Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

ShinAH    970

Anh hiểu rồi BB ! Anh cũng yêu em nhiều ❤️

Edited by ShinAH

ShinAH    970

Em à....

anh chỉ muốn gọi em như thế thôi , giống như em hay bất chợt muốn gọi anh vậy ......." anh "...hay là " anh à..." 

anh vừa đọc lại hai bức thư em viết cho anh, lời lẽ rất nhẹ nhàng dù là yêu thương hay là trách móc khi mình giận nhau , và anh đang nghe bài hát em gửi " A Thousand Years " như lời em muốn nói với anh. Trái tim em đóng kín thật đấy, nhưng mà cảm ơn em, cảm ơn em nhiều lắm vì đã can đảm mở nó ra vì anh một lần nữa ko còn chút ngần ngại hay rụt rè gì nữa, à ko anh cảm nhận được là vẫn còn một chút đấy, nhưng mà ko sao cả chỉ còn một chút nữa thôi. Tình yêu của anh sẽ giúp em làm điều đó . 

Cô gái đầy kiêu hãnh à cảm ơn em đã tin yêu anh, khi mệt mỏi đã dựa vào anh , yếu đuối trước anh . Đừng lo sợ điều gì cả em à , anh sẽ ko mất đi đâu cả cũng sẽ ko rời xa em nếu em tin anh là định mệnh của em. Chúng ta ko cần hứa hẹn yêu nhau ngàn năm hay trăm năm hoặc là kiếp sau , chỉ cần đời này anh xin em yêu anh thêm 30 năm nữa thôi , anh ko dám tham lam mong muốn thêm nữa dù anh rất rất muốn. Thật sự thì anh đã yêu ko ít lần nhưng em là người đầu tiên khiến anh cảm nhận được từng lời anh nói ra em đều ghi nhớ rất rõ và em luôn trân trọng nâng niu từng cảm xúc của anh. Người ta có thể khi giận nhau mà lỡ thốt ra những lời nói làm tổn thương nhau nhưng em thì chưa bao giờ làm điều đó với anh. Cách em trách anh trong thư khiến anh nhận ra được rất nhiều điều nhưng chắc chắn nó ko làm anh cảm thấy bị tổn thương hay khó chịu , rất dịu dàng như cách em yêu anh vậy. 

Anh xin lỗi vì những lần anh bực bội nóng tính đã khiến em buồn , buồn nhưng ko biết làm sao cứ chịu đựng như thế thôi , như thế thì làm sao anh ko thương em cho được và lại càng thương nhiều hơn nữa. 

Người yêu của anh tuy lầy lội vậy thôi chứ hiền lắm nên anh thương lắm, được cái ko thích ăn cơm nhưng rất mê ăn vặt, có thể ăn vặt thay cơm được cũng hay. Ăn vặt lại còn ăn cay kinh khủng :unsure: nhưng mà rất đáng yêu :biggrin:

ShinAH    970

" Dù cả thế giới này anh không lo hết cũng được 

Chỉ cần anh yêu em thôi là đủ " 

Cũng đã có người nói với anh câu nói trên , vài năm trước thật ra anh cũng đã nghe qua bài hát " A thousand years " nhưng chưa có ai gửi cho anh và thay lời muốn nói đến anh , bây giờ đã có em rồi. Em nói em đang học để hát cho anh nghe, anh sẽ chờ em thật khỏe lại và hát cho anh nghe nhé. Em có tất cả đầy đủ những đức tính thậm chí còn dư rất nhiều những điều mà anh mong muốn có ở người mà anh muốn yêu. Ông Trời còn Bonus thêm cho anh một cô gái xinh đẹp và thông minh lém lỉnh nữa. Anh thật may mắn khi có em . Mau khỏe nhé tình yêu để còn thực hiện những mong muốn làm cùng anh, ăn vặt món khoái khẩu cùng anh và cùng anh đi khắp nơi nữa em nhé. 

