Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
tranthuy

Rảnh viết chơi

Recommended Posts

tranthuy    620
Posted (edited)

Mình bây giờ sống phẻ re ko lo ko nghĩ gì hết . Mình nghĩ cách sống vô lo nghĩ này cũng phẻ thôi mình sống vậy lun đi . Mà cái số mình đúng là như vậy thiệt cái gì cũng ko có tình ko có tiền cũng ko thì lấy cái gì lo nghĩ  bởi vậy ko bít là sướng hay khổ nữa haizzza nhưng mình tin vào số phận số mình đã vậy rồi thì mún khác cũng ko được nên đành sống vậy thôi tới đâu thì tới mình cũng chả lo . Có số phận sẵn rồi lo chi cho mệt cái gì của mình thì mình cứ hưởng ko phải của mình có mún cũng chẳng được . Để trời lo cho mình chẳng thèm lo nữa mình cứ vô tư cho phẻ  

Ngẫm nghĩ cho cùng thì có thì phải lo . Ko có thì ko lo thì thôi số mình ko có ko lo cho phẻ đó cũng là cái sướng . Mình ko có gì hết nên ko lo gì hết vô lo phẻ re . Có cái này cái nọ chi phải lo cho mệt mình ko thích mình thích sống vô lo hơn thoải mái ko lo nghĩ  gì hết.

Edited by tranthuy
  • Like 1
  • Haha 2

Ghost.    309

Đúng rồi . Sao mình phải lo cái mà mình không có chứ. Phải hem :-

• Like 1
  • Haha 1
  • Sad 1

tranthuy    620
1 phút trước, Ghost. đã nói:

Đúng rồi . Sao mình phải lo cái mà mình không có chứ. Phải hem :-

Chính xác lun ko lo cái mà mình ko có . Lo cái mình có thôi 

tranthuy    620
Posted (edited)

Mà quên mình có hai điều để lo là tình iu và vẽ nhưng mình chỉ lo vẽ thôi còn tình iu để trời lo

Lo ít thôi cho phẻ lo nhìu chi cho mệt nên mình chỉ lo vẽ thôi là đủ rồi

Còn tình iu thì thì để  tùy duyên vậy. Có duyên thì có người iu còn vô duyên thì sống độc thân thôi.

Edited by tranthuy

tranthuy    620

Chiều nay phải đi khám bịnh cho mẹ

Ngày mai đi làm hồ sơ cho thằng em 

Bận bịu rồi đây nhưng vậy cũng tốt có việc làm cho bớt nhàn rỗi ở nhà quài cũng chán ra ngoài đi đây đó cho zui

Sáng ra đi chợ ăn uống xong xuôi rồi giờ đi nấu cơm cho mẹ ăn đây

À quên phải cho con sóc ăn nữa chứ 

Ở nhà là mình phải chăm sóc mẹ với con sóc 

Việc nhà của mình chỉ có vậy thôi đó phẻ re hehe

• Like 1

tranthuy    620

Đang ở trong bịnh viện ngồi chờ mệt mỏi lun chán quá mình gét nhất đi bịnh viện gặp đeo cái khẩu trang ngộp thở quá mệt gì đâu chờ ko bít đến bao giờ tới số 100 lận còn 20 người nữa từ từ chờ haizzza

tranthuy    620

Về tới nhà rồi khỏe gê cuối cùng cũng thoát được cái bịnh viện đó 

Đói quá hai mẹ con ăn cơm . Mình làm gói mì trộn ngon quá . Mẹ ăn xong đi tắm mình nằm nghỉ mệt . già rồi íu đi chút là mệt

Mình làm đàn ông mà phải mạnh mẽ lên để mẹ tựa vào thấy mẹ già íu bịnh tật mình thấy thương quá. Mình ráng lo cho mẹ tuổi già sức íu là mình vui rồi . Mình ko làm được gì cho mẹ hết chỉ bít làm tài xế cho mẹ thôi. Mẹ mún đi đâu con chở mẹ đi ha mẹ iu. Thương mẹ rất nhìu

• Like 1

tranthuy    620
Posted (edited)

Mình mún làm một người đàn ông mạnh mẽ và can đảm ko sợ gì hết để những cô gái íu đuối tựa vào .Mình làm đàn ông phải bảo vệ con gái vì con gái là để nâng niu iu thương và trân trọng .Mình hứa nếu mình có bạn gái sẽ bảo vệ cho người con gái của mình

Mình nhận ra mình là người chiển giới nam chứ ko phải đồng tính. Mình ko thích  làm đàn bà mình thích làm đàn ông hơn nên mình chuyển giới làm nam lun

Gu của mình chỉ thích con gái nữ tính íu đuối thôi 

Mà mình là người chuyển giới kín chứ chưa lộ ra cho mọi ngừi xung quanh bít . mình ko thích ngừi ta nhìu chiện mình chỉ dấu cho riêng mình bít thôi

Edited by tranthuy

tranthuy    620
Posted (edited)

