Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
QN1203

Viết cho những đêm mất ngủ...

Recommended Posts

QN1203    29

Mấy hôm nay đầu óc tệ thật. Ngủ và thức lộn xộn hết trơn. Những đêm mất ngủ mới thấy thời gian thật dài. Quay sang nhìn con ngủ mà lòng thật xót xa. Ước gì mình có bản lĩnh hơn để cho con cuộc sống tốt hơn. Ước gì mình mạnh mẽ hơn để con dựa vào. 

Giờ đây với vai trò làm mẹ, làm bạn, làm cha thì trách nhiệm ấy nặng nề và cao cả lắm. Mình biết mình sẽ phải tự vượt qua để dìu dắt con đi trên con đường đúng đắn nhất. Đã đem con đến thế gian thì nên cho con tất cả những gì tốt nhất đúng không???

Mệt mỏi quá. Đôi lúc cần bờ vai để dựa vào nhưng khó quá. Lại phải tự đứng dậy rồi. Mạnh mẽ lên nha Quyên ơi...

• Like 5
  • Thanks 1

GOGO    215

Làm những gì có thể. Trong cái khó ló cái khôn. Khả năng của Q vẫn còn là vô hạn. 
Mỉm cười 1 cái cho đời thêm tươi. 🙂

• Like 3

QN1203    29
3 hours ago, GOGO said:

Làm những gì có thể. Trong cái khó ló cái khôn. Khả năng của Q vẫn còn là vô hạn. 
Mỉm cười 1 cái cho đời thêm tươi. 🙂

Con gái hay gọi Q là Super Hero, Super Mommy. 
Nên phải mạnh mẽ thôi.

• Like 1

QN1203    29

Thật là quá điên, quá mệt mỏi.

Đôi lúc có phải mình quá hiền? Hay quá yếu đuối? Hay quá nhu nhược?

Đã từng có cơ hội đưa nó vô tù mà lại vì con gái vì mặt mũi gia đình nên đã tha thứ. Rồi lại vì con gái mà chịu đựng hết tất cả, lo lắng hết tất cả. Làm cha mà ko cho con gái được 1 đồng, làm ck mà luôn ăn bám xài tiền vk. Vui thì thôi buồn thì kiếm chuyện.... Số mình thật sự mang nghiệp quá nặng. Chắc kiếp trước mình ko có tu và mắc nợ nó nhiều lắm nên kiếp này mình phải trả mà.

Hôm nay lại tiếp tục kiếm chuyện chỉ vì con gái ko chịu nói chuyện điện thoại  với nó. Lần này thật sự quá sức chịu đựng rồi. Không thể nhân nhượng được nữa rồi. Gì thì gì phải đưa ra toà để chấm dứt hết tất cả thôi. Ko muốn giải quyết trong hoà bình thì đưa ra nhờ pháp luật thôi.....

Cố lên nào. Mạnh mẽ lên nào cô gái. Rồi mọi chuyện sẽ kết thúc nhanh đúng ko??? Hy vọng vậy....

• Sad 2

tenLam    205
9 phút trước, QN1203 đã nói:

Thật là quá điên, quá mệt mỏi.

Đôi lúc có phải mình quá hiền? Hay quá yếu đuối? Hay quá nhu nhược?

Đã từng có cơ hội đưa nó vô tù mà lại vì con gái vì mặt mũi gia đình nên đã tha thứ. Rồi lại vì con gái mà chịu đựng hết tất cả, lo lắng hết tất cả. Làm cha mà ko cho con gái được 1 đồng, làm ck mà luôn ăn bám xài tiền vk. Vui thì thôi buồn thì kiếm chuyện.... Số mình thật sự mang nghiệp quá nặng. Chắc kiếp trước mình ko có tu và mắc nợ nó nhiều lắm nên kiếp này mình phải trả mà.

Hôm nay lại tiếp tục kiếm chuyện chỉ vì con gái ko chịu nói chuyện điện thoại  với nó. Lần này thật sự quá sức chịu đựng rồi. Không thể nhân nhượng được nữa rồi. Gì thì gì phải đưa ra toà để chấm dứt hết tất cả thôi. Ko muốn giải quyết trong hoà bình thì đưa ra nhờ pháp luật thôi.....

Cố lên nào. Mạnh mẽ lên nào cô gái. Rồi mọi chuyện sẽ kết thúc nhanh đúng ko??? Hy vọng vậy....

QN Cố lên em nhe' ! 

• Like 1

QN1203    29
15 minutes ago, tenLam said:

QN Cố lên em nhe' ! 

Cám ơn Yo!

QN1203    29

Nhận được những cuộc điện thoại ko vui. Đôi lúc tự hỏi sao họ chỉ biết cho họ, họ ko nghĩ đến cảm giác của người khác sao ?

Cứ muốn mình tha thứ nhưng họ có nghĩ đến những khó khăn mà mình đã trải qua ? Thật ra họ biết hết nhưng chẳng qua họ luôn né tránh, luôn nghĩ là mình lúc nào cũng yếu đuối, dễ tha thứ như đã từng. Khi mình khẳng định mình ko thể cho bất kỳ cơ hội nào nữa thì lại dùng nước mắt để thuyết phục mình, làm mình khó xử...