Edited by ShinAH

ShinAH    970

11/9 Ngày kn mà sao lại buồn rười rượi ? Hôm nay có việc lái một khoảng đường ko xa lắm nhưng cũng chẳng phải là gần. Bình thường lái trên con đường vắng quen thuộc và thật nhanh, hôm nay lại lựa chọn con đường có nhiều đèn giao thông và nhiều xe cộ qua lại và lái thật chậm.
Em cũng bận và Sk của em lại ko tốt, anh thương ! 
7/9(304) : 22:28,22:44,01:58,02:15 có những điều chưa bao giờ, ko nói nhưng lại lắm trò, một bất ngờ cho anh, cảm ơn em đã vì anh. Yêu em ! 
Anh thương và nhớ em nhiều những kn của chúng ta, dù cho qua bao nhiêu lâu anh vẫn luôn nhớ và trân trọng chưa bao giờ anh quên điều gì cả !

Edited by ShinAH

ShinAH    970

Khi chúng ta giận nhau ! 

Và trong đó có 1 thanh niên quá ư là cứng, khó ưa khó chìu nên người ta có cố gắng nói gì cũng chẳng vừa lòng ...haizzz

• Like 1

ShinAH    970

Vơn sau khi người ấy đã cố gắng giải thích đủ kiểu đủ cách chán chê mà thanh niên vẫn bướng thì người ấy  quay sang giận lại thanh niên. Cả hai giận nhau từ bờ đê kéo ra bờ sông rồi đang ở  ngoài biển, thanh niên đuối rồi nên năn nỉ ngược lại xin cho thanh niên lái đưa cả hai vào bờ đi chứ mệt thật ấy. Người giận đầu tiên lại là người xin lỗi cuối cùng 😖 . Tóm lại thanh niên chưa chắc đã sai nhưng chắc chắn là đã quá dại 😪

Edited by ShinAH

ShinAH    970

BB à ! 
Anh xin lỗi em ! Anh sẽ luôn ghi nhớ mà, rằng “ Em yêu anh nhiều “ ! Anh hứa sẽ ko giận, sẽ ko làm em khóc nữa, cũng sẽ ko rời xa em ! Cố gắng em nhé ! Cầu xin phép mầu đến với người anh yêu !!!

• Like 1

ShinAH    970

Tạ ơn Trời em đã tỉnh lại rồi , nhưng vẫn còn gian nan lắm 😞

• Like 1

ShinAH    970

Khi cô ấy đang đau mà còn gặp any cứ lầy và nhây vô cùng. Nói câu nào ra câu trước ko sao đến câu sau là bị chọc cho cười . Mà mỗi lần cười là lại đau, any sợ cô ấy đau nên nghĩ ra một cách củ chuối là tạm ko nt vài hôm xem sao, nhưng mà ý định đó bị cô ấy ko tán thành.."anh là liều thuốc giảm đau của em " , chẳng biết có giảm được miếng đau nào ko hay là lại bị chọc cho cười rồi lại đau hơn nữa :wacko:

Mà anh thật sự rất nể em, bị dị ứng  nên ko thể dùng giảm đau, làm sao em chịu nỗi cơn đau kinh khủng như thế. Anh cũng ko thể tưởng tượng ra được, nhưng mà em cũng đã vượt qua được khoảng thời gian kinh khủng đó rồi, tuy vẫn còn dư âm và nhiều khó khăn nhưng em yêu cố lên nhé. 

Any muốn giảm cân mà mấy đứa em cứ chịu khó mang đồ ăn sang cho suốt, ăn ko hết thì lấy đâu ra thời gian ngừng ăn để giảm cân. Hôm qua than với eny là em oi anh mặppp, bao nhiêu mỡ dồn zô 1 múi xuống bụng hết ráo , em bảo kệ đi anh em thích . An ủi any đấy thôi ! 

