Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Home

Home 8X .. tìm bạn trăm năm !

Recommended Posts

Home    59
Posted (edited)

Chào các bạn!

Mình 36 tuổi, tóc dài nhưng nhìn có vẻ hơi nam tính một chút (sbm) , trầm tính, thích thơ văn, mỹ thuật, âm nhạc, kiến trúc, du lịch .. sợ bóng tối.. Mình có công việc và cuộc sống bình thường nên muốn tìm bạn hợp tính trò chuyện, nếu hữu duyên thì sẽ tiến tới xây dựng gia đình, chăm lo cho nhau và chia sẻ buồn vui

Do mình nghiêm túc tìm bạn nên có một số tiêu chí dưới đây, để đỡ mất thời gian của bạn :

Mong tìm bạn:   nữ tính, or sbm, trầm tính, dung hoà, nghiêm túc trong tình cảm, cũng mong muốn tìm bạn lâu dài để ổn định giống mình, nếu có cùng sở thích như mình thì càng tốt

Mình mong người bạn ấy của mình không có hình xăm. Các vấn đề khác mình sẽ chia sẻ thêm khi nói chuyện với nhau

Các bạn inbox or email cho mình ở :    ( myhome8x@yahoo.com )

Mong nhận hồi âm cua bạn nhen !

Home  ^^

p/s : thấm thoát 10 năm dần trôi !

Cảm ơn diển đàn Asian Labrys đả cho mình cảm thấy ấm lòng khi nghĩ về giới tính thật của chính mình, khi gục Ngã mình luôn nép vào đây an ủi lòng, mình đả mạnh mẻ hơn, đối diện và chấp nhận nhieu điều ! tựa như về lại ngôi nhà rieng thật ấm áp trong cỏi lòng ( Home ) Chúc mọi người nhieu suc khoe nhe hii.. 🍹

Edited by Home
  • Like 10

Ngocxanh    7

Hi,

Mình cũng sợ bóng tối nên ngủ hay để đèn sáng tí,vô tình ghé qua đây,nếu có duyên mình làm bạn nhé. 

• Like 1

Home    59

Rất vui đuoc biet ban nhe Ngocxanh hii .. 😉 !

• Like 1

mty    30

Hi,

Mình thì không sợ bóng tối, khi ngủ thường tắt hết đèn ^_^ nhưng mình thích thiên nhiên, du lịch, chụp ảnh. Mình có làm bạn được không?

• Like 1

Home    59

Hi ! mình vẩn làm bạn với mty ^_^!   , bạn thích thiên nhiên khám phá củng giống mình , mty thích nơi nào nhất nè hiii.. ?

• Like 1

mty    30
Posted (edited)

Du lịch thì thường mình thích chỗ nào mát mẻ, nhiều cây cối, sông hồ, yên tĩnh vắng vẻ một chút. Ví dụ mình thích Sapa, Đà Lạt hơn biển, vì biển nắng chói quá mình không thích lắm.

Ngoài việc #workfromhome thì Home và mọi người sẽ làm gì vào mấy ngày tránh dịch này ^^?

Edited by mty

Pat    263

Hi mọi ng :D

Mình tham gia với nhé. Mình cũng thích đi du lịch, đi biển nắng gắt nhưng cũng có nhiều cái hay lắm...Gần đây mình đi Đà Lạt có cắm trại trên đồi qua đêm. Thú vị lắm cũng đáng để thử để thấy mình còn trẻ . Mấy ngày tránh dịch mình cũng phải đi làm nhưng về nhà thì lại k đi đâu, cảm giác chán và trống rỗng quá ...đọc sách, xem phim, quanh quẩn có mình mình....

Home    59

To : mty !..  các nàng hay đi vào buổi trưa chụp ảnh mặc váy trên biển nắng chói chang nên các nàng ngại chứ gì hihi..! nếu có dạo biển thì nên đi vào lúc mặt trời sấp mọc ấy, lúc đó bạn sẽ ngấm đc mặt biển lóng lánh và cả mặt trời ửng hồng nữa, đẹp lắm đó, mty có dịp ghé biển thì thử xem nhe ( or đi biển vao buoi chiều mát ngấm hoàng hôn nhịp bước dọc bờ cát mịn trên bãi biển củng lãng mạng lắm, nếu có ngiu đi cùng thì càng tuyệt hihi .. ! Sapa Đalat thi thoi tiec mát mẻ phong cảnh hữu tình rồi nè 🏞

• Like 1

mty    30
Posted (edited)

@Home: Mình cũng thích đi biển, chỉ là không thích bằng đi núi thôi. Mình thích chụp hình bình minh và hoàng hôn trên biển, gió mát hiu hiu... hêhhee cũng lãng mạn lắm. Cần gì người iu, mình cứ lập hội đi chung ngắm... người đẹp bận bikini đi dọc bãi biển cũng dzui rồi.

