Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Ghost.    553
Posted (edited)
6 hours ago, 010405 said:

Tội nghiệp mẹ con Mị
Sống trên bản Đồi Gió
Xung quanh hiếm bóng người
Chỉ toàn chó và... chó.

Để Thắm nói Mị nghe
Một vài câu chân tình
Có thể Mị sẽ giận
Nhưng xin chớ làm thinh.

Dung nhan Mị, Thắm biết
Khiến chó chạy chim bay
Khắp làng trên xóm dưới
Chẳng giai nào không hay.

Của hồi môn dù lắm
Cũng không ai dám liều
Rước Mị về làm vợ
Rồi cả đời liêu xiêu.

Thôi thì Mị nói khéo
Xin bố mua ô-tồ
Sau đó thi bằng lái
Chờ ngày lành ta "gô".

Vậy mơ ước đã thành
Mị xuống xuôi xuống phố
Bố mẹ Mị mừng rỡ:
"Thoát được một bà cô".

Ơ này bạn Thắm ơi

Gái sống trên Bản Gió

Thương chó như thương chồng

Gái ở trên đồi Gió

Chăm chồng như...chăm chó :wub:

Ừ con gái bản Mị

Tuy xấu nhưng mà ngoan

Lấy vào chỉ để chiều

Cớ sao lại liêu xiêu

Đã là nghĩa trăm năm

Nhan sắc chỉ..tham khảo

Bởi điện chưa về bản

Không đèn cái như nhau :laugh:

Để Mị nói Thắm nghe

Bây giờ mị đổi ý

Không cần ô-tồ nứa

Mị đã sắm mái bai

Chờ anh Phủ tới lái

Thắm có gặp Phủ Phủ

Nhờ bạn chỉ giúp đường

Về Bản Gió cheo leo

Mị sợ anh đi lạc

Thắm thương Mị chỉ giùm

Đừng nói xấu Mị nứa.

Edited by Ghost.
  • Haha 1

Ghost.    553
Posted (edited)

Nhớ Sài Gòn ghê, nhớ hồi xưa viết mấy dòng nhớ SG cái bạn nó ib kêu sao mài sến dữ. Mình cũng không biết mình sến luôn, nghĩ gì viết nấy. Giống như tỏ tình vậy, tự nhiên nói hết lòng mình ra cái người ta ...cừ, sến! Buồn và quê xí 😔

Nay chở mẹ đi dạo hồ tây, giới thiệu đủ thứ, mà lòng mình để đâu tận Q1, Q4...chắc cũng giống cảm giác của mấy người đi với nym vẫn nhớ về nyc ha. Quận 4 nhiều kỉ niệm của mình ghê, ai nói yang hồ chứ mình thấy người Q4 dễ thưong mà, nấu hủ tíu cũng ngon nữa :)))

Ở SG ra ngõ cái có hủ tíu ăn luôn, ở HN chạy tìm quán hủ tíu muốn xĩu, mà ăn dở ẹc hà...bởi vậy 5 năm rồi mình ko ăn hủ tíu nào ra hồn. Thèm quaaaaaaaa T.T

Rồi cơm tấm nữa, có lần mình nửa đêm đi tim khắp HN chỉ để ăn cơm tấm. Mà ăn vào chỉ thêm bực, dở ẹc. Ở SG tui tấp vô vỉa hè nào cũng đươc hộp cơm tấm ngon hơn ở đây nhiều. Rồi bún riêu nữa, bún riêu SG khac HN lắm, ở đây mình vẫn ăn thấy ngon mà vẫn thèm hưong vị bún riêu đầu ngõ Q4 nhà cũ...nhớ hôm nào lụt nước ngập tới háng mà vẫn đội mưa ra quán ngồi ăn, chân quậy nước bì bõm ở dưới haha

Mình thật ra không chê HN, HN lãng mạn cũng bình yên lắm, người HN cũng có ngươi dễ thương mà, mình không yêu HN lắm nhưng mình yêu hồ tây...nếu một lúc nào đó rời HN chắc minh sẽ nhớ hồ tây nhiều

Mà giờ mình thât ra cũng ko biết mình yêu SG hay yêu nguời Sì Gòn nữa ha ha

Edited by Ghost.
  • Like 2
  • Haha 1

Kenji    353
Vào 2/7/2022 vào 21:58 , Ghost. đã nói:

Nhớ Sài Gòn ghê, nhớ hồi xưa viết mấy dòng nhớ SG cái bạn nó ib kêu sao mài sến dữ. Mình cũng không biết mình sến luôn, nghĩ gì viết nấy. Giống như tỏ tình vậy, tự nhiên nói hết lòng mình ra cái người ta ...cừ, sến! Buồn và quê xí 😔

Nay chở mẹ đi dạo hồ tây, giới thiệu đủ thứ, mà lòng mình để đâu tận Q1, Q4...chắc cũng giống cảm giác của mấy người đi với nym vẫn nhớ về nyc ha. Quận 4 nhiều kỉ niệm của mình ghê, ai nói yang hồ chứ mình thấy người Q4 dễ thưong mà, nấu hủ tíu cũng ngon nữa :)))

Ở SG ra ngõ cái có hủ tíu ăn luôn, ở HN chạy tìm quán hủ tíu muốn xĩu, mà ăn dở ẹc hà...bởi vậy 5 năm rồi mình ko ăn hủ tíu nào ra hồn. Thèm quaaaaaaaa T.T

