Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

ShinAH    961

认识你的那一天是我人生中最美好的日子✨✨✨
11.1

Edited by ShinAH

ShinAH    961

Anh có cần gì nhiều ở một cô gái đâu, một cái tựa đầu thật bình yên sau những áp lực mệt mỏi ngoài kia . Chỉ cần một nụ cười hay lời nhắc nhở anh chăm sóc sức khỏe rất tỉ mĩ và dặn dò rất kỹ còn sợ anh quên. Những lời nhắc nhở đó đối với anh còn hơn cả những lời nói yêu thương. Cảm ơn em đã hiểu và xoa dịu anh những lúc anh cần được như thế. 

ShinAH    961

14/2 là một ngày đặc biệt trên toàn thế giới và cũng là một ngày đặc biệt của em và của anh. 
Cảm ơn em vì anh là người đầu tiên em nghĩ đến và gọi chúc Valentine . 
Cảm ơn em những ngày qua đã dừng lại ở bên anh tin tưởng chia sẻ và tựa vào anh mỗi khi em mệt mỏi và những  quan tâm yêu thương em dành cho anh. 
Cảm ơn vì luôn thấu hiểu thông cảm cho anh. Tuy xa nhau cả hàng vạn dặm nhưng cách em chăm sóc sk cho anh rất gần rất kỹ, anh ko biết gì về hàm lượng thuốc nay đã có em rồi anh chỉ cần nghe theo em thôi. Em tuy rất lạ nhưng dường như điều gì cũng thông hiểu.
Cảm ơn vì những lời cảm ơn em dành cho anh . Bây giờ anh mới thật sự hiểu ko có ai hoàn toàn hợp nhau mà là vì yêu thương đủ để bao dung cho những khiếm khuyết của nhau . Không phải em hay anh ko thích một điều gì đó là bắt đối phương phải nghe theo mà là cả hai biết nhường nhịn và nghĩ cho nhau thì tự động mọi việc xấu cũng trở nên tốt đẹp. Anh vẫn rất vụng về nhưng em ko nhìn vào đó mà luôn nghĩ đến những điều tốt của anh. 
Chỉ cần đúng người đúng thời điểm thì dẫu cho việc có xấu nhất vẫn trở nên tốt đẹp nhất . Tuỳ thuộc vào cách chúng ta nghĩ và bao dung cho nhau. 
Anh thương em cô gái ngoài hành tinh nhưng rất đẹp cả người lẫn nết. Anh rất hạnh phúc vì câu nói của em , cảm ơn thần tình yêu đã mang anh đến bên em ! :smile:

https://youtu.be/eM5ptSnGXKg

ShinAH    961

Anh đã suy nghĩ liệu anh và em có thể yêu nhau được không nhỉ ? Khi anh thì quá trầm còn em thì quá nổi ??? Thế nhưng chúng ta cũng đã đi dạo cùng nhau được 1 khoảng thời gian rồi. Em chưa từng làm gì khiến anh buồn hay suy nghĩ linh tinh . Anh và em vẫn đang cùng nhau đi những bước đi rất chậm và thận trọng, dần dần anh cảm nhận ra được nhiều điều hơn giữa chúng ta . Một nửa sở thích của chúng ta  trái ngược nhau hoàn toàn và nội tâm thì có những điểm nhấn quan trọng lại giống nhau, đây cũng là đặc điểm bù trừ và quan trọng là mình luôn tôn trọng nhau . Chúng ta ko đặt ra một quy ước hay một thói quen nhất định nào với nhau cả, tất cả đều để tự nhiên , nhưng cả hai đã thỏa thuận nếu có việc gì thì cùng nhau ngồi xuống nói chuyện và giải quyết triệt để chứ ko để lâu. Anh cảm nhận bản thân mình khác đi rất nhiều so với những lần yêu trước, mang chiều hướng tích cực hơn, kiên nhẫn hơn, bình tĩnh và bớt nóng tính hơn rất nhiều. Và một điều rất hay nữa là anh và em luôn nghe lời nhau vì cả hai đều hiểu rằng lời nói của đối phương là quan tâm và lo lắng cho mình. Sợi dây tình cảm này cả hai ta cùng nắm , cùng cảm thấy nhẹ nhàng cùng cảm thấy rất bình yên bên nhau . Càng ngày anh cảm nhận tình cảm em dành cho anh càng nhiều hơn và anh rất vui vì điều này. Anh thương em - cô gái ngoài hành tinh :rolleyes:

Edited by ShinAH

ShinAH    961

Ông BH chỉ tay vào lịch rồi nhìn mình ,nếu ko phát hiện kịp thời thì ngày 18/2 năm sau sẽ là ngày giỗ của mình rồi  . Mà thật cũng nhờ thói quen ngủ muộn và làm việc muộn , chứ ko là toi hết ráo rồi chứ đâu còn được ngồi đây bấm bấm như này :laugh: Cảm ơn Tổ tiên !

