Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

ShinAH    969

Tự nhiên hôm nay cảm thấy buồn trong lòng , có duyên ghê !!! 
Sáng nghe tin âm vài xxxxman vẫn chưa buồn bằng mấy chuyện vớ vẫn linh tinh . Chẳng hiểu được !!! 

ShinAH    969

Trong cuộc đời có nhiều sự trùng hợp thật kỳ lạ gọi là Duyên Số. Và anh rất trân trọng điều đó , cảm ơn c vì đã luôn thương anh nhiều như thế . 
Năm mới anh sẽ thương c nhiều hơn nữa nhé 🥰

1/1/2021

ShinAH    969

Một năm Covid đã qua và vẫn còn đang tiếp diễn , dường như mọi người cũng đã quen với việc sống chung với lũ. Vừa chấp hành việc đeo khẩu trang khử trùng này kia nhưng vẫn nhiệt tình ăn chơi miệt mài của một số bộ phận trong giới trẻ. Một năm lịch sử trôi qua và hàng chục ngàn cty ko trụ nỗi và vài ngày sắp tới đây chính phủ sẽ lặp lại lệnh khẩn cấp , tiên đoán sẽ lại có thêm ít nhiều những doanh nghiệp tiếp tục ra đi vì Covid . Riêng bản thân thì tạm thời năm qua cũng đã bảo vệ  được công việc lẫn cuộc sống cho tất cả mọi người ở phía sau không thay đổi. Nếu có thì cũng chỉ là chút ít ko đáng kể . Âm vài con số để duy trì bình ổn mọi thứ cũng xứng đáng đó chứ , nhưng mà bắt đầu từ năm nay và 1,2 năm tiếp sau dự đoán nền kinh tế sẽ rất khó khăn đây , bình tĩnh và cố gắng đi qua thôi. Nếu như so sánh năm Covid và thời gian mấy năm đầu khi mình bắt đầu vực lại tất cả mọi thứ thì có lẻ mấy năm đó nó còn khó khăn hơn rất nhiều so với Covid. Kể ra thì cũng gần 6 năm rồi nhỉ , có những bước ngoặc đáng nhớ mình ra quyết định đã thay đổi tất cả hướng đi  đó, mình sẽ không bao giờ quên được . và khách hàng có lẻ cũng sẽ không quên được ! Gần 6 năm qua khó khăn và thử thách nhiều lắm cứ như Tôn Ngộ Không đi thỉnh kinh ấy, chưa hết cái này thì lại đến cái khác dồn dập liên tiếp , vậy mà mình mập hơn chứ ko ốm đi , lạ không ??? :laugh:

Mọi thứ vẫn còn đang trên đường duy trì và cải thiện nhưng mình sẽ làm được, nhất định sẽ làm cho bằng được. Vừa làm vừa học và cố gắng hoàn thiện cả tâm lẫn trí !

ShinAH    969
Vào 2020/4/19 vào 22:16 , ShinAH đã nói:

" Mọi chuyện buồn cũng sẽ qua thôi vì có anh ở đây rồi

Tựa vào vai anh đi em sẽ thấy bình yên

Đừng bao giờ cảm thấy em lẻ loi trên thế gian này

Bởi vì đằng sau luôn có anh nhìn theo.

Hãy cầm chặt tay anh, anh sẽ dắt em đi qua nỗi đau này

Và dìu em bước trên con đường dài phía trước " :smile:

Một năm trôi qua và vợ anh đã mạnh mẽ hơn trước kia rất nhiều , vợ biết chăm lo cho bản thân  mình hơn trước rồi, vợ ngoan lắm ck nói gì hay khuyên gì vợ đều nghe và làm theo . Anh rất vui vì vợ đã thay đổi tích cực theo ý ck mong muốn. Vợ luôn có ý thức tự lập rất cao nên chưa bao giờ vợ dựa dẫm vào bất cứ ai bất kể là gia đình cha mẹ hay bạn bè , thế nhưng vợ chia sẻ là bây giờ vợ có anh rồi , vợ cảm thấy được dựa dẫm lắm nhưng vợ thương ck lắm , vợ sợ anh mệt mỏi  . Nhưng ko sao cả vợ à , tất cả mọi chuyện của anh anh lo được , chỉ cần vợ cảm thấy ấm áp và bình yên khi có một điểm tựa. Ngoài kia em gồng gánh đủ rồi , ở bên anh hãy buông bỏ hết , vợ ngã ck sẽ nâng nhé. Vợ hạnh phúc và cảm nhận được bình yên khi ở bên anh là anh vui rồi. Anh sẽ dần bù đắp hết tất cả những thiệt thòi trong quá khứ cho em , hãy bắt đầu làm lại tất cả cùng anh , và rồi chúng ta sẽ làm được. Vì vợ anh rất xứng đáng có được những điều tốt đẹp hơn thế nữa . Nếu như lời vợ nói, anh là may mắn và lộc trời ban cho vợ thì em hãy tận hưởng nhé. Đối với anh điều tuyệt vời nhất là người anh yêu thương được vui và khỏe mạnh bình yên. 