Cơ mà eny vừa bảo any đanh đá , Cải thì nghe lời Quỳnh yêu Q bất chấp, 1 dạ 2 vâng , ko dám cãi Q 1 lời , còn người yêu  em đanh đá phết đấy chứ đùa đâu !!! Lại còn bảo nhìn mặt anh cứ khó khó sao ấy ?? Chà...mình đúng như vậy thật hả ta  :ph34r:

Edited by ShinAH

ShinAH    970

Anh làm thế nào để có thể xoá tan đi cảm giác luôn lo sợ và bất an trong em đây ??? Mặc dù em rất tin anh nhưng  Em vẫn luôn lo sợ tình mình tan vỡ, em sợ nó mong manh , sợ một ngày nào đó anh sẽ  rời bỏ em. Anh bắt đầu phiền muộn và buồn hơn sau mỗi lần em nói với anh rằng em luôn có cảm giác đó. Và hôm nay là lần thứ bao nhiêu rồi anh ko nhớ nữa . Nhất là những lần anh nt hơi ngắn hoặc là vì lý do nào đó anh đi ngủ sớm chưa rep tn của em. Haizzzzzzz

ShinAH    970

" Anh thấy em có não cá vàng ko ?

Anh thấy em có hâm ko? "

Vờn, em não cá vàng và em rất hâm luôn ấy , lại chẳng biết chăm sóc sức khỏe của mình gì cả, cứ để anh nhắc nhở suốt , nhiều khi anh bận anh quên thì em cũng quên luôn. Nhiều khi nhắc em như nhắc nhở vk đang bầu ấy .  Thiệt tình !!

Mình đã cùng nhau đi qua gần 1 mùa yêu, mà kể ra thì hơn 3 quý là cona rồi, nhọ chưa  :)). Hôm kia em bảo, anh là người đưa em vào đời á , chòi oi nghe cứ như là ..em chưa 18 ấy, ngây thơ vô số tội luôn ! 

Lúc đầu nhìn em , anh cứ tưởng em chảnh chọe lắm đây , với ai anh ko biết nhưng với anh thì em ngoan lắm , thế giới này khi em vừa bước vào thì gặp ngay anh , và từ đó thế giới riêng này em cũng chỉ có mỗi anh trong suốt thời gian qua. Anh hiểu rồi anh sẽ cẩn thận những lời mình nói ra với em hơn, kiềm chế sự cứng rắn và nóng tính của anh lại , anh sẽ cố !!! 

Vạn lời an ủi từ bạn bè vẫn chưa bằng một lời nói yêu thương xoa dịu đi tất cả từ người mình yêu thương.

Yêu em hâm ạ ! Anh sẽ cố ko để em phải nhặt lá đá ống bơ vì những lời nói làm em buồn nữa . 

Edited by ShinAH

ShinAH    970

Anh không thể đứng trước mặt em và cũng không có nhẫn kim cương, không hoa hồng cũng không có quà ! Anh chỉ có tình yêu , nhẫn cỏ và nhành hoa dại cầu hôn em . Cảm ơn em vì đã đồng ý làm vợ anh 🥰 ( 13:28, 26/10/20 )
Cảm ơn em vì đã yêu thương trân trọng anh nhiều như thế ! 
Kể từ hôm nay anh xin tự tước hết quyền hành trong tình yêu của mình và trao lại hết cho vợ. Chỉ có như thế thì anh mới không còn có những lúc dở chứng làm vợ  đau lòng nữa. Mong rằng vợ  ko còn cảm giác lo lắng sợ anh giận nữa. Cứ nghĩ đến lời vợ nói mà anh đau lòng lắm, anh thấy có lỗi với vợ vô cùng. 
Vợ à! Anh yêu vợ nhiều lắm ! 