Rồi cơm tấm nữa, có lần mình nửa đêm đi tim khắp HN chỉ để ăn cơm tấm. Mà ăn vào chỉ thêm bực, dở ẹc. Ở SG tui tấp vô vỉa hè nào cũng đươc hộp cơm tấm ngon hơn ở đây nhiều. Rồi bún riêu nữa, bún riêu SG khac HN lắm, ở đây mình vẫn ăn thấy ngon mà vẫn thèm hưong vị bún riêu đầu ngõ Q4 nhà cũ...nhớ hôm nào lụt nước ngập tới háng mà vẫn đội mưa ra quán ngồi ăn, chân quậy nước bì bõm ở dưới haha

Mình thật ra không chê HN, HN lãng mạn cũng bình yên lắm, người HN cũng có ngươi dễ thương mà, mình không yêu HN lắm nhưng mình yêu hồ tây...nếu một lúc nào đó rời HN chắc minh sẽ nhớ hồ tây nhiều

Mà giờ mình thât ra cũng ko biết mình yêu SG hay yêu nguời Sì Gòn nữa ha ha

Chắc yêu người SG rồi, Gh nhỉ!. 😄👍

• Haha 1

Ghost.    553

Những ngày rảnh rỗi cuối cùng, trốn con vác máy đi nghiên cú công nghệ. Sắp giỏi rồi. Cố nhên ^^

Mà hôm nay trời đẹp, cái chỗ ngồi quay mặt ra phố, ngắm thiên hạ rượt tới rượt lui qua ô cửa kính to đùng. Mãi mà chưa làm được gì, yêu SG nhớ SG đến ngẩn ngơ...chỉ tầm tháng nữa thôi, chỗ này nhìn ra sẽ thấy thu vàng trải dài cả con phố. Hà Nội mùa thu đẹp thật, mà giờ đâu phải thu, là mình đang ở giữa mùa hạ nhớ về mùa thu đó thôi, hay trong lòng đã chớm thu, đâu ai biết ^^

Ngày xưa người ta bảo mình, đi giữa mùa thu làm cho ta có cảm giác nhơ nhớ một ai đó, bồi hồi, lâng lâng như tâm trạng kẻ đang yêu. Ngày ấy mình nghĩ là người ta đang bị nhớ về kỉ niệm với một tình yêu cũ nào đó, giờ thì mình hiểu điều đó, nếu lúc nào đó con người ta đang yêu thì mùa nào cũng là mùa thu, ồ vậy là mình đã đạt được trình cao hơn, giữa nắng hạ đổ lửa cũng cảm thấy khô hanh mát mẻ  lãng mạn như nắng thu . Ha ha

Đôi khi mình cảm thấy lạ lẫm với cả chính mình luôn đấy...

• Like 1

chutzpah    792

Chị toy đang yêu hay sao :)))) Chuẩn bị kí tôm là đc rồi.

Em cũng đang thấy mùa thu nà, haha. 

Thứ 7, cuối tuần y chang em. Vác cái laptop ra nghiên cứu, hoặc làm việc. 

• Haha 1

Ghost.    553

Mình nhớ có câu chuyện anh chồng yêu vợ rất cảm động. Khi người vợ đã có tuổi và tóc bắt đầu điểm bạc, vì không muốn vợ buồn nên khi vuốt tóc vợ anh phát hiện vài cọng tóc bạc đầu tiên của nàng. Anh lặng lẽ nhổ nó đi và giấu không cho cô ấy biết. Anh luôn muốn cô ấy nghĩ là cô ấy vẫn còn trẻ và vui vẻ như xưa...

Đó là chuyện của ngôn tình nhà người ta. Còn nhà tôi, khi tóm được sợi bạc nào trên đầu tôi thì chị ta rú lên sung sướng. Em già rồi nhé. Ừ em già cho chị zừa lòng, em già cho chị zui... Vậy hen!

• Haha 1

Ghost.    553
Posted (edited)

Thấy con gọi mẹ " bà ơi" cũng hơi chạnh lòng, mẹ bận quá rồi, xin lỗi con. Cho mẹ thêm thời gian nữa cho work-life balance nhé.

Down mood....

Edited by Ghost.

Ghost.    553

Một người nói rằng họ đã nghe bài này khi bên cạnh bạn trai đang nằm liệt giường và bây giờ anh ấy đã ra đi mãi mãi. Hôm nay nghe lại cảm thấy nhớ anh ấy rất nhiều, cầu mong nơi ấy anh được các vì sao dẫn lối.

Nếu thời gian đã không đủ để yêu nhau thì đừng nên lãng phí những lúc có thể bên cạnh nhau...

Ghost.    553

Cuộc đời có những màn thay vai rất thú vị. 

Ngày xưa tôi vẫn nhớ đã vui thế nào khi mẹ mua cho đôi dép mới thay cho đôi cũ đã mòn vẹt gót, rồi mỗi khi mẹ đem về cái áo mới tôi đã reo lên sung sướng như nào...

Bây giờ, tôi ngồi nhìn mẹ hí hửng thay đồ tập mới, giày mới. Uớm tới ướm lui trước gương, hỏi tôi cả chăm lần chỉ để chắc chắn là mẹ mặc rất đẹp. Rồi còn tính mặc đi tập thể dục luôn không chờ giặt...

Cảm xúc tôi lẫn lộn. Vui có, buồn có. Vui vì thấy mẹ vui.

Buồn, vì thấy dường như thời gian đã trôi qua nhanh quá. Khi người ta già đi bỗng như biến thành đứa trẻ...

Không sao, vai con tuy gầy nhưng vẫn đủ sức cho mẹ dựa vào...

• Like 4