Anh yêu thương và luôn trân trọng vợ nhiều như vợ luôn yêu thương và trân trọng ck vậy !

• Like 1

ShinAH    969

Hạnh phúc là khi chúng ta hiểu và cảm nhận được " Lời Xin Lỗi " hay " Cảm ơn " mình luôn dành cho nhau . Sau 2 tiếng đó là tất cả tình cảm yêu thương mình dành cho nhau hơn cả lời nói được thốt ra. 

Cảm ơn vợ vì đã thấu hiểu và yêu thương anh mỗi ngày một nhiều hơn . Anh cảm nhận được qua từng tháng ngày , và anh rất vui khi nhìn thấy em vui hơn và hạnh phúc hơn khi mình bên nhau , dẫu rằng cả 2 đang ở rất xa. 

Chúc vợ của anh luôn xinh đẹp , khỏe mạnh hơn và hạnh phúc hơn . 

11.1.21

ShinAH    969

Tình yêu luôn là điều xoa diệu đi những khó khăn ẩn chứa trong bạn , chẳng một ai có thể hiểu được sâu xa về con người bạn cả. Nếu có chăng thì có lẻ đó là vợ  !  Mỗi một người khi tiếp xúc làm việc với bạn thì họ chỉ có thể nhìn thấy được 1 góc độ rất nhỏ trong những việc bạn đang làm. Người ta có thể thiếu hoặc sai sót thì hết sức là bình thường, còn đối với bạn thiếu một tí lại rất nổi bật và mọi người lại trố mắt ngạc nhiên rằng "  bạn cũng sai sót sao ??" Ồ mình mới là người cần phải ngạc nhiên đây khi bị hỏi như thế , mọi ngươi chỉ có 1,2 cviec của mình thôi đã đủ bận rồi , đừng so sánh với tôi. Việc tuyển người cũng cần có duyên, do bạn kén hay bạn và bé kia lại chưa đến duyên. Thôi chắc có lẻ duyên chưa đủ , lại phải chờ  ! Bạn bè cũng vậy , nói thẳng ra là bạn ko có bạn đồng trang lứa. Tất cả những người bạn giao lưu tiếp xúc thân thiết đa số là đàn ông , duy nhất có 1 người phụ nữ và tất cả tuổi từ 55 đến 60 hoặc hơn. Bảo sao có đôi khi bạn lỡ buộc miệng nói với vợ rằng  , vợ ơi sao em nhỏ tuổi thế ?? Mà rõ ràng là vợ lớn hơn bạn cả vài tuổi chứ ít gì ! Vợ thì ngạc nhiên lại , anh đúng thật lạ mà !! Bạn cũng tự hỏi bản thân rằng, bạn có lạ như vợ nghĩ ko ?? 

Quay lại công việc, đầu năm vào bạn tranh cãi cực gắt với khách hàng , từ đó đến giờ đôi khi bạn gặp phải những trường hợp ko hiểu hoặc có hiểu đó nhưng cố tình ko hiểu và dù bên kia  có ngang thì sau khi bạn giải thích chặt chẽ chi tiết lý lẽ thì cũng chấp nhận hiểu và cuộc thảo luận kết thúc êm đẹp nhưng cũng làm cho bạn xém nỗi máu ấy chứ, tóm lại là đừng nhờn với bạn . 

Bạn cần phải cải tổ lại 1 nửa các vấn đề đang hiện có, nhưng mà có nhiều điều bất đắc dĩ khiến bạn phải chấp nhận nó một cách miễn cưỡng. Tóm lại là khó khăn luôn vây quanh bạn và là thuyền trưởng của 1 con tàu, chỉ cần bạn sơ sẩy 1 giây thôi thì có thể nó sẽ lạc hướng ngay và đây là kinh nghiệm được đút kết trong suốt gần 6 năm qua. Thầy nói rất đúng, dẫu biết rằng bạn thật sự rất mệt mỏi đó nhưng nếu bạn chùn 1 bước thôi là mọi thứ sẽ thay đổi ngay. Vì vậy bạn phải cố gắng và đừng bao giờ chùn bước, Thầy nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần điều đó . Và thật sự nếu Thầy ko nói thì bạn cũng hiểu , chỉ là đôi khi bạn quá mệt và cũng muốn được nghỉ ngơi. Vợ hay ghẹo ck em là siêu nhân, hmmm bất đắc dĩ thôi hay là ông Trời luôn muốn thử thách lòng kiên trì của bạn chăng ?? Thử liên tục ko ngừng nghỉ luôn !! Nhưng mà bạn chưa bao giờ có ý nghĩ là sẽ chịu thua ổng đâu ! Người ta là một tổ hợp nên mạnh và đi nhanh , còn bạn chỉ duy nhất một mình bạn , vậy thì đi chậm thôi cũng được nhưng hãy luôn nhớ 1 điều là , đừng bao giờ lùi bước bạn nhé ! Cố gắng lên , bạn tin bạn sẽ làm được thì nhất định sẽ làm được !

Edited by ShinAH

ShinAH    969

Hôm nay anh nóng tính quá , anh lại nói nhiều quá .Anh khó chịu thật vợ nhỉ ? Anh xin lỗi!