Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

ShinAH    965
Posted (edited)

寶貝

Cảm ơn em đã đến bên và ở lại bên anh . Tuy khoảng thời gian chưa dài nhưng bên em, anh có cảm giác rất bình yên và ấm áp. Em đã từng nói vì có anh nên em mới ở lại trái đất đấy chứ không là em đã bay về hành tinh của mình mất rồi. 

Cảm ơn em đã luôn trân trọng tình cảm của anh. 「 Khi anh đủ yêu thương một người thì anh sẽ ko muốn thấy người ấy buồn lo một chút nào cả vì như thế lòng mình cũng đau lắm . Vì em thương anh nên em ko muốn anh lo lắng cho em quá nhiều 」. Ngốc ạ ! Hãy chia sẻ với anh nhiều hơn nhé !

Cảm ơn vì có em nên anh có những thay đổi mà trước đây anh rất muốn nhưng lại thiếu đi  một chút động lực. 

Anh sẽ bù lại cho em những điều mà trước kia em chỉ cho đi chứ chưa được nhận lại .

Có bao nhiêu điều đã khiến em ko vui đó hãy gác qua và quên đi, cùng anh bước sang một trang mới, tình yêu công việc và cuộc sống kể từ đây em đã có anh rồi và mình cùng  cố gắng nhé em.

Yêu thương em rất nhiều cô gái của anh !

11-11_5-11

Edited by ShinAH

ShinAH    965

Có mỗi một chuyện thôi mà.......mệt mỏi thật sự..

ShinAH    965

Cảm ơn em Bảo bối của anh, có lẻ lúc này là lúc anh cần có em bên anh nhất tình yêu à. Tuy rằng rất xa nhưng anh luôn cảm thấy rất ấm áp và bình yên.   
Anh yêu thương em vô cùng bảo bối à !

ShinAH    965
Posted (edited)

Bảo bối à, anh sẽ lại cố, cố thêm một lần này nữa thôi. Như em nói anh sẽ cố gắng vì chính bản thân anh chứ chẳng phải vì ai khác nữa, yêu thương bản thân  mình nhiều hơn. Vì tình yêu của chúng ta và vì em anh sẽ nghe lời em sẽ làm như thế. Xin lỗi em, anh đã nói sẽ là bác sĩ tâm lý cho em , ấy thế mà bây giờ anh lại để em động viên an ủi ngược lại anh. 
Và thật sự anh rất cần em lúc này. Anh xin lỗi vì đã khiến em lo lắng, cảm ơn em vì đã mang bình yên đến bên cuộc đời anh. Em giống như một món quà rất phù hợp và anh cũng rất cần có được. “ Anh hãy khóc khi bên em, em sẽ lau nước mắt cho anh rồi em sẽ chọc cho anh cười . Em sẽ cố gắng mang thêm hương vị đến cuộc sống của anh , sẽ cùng anh vượt qua nhé “ . Em là bảo bối của anh , cảm ơn em nhiều lắm. Dẫu cuộc đời có bao nhiêu giông bão đó chỉ cần có anh có em mình cùng nhau cố gắng thì sẽ vượt qua được .

Edited by ShinAH

ShinAH    965

Đời thật khốn nạn !

Anh đã nghĩ đến em để không phải buồn phiền thế nhưng nó cứ đến khiến anh quá đau lòng. Anh đang khóc nhưng một lát nữa khi em gọi anh sẽ lại cười thôi . Anh sẽ nghĩ về em sẽ viết về em chứ ko phải những điều tồi tệ này . 

• Like 1

ShinAH    965
Posted (edited)