Thật sự quá mệt mỏi luôn. Nếu tiếp tục thì lại là 1 vòng luẩn quẩn ko thể nào thoát ra được.

Mạnh mẽ lên nào cô gái ơi...

Lại 1 đêm ko thể ngủ...

• Like 1

QN1203    29

Chuyện này chưa xong chuyện khác lại chực nhào đến. Hy vọng chỉ là do mình suy nghĩ quá nhiều.

Mình còn trẻ quá, con còn nhỏ quá, con cần mình hơn bất kỳ ai mà. Con cần mình ít nhất 30 năm nữa đó nha Quyên ơi. Mạnh mẽ lên... mạnh mẽ lên....

• Like 1

DZU    1,492

Cố lên Quang ơi :wub::wub:

• Thanks 1

QN1203    29
1 hour ago, DZU said:

Cố lên Quang ơi :wub::wub:

Dzu ko có đọc bài viết phải ko? Kêu Quang hoài. Potay luôn. Mà thôi kệ, muốn sao thì sao

• Haha 1

QandQ    11

Người ta thích kêu tên Quang thì cứ để kêu tên Quang đi. Nickname riêng cho dễ nhớ mà.

• Haha 1

QN1203    29

Lại tiếp tục hỏi, lại tiếp tục thuyết phục, đến khi mình khẳng định 1 lần nữa là không thì lại buồn và né tránh...

Nếu mình là con gái ruột của họ và bị như vậy thì họ có khuyên mình tiếp tục không hay từ bỏ liền???

Riết không muốn nói đến, không muốn nghe điện thoại luôn...

Chán và nản...

QN1203    29

Rất khó chịu, rất buồn và rất đau lòng...không 1 ai hiểu mình hết...

Chỉ muốn ngủ 1 giấc dậy xong quên mất hết ký ức đau buồn trong cuộc đời này...

Cuộc sống này khó quá. Muốn làm vui lòng tất cả nhưng không thể.

Sorry mình cũng là 1 con người, cũng có sự yếu đuối của riêng mình. Khi mình cười không có nghĩa là mình đang vui, mình chỉ đang cố mạnh mẽ mà thôi.

Xin đừng làm tổn thương mình nữa có được không cuộc đời ơi.

Mình đã đánh mất màu xanh hy vọng của mình. Xung quanh sẽ chỉ là tăm tối ảm đạm. 

Liệu có ánh sáng cuối đường hầm nào không...

Hy vọng nhiều rồi thất vọng nhiều...

p/s : Viết vu vơ khi tâm trạng đang không tốt...

• Like 1
  • Sad 1

quynhdi    111

Vô tình đọc được lời tâm sự của bạn, Quỳnh Di thấy bạn là một người phụ nữ rất mạnh mẽ và cứng rắn.  Vừa làm cha, vừa làm mẹ không dễ dàng chút nào.  Những người xung quanh có thể sẽ không hiểu, hoặc không muốn hiểu cho những gì bạn đang đối mặt.  Bạn đang cảm thấy rất cô đơn và buồn, nhưng người ta hay nói, thời gian sẽ làm bớt đi nỗi đau.  Quỳnh Di tin nếu bạn tiếp tục đi con đường của mình chọn, thì bạn sẽ thấy ánh sáng ở cuối đường hầm :). 

Không biết là có ai khuyên bạn ở lại vì con, để con mình có cha hay không?  Quỳnh Di thì tin là con nít lớn lên trong gia đình không hạnh phúc thì sẽ có hậu quả nghiêm trọng về tâm sinh lí.  Quỳnh Di nghĩ là có cha hay không không quan trọng, miễn mình yêu thương, lo lắng cho con gái đầy đủ là được.

Một vài lời động viên ngắn ngủi, ủng hộ bạn tiếp tục đấu tranh cho cuộc sống của mình và của con.  

Thân.

• Like 2
  • Thanks 1

QN1203    29
3 hours ago, quynhdi said:

Vô tình đọc được lời tâm sự của bạn, Quỳnh Di thấy bạn là một người phụ nữ rất mạnh mẽ và cứng rắn.  Vừa làm cha, vừa làm mẹ không dễ dàng chút nào.  Những người xung quanh có thể sẽ không hiểu, hoặc không muốn hiểu cho những gì bạn đang đối mặt.  Bạn đang cảm thấy rất cô đơn và buồn, nhưng người ta hay nói, thời gian sẽ làm bớt đi nỗi đau.  Quỳnh Di tin nếu bạn tiếp tục đi con đường của mình chọn, thì bạn sẽ thấy ánh sáng ở cuối đường hầm :). 

Không biết là có ai khuyên bạn ở lại vì con, để con mình có cha hay không?  Quỳnh Di thì tin là con nít lớn lên trong gia đình không hạnh phúc thì sẽ có hậu quả nghiêm trọng về tâm sinh lí.  Quỳnh Di nghĩ là có cha hay không không quan trọng, miễn mình yêu thương, lo lắng cho con gái đầy đủ là được.

