớn càng đẹp trai, lắm lời. Tự nhiên nghĩ rằng cuộc đời minh nếu không gặp con có lẽ giờ này sẽ đang rất cô đơn và buồn chán. Hanh phúc luôn luôn giản đơn chỉ là lâu nay phức tạp hoá nó lên thôi.

Hiện tại mẹ không một mình và cũng không sợ cô đơn.

• Like 1
  • Sad 1

TinhCa    239

Rồi sẽ ổn cả. Mỗi giai đoạn đi qua mà khi nhìn lại đến mình cũng không biết tại sao lại qua dc. Chắc chắn mọi thứ sẽ ổn. Hoa hồng, khoảnh vườn và đứa trẻ. Tiếp tục kiên cường nhé !

Ghost.    553
Posted (edited)

Đã qua thời gian đầu hè mà vẫn còn se lạnh mát mẻ, nắng lên dịu dịu vì còn dư âm cơn mưa rả rích đêm qua. Hai mẹ con nằm ôm nhau nghe cô Thanh Hà hát xóm đêm mà thằng nhỏ ngủ lúc nào không hay. Ra ban công bắt gặp em nở xinh rực rỡ và rất thơm, đêm qua mới chỉ cái nụ he hé. Bảo sao mình không yêu hoa hồng, vừa đẹp vừa thơm nồng nàn...

Đây là lứa hoa đầu tiên mình chăm bẵm, bắt sâu, diệt bọ, tỉa cành. Hứa hẹn rất rực rỡ vì còn rất nhiều nụ xinh xinh. Sau kì lễ này chắc minh sẽ gầy thêm "vườn" hồng cho nhiều màu sắc. 

Một buổi sáng yên bình của hai mẹ con.

Edited by Ghost.

Ghost.    553

Nới rộng và thu hẹp sức chịu đựng của bản thân có cái tốt và không tốt. Đôi khi tôi buộc bản thân phải lựa chọn điều tốt, rồi có lúc tôi tự đạp đổ điều tôi xây dựng tôn thờ.

Suy cho cùng, tôi là kẻ trần tục nên tôi tự cho phép mình làm điều đó. Có sao không?

Ghost.    553

Mấy nay việc nhiều quá, mình stress quá, có lúc cáu nhặng xị như con khỉ già...mà mỗi lúc cáu lên xong nguội xuống mình lại hối hận, lại ngọt ngào với mấy em như lời xin lỗi...ha ha, già rồi khó ở quá nha.

Mấy nay má nấu ăn dở quá, mình hông ăn được luôn, mà hông dám nói sợ má buồn, riết rồi gầy tọp, cái mặt hốc hác như con khỉ già ( tội con khỉ)

Thằng nhóc, nay nó lớn, cái tính hay hờn dỗi y con mẹ. Dạo này mình stress nên tối ngủ nó quấy dỗ không được mình quát cho phát, lăn ra dỗi, mới có 1 tuổi mà nó đêm hôm tối thui bò ra cuối giường ngồi thu lu một mình. Thấy thưong quá lại bế nó đẩy mẹ ra mới ghê. Ái chà...mày khá đấy con. Giống ai vậy không biết...thiệt tình.

Mà HN dạo này lạ thật, giữa mùa hè tháng 5 mà có gió mùa, lạnh như lập đông. Anh nhạc sĩ  nào nói không thể biến mùa hạ thành đông thì xem lại nhé. 

Đi ngủ.

_Lavender_    505

:fpc: nhà ngươi dám ăn hiếp rể ta. 

Rể ơi chờ nhé, để má dợ dẫn thêm dợ con tới chúng ta cùng... chà lếch khắp nhà cho biết tay :cray:

Ghost.    553

Thương nhau quá thì xuống mang lên trển nuôi hộ cho đây rảnh rang cái. 

Xời.

Ghost.    553

Sáng nay HN mưa quá, 

Thôi ở nhà nấu ăn cho má. Vừa nấu ăn vừa ngắm hoa hồng ngoài hiên, mới hôm qua còn e ấp mà nay nở bung bét. Ban công có chút ét trồng hơn chục loại hoa, hồng tím, hồng phấn, hồng lửa, mưoi giờ nè, hoa giấy... Em nào cũng xinh, cưng nhất vẫn là hồng tím. Em này thơm nhẹ mùi trà xanh, bông to mà cũng lâu tàn. Không như hồng lửa, rực rỡ mà không thơm mấy...

Sáng nào cũng vậy, bắt đầu một ngày bận rộn là việc ngắm hoa, cái bếp của mình xoay ra hiên nên cứ trong này là thịt, cá, cơm, nước mắm xèo xèo thì ngoài kia là hoa hồng e ấp, thơm ngát😂. Vậy cho nó cân bằng giữa hai cái gọi là MỘNG và THỰC haha. Tự nhiên nghĩ sau này về hưu sẽ có một khoảng sân hoa hồng bên ngôi nhà bé bé, giữa rừng hoa hồng e ấp xuất hiện một gương mặt quỷ già bà bà là tui haha

Sư ông Làng Mai nói hạnh phúc là mỗi sáng thức dậy vẫn thấy khoẻ mạnh, vẫn hít thở. Ừ, mình đang hạnh phúc đó, nhưng đã có lúc không trân trọng và hờn trách cuộc đời này. Cứ hãy bắt đầu một ngày bằng việc vươn vai hít thở và ngắm hoa (nhớ trang điểm tô son) rồi lao vào cuộc mưu sinh bất tận ngoài kia. Bao nhiêu khó khăn hai mẹ con mình chấp hết, con trai của mẹ nhỉ.