Thương lắm cứ có cơ hội là lại gọi cho anh . Phải gọi video mới chịu thế nhưng vấn đề ở đây là gọi anh được 30p thì hết hơn một nửa thời gian là mạng cá mập cá sấu cắn tít títttt...ấy vậy mà cả một khoảng thời gian quen nhau từ ngày đầu cho đến bây giờ em vẫn kiên nhẫn gọi như thế và anh cũng nghe như thế chứ không chuyển sang gọi âm thanh , à có một lần duy nhất . Có đôi khi nhìn vào sắc mặt em ko tốt có vẻ mệt mỏi đó nhưng vẫn gọi cho anh dù nói chuyện rất ít. Đêm qua em bệnh rất mệt vậy mà vẫn cố nt nói chuyện với anh động viên anh, sáng nay em lại gọi anh, trông sắc mặt em tươi tắn lắm còn khoe em viết stt cho anh đó, thế à để anh vào xem nào, cũng háo hức xem có viết tình cảm giống lần trước ko ? Ai ngờ là một Stt bá đạo và hài hước đúng Chất em. Anh đọc mà bật cười đọc những Cmt của bạn em và em lại càng hài. Anh rất vui, stt ko tình cảm nhưng đằng sau nó là sự yêu thương quan tâm em dành cho anh. Đúng là em muốn chọc cho anh cười bằng cách này hay cách khác. Em nói đúng, em là hương vị rất mới và anh chưa gặp bao giờ, đến tận bây giờ đôi khi anh còn chưa tin được anh đã tán đổ được em. Nhớ lại những ngày đầu dù biết rằng anh có thể thiếu vài điều trong cái tiêu chuẩn chọn người yêu của em . Phải lớn tuổi hơn, phải đẹp trai galang lãng mạn , mạnh mẽ , thú vị, tâm tài  đức. Nghe xong tiêu chuẩn đó là anh mất hết tự tin rồi có chút ý nghĩ thoáng qua, ko lẻ anh bỏ cuộc vì đẹp trai và tài thì anh ko có rồi đó ? Và anh có nói với em là chắc anh nghỉ tán em quá. Thế nhưng em đáp lại  anh rất tỉnh 「 anh tán em đi, tán em vui lắm em lém lĩnh lắm á em sẽ làm cho anh vui mỗi ngày 」anh đã ko nhịn được cười sao em lại lém lĩnh thế. Lời nói đó như tiếp thêm cho anh động lực để tán em . Tán mãi dẫu em có rất thích anh đó nhưng thương yêu thì vẫn chưa đến. À mà kể lại chuyện xưng hô, anh phải dụ mãi em mới chịu gọi anh vì đang xưng chị em rồi chuyển sang chị anh rồi lại bắt gọi là anh xưng em :)) . Em bảo em xấu hổ lắm em chưa quen để em tập dần. Và rồi cũng được. 

Rồi một ngày em mơ thấy anh, giấc mơ có vẻ rất đẹp thế nhưng em lại tỉnh giấc khi đến đoạn hấp dẫn nhất :)))Thế là đột nhiên em tuyên bố 「 em ko cần tìm hiểu thêm một ai nữa chỉ một mình anh thôi và nếu như chuyện kia có xảy ra thì anh sẽ là người đầu tiên của em 」Anh thật sự rất vui và hạnh phúc. Mặc dù cái vẻ ngoài của anh ko thu hút được em vì em bảo em yêu bằng mắt đấy. Nhưng mà tâm hồn mình rất đồng điệu, em thương anh vì chính con người bên trong của anh. Anh thương em cũng vì những điều em trải qua và tâm hồn em. Em chỉ anh yêu chậm lại và cảm nhận nhiều hơn , còn anh chỉ lại em cách yêu một người cùng giới là như thế nào. Hai đứa đôi khi như chưa 18 và nhiều khi rất bựa và nhây. Em gọi anh là Cải rồi chọc anh và hai đứa rất lầy. 

Hôm nay anh nhớ và viết đến đây thôi nhé. 「 anh viết gì hay làm gì cho em em cũng vui 」em rất thích anh viết cho em, anh cũng rất thích viết cho em :) . Thương em nhiều lắm cô gái của anh. 
Nụ cười của em xua tan mọi muộn phiền trong anh !

Edited by ShinAH

ShinAH    965

Cả đời này anh mong được yêu thương em mãi thôi. Thương em hơn cả bản thân anh. Nếu như anh có thể chia bớt được cho em dẫu chỉ là một phần đau đớn đó thì anh cũng xin được chấp nhận. Chỉ luôn cầu mong  bình an và sức khoẻ  cho người anh yêu. 
Yêu thương này ấm áp này bình yên này tất cả anh dành hết cho em. 
Em là mảnh ghép hoàn hảo nhất với anh từ tính cách đến hoàn cảnh và công việc. Yêu thương và trân trọng em tình yêu của anh. 

ShinAH    965

Mỗi ngày anh yêu em như là ngày yêu cuối.

Chúng ta đã cố gắng để ko nghĩ đến kết quả tệ nhưng ông trời thật trớ trêu. Trêu anh và thật tàn nhẫn với người anh yêu quá. Thế nhưng cô gái của anh kiên cường lắm. Đớn đau đến kiệt sức cũng mặc kệ, em vẫn luôn mang niềm vui và sức sống đến cho mọi người kể cả anh. Nếu như có thể chia được sức khỏe và tuổi thọ của anh cho em thì anh xin nguyện chia sẻ hết cho người. 
Em là một cô gái thật sự rất tuyệt vời, đẹp từ vẻ ngoài đến tâm hồn. Anh yêu thương em vô cùng Bảo Bối của anh.