ShinAH    970
Vào 2020/1/11 vào 13:24 , ShinAH đã nói:

认识你的那一天是我人生中最美好的日子✨✨✨
11.1

19.11.11.20

Yêu vợ như vợ yêu anh 
Thương vợ như vợ thương anh ❤️

Anh nhớ ngày anh cầu hôn em, anh vừa dứt câu thì sực nhớ ra là trong tay anh chẳng có nhẫn cũng ko có hoa, may mà lúc đó em có việc nên anh vẫn có được đôi ba phút để chuẩn bị lại. Anh chạy vội ra ngoài nhặt một cọng cây và cắt 1 nhánh hoa mang vào . Rồi anh vội quấn một cái nhẫn gỗ cho em. Lần này thì  anh đã có đầy đủ nhẫn và hoa. Thế là anh làm lại một lần nữa và em đã đồng ý 🥰

Sau vài câu nói em hỏi lại anh như muốn xác nhận lại cho chắc chắn “ vậy từ giờ em là vợ anh rồi đúng hông “ “ Chồng ơi , em yêu chồng “ ☺️
Và từ hôm đó anh cũng bớt nóng tính hơn, cố gắng để ko khiến vợ cảm thấy bị buồn tủi nữa. Chẳng hiểu sao khi anh yêu vợ tuy tính rất cứng nhưng cũng hay dỗi vợ, rút kinh nghiệm vợ cũng biết dỗ ck giỏi hơn 😆

Edited by ShinAH

ShinAH    970

Sực nhớ ra một chuyện là xin vợ cuối tuần này đi nhậu vì cv và ngủ ks vì nhà xa. Xin từ hôm kia đến hôm nay rồi bị hỏi cặn kẽ luôn rồi đó mà vợ vẫn chưa thật sự muốn cho đi. Tuy bảo là tin Ck ngủ một mình nhưng mà vẫn cứ ko muốn trong lòng hay sao đó !

ShinAH    970

Sau 3 ngày giải thích thuyết phục thì vợ cũng đồng ý cho đi, là vì cv quan trọng nên mới cho anh đi . Cũng phải đắn đo mất 3 ngày mới chịu  :huh: 

ShinAH    970

Tự nhiên cái bị rớt một nhịp buồn hiu hiu 🙄

Ko liên quan với cái chuyện buồn hiu ở trên mà liên quan đến chuyện khác . Học tiếng Campuchia ở đâu đây ta 😪

Edited by ShinAH

ShinAH    970

Suy cho cùng anh chẳng phải là siêu nhân mà có được năng lực siêu nhiên để lúc nào cũng phải chống đỡ cả một tòa nhà và tất cả mọi người và mọi thứ cứ như chực chờ sụp đổ. Anh cũng chỉ có một cái đầu và hai cánh tay, thật sự tất cả mọi thứ đang quá sức đối với anh . Người giúp thì ít mà người phá thì nhiều quá , thật sự quá sức của anh rồi . Thôi cố gắng sống bớt nghĩ cho mọi người lại, có ai thật sự biết nghĩ cho anh chưa ? Dừng lại và nghĩ cho mình đi anh, thà buông hết tất cả anh làm lại từ đầu cho mình  , hà cớ gì anh cứ phải cố gồng gánh rồi lại mang thêm phiền phức và trách nhiệm mỗi ngày một nặng hơn như vậy? Tóc anh từ ngày lãnh bao nhiêu là thứ  từ trên trời rơi xuống đã thành hai màu rồi, anh đã cố gắng hết sức và có thể nói là quá sức của mình rồi , anh buông được rồi đó ! Có những người thật sự có đáng để anh phải cố gắng bảo bọc cho ko ? Anh chẳng màng lợi ích của mình miệt mài cố gắng , còn mọi người thì cố gắng giành phần ích lợi cho mình :smile:

ShinAH    970

Anh muốn được yên nhưng đôi khi người này người kia nói gì hay thông báo gì chỉ bằng lời thôi thì ko sao , cơ bản anh cũng chai sạn mất rồi. Thế nhưng khi thấy hình ảnh thì lại khác , anh quá đau lòng. 

Nhưng anh ko thể nói ra điều này với ai kể cả vợ , vì nếu anh nói ra thì các em hay vợ anh sẽ lại lo cho anh. Thôi thì anh vào đây lầm bầm một mình trong này thôi vậy !  