ShinAH    961

Tốt nhất là đừng ai phàn nàn hay nói gì , thà im chứ nói ra lại chẳng phải ngồi nghe lại à ?? Kể ra thì cũng chọc trúng dây bực của mình rồi, được dịp xõa hết, cũng thoải mái . 

ShinAH    961

Cuộc chiến Corona 

Sức khỏe và Kinh Tế toàn cầu

Chinh phủ , doanh nghiệp và dân 

Nỗi lo từ lớn đến nhỏ từ chung đến riêng 

Chỉ mong mỗi người cùng chung tay cố gắng đừng ai bỏ mặc ai vượt qua đại dịch này Bình An và Khoẻ mạnh .

ShinAH    961
Posted (edited)

11.3.2011 - 11.3.2020 

9年東日本大震災 🙏🙏🙏

Edited by ShinAH

ShinAH    961
Posted (edited)

Em là Bình Yên của anh !

Thật may mắn khi anh có em :smile:

Edited by ShinAH

ShinAH    961
Posted (edited)

Đã bước qua được vài bước ngoặt lớn rồi và lần này cũng lớn ko kém. Rút ra được bài học lớn là ko nên quá tình cảm và nghĩ cho người khác qua nhiều. Ngu!!
Nói chuyện hay tranh luận với người Ngu và quá ích kỉ chỉ khiến mình thêm ngu người. Chẳng được cái ích lợi gì 😪😪

Edited by ShinAH

ShinAH    961
Posted (edited)

Lúc trước mỗi khi stress là xuống sắc ngay .

Bây giờ thì chưa bao giờ như bây giờ ! Mặt mày tươi rói bình tĩnh vậy đó nhưng lòng thì như con thuyền đang cố vượt qua những cơn sóng lao đến ào ạt. Và ko chỉ có con sóng Covid. Xung quanh còn những con sóng xuất phát từ con người , nó thật sự còn đáng sợ hơn gấp 10 lần Covid. Một mình đối phó với bao chuyện! Những người ” giỏi” thì cứ châm vào lại là những người thân thiết. Thôi thì cứ cho là một thử thách rồi 2,3,4,5 cùng một lúc . Để xem có qua được hay ko ??? Covid lại ko nằm trong mấy con số đó mới hay chứ ! 

Edited by ShinAH

ShinAH    961
Posted (edited)

....là em đó 寶貝 à !

Anh xin lỗi vì có những lần hờn dỗi vu vơ và  hờ hững với em, em buồn nhưng chưa bao giờ nói với anh. Trân trọng ko chỉ là nâng niu ko muốn làm gì khiến anh buồn. Mà em còn có thể ghen và giận dỗi anh đừng sợ anh nghĩ em ghen vô lối . Em có thể nhường nhịn tất cả mọi người xung quanh nhưng chỉ riêng với anh thì ko cần như vậy đâu. 

Nếu như hiện tại em “ hay quên “ thì anh sẽ “ nhớ “ thay em tất cả. Đêm qua em đã  mơ thấy anh, rất nhiều nhưng em chỉ nhớ màu áo sơ mi và áo len anh mặc. Anh nhớ là mùa đông năm nay anh chỉ mặc 2 cái áo đó đúng một lần duy nhất mà ngày hôm đó anh và em có gọi video ko thì anh ko nhớ. Hay thật đấy !!! Trong giấc mơ đó em và anh cùng đi đến một nơi nào đó. Em kể cho anh nghe là lúc chiều nay nhưng lúc sáng nay anh cũng đã có cái ý nghĩ là muốn được đưa em đi đến một nơi nào đó ngay bây giờ đây. Trùng hợp thật 😊 Chỉ tiếc là thực tế anh chưa thể làm được điều đó cho em. Anh sợ , sk của em giảm nhanh quá, anh rất lo nhưng anh lại ko thể tỏ ra quá lo lắng vì như thế em lại sợ anh lo rồi lại giấu anh 😔

Em đã 2 lần mơ thấy anh rồi đó , còn anh muốn cũng chưa được lần nào mơ thấy em. 

Em à anh rất thương em!

Edited by ShinAH

ShinAH    961
Posted (edited)

Anh vẫn thích ăn táo và vẫn rất thương em ! 
Cảm ơn em và có những điều chỉ có thể là em mới hiểu được..

Chỉ cần sự dịu dàng và nhẹ nhàng như thế thôi đã đủ để xoa dịu anh những lúc a cảm thấy chơi vơi và có cảm giác an yên trở lại . Cảm ơn em em à 😊

Edited by ShinAH

ShinAH    961
Posted (edited)

Anh thương em thương em vô cùng! 