ShinAH    965

Mãi nói chuyện với “chị “mà anh quên mất 

Chào chị ny tương lai của anh 7 tháng trước 😆

11-11-6-11

ShinAH    965

Có những ngày mê hát hơn mê người yêu là có thật . Hát hò quên luôn người yêu 😂

ShinAH    965
Posted (edited)
Đồng hành cùng Covid! 

Tháng 2 : thật ra là từ tầm cuối tháng 1 đã lên tinh thần nếu chuyện xấu xảy ra. Đánh tiếng với bank trước. 

Tháng 3 : theo dõi tình hình và tìm hiểu các phương án hỗ trợ . Đi sớm trước cả mọi người, thời điểm đó những người có tầm nhìn chỉ bằng 1m dồn lại dập mình cũng tơi tả nguyên tháng đó nhưng vẫn bình tĩnh tìm hiểu mọi điều, trong khi mình đã tìm hiểu rồi thì xung quanh chưa ma nào biết để đến khi tình hình khẩn cấp  thì khá muộn và mình lại là người tư vấn cho họ những thủ tục đó vì những trung tâm đó ko thể nghe đt để tư vấn cho từng người thậm chí có người hen đặt lịch mà mãi tận 2,3 tuần sau họ mới gọi lại , dù khá là mệt mỏi và đau đầu nhưng cũng vẫn bình tĩnh tìm hướng đi. Giữa tháng 3 cảm thấy tình hình ko ổn nên lập ngay kế hoạch làm việc với bank. Chỉnh sửa nhiều lần khá là mệt. Vẫn cố !! Cuối tháng 3 hoàn thành các thủ tục nhập nhằng với bank và thủ tục hỗ trợ nhân viên người làm. Lên kế hoạch cho 3 tháng tới tạm thời. 

Tháng 4 : bực vì chưa bị Covid dập mà chính những con người xung quanh dập, bỏ đi vài ngày ăn chơi ko nghe máy nhưng đã chuẩn bị mọi thứ trước khi đi để khi về ko loạn. Trong thời gian đi đó thì nào là đối tác mới gọi liên tục vì kế hoạch mới, bank gọi vì ngoài mình ra chẳng ai làm được. OK hẹn tuần sau nha cứ đi vài ngày cho đã rồi về. Trước khi đi thì bao nhiêu người lo lắng có và ngăn cản cũng có, người yêu  vừa nghe tin thì
A : anh đi xoã stress  vài ngày nhé em 
E : anh đi với ai, anh đi đâu ? 
A : anh đi một mình , đi đâu đó cũng có thể là ghé nhà Thầy 1 buổi nhậu và đàm đạo với Thầy.
E : thế anh chở cô đi nữa á ? 
A : ơ... anh đâu có đi với cô với lại anh và cô chỉ mới gặp nhau có 2 lần đâu có đến mức thân thiết mà đi với nhau đâu em
E : “có vẻ hơi lo thái quá sợ anh đi với cô “ 
A : sau một hồi giải thích đủ kiểu thì cũng được chấp nhận 
E : anh muốn xoả stress thì anh đi đi em ủng hộ anh và ước gì em được sang đi cùng với anh thì thật là tuyệt anh nhỉ!
A : uh nhỉ anh cũng sẽ rất vui nếu có em đi cùng 

Thế là đi thôi ...ngày hôm đó lái xe đi từ sáng đến tối về ks  tổng cộng gần 500km , chưa kể đêm trước chỉ ngủ được 2 tiếng là cùng. Đến những nơi ít người như núi rừng hoa cỏ và biển, chỉ muốn tránh xa con người . 
Đi vài ngày về hoàn tất nốt các thủ tục liên quan trước đó , làm việc với đối tác mới và những kế hoạch mới. 

Tháng 5 : cho sx hết công suất và hoàn thành nốt những thủ tục với đối tác mới .

Tháng 6 : thật ra kinh tế bị ngưng nhưng vẫn cho sx đều vì nhiều lý do, trong đó có lý do đảm bảo cuộc sống của tất cả mọi người và ko bị giảm lương. 

