Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Ghost.    309

Kipchoge mà còn sub2 thì mình phải sub1, có điều ảnh 42km còn mình 4.2km 😂

• Haha 2

Ghost.    309

Sắm thêm ít đồ chơi để luyện trail. 

Đôi tạ chân. Dân tp ko có đồi núi để luyện thôi đeo đỡ tạ chạy vậy 😂

Hi vọng gặt hái gì đó ở mùa giải năm nay rồi ...nghỉ (để) đẻ 😂

• Thanks 1
  • Haha 2

Bum    336

Nghĩ (để) đẻ :BigGrin: Tiểu sifu 😍

• Like 1
  • Haha 2

Ghost.    309

Tháng rồi chạy 200km. Ăn mãi mà ko no 😂

Edited by Ghost.
  • Like 2
  • Haha 1

Ghost.    309

Mấy nay theo dõi Sea Game thấy có em gái Hồng Lệ chạy marathon xỉu ở vạch đích, chuột rút toàn thân và thở oxy. Nhìn em khóc nức nở vì đau thấy thương quá. Tự nhiên nhớ lại giải FM đầu tiên của mình dưói cái nắng như thiêu đốt của Đà Nẵng những ngày tháng 8. Một giải chạy mà mình không bao giờ quên khi mà số người DNF lên đến hàng trăm. Thực sự chạy FM không khó, chỉ là khó khi chạy dưói cái nắng như thiêu như đốt. Nếu ai nhanh chân chạy sub4 sub5 thì tránh được, còn lại thì như một cuộc hành xác...

Mình nhớ như in, ở loop đầu tiên khi sắp tròn 21km thì mấy anh người Japan ngất xỉu, còi hụ cứu thương báo động, tiếng chân người chạy cấp cứu bình bịch náo loạn cả một góc đường. Trên đường chạy ấn tượng là mình gặp một oppa 83 tuổi dáng chạy liêu xiêu như Zoombie vậy mà cụ vẫn chiến đủ 42km dù đã over cutoff time hơn 30 phút. Phần mình 3km cuối như dài vô tận, nắng rát như đang ở sa mạc, mặt đường nắng bóng loáng trước mắt. Chân đau nhức không thể nhấc nổi. Mình vừa chạy những bước chân nặng nề vừa chửi rủa bản thân tơi bời vì đã...chơi ngu.

Khi cách vạch đích 800m với 15p nữa là hết giờ, nhạc rùm beng các em cổ vũ nhảy tung trời dù nắng bỏng rát (cám ơn mấy em lắm chớ) thì mình biết FM đầu tiên của mình sắp hoàn thành rồi. Nén đau thương :))) , mình tung những sải chân mạnh mẽ lao về đích trong tiếng hò reo của mọi ngưòi ( có lẫn tiếng người yêu). Nhận xong huy chương thì mình bị đưa thẳng vô phòng...thở oxy. Lúc nằm thở bạn người yêu bảo thôi sau chạy 21km thôi nha em, mình gật gật vâng vâng nghĩ đời mình chỉ làm chuyện ấy môti lần cho biết. Ko chạy FM nữa đâu. Huhu.

...Và sau đó mình đã chạy thêm 3 cái FM nữa :))))  với thành tích cải thiện hơn nhiều so với cái lần đầu nông nổi ấy. Ông bà nói cấm sai : hết rên quên thầy! :lolu:

Giờ thì chạy trail ngắm núi rừng và đỡ cháy nắng hơn road. Đã sập vào hố vôi rồi khó rút chân ra lắm, lượng sức mà chơi thôi haha.

Edited by Ghost.
  • Like 2
  • Haha 1

Ghost.    309

Chạy trail vui hơn chạy road. Chạy trail quen được mấy em đẹp chai, chạy road cắm đầu chạy cho đạt target, mau mau về cho đỡ nắng thôi hà. (mà không hiểu sao lần nào mình cũng đc các em đẹp chai làm quen hí hí, có thể cái kiểu của mình chỉ có mấy em chai nó chiều nổi còn bọn con gái nó ghét mình. Buồn! ). Vừa chạy vừa động viên nhau, nói về các giải chạy săp đến, em nào đuối chị bỏ em lại chị đi trước, gặp em chai khác đẹp hơn, phẻ hơn (dĩ nhiên dồi 😂)

Không khí trong lành, cảnh vật giải này chỉ là rừng phòng hộ nên cũng bình thường. Có mỗi con dốc Hàm Lợn làm khó nhau thôi. Nghe nói ngang ngửa với VMM sapa. Dài, dốc và bonus thêm trơn trượt vì mấy ngày trước mưa dầm mưa dề. Rồi cung qua hết. Áo quần lấm lem bùn văng tới mặt trai xinh gái đẹp gì bẩn thỉu như ăn mày hết. Về đích vồ lấy cái huy chương  đang mừng mừng tủi tủi đứng vịn cái gốc cây cho ráo mồ hôi thì một em chai chẻ tiến tới với nụ cười tỏa nắng, bắt tay mình "em hẹn chị một giải gần đây nhé". "Ok. Có duyên gặp lại em nha". Em quẩy đít đi một hồi rồi mình vẫn không nhớ ra quen em ở đoạn nào, bỏ rơi em ở đâu...hì 😁

Chạy trail là vậy. Kể ra cũng nhàn, cũng vui. Dù hơi dơ tí... 😜

Edited by Ghost.
  • Like 3

Ghost.    309

Một năm trôi qua, sở thích vẫn như cũ, vẫn bụi bặm, vẫn cắm đầu cắm cổ chạy, vẫn thích vỉa hè hơn nhà hàng, vẫn thích quẩn quanh bên người yêu hơn là ra đường tụ tập.

