Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
idontbite

in love with my own sins

Recommended Posts

idontbite    442
Posted (edited)

Thiệt là lạ.

Mặt hồ đang tĩnh lặng nhưng bất chợt bị một giọt nước lay động.

Sự rung động có lẽ cũng giống thế.

Nhưng rồi mặt hồ cũng sẽ lại tĩnh lặng như thuở ban đầu.

Nói sao nhỉ, mình rất hưởng thụ cảm giác này...

Edited by idontbite

idontbite    442

Phụ nữ mà nhớ dai là một động vật nguy hiểm kèm đáng sợ bậc nhất quả đất này.

idontbite    442
Posted (edited)

Nhóm 5 đứa chơi chung với nhau. Mình là người lớn tuổi nhất, nhưng toàn bị tụi xấp nhỏ đè đầu ăn hiếp thôi hu hu.

Chẳng là gần đây cái gaydar của mình đánh hơi được 2 đứa lớn nhì lớn ba trong group "cảm nắng" nhau. 

2 đứa em út cũng cảm giác thế. Thế là mình bắt đầu chèo thuyền 2 đứa kia 😂.

Do cả bọn thích đọc BHTT, nên mình hay chọc đứa M là tạc mao thụ, đứa S là ôn nhu công. Đúng cặp đôi trong mơ của tui lun haha. Cho nên, mình chèo thuyền miệt mài, sắp nâng cấp thành titanic roy.

Lúc đầu bạn S còn chối, mà sau thú nhận là có hơi "rung rinh" với bạn M. Đấy, gaydar mình có bao giờ là sai.

Thế là 4 đứa xúm vô bàn cách làm sao để S tán đổ M. 2 đứa em út thì theo phe lý trí, nói S và M mà yêu xa thì sẽ rất khó khăn. S ở HN còn M ở SG. Ngay cả S cũng chần chừ, dễ bị dao dộng, thích mà cứ ngần ngại. 

Mình nói với S, follow your heart, what are you waiting for!? She's there for you. What the hell are you waiting for?

Tụi nó cứ nói mình vồn vã, vồ vập, cái gì cũng phải từ từ. Phải tính toán chứ không thì lỡ hiểu lầm thì toi công. Lúc sau tụi nó nhờ mình đi thăm dò xem M có thích S không để S còn tiến tới. 

Móa, ta nói chứ, nhát như thỏ đế thì sao mà tán người đẹp được.

Ừ thì xách mông đi hỏi M. Mình hỏi, bây thích S phải không? 

M mới ngớ ra rồi phán, t là t thấy bà chèo thuyền đến điên cmnr đó bà R à.... Sau M mới nói không thích, chỉ có thiện cảm thôi.

Hic, nói chung titanic chìm bà nó rồi, mình khóc lóc ỉ ôi cho cặp đôi "tạc mao thụ x ôn nhu công" huhuhuhu. Khúc sau mình mới ăn vạ nói muốn chèo, chắc chắn 2 đứa bây thích nhau mà chưa nhận ra thôi.

M mới kêu, thấy bà vậy tui vừa bực vừa buồn cười, thôi tui cho phép bà chèo đó bà R.

Khi mình vừa định out ra báo tin cho S thì M mới hỏi mình có tính về VN không? Mình nói không biết. M chỉ nói, về đi tui đèo bà đi ăn.

Mình hơi ngạc nhiên, vì M nói không thích gặp người lạ, kiểu của M rất khép kín ngại ngùng. Mình hỏi, bây không sợ t về bắt cóc đem bán hả?

M chỉ cười cười không đáp, chỉ để lại câu, về đi rồi đèo đi ăn.

Trở lại với S, thay vì nói thẳng với S là M không thích nó, mình chỉ nói nó ráng theo đuổi M đi vì M cũng có thiện cảm với S đó. S cũng ậm ừ kiểu không dứt khoát, mình muốn đấm nó mấy cái ghêeee. M là một cô gái tốt, sao nó lại ngâu si bỏ qua cơ chứ.

2 đứa út thì phàn nàn nói mình không lý trí gì cả, phải tính toán chứ.

Tui: "Tính riết nên tụi bây ế đó!"

2 đứa út: ....

Lúc sau tụi nó nói do mình ở nước ngoài lâu nên mới vồn vã vậy, chứ tình cảm thì phải tìm hiểu rồi lên kế hoạch. 

Có thể tụi nó nói đúng, nhưng tình cảm có thể đợi sao? Hạnh phúc không phải là tranh thủ nắm lấy sao? 

Chưa yêu mà đã sợ rạn nứt chia tay, chưa bắt đầu mà đã sợ kết thúc. Tuổi trẻ bây giờ có lối suy nghĩ hèn nhát như vậy sao?

Đúng là ngâu si.

Edited by idontbite

idontbite    442
Posted (edited)

Tôi thích em nhưng tôi không muốn nói cho em nghe.

Đó không phải tình yêu, tôi biết. 

Đồng nghiệp xung quanh tôi luôn dán hình người thân và người họ yêu lên tủ kiếng, tủ để đồ. Họ làm vậy để có thêm động lực. Tủ của tôi là thứ duy nhất không có thứ gì cả.