5 năm trước khi tất cả mọi thứ đang trên bờ vực và nó chỉ còn là đống đổ nát từ trong ra ngoài thì có một người đứng ra gánh, vạch xuất phát ko được con số O mà là con số âm khá lớn . Âm từ chuyên môn đến cả kinh nghiệm, và tuổi còn quá nhỏ. Lúc đó những người được gọi là có năng lực lần lượt ra đi hết. Người ấy đã đứng ra gánh, trong tay chỉ có mỗi dũng khí và một nụ cười nhẹ cùng sự im lặng 🤫.Cùng với lời thách thức ngầm  “ Rồi các bạn sẽ thấy “🙂
Cũng khá là hoang mang nên có đề nghị sự giúp đỡ hỗ trợ từ những người thân cận nhưng đều nhận lại được câu trả lời khá là phũ “ nếu là thành viên ban quản trị thì sẽ nhận về nhiều rủi ro về lợi ích cá nhân nên thôi ko muốn làm “. Người ấy chỉ biết cười nhạt , thôi thì một mình cân hết vậy, dù rất muốn có người giúp nhưng chẳng có ai lại còn tay trong tay ngoài 😇. Ngày nào cũng đến 12-1h đêm vừa làm vừa học như điên, lương thì thấp có khi còn dốc hết bỏ vào. Nhờ cố gắng nên học được khá nhiều thứ và cũng nhờ vậy mà có thể loại trừ được khá nhiều giặc trong lẫn giặc ngoài . Cho đến bây giờ gần như người ấy đã thay đổi được tất cả mọi thứ , lặp lại trật tự tạm ổn và mọi thứ cũng dần phát triển lên thì....cái người mà ngày xưa đó đã “ từ chối nhiệm vụ “ bây giờ lại muốn tự nguyện nhận trách nhiệm cao cấp. Hài hước thật 😆 

Một mình người ấy cố gắng thấy mịe, loại trừ giặc trong lẫn giặc ngoài chẳng ai giúp, nhiều lúc muốn gục ngã có ai biết mịe gì giúp gì ko hay toàn là phá hoại và người gánh lại là người ấy chứ có ai gánh nỗi, để rồi bây giờ muốn nhảy vào. Cần thiết ko ??? 

Chưa kể tháng 4-5 còn bị những người gọi là gđ  vùi dập tan nát, ko tháng nào được yên ổn với mọi thứ 😇. 
Gần 6 tháng covid ko tệ như kế hoạch và vẫn đảm bảo được mọi thứ cho tất cả.  Lại tốt hơn cùng kì năm ngoái. 

Thôi thì cái số cố lên người ấy ơi, đã làm được đang làm và sẽ làm được nếu tiếp tục cố gắng !! 

Hôm qua đáng lý ra là kn với cô gái mà em thì mệt còn anh thì có chuyện bực bội nên cả hai cùng ngủ sớm. Hôm nay em đau cả ngày,  anh thì sáng ngủ dậy cũng xách xe đi rong đến đêm muộn mới về. Em đang chọn cho anh một vài thứ, nếu để anh chọn chắc năm sau hoặc vài năm sau nữa cũng ko mua được. Bảo cho anh xem kiểu đi rồi anh tự tìm mua nhưng thôi mình cùng chọn và để em mua cho anh. Có em chọn rồi anh chỉ cần thích hay ko nữa thôi, đỡ mệt 😁
Edited by ShinAH

ShinAH    965

Thương !

Từ nay anh cần mua bất cứ thứ gì đều đã có em chọn giúp rồi, thật nhẹ cho anh quá. Vì đây là điều khiến anh đau đầu triền miên mỗi lần đi shopping, thuốc thang thuốc bổ, đều có em tư vấn cho. Anh tìm ko có thì có em rồi mà anh còn rất  yên tâm vì mắt thẫm mỹ của em nữa.  Về khoản này bây giờ đã có em lo rồi anh ko còn phải lo nghĩ nữa . Thật tuyệt vời ☺️

• Like 1

ShinAH    965

Anh rất xin lỗi vì ko thể ở bên em vào lúc này Chỉ mong em của anh được bình yên .

Ko ham sang giàu ko ham lợi danh, tất cả mọi sự cố gắng đều chỉ mong có được 2 chữ Bình Yên. 

ShinAH    965

A : em mạnh mẽ lên

E : có anh bên em rồi em bao mạnh mẽ

A : anh luôn bên em mà

E : anh không được buông em đâu đó, không được đâu 😭😭

A : ko đâu anh sẽ ko buông em đâu 

A : em đừng khóc nữa nhé 

E : em hứa em sẽ không khóc nữa 

A : em hứa với anh rồi đó 

Anh thương cô gái của anh rất nhiều, và anh sẽ không buông tay em. “ Anh là nghị lực sống và là người tiếp thêm cho em động lực để cố gắng, nếu anh ko đến chắc có lẻ em đã bay về hành tinh của mình rồi ko còn ngồi đây nữa đâu “ . Hồi trước anh cứ tưởng em nói đùa nhưng càng ngày anh càng nhận ra điều em nói ko hề đùa giỡn vì nó được lặp lại ko ít lần . Quá nhiều sóng gió quá nhiều thăng trầm, anh vẫn đang và sẽ từng bước dìu em đi qua nó, nắm thật chặt tay em và sẽ ko buông. Chỉ cần em cố gắng cùng anh phải thật khỏe mạnh và tinh thần lạc quan, chúng mình còn rất nhiều dự định phía trước. Cố gắng lên BB của anh, lúc trước em chưa có anh bây giờ em đã có anh rồi mọi chuyện rồi sẽ khác đi sẽ tốt hơn, nhất định em sẽ thay đổi cũng như anh đã thay đổi ít nhiều kể từ khi gặp em vậy. 