@Pat

Mình có trekking bidoup và cắm trại qua đêm giữa rừng thông rồi, cảm giác rất là chill, cảnh thì đẹp tuyệt, khí hậu mát mẻ nữa. Có điều đi về hai gối đau ê ẩm. Bi giờ đầu gối mình hơi đau nếu lên xuống dốc nhiều nên có lẽ không đi trekking núi nữa. Bởi vậy mới nói tuổi trẻ làm gì được thì làm, già rồi sẽ có nhiều cái muốn nhưng hạn chế lắm.

Bạn thử tranh thủ dịp này xem có những việc gì mình muốn làm mà bình thường không có thời gian làm, dọn dẹp, trồng cây, đọc sách... mình thấy cũng là dịp hay để được yên tĩnh.

Edited by mty
  • Like 1

Home    59

To : Pat , rất vui biet bạn Pat nhé hii ..

Cấm trại trên đồi qua đêm ở Dalat thì Home chưa thử qua lần nào , đa phần nghỉ ở ksạn ,có dịp chắc nhờ Pat làm hướng đạo.. dẫn.. sinh tồn nơi đồi núi Dalat này quá hehe.. duoc ko Pat ? chắc Pat vượt rừng vuot suốt nhiều kinh nghiệm rồi hen, hi vọng trên đồi ko có con rắn nào chui ra lẩn vào liều hihi...ko thôi Home se bắt đền Pat 😉 ! 

• Like 1

Pat    263

Ở ĐL giờ có tour cắm trại nhiều lắm, 500k...P cũng sợ heo hút nên đi tour ghép kiểu đó cho bớt lo. Mà có dịp thì mình đi chung sẽ thú vị lắm.

Tối trời lạnh teo héo con tim nè, đốt lửa ngồi nướng đồ ăn, nhìn về thành phố, mở thêm xíu nhạc, muốn chill thì thêm chai rượu vang kkakakaka. Sáng ngắm hoàng hôn và săn mây, mà hoàng hôn trên đồi rất đẹp...thơ mộng và lãng mạn như cô gái dịu hiền. Cứ thả lòng theo cái ánh sáng cam đó và nhìn luồng sáng qua rừng thông...thấy lòng mình trãi ra ngút ngàn.

Home    59

To : mty ! công nhận mty có đôi mắt nhìn ngấm những nét đẹp quá ha, đi biển để đc ngấm các nàng xinh xinh mac bikini nữa hở  hahaha.. xem chừng vụ này nghe hấp dẫn nghen 😅👍🏼Ok đc đó , theo ý kiến góp ý của bạn mty nhà mình là sẻ họp các bạn nào có sở thích chung ngấm biển , ngấm đồi núi rừng thông ngấm hoa ngấm cành ngấm lá rơi .. gì gì đấy thi sẻ thu sếp lịch & thoi gian , khi nao mùa dịch bệnh qua ,sẻ cùng nhóm nho nhỏ đi phám phá thiên nhiên nhé !

=> mọi lien hệ Xin vui long gui bạn Pat & Mty ( Home giao cho Mty  & Pat làm 2 chủ quản viec này luon nhé -1miền núi 1miền biển..hihi ) 😅

ps: biết đâu chừng Home sẻ tìm đc ngiu lúc đang đi chu du đâu đó thì sao nhĩ..hihi..! 👍🏼🏞

Home    59

To: Pat ! bạn Pat  củng lãng mạng quá nhĩ hii..nghe miêu tả củng thấy ham nè, Home già rồi mà vẫn còn thích vui, ai rủ rê đi  đâu lãng mạng là nghe khoái chí lắm hehe..

Home co thêm 3 nguoi bạn mới (Pat- mty- ngocxanh ) hihi.. vui vui .. có hướng dẩn viên, có nơi đến, đc ăn no.. có "3 nàng" quán xuyến cho chuyến đi trong tương lai rồi.. happy còn gì bằng \(^_^)/ ..🌌🏞🚴🏻‍♀️🚙🏖🏝⏰..