• Like 2

chutzpah    795

Em cũng follow trang làng mai, pháp bụt và lời dạy sư ông. Tự thấy sống ngu chết bà đi được, cũng may còn kịp tỉnh thức 👀.

Cuối tuần vui chuỵ, em gửi lời thăm em bé.

• Thanks 1

Ghost.    553

Sao mới bây nhiêu tuổi mà tui thấy cũng đuối quá đuối, mướp buông lơi trên cái giàn ngấn mỡ ha ha ha

RỒI MỘT NGÀY ... 😯

Rồi có một ngày, Anh sẽ phải Già đi
Chim🐦 ngừng hót, và Bugi hết lửa 🔥
Chẳng ham vui, Cơm ăn ngày hai bữa 🍧
Pháo xác xơ, phơi bụng ngửa ven đồi👍
Rồi một ngày, ta có lỡ chạm môi💝
Nhớ khẽ thôi, vì Lợi Anh yếu lắm😫
Khi Già rồi, Anh cũng hơi kém Tắm👍
Chẳng thơm tho như lúc tuổi đang xuân 🌻
Và cả Em ngày đó cũng trái ngang🤒
Mướp buông lơi, trên cái giàn ngấn mỡ😧
Mùi Trầu không, cay nồng trong  hơi thở👍
Chính tên mình, cũng lúc nhớ lúc quên😫
Phấn son vào, Em cũng chẳng đẹp thêm ❤
Chỉ làm đám cháu con ta, khiếp  đảm🤒
Rãnh chân chim, sẽ chồng lên vệt nám🔼
Khi giận hờn, nói nhảm mãi linh tinh 😧
Rockét - Ngậm sâm, Anh vẫn cứ hụt hơi👍
Em có Bảo Xuân, Đám ruộng thời khô khốc💏
Ôi còn đâu, cuộc viễn chinh Quý Tộc🌞
Mới nắm tay, đã muốn thở dốc kết bài😴
Ơi cái tuổi Già, chẳng bỏ sót một ai👍
Nên hãy vui đi, khi WIFI còn khỏe🏃
Trời cho ta, chỉ một cuộc đời thôi nhé🙊
Đừng ngồi buồn, nhìn tuổi trẻ bước qua.🏃💏❤😆

St:....hay

• Haha 1

Ghost.    553

Mấy nay HN mưa quá, trắng xoá cả ô cửa kính văn phòng.

Những ngày cuối ở cái nơi mình đã gắn bó mấy năm, cảm xúc thật khó tả và lẫn lộn. Đám cây cối của mình đã chọn mặt gửi vàng hết, anh nói khi em đi rồi anh sẽ vặt lá anh uốn tạo thế...ồ anh có thể làm luôn khi em còn ở đây mà? Em gái ngồi đối diện thì bảo em tưởng chị sẽ ở đây mãi cống hiến cho công ty, em thấy chị thật ngầu...ồ nếu chị không ra đi chị không nghe đươc mấy lời này. Lần đầu tiên được gái khen ngầu ha ha. Các em bịn rịn lắm, nhất định phải uống một bữa thật say, mình đâu giỏi nhậu, tại tụi nó thích cái kiểu get high điên rồ của mình. Ừ nhậu cũng đươc, lần cuối bên nhau rồi chị dấn thân vào nơi gian khổ, ở đó có gì hay chị sẽ kể tụi em nghe :))). Ở đó chị không đươc (ít được) mặc vái thướt tha, sáng sáng tưới cây ngắm hoa chán chê mới bật máy tính vừa nhâm nhi coffee  vừa lam việc. Ở nơi mới chị sẽ cố gắng làm sao mà bắt nạt được nhiều người nhất có thể, mấy đứa có thâý chị ngầu không ha ha.

Nói vây thôi, những ngày sắp tới sẽ rất chông gai. Một đứa lúc nào cũng lênh đênh bay bay như mình chả biết có trụ được không. Ừ rời xa nơi đây là bão tố mà.

Nhớ ngày đầu mình vào anh nói " ở đây với anh 5 năm sẽ ko ai có thể bắt nạt được em" anh nói xong chắc anh quên mịa rồi, vậy mà mình vẫn nhớ, đúng thời điểm anh nói thì em đi, em cũng hi vọng la không ai có thể bắt nạt được em. Dù sao em cung rất biết ơn anh đấy.

Những ngày mà thức dậy mình có cảm giác rất lạ lẫm với chính bản thân mình...ngoài hiên lứa hoa hồng mới đã bắt đầu đơm nụ, nhất định sẽ phải rực rỡ hơn nhé...

• Like 1

Ghost.    553

Mấy nay em ốm, mẹ cũng chỉ ngủ được ở viện với em cuối tuần thôi. Nhiều đêm về nhà cứ trằn trọc khó ngủ vì thiếu đứa rúc rúc húc húc cái đầu vào người.

Hôm nay bác sĩ gặp mẹ, bác gọi "mẹ An ơi" tự nhiên có cảm giác lạ lạ, quen gọi thằng nghé, nghe An cứ tưởng đứa nào haha. Nhiều người bảo con trai đặt tên An nghe yếu đuối quá, nhưng mà tên con là cả một bầu trời bình yên mà mẹ muốn gửi gắm, cả đời này phải sống thật an yên và hạnh phúc nhé con trai của mẹ

• Like 1