Edited by ShinAH

ShinAH    961

“ Hay là em đặt anh là Cải nhé, em thấy giống lắm á “

Anh là Cải vậy em là gì ? Cà rốt à ?? 
“ Em tất nhiên là Quỳnh rồi “ ahihi..
con Quỳnh mà em nói nó đoan trang thì con gái cả thế giới chắc thuỳ mị hết ráo rồi 😑

đôi khi cũng nhí nhố kiểu như vậy lắm 😅

ShinAH    961
Posted (edited)

Lâu rồi anh mới lại thấy em cười, lâu rồi anh mới lại thấy em nhìn anh lâu hơn như vậy. Rồi sau khi kết thúc cuộc gọi em gửi cho anh vài pic em chụp mình qua cam 😃

Hôm đó là lần đầu tiên mình giận nhau, từ trước đến giờ toàn mình anh dỗi em thôi, mà sau lần đó anh nhận ra từ trước đến giờ em cũng kiên nhẫn với anh nhiều chứ đâu phải chỉ một mình anh kiên nhẫn với em. Em nói em giận anh lắm nhưng vẫn cố kiềm nén và bình tĩnh hỏi han và giải thích cho anh hiểu. Sau một hồi anh thấy tình hình căng quá nên nói lời xin lỗi em. Anh cảm nhận được là sau lời xin lỗi từ anh đó khiến bao nhiêu căng thẳng trong em như được giải tỏa và ko ngần ngại bỏ qua cho anh ngay luôn, làm anh cũng hết hồn, sao em lại tha thứ cho anh một cách nhanh chóng đến như vậy và anh cảm giác em đã rất vui dù em bảo rằng “ em đang giận anh lắm đó nhưng mà thôi em bỏ qua cho anh đó “ . Sau lần đó anh càng thương em nhiều hơn. Anh sai rồi đáng lý ra trong thời gian này anh càng yêu thương và xoa dịu em bằng yêu thương từ anh hơn là dỗi hờn, anh dỗi cũng vì anh chưa hiểu thôi chứ hiểu rồi anh sẽ ko như thế nữa. Và sau lần này mình hiểu nhau hơn, biết nói ra cho nhau hiểu hơn chứ ko mạnh đứa nào đứa nấy nghĩ rồi tự suy diễn là bên kia đã hiểu mình rồi nên thôi ko cần giải thích nữa. Anh cũng đã hiểu được rằng em cũng thương yêu anh nhiều như anh yêu thương em vậy. 

Mấy hôm trước em làm bánh bao, bánh cuốn, rồi đủ thứ món và cho anh ăn qua hình ảnh. Đúng lúc anh thèm bánh bao và cũng đúng lúc có mấy đứa tts( con gái ) biết làm bánh bao và cũng định làm bánh bao, dự kiến là anh sẽ được ăn ké. Yêu xa thì hay kể cho nhau nghe về cuộc sống xung quanh nhau thế nào rồi ngày nghỉ thường làm gì. Anh thì được cái “ ngoan “ ngày nghỉ chỉ ăn ngủ cũng ko chơi bời gì với ai, lâu lâu thì sang mấy đứa em trai ăn chực nhậu ké. Mà mấy đứa em trai thì lại có mấy đứa bạn là con gái. 

Mình chỉ ăn chực thôi chứ đâu ham mê gái gú gì. Nhưng cũng được em răn đe “ Em ko làm cho anh được thì có đứa nó dại trai làm cho anh ăn cũng đỡ . Vì dù sao anh cũng chỉ thích đồ ăn thôi chứ ko thích cái đứa làm. Đúng ko ?? “ Nghe xong anh cũng bảo “ Thôi anh nhịn luôn nhé, hết thèm 😂 “ lát sau cũng được em khuyến khích “ Anh nhờ mấy đứa làm cho anh ăn đi. Anh ăn thấy thích món ăn mà ko thích mấy đứa là được “ 😂

Vâng người yêu tôi đó , kén ăn nhưng được cái ăn cay thì giỏi 😅 và có phần hơi nhạy cảm quá mức cho phép 😋

Do dịch nên giờ giấc của hai đứa bị đảo lộn nên có nhiều chuyện chưa hiểu nhau rồi giận nhau vậy thôi chứ anh vẫn luôn yêu thương em và luôn mong em nhiều sức khỏe. 

Cảm ơn vì đã đến bên đời nhau yêu thương chia sẻ và lo lắng cho nhau 😊

Edited by ShinAH

ShinAH    961

Anh Thương và nhớ em rất nhiều 

ShinAH    961

“ Em ơi trái đất vẫn tròn

Chung mình hai đứa sẽ còn gặp nhau “

ShinAH    961

Hôm qua 4/5/2020( 12/4AL) tròn 6 năm ngày Ba ra đi. Có mỗi mình mẹ lại đang dịch nên nhà chỉ làm ấm cúng mời vài anh chị em bên ba và mẹ thôi . Bên đây thì mình và mấy đứa em cũng ăn giỗ Ba mà qua online, cũng vui, chắc Ba cũng vui và ấm lòng lắm.