Pat    263

To mty: P chưa đi trekking nhưng khoái dữ lắm. Nhìn là thấy thèm, P cũng còn trẻ j đâu, nhưng ráng mỗi ngày tập chạy 1 xíu để có dịp đi nè. Đây cũng là dịp hay, nhưng sáng đi làm, chiều về nhà vắng vẻ..tưới cây, nhìn nó xíu lại chạy vô nấu cơm, ăn cơm coi tv rồi nằm ườn ra. Có khi dọn dẹp nhà cửa cũng có khi đọc sách...nhưng có cảm giác thèm lắm nói chuyện với ai đó. Rồi hay suy nghĩ linh tinh...rồi suy xét từng câu từng chữ...rồi lại buồn 1 mình. Lên mạng đọc j đó để học, xem j đó bổ ích...cũng k xua đi được những linh tinh trong đầu. 

• Like 1

mty    30

@PatBây giờ nhiều nhóm làm trekking lắm: Meerkat Team, Tropiad, Bitour... mình join tour là tiện và an toàn nhất.  Hôm trước Mty đi bidoup của “Đi cùng tứn”, Pat search Facebook anh này nhé, anh hiền dễ thương. 
Gì thì gì, đợi qua dịch rồi mới xê dịch được. Nice day cả nhà!

Home    59

dịch ơi qua mau.. để Home còn được lang thang tìm.. 😅..

mty    30
2 hours ago, Home said:

dịch ơi qua mau.. để Home còn được lang thang tìm.. 😅..

Home tìm... dép hả haha :biggrin:

Home    59

To : mty !  

ha ha ha... chắc dzậy quá, Home tìm " đôi dép " vừa đôi chân Home cùng nhịp bước tiếp những tháng ngày dài ..🎊💞

mty có thấy ở đâu hông.. " lượm lặc " mang về giúp Home đi hehe..😅

• Like 2

mty    30

@Home: vụ này thì Home phải tự đi tìm mới biết vừa chân không chứ. Còn mình mà có "lụm" được thì mềnh mang dìa nhà mình luôn. :biggrin:

Earnest    3

Hi,

Cho mình tham gia với nhé. Mình cũng 8x, trầm tính, cũng thích du lịch, văn hoá, lịch sử. Thích hoạt động ngoài trời hơn trong nhà. Vẻ ngoài không được nữ tính:) tóc ngắn, đeo kính. 

Rất vui được làm quen với mọi người.

Home    59

hi Earnest ! chào mừng bạn đến nhà Home ..🤗 hii..

bạn củng trầm tính giống Home ha.. mừng quá đi mất, cuối cùng Home củng tìm đc bạn trầm tính giống mình hehe..

Lỡ vào đây rồi thì hỗng cho ra đâu nhé Earnest có cần 2giây suy nghĩ lại ko nè hí..😍😅 

Năng khiếu của bạn là gì nè ? 

Home    59

To: Mty !

... sao nàng mty nỡ lòng nào " tìm đc " mà lại mang dìa luôn dzậy.. hỗng chịu đâuuu... chơi ăn gian , bắt đền Mty hic hic..💘

• Like 1

mty    30

Chắc bình thường Home nhõng nhẽo dữ hen, thấy toàn ăn vạ bắt đền... eo ôi :unsure:

WinterNight    30

Chào mọi người,

Mình cũng 8X, đến thăm nhà Home và xin gia nhập nhà chung nha.

Mình là thành viên mới của AL nhưng mà ít nói quá nên bữa giờ chưa dám post gì hết.

Mình cũng thích du lịch sinh thái và chụp ảnh cây, cảnh, hoa, lá ...

@Home: mình thấy Mty nói đúng á, người ta "lụm" được "dép" vừa chân thì mang luôn dìa nhà, chứ ai chia cho Home chi hihi

• Like 1

Home    59
Posted (edited)

Hi bạn 021720 ! ..

chào mừng bạn ghé thăm nhà Home .. mau mau rót nước pha trà tiếp khách..hii..🤗🍹🏡...

Loài Hoa bạn thích nhất là gì nè ?!

To : Mty !.. Coi bộ Mty có thêm " đồng minh" ủng hộ nàng rồi áh.. thôi đc dòi Home thuận lòng tặng luôn cho các nàng nào mà cảm thấy " vừa vặn vừa duyên .. vừa mắt vừa ý ..vừa đôi bên " 

Home se ko khúc khích nhõng nhẽo nữa.. ko thôi mọi người lại bảo Home bánh bèo .. phải giữ hình tượng chứ hehe..😋 , với lại Home chỉ có một mình, nhường nhịn cho tặng là bí quyết tìm được hạnh phúc mà hihi..! 😇

Edited by Home
  • Like 1