Sáng giờ ko đi đâu được hết nhức cái đầu quá mà ráng lết chở bà hàng xóm đi công chiện bả trả cho được 50 đổ xăng mẹ nó 20 còn 30 để dành mai đi khám bịnh. Dạo này có nghề chạy xe ôm chở mấy bà lão đi chợ  đi này nọ cũng được vài chục ăn bánh. Kệ kím được đồng nào hay đồng đó . Để khi nào có hứng mình vẽ thêm tranh bán mà tranh khó bán quá ko ai thèm mua nên mình cũng nản ko mún vẽ nữa haizzza kím tiền sao khó quá mình thì chẳng bít làm gì chỉ bít vẽ thôi mà tranh vẽ khó bán quá haizzzza nói đến tiền là mình mệt bởi vậy cái thân nui ko nổi sao có vợ được đây cho nên ế trường kì là phải rồi haizzzza nói tới vợ con là mệt thôi ko nghĩ tới nữa. kiểu này sống độc thân lun là chắc rồi chứ vợ con gì nổi haizzza chán như con gián

Edited by tranthuy

Photu    820
23 giờ trước, tranthuy đã nói:

Về tới nhà rồi khỏe gê cuối cùng cũng thoát được cái bịnh viện đó 

Đói quá hai mẹ con ăn cơm . Mình làm gói mì trộn ngon quá . Mẹ ăn xong đi tắm mình nằm nghỉ mệt . già rồi íu đi chút là mệt

Mình làm đàn ông mà phải mạnh mẽ lên để mẹ tựa vào thấy mẹ già íu bịnh tật mình thấy thương quá. Mình ráng lo cho mẹ tuổi già sức íu là mình vui rồi . Mình ko làm được gì cho mẹ hết chỉ bít làm tài xế cho mẹ thôi. Mẹ mún đi đâu con chở mẹ đi ha mẹ iu. Thương mẹ rất nhìu

:wub:

tranthuy    620
1 giờ trước, Photu đã nói:

:wub:

:*

tranthuy    620
Posted (edited)

Mới đi khám bịnh về mệt gì đâu . Cái bịnh nhức đầu của mình ko có thuốc là chịu ko nổi . Mình có hai căn bịnh kinh niên là nhức đầu với tiêu chảy uống thuốc quài ko hết mình nghi chắc sau này sẽ chết vì một trong hai căn bịnh này quá . Còn bây giờ phải sống chung với nó thôi mua thuốc uống cho nó bớt chứ ko hết hẳn được. Thôi kệ sống được bao nhiu thì sống có thuốc uống cũng đỡ chừng nào nặng quá thì đi theo ông bà thôi. 

Thôi mệt quá ngủ cái đã lo quá làm gì mệt thêm

Edited by tranthuy

tranthuy    620
Posted (edited)

Anh giờ chỉ cần  lo ăn uống .thuốc men .vẽ tranh nhiu đó là đủ rồi .anh ko tiêu xài nhìu chỉ cần xài các khoản đó là chính thôi nên a nghĩ a cũng ko cần quá nhìu tiền a chỉ cần kím đủ xài thôi thì a cũng sống một mình được . Để tương lai a tính coi a có tiền đủ sống ko nếu có dư a sẽ đầu tư vào vẽ tranh . Ngoài nhu cầu sống cơ bản ra a rất mê vẽ bởi vậy a cũng phải tốn một khoản để chơi tranh hehe  nghèo mà còn chịu chơi . Thì tiết kiệm lại một chút để vẽ thôi.

Vẽ là ko bỏ đâu chỉ cần có tiền là a sẽ vẽ vì sở thích thì phải chịu tốn tiền chứ

Edited by tranthuy

DZU    1,488

Không có tiền thì sống tối giản và giản dị như người Nhật, cũng không phải là điều khó khăn gì. Chỉ cần có niềm vui sống là được! 

Lời khuyên là nên đi làm vài công việc để kiếm tiền khi còn sức khỏe, tuổi trẻ nghĩ khác tuổi già nghĩ khác, khi mình đứng tuổi rồi ko có khả năng kiếm tiền nữa thì lúc đó mới khổ nhiều hơn.. Lao động là vinh quang! 

tranthuy    620
Posted (edited)
2 giờ trước, DZU đã nói:

Không có tiền thì sống tối giản và giản dị như người Nhật, cũng không phải là điều khó khăn gì. Chỉ cần có niềm vui sống là được! 

Lời khuyên là nên đi làm vài công việc để kiếm tiền khi còn sức khỏe, tuổi trẻ nghĩ khác tuổi già nghĩ khác, khi mình đứng tuổi rồi ko có khả năng kiếm tiền nữa thì lúc đó mới khổ nhiều hơn.. Lao động là vinh quang! 