ShinAH    970

Nhớ ngày đó Ck tán vk sml, em mới đổ. Em nào đã biết yêu gì đâu, yêu Ck cũng là lần đầu. Ck thì tuy kinh nghiệm yêu đương cũng có đó nhưng mà tính ra cũng còn ngáo ngơ lắm . Ck được cái tính nhiều lúc nghĩ vậy nhưng ít có nói ra, đợi khi nào sình bụng chịu ko nỗi nữa rồi mới bùng nổ, hoặc nhẹ hơn là cũng mưa gió lâm râm. Mà vợ thì mới biết yêu lần đầu lại xa xôi nữa nên cũng có biết gì đâu, cái gì ck cũng nói mà lâu lâu Ck mới nói. Vợ ko kinh nghiệm nhưng vợ rất ngoan , Ck nói ra cái gì là vk đều ghi nhớ và khắc phục để Ck vui. 

Anh chợt nghĩ một năm qua do là dịch nên tất cả các cuộc họp hội ăn nhậu thậm chí đến nửa đêm mới về của anh đều bị hủy hết. Nên tình mình cũng được ấm êm ! Không biết là sau này hết dịch rồi, những việc đó cũng trở lại bình thường thì sẽ ra sao nhỉ ?
Tuần trước anh có hẹn ko tiện về đêm nên đành ngủ ks sáng về. Ấy thế mà chẳng hiểu làm sao nguyên ngày hôm đó anh có cảm giác vợ cho anh ăn Bơ lạnh 🥶 , ko thấy vợ onl cả ngày , thì ra là cái cây cột điện bị hư nên mấy anh thợ điện đang sửa 🙄, ờ thì Ck cũng xém dỗi á vk 😌
Vk bảo dạo này vk ăn ớt ghia lắm , mà Ck cũng ăn ớt ghia lắm nha. Để xem đứa nào ghen nhiều hơn nè 🥴
Vợ cứ bình thường thế đi, ko cần son phấn thì vợ vẫn rất xinh rồi . Anh yêu vẻ đẹp giản dị ngày thường của vợ nhất ! Bình thường vợ hay chụp trộm anh , nay thì anh cũng đạ biết chụp trộm lại vợ rồi kaka. 
Edited by ShinAH

ShinAH    970

Cảm ơn vợ đã thay anh mang ấm áp đến với nơi ấy . Anh đã chờ đợi lời hứa hẹn sẽ làm cùng em từ khi chúng ta mới quen nhau. Thoắt mà đã 1 năm trôi qua và là một năm đầy biến động bởi dịch bệnh, nếu anh biết sớm hơn, vợ vì lý do đó mà trăn trở băn khoăn suốt trong khi mùa đông năm nay lạnh hơn thì anh đã không đợi chờ mà đã mở lời với vợ sớm hơn rồi. Anh thương vợ và yêu tấm lòng của em. Năm nay hơi muộn, năm sau mình sẽ làm sớm hơn vợ  nhé. Nhỏ nhỏ thôi nhưng đủ ấm là được và sẽ cố gắng nhiều hơn nữa nhé vợ . 
Vợ đang đau mà cố gắng lắm, thương em nhiều ❤️
———-

Chuyện những giấc mơ của vợ có mặt ck ! 
Lần trước vợ mơ anh nhưng vợ tủi thân lắm, lúc đầu nghe vợ kể “ em mơ thấy anh đấy “ , anh cũng háo hức chuẩn bị nghe , rồi nghe xong tự nhiên anh thấy thương vợ vì đã làm vợ có cảm giác tủi thân tuy chỉ là mơ. 
Cách đây 1 tuần vợ cũng mơ ck, ck chở vợ hẳn là bằng xe máy luôn, mình đi ăn lẩu nướng và đi dạo một chỗ ko ai ngờ đó là sân vận động, ko biết dạo gì trong đó 😌. Nhưng vẫn còn may hơn là trong giấc mơ anh đã làm cho vợ tủi thân nhỉ ! 
Mà công nhận vợ hay thật, mơ tới ck cũng khá nhiều rồi ấy , còn anh thì ko dám khoe luôn 🙄

Edited by ShinAH