Một vài lời động viên ngắn ngủi, ủng hộ bạn tiếp tục đấu tranh cho cuộc sống của mình và của con.  

Thân.

Cám ơn lời khuyên của Quynhdi. Hôm qua tâm trạng bị xuống quá nên mất tự chủ bản thân. Mối quan hệ của Q và ba bé luôn bị gia đình can thiệp. Họ luôn khuyên Q ở lại, khuyên Q bỏ qua tất cả làm lại từ đầu với ba bé. Nhưng họ quên mất cảm xúc của Q. Quên mất Q đã chịu bao nhiêu buồn khổ. Thật sự quá đau khổ, mệt mỏi lắm. Nhưng thật ra khi bình tĩnh lại thì thấy mọi chuyện đều có thể vượt qua được, vì con gái, vì cuộc đời của chính mình thì mình phải tự đứng lên thôi. Sẽ không ai có thể giúp được mình ngoài chính bản thân mình hết phải không ???
Q sẽ mạnh mẽ đứng dậy để bảo vệ chính mình và con gái. Con gái chính là món quà vô giá ông trời ban xuống mà :)

1 lần nữa cám ơn Quynhdi. Sự chia sẽ của Quynhdi giúp Q nhiều lắm.

• Like 1

quynhdi    111

Quyên khách sáo rồi.  

Gia đình hay bạn bè có thể góp ý, nhưng quyết định cuối cùng cũng là của Quyên và không ai có quyền kêu Quyên làm gì cả.  Đi hay ở lại, chỉ có Quyên mới có thể đong đo được cái lợi cái hại.  Sắp ngày 1 tháng 6 rồi, Quỳnh Di chúc bé và Quyên một ngày lễ vui vẻ, và hy vọng những lời an ủi của mọi người ở đây có thể ủng hộ tinh thần phần nào đó cho Quyên. 

• Like 1

QN1203    29
13 minutes ago, quynhdi said:

Quyên khách sáo rồi.  

Gia đình hay bạn bè có thể góp ý, nhưng quyết định cuối cùng cũng là của Quyên và không ai có quyền kêu Quyên làm gì cả.  Đi hay ở lại, chỉ có Quyên mới có thể đong đo được cái lợi cái hại.  Sắp ngày 1 tháng 6 rồi, Quỳnh Di chúc bé và Quyên một ngày lễ vui vẻ, và hy vọng những lời an ủi của mọi người ở đây có thể ủng hộ tinh thần phần nào đó cho Quyên. 

Oh Quỳnh Di nhắc mới nhớ đến lễ Quốc Tế Thiếu Nhi. Sống ở nơi xứ xa rồi quên mất ngày lễ này luôn. 
Nói thất Quyên rất vui khi lại trở về với cộng đồng của mình, nơi có những người giống mình, có thể hiểu và đồng cảm cho mình.
Tuy ai cũng có cuộc sống riêng, bản tính mỗi người mỗi khác nhưng ít ra mình có thể nói ra được nỗi lòng và được thấu hiểu, không bị soi mói hay phán xét thì đó cũng là điều hạnh phúc rồi phải không Quỳnh Di?
Quyên cũng chúc Quỳnh Di luôn vui vẻ, khoẻ mạnh và luôn đạt được những hoài bão mơ ước của mình.

Cám ơn Quỳnh Di rất nhiều - người bạn chưa bao giờ gặp :)

quynhdi    111

Cám ơn lời chúc của Quyên.  Thì ra Quyên sống ở nước ngoài?  Quỳnh Di sống ở Mỹ, nhưng Quỳnh Di hay làm việc với con nít lắm, nên hay nhớ những ngày lễ để mua đồ chơi cho mấy đứa bé nó vui.  Yeah, người đồng tính dễ đồng cảm với người khác, vì mình đều từng bị kì thị và hiểu được nỗi cô đơn mà.  

• Like 1

QN1203    29
18 hours ago, quynhdi said:

Cám ơn lời chúc của Quyên.  Thì ra Quyên sống ở nước ngoài?  Quỳnh Di sống ở Mỹ, nhưng Quỳnh Di hay làm việc với con nít lắm, nên hay nhớ những ngày lễ để mua đồ chơi cho mấy đứa bé nó vui.  Yeah, người đồng tính dễ đồng cảm với người khác, vì mình đều từng bị kì thị và hiểu được nỗi cô đơn mà.  

Vậy là hàng xóm với nhau rồi Quỳnh Di. Quyên ở Canada.
Quỳnh Di giỏi và kiên nhẫn quá. Để làm việc được với con nít không phải dễ đâu, phải thật là tâm lý và kiên nhẫn lắm đó. Quyên có 1 em thôi mà nhiều khi cũng nổi nóng lắm luôn. 
Chúc công việc của Quỳnh Di luôn thuận lợi nha. Giữ sức khỏe nha Quỳnh Di. 
Thân,

Edited by QN1203
  • Like 1

tenLam    205
5 phút trước, QN1203 đã nói:

Until We Turn To Dust

hahahaha clean up 

tenLam    205
Bây giờ, QN1203 đã nói:

Ý nghĩ bài này hay lắm nha Yo!

hahaha co jj ma` hay