ShinAH    965
Posted (edited)

Hồng nhan bạc phận !

Không phải cứ xinh đẹp tài giỏi và tâm tốt là có thể có được hạnh phúc như bao người ! 

Edited by ShinAH

ShinAH    965

Anh bắt đầu bực bội rồi đó em có biết ko ? 
Nhưng mà anh nói ra là thể nào em cũng sẽ rất buồn tuy Số lần chúng ta giận nhau rất ít, nhưng em luôn ghi nhớ và luôn lo sợ anh lại giận. Đặc biệt là em rất nhạy và em có thể cảm nhận ra được ngay từ câu nói thứ 2 khi anh đang không bình thường với em. Vì anh thương em nên anh bực mà nếu la em thì lại sợ em buồn, bây giờ bảo ngưng nói chuyện thì em lại suy nghĩ linh tinh . Có lần anh vừa mới bảo, hay là mình đi ngủ sớm nhé em, tối mình tranh thủ nói với nhau vài câu thôi rồi ngủ sớm cho khỏe hoặc dành thời gian nói chuyện với anh đó để tập yoga. Em đã vội suy nghĩ linh tinh là anh ko muốn nói chuyện với em nữa !!! Anh thề là anh ko hề có cái ý nghĩ đó luôn. Haizzzz

Anh thì gìn giữ bao nhiêu em thì đoảng bấy nhiêu . Thương thì rất thương nhưng bực vẫn cứ bực !!!

• Like 1

ShinAH    965

Hôm nay anh có hơi quá lời, có lẻ em rất buồn. Nhưng anh đã ko thể kiềm chế được, em ko hề có lỗi gì cả anh rất hiểu nhưng ...

Anh đã rất cáu và bực mình nhưng vẫn cố dặn lòng là kiềm chế vì thương em. May là chúng ta ngừng nói chuyện được vài giờ sau đó khi em nt lại thì anh xin lỗi . Em nói anh có lỗi gì đâu mà xin, uh thì anh đâu làm gì sai chỉ là vì anh thương em nên anh mới xin lỗi vì đã cáu với em. Sau khi trút gần hết bực bội lên em rồi thì anh cứ sợ em ko dám chia sẻ với anh nữa mà nếu em ko chia sẻ với anh thì sẽ lại ôm một mình rồi lại mệt mỏi và bệnh có thể nặng hơn. Từ đó đến giờ dẫu anh có giận thì cũng rất nhẹ nhàng với em vậy mà hôm nay rõ anh hơi cộc thật , hic ! Thôi thì anh sẽ ko cáu nữa cố gắng !! Anh cáu là vì thương em nhưng cáu rồi nghĩ lại thấy thương em nhiều hơn, suy cho cùng quay qua quay lại vẫn là vì thương mà ra. Mà thương hơn nữa là em vẫn nhẹ nhàng chứ ko cáu hay cãi lại anh và luôn luôn là như thế. Thành ra dù anh đang nóng cỡ nào thì cũng sẽ dịu xuống rất nhanh. 

• Like 1

ShinAH    965

Khi tôi nói tôi thèm chè bắp thì mấy đứa em nó nấu cho một nồi mang sang cho. Ăn một ngày 3 bữa ăn 3 ngày chưa hết.

Khi tôi nói tôi thèm cháo vịt , mấy đứa cũng hào hứng nấu cho một nồi ăn 2 ngày sấp mặt cũng ko hết .

Khi tôi nói tôi thèm bánh bao mấy đứa cũng cất công tìm cách làm cho ăn cũng tầm đó ngày ko hết. 
Khi tôi ko dám nói thèm món gì nữa thì tụi nó cũng làm đủ món mang sang ăn cả tuần vẫn còn. 

Rồi bảo sao mùa hè oi bức mấy đứa auto ốm đi đẹp ra còn tôi thì cân cứ lên vùn vụt , bảo sao ốm cho nổi. 
Riết rồi ko dám thèm món gì luôn 🤐

• Haha 1