Tui bít tui phải làm việc gì để kím tiền .tui cũng cần tiền để sống mà. Nhưng tui sẽ làm công việc mình iu thích hơn là làm việc chỉ vì tiền .mỗi người có cách kím tiền riêng . Ai cũng có sở trường và sở đoản của mình .quan trọng là mình có tìm ra cách kím tiền ko thôi . Chắc tui còn dở trong việc kím tiền nên tiền chưa tới với tui .hy vọng sắp tới tui sẽ kím ra tiền để gái theo tui thoát khỏi kíp ế này haha

Mà kím tiền là ko phân biệt tuổi tác già trẻ lớn nhỏ mà wan trọng là biết cách kím tiền thôi

Bây giờ tui chưa có tiền bít đâu tới già tui có tiền sao haha

Edited by tranthuy

muathang8    553
On 3/18/2020 at 1:19 AM, tranthuy said:

Vẽ là ko bỏ đâu chỉ cần có tiền là a sẽ vẽ vì sở thích thì phải chịu tốn tiền chứ

Xin lỗi nhiều chuyện chút nha Thuỳ. Mình thấy bạn thích vẽ tranh như vậy cũng rất hay & bạn cũng cần có tiền để nuôi dưỡng sở thích & có bạn gái đúng không? Vậy thì thay vì bạn vẽ theo ý thích của bạn sao bạn không bạn không vẽ theo ý thích của người khác để người ta chịu trả tiền cho bạn: vẽ chân dung, chép tranh... theo mình thì bạn làm được 2 việc này cộng thêm chút năng động thì bạn có thể sống tương đối thoải mái với sở thích của mình. nghĩ thêm nha! Chúc thành công!

• Like 1
  • Haha 1

tranthuy    620
3 phút trước, muathang8 đã nói:

Xin lỗi nhiều chuyện chút nha Thuỳ. Mình thấy bạn thích vẽ tranh như vậy cũng rất hay & bạn cũng cần có tiền để nuôi dưỡng sở thích & có bạn gái đúng không? Vậy thì thay vì bạn vẽ theo ý thích của bạn sao bạn không bạn không vẽ theo ý thích của người khác để người ta chịu trả tiền cho bạn: vẽ chân dung, chép tranh... theo mình thì bạn làm được 2 việc này cộng thêm chút năng động thì bạn có thể sống tương đối thoải mái với sở thích của mình. nghĩ thêm nha! Chúc thành công!

Cám ơn mưa đã quan tâm tui . Tui chỉ có một nghề vẽ thôi à mưa ngoài ra tui ko bít làm gì hết . Nhưng tui cũng khó sống với nghề này lắm nhưng tui ko bỏ mà quyết định đầu tư vô nghề này nữa vì tui thích nó. Tui vẽ đủ kiểu hết đó theo í mình . Theo í người ta .chép tranh. Sáng tác . Đủ loại hết sắp tới tui còn định làm web bán tranh nữa rồi quảng cáo này nọ nữa. Nói chung là phát triển nó hơn. Tui cũng tính cách kím tiền rồi. Tui mà làm mưa ủng hộ nha. 

• Like 1

tranthuy    620
9 phút trước, chutzpah đã nói:

Không có chi đâu chị.

Mong chị có cuộc sống tốt.

Cám ơn e

Chúc e vui vẻ nha

• Thanks 1

muathang8    553
17 hours ago, tranthuy said:

sắp tới tui còn định làm web bán tranh nữa rồi quảng cáo này nọ nữa

mấy vụ này tốn chi phí khá nhiều & cần có chi phí để duy trì nữa nên tui nghĩ sao bạn không tận dụng những website, forum hay group (miễn phí) đã có nhiều thành viên và lượng view cũng khá để tiếp thị và chào bán các dịch vụ... nhưng mà nhớ bán tay nghề & bán tranh thôi, đừng bán... than nha kẻo không thì phản tác dụng đó 😉

vài lời như một người bạn chân thành, mong là không phiền, chúc Thuỳ sớm được như ý nguyện.

tranthuy    620
Posted (edited)
2 giờ trước, muathang8 đã nói:

mấy vụ này tốn chi phí khá nhiều & cần có chi phí để duy trì nữa nên tui nghĩ sao bạn không tận dụng những website, forum hay group (miễn phí) đã có nhiều thành viên và lượng view cũng khá để tiếp thị và chào bán các dịch vụ... nhưng mà nhớ bán tay nghề & bán tranh thôi, đừng bán... than nha kẻo không thì phản tác dụng đó 😉

vài lời như một người bạn chân thành, mong là không phiền, chúc Thuỳ sớm được như ý nguyện.

Ko phiền đâu . Cám ơn mưa tư vấn để xem tui có tiền ko tui mới làm web của mình còn ko thì tui làm web miễn phí như mưa nói cũng được. Tui hy vọng là sẽ mở được shop tranh online . Mưa thấy tui làm vậy được ko?  Mún mở shop tranh phải làm sao?

Edited by tranthuy

tranthuy    620

Mới chạy xe ôm về kím được 80 lát đi ăn tô bún riêu mới được. Giờ ngủ một giấc cho khỏe cái đã

tranthuy    620

Chạy xe  về cái đầu nhức bưng bưng mới uống thuốc xong nghỉ ngơi cái đã

Thời dịch bịnh này cũng ngại típ xúc với ai đi đâu cũng bịt mặt sợ bị lây bịnh khổ ghê haiz zza ko bít khi nào mới hết dịch nữa để sống bình thường đây