Mình nhận ra mình ít nói hơn với người ngoài nhưng lại nói nhiều hơn với người yêu ( lèm bèm 😌). Mình được nhường nhịn hơn và cũng biết nhường nhịn hơn. (Cơm sôi bớt lửa 😌). Cai được cà phê. Khỏe mạnh đẹp gái hơn (hì)...

Còn nhiều thứ chưa làm được, phải thực hiện dần. Một năm mới với rất nhiều kế hoạch. 

Nhất định không để tâm hồn xơ xác như cánh rừng cháy mình đã dẫm qua kia...nhất định. Mình còn chẻ lắm, còn chẻ lắm...🙂

• Like 3

Ghost.    309

Bạn cũ.

Hôm ngồi nhà xem tấm hình hai em bạn gửi, bạn nói Gấu mới rụng 3 cái răng còn Đen thì đầu hai thứ tóc rồi...tự nhiên buồn quá, gấu làm bạn cùng mình 10 năm rồi, Đen đc mẹ Gấu sinh thêm để chơi cùng bầu bạn. Mình len lén chấm chấm khóe mắt, ai dè bạn chồng nói " em vào SG thăm Gấu đi". Thế là mình trở lại SG sau 3 năm, cũng 3 năm rồi mình ko gặp hai bạn nhỏ.

Gấu già đến lẩm cẩm không nhận ra mình nhưng mình không phiền lòng vì điều đó. Ôm hai bạn bé nhỏ bao kỉ niệm ùa về. Từ lúc bạn bé xíu lon ton chạy theo mình, líu riu dắt nhau đi cùng trời cuối đất. Mình có 2 ngày để chơi cùng hai bạn, có thể Gấu đã quên mất mình rồi nhưng với mình Gấu là một quãng kí ức tươi đẹp, một mảnh ghép êm đềm của thanh xuân tôi.

Edited by Ghost.
  • Like 1
  • Sad 1

Ghost.    309

Ban tổ chức gửi quà mà mình không ở nhà để nhận, ck béo bị ốm cũng không chịu nhận hộ. Mình định bỏ luôn nhưng béo nghe bảo đó là quà lưu niệm BTC tri ân suốt 1 tháng mình chạy cho chương trình thì béo cố lê xuống sảnh nhận.

Cãi nhau cũng nhiều mà thương cũng không ít, mãi mình cũng không hiền lành đi một tí cho người ta nhờ 😔

• Like 1

Ghost.    309

Mùng một mưa quá chừng. Không biết chiều nay có tạnh để mần vài vòng không nữa.

• Haha 1
  • Sad 1

Ghost.    309

Tôi dường như đánh rơi cả hồn mình nơi đây. Sông Nam Song đang tắm đẫm trong ánh hoàng hôn Vang Viên đẹp đến thẫn thờ

• Like 1

Bum    336

Tâm hồn nghệ sĩ quá :closedeyes:

• Haha 1

Ghost.    309

Valentine cũng chỉ là ngày bình thường thôi

• Like 4

Ghost.    309

Lâu rồi ko chạy dưới mưa. Trơn trượt nên mím mũi chân chạy mỏi giò ghê

• Like 1
  • Haha 1

chutzpah    512

Chụt đẹp chụt xinh chạy được 5-6km mỗi ngày là maximum. Không bì lại được với cao thủ chạy. Chụt buồn :sad:=)) :))

Edited by chutzpah
  • Haha 1

Ghost.    309

Đỡ hơn chị Bum xinh chị Bum đẹp của chụt chỉ lăn đc 1m...trên giường :ninja:

• Haha 1
  • Sad 1

Bum    336
2 hours ago, Ghost. said:

Đỡ hơn chị Bum xinh chị Bum đẹp của chụt chỉ lăn đc 1m...trên giường :ninja:

=)) 2m nha, sifu hạ giá đệ quá. 

• Haha 1

Hôm trước em đi cắt tóc và thấy chậu này, nhìn cũng xinh chị nhỉ 😊IMG_20200226_084205.jpg

• Like 1

Ghost.    309

Nghe nói khi cuộc sống vật chất trở nên khá giả hơn thì cuộc sống đôi lứa sẽ đỡ vui hơn.

Ai biết đâu. 🙂

• Sad 1

Ghost.    309

Xưa đi làm công ty đầu tiên, sếp người Đức ra quy tắc bàn làm việc không được để quá 7 món (kể cả máy tính, dt bàn, chuột..).

Và hơn 15 năm rồi mình vẫn giữ bàn làm việc như thế 🙂

• Like 1
  • Haha 1