Đồng nghiệp tôi luôn tranh thủ viết thư về cho gia đình và bạn bè. Mỗi khi thư tới tay thì họ ngấu nghiến đọc, có cười vui vẻ, có lặng lẽ khóc. Còn tôi không viết cho ai cả.

Họ thường hỏi tôi, không nhớ nhà, nhớ người thương sao?

Nhớ thì cũng làm được gì đâu?

Họ chỉ cười trừ rồi nói tôi có trái tim sắt đá.

Nhưng em yêu, họ nào biết nỗi nhớ tôi dành cho em nó nhẹ tựa như cánh bướm lặng lẽ bay sang bờ đại dương kia. 

Không giây phút nào tôi ngừng nghĩ về em, nhưng cứ để trong lòng thôi.

Tôi nhớ em, nhưng tôi không muốn nói em nghe.

Đó không phải tình yêu, tôi biết.

Người như tôi không xứng để được yêu thương bởi một cô gái tốt như em.

Cho nên, hãy cứ để nỗi nhớ này thầm lặng âm ỉ trong lòng tôi thôi.

Edited by idontbite
  • Like 2

idontbite    442

Nước Mỹ hiện tại như một phụ nữ luống tuổi tới tháng. 

Just so you know.

There is a RAT in democRATs.

But there is I CAN in republICAN.

Cố lên nước Mỹ ơi.

idontbite    442

Bài thơ này viết để nộp cho tạp chí của trường.

Thiệt ra là viết cho bản thân trong những năm lạc lối, mất phương hướng trong cuộc sống. 

Tâm trạng khi đó cũng như em chuột nhà, đã quen với sự sung túc, đắm chìm trong thế giới chính mình, nào có can đảm bỏ tất cả để bước ra thế giới bên ngoài. Dẫu cho em chuột nhà rất muốn, nhưng em chuột nhà cần một lí do chính đáng để đi theo em chuột cống.

Lựa chọn một cuộc sống tự do tự tại nhưng thiếu thốn vật chất.

Hay lựa chọn một cuộc sống sung túc ăn ngon ngủ yên, nhưng tinh thần lại trống rỗng.

Câu trả lời đã có, chẳng qua em chuột nhà không đủ dũng cảm để đuổi theo lý tưởng của riêng mình mà thôi.

Chuột nhà à chuột nhà, nếu một ngày nào đó cánh cửa nhà kho lại mở rộng lần nữa, em sẽ bước ra chứ?

Mỗi khi nhắc tới thơ văn thì nhiều người tỏ vẻ không thích, chê bai, hay coi thường. Nói thơ văn không hay như fiction hay khó hiểu, ẩn dụ quá. Có khi lại sến rện. Mà viết thơ thì lấy tiền đâu mà sống!

Riêng tui thì tui thích thơ văn nước ngoài. Rất mộc mạc, trần trụi, và đầy sắc màu. Hành văn ngắn gọn lại súc tích. 

Tui thấy nhiều bài thơ cũng khá lãng mạn nữa. Đọc mà muốn xao xuyến trái tim ha ha.

• Like 2

idontbite    442

Có ai như tui không nhỉ, tui là tui ghét ngủ vô cùng. Cảm giác ngủ rất lãng phí thời gian. Một phần là tính chất nghề nghiệp không cho phép ngủ nhiều. 

8 tiếng ngủ là một điều xa xỉ.

4 tiếng ngủ là đủ rồi.

Khi mà covid chưa bùng phát như giờ, tối tối tui lại xách xe chạy vòng vòng. Ngắm thành phố say giấc nồng.

Thành phố cũ tui sống được bao bọc quanh biển, sông, và hồ. Nghe tiếng sóng vỗ thường xuyên tựa như lời ru của biển cả hát tặng mình vậy á. Bạn bè mình ai cũng mê biển, còn tui thì tui thấy biển cả có đẹp gì đâu!?

Có một đêm hè, tui xách xe chạy xuống biển Downtown coi người ta câu mực, sẵn hóng gió luôn ha ha. Câu mực zui lắm nhe, người ta cột đèn neon vô cần rồi treo mồi giả dụ mấy con mực. Mấy con mực thấy ánh sáng thế là nhún nhảy lên mặt biển, 1 đám mực biểu diễn lộn mèo lên không trung. Cảnh tượng rất đẹp, nếu nói câu cá là sự im lặng kiên nhẫn thì câu mực là sự hưởng thụ thú vui xem mấy em mực làm trò. 

Hôm đó trời rất thoáng đãng, ngước lên thì sẽ thấy trăng tròn to như cái bánh pizza, sao chiếu lấp lánh, lâu lâu còn nghe tiếng máy bay bay ngang qua, tiếng xe lửa chạy xình xịch ồn ào, rồi thấy những hòn đảo đối diện sáng đèn xen lẫn tiếng hoan hô khi câu được mực của người dân. Những con mực múa may dưới lòng biển, từng đàn tung bay, nhảy lên mặt nước bắt mồi, cảnh tượng thú vị ghê luôn.

Tui thất thần nhìn thẳng biển cả vào ban đêm, nghe tiếng sóng vỗ mà mém tí bật khóc, phải, biển cả, rất đẹp.

Tiếng gió kêu vi vu, thiệt mát, một đêm mất ngủ....

1-A45-A21-A-E8-D9-4-E6-A-9222-6-CB93785378-F

• Like 1

idontbite    442

trái tim đau đớn là một dấu hiệu tốt.

Nó có nghĩa là ta đã cố gắng hết lòng vì một điều gì đó.

idontbite    442

Bạn tui cứ thắc mắc sắp đầu 3 tới nơi mà chưa thích ai bao giờ à.

Tui nói với họ,

"Thích một người là khi ăn bacon người đó làm rồi liền thấy bacon ai làm cũng dở."

Hiện tại chưa thấy ai làm bacon ngon hơn tui làm hahahhaah.

idontbite    442

La vie est une illusion.
.......
L 'amour est une grande douleur.
....
ich liebe dich.

idontbite    442

She loves her.

But that doesn't mean she will marry her.

Only the fools think women will choose to marry the one they love.

Only if her loved one can satisfy her needs.

idontbite    442

Cái slogan "Yêu vì là người đó, không quan tâm tới giới tính." là do ai nghĩ ra mà sao thấy HOT ngày này qua tháng nọ.

Riêng tui, tui thấy câu đó chớt quớt, hổng có lí gì với giới gay và giới les. Có lẽ nó đúng với bisexual và các loại giới tính khác.

Giới gay tui hổng rành, chứ giờ hỏi một đứa les từ trong trứng nước mà đi yêu một thằng đực rựa, má, xách xô ói không kịp.

Kết luận,

Dĩ nhiên yêu phải để ý giới tính rồi.

Người ta là nữ tui mới yêu chớ 😂.

Edited by idontbite
  • Haha 2

idontbite    442

How much conflict I am?

I believe in every thing, yet I don't believe in any thing.

idontbite    442

"Đa tình tự cổ nan di hận

hận miên miên vô tuyệt kỳ."

idontbite    442

Dạo nì có hứng thú với chủ đề "yêu thầm" ghê à... 

Thấy một người yêu thầm một ai đó, đắng cay ngọt bùi rất kích thích.

Bạn tui nói tui có máu S hả, thiên hạ bất loạn cái kím chiện cho nó loạn à 😂.

Lesbians thì chắc yêu thầm nhiều lắm nhỉ. Trả giá biết bao nhiêu thời gian lẫn sinh lực, chỉ mong người ngoái đầu nhìn tôi một lần. 

Rất ngâu si và bị lụy, nhưng cũng rất thuần khiết. Cho đi nhiều mà biết vĩnh viễn không nhận lại được bao nhiêu.

Trong tình yêu, yêu thầm chắc là cảnh giới cao nhất.

.

.

.

Nhưng đối với họ, mọi thứ đều đáng giá để đánh đổi mà ha?

Edited by idontbite
  • Like 2

idontbite    442

Hồi nhỏ: 

Má: Tật xấu của mầy là lúc nào cũng vòi vĩnh @$]^%{#.

Tui: Còn tật xấu của má là hông chịu mua những thứ con vòi vĩnh :(((((((.

😂.

Giờ lớn oy, làm có xiền oy nên hổng có thú zui vòi vĩnh nữa ngộ quá ha.

Ai thích xin vé về tuổi thơ chứ tui thấy nó hơi ba xàm ba láp. Xin vé đi tương lai phải sướng hơn hông 😂. Hay ít nhất khôn thì xin cái vé trúng số độc đắc á....

.

.

.

Whatever you do or whatever happens, always remember to keep your head up. 

Edited by idontbite
  • Haha 1

idontbite    442

Để đi đến quyết định hôn nhân có rất nhiều lý do: yêu nhau, bác sĩ bảo cưới, gia đình bảo cưới, xã hội bảo cưới, tuổi già bảo cưới, bạn bè cưới hết rồi thôi thì mình cũng cưới, hẹn hò lâu quá rồi không biết làm gì thôi làm cái đám cưới chơi vậy...

😂

Nghe cưới sợ thấy pà luôn chứ ham mê giề. Cưới roy thì phải tranh thủ ký giấy đề phòng li hôn phân chia tài sản.

Bạn tui nghe zậy cái nhảy dựng tới nóc nhà: Chời đất ơi, chưa cưới mà nghĩ tới li hôn, khùng hả mậy? 

😂 

Ủa thì phòng cháy hơn chữa cháy mà, mất công sau này lại phang nhau vỡ đầu vì tài sản thì kỳ lắm, đúng hông nà!?

Từ lãng mạn bay qua lãng xẹt.

• Haha 1

idontbite    442

Words of encouragement from my DS Wiggins: 

“Your parents raise you, so you can go out and be on your own. They don’t raise you, so you go out and come back home.”

idontbite    442

Okay, I accidentally dropped my credit card in the mid-hallway, and a couple picked my card and had no clue of whose card it is. So, the girl tried to type my name on FB to notify me about the card. And that was so nice and sweet of them doing such simple thing like this, omg, restore faith in the humanity. ☺️☺️☺️☺️☺️