Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Minbi

Những ngày mới

Recommended Posts

Minbi    4

Bài đầu tiên sau những thay đổi, con người không mới nhưng môi trường xung quanh nhiều thứ đã thay đổi. Những thói quen, suy nghĩ cũng đã thay đổi.

Việc có ngôi nhà mới đã ít nhiều làm thay đổi bản thân mình, chăm hơn, siêng làm việc nhà, thích dọn dẹp hơn và cũng bắt đầu thích việc nấu nướng. Với một đứa lười và có ng mẹ tuyệt vời thì những việc đơn giản nhưng dường như khá xa vời. Dầu sao tuổi bây giờ cũng ko còn nhỏ, hay nói trắng ra là già rùi, bằng tuổi mình có khi 2 lứa cũng nên thì mới bắt đầu cuộc sống tự lập đúng nghĩa.

Tất cả nhũng trải nghiệm đều thú vị, cuộc đời dường như sắp sang trang mới.

• Like 3

Minbi    4

Những ngày yên tĩnh và nhiều ngày sau đó khiến mình nhận ra hình như mình ngày càng  bị cạn cảm xúc. Chẳng còn những lúc quá buồn và cũng chẳng có gì vui. Ui, như người khác nói là không còn những lúc lên xuống và mộ thứ trở nên khá chán như khi viết những dòng này vậy.

Tự hỏi bình yên quá có tốt không hay nên có chút lên xuống cho cuộc sống thêm màu....

Minbi    4

Những ngày qua tâm trạng đã có những lúc rất xuống, những lúc muốn buông xuôi, giống như chỉ cần chờ một lời nói mà kết thúc tất cả. Nhưng cuối cùng rất cảm ơn vì những lời nói đó đã không thốt ra hay những người vẫn chưa muốn buông tay mình. Giai đoạn một mình này đã dạy mình rất nhiều, dạy mình tự lập, biết yêu thương và chăm sóc bản thân cũng như cuộc sống của mình tốt hơn. Với một đứa rất chi là lười như mình thì tiến bộ này là sự bắt đầu cho nhiều thứ khác.

Dường như điều tiếp theo mình cần học là yêu thương, mới có một thành viên nhỏ trong nhà, một bé cún xinh xắn nhưng cực kỳ nghịch ngợm, chỉ nội việc chăm sóc và dọn dẹp "hậu quả" của bé ấy thôi thì đủ tốn thời gian cả ngày cùa mình. Nhưng bù lại rất vui, có bé bầu bạn lúc một mình, khiến mình siêng hơn, ngủ sớm dậy sớm vì ko thể nướng với tiếng rên la mỗi sáng.

Người ta nói muốn chăm lo được cho người khác thì quan trọng nhất là phải biết chăm lo cho bản thân mình, mình thấy câu này đúng vô cùng. Từ ngày có bé mình dành thời gian chăm lo cho bản thân thấy cuộc sống thú vị hơn, chỉ là thời gian đọc sách phải ít đi vì bé thấy mình im là lai lân la tới, nhìn mặt kung quá ko thể ko ôm nựng.

nói chung mọi điều đến trong đời đều là bài học, cần dành thời gian tìm hiểu và trải nghiệm...

Warrior    97

Chúc mừng em có thêm 1 thành viên mới.  Thêm yêu thương, thêm niềm vui.

• Like 1

Minbi    4

Mấy ngày nay SG mưa gió âm u suốt khiến lòng cũng chùng lại. Lòng cũng như lạnh giá yên tĩnh hẳn, giờ chỉ còn ấm áp khi bên bé cún thui. Bỗng ngẫm lại cảm thấy thời gian mình xem tình cảm là trên hết đã sắp qua rui, đã thấy đủ và ko còn muốn tâm trạng mình phụ thuộc vào ai nữa rồi. Thì ra ngta nói đúng, thời gian có thể thay đổi tất cả ngay cả mục đích sống mà mình từng xem là tất cả. 
Mục tiêu giờ chỉ muốn kiếm công việc mình thích và kiếm tiền thui, đơn giản là thế. Yêu đương hết bao lâu cũng đủ, mọi cảm xúc và mục tiêu về tình cảm của mình lúc trước hầu như đã chạm được gần hết. Cả thanh xuân đã dành và tìm người mình yêu thương, đến giờ là lúc dành cho bản thân.

Nghe thì có vẻ hơi ngược, uhm mình đi con đường ngược đời. Đáng lẽ phải dành thời gian cho bản thân trước rui mới nên tìm kiếm ng mình yêu thương, như vậy sẽ bớt ‘khổ’ nhiều thứ cả về công sức, tiền bạc và thời gian, nhưng cuối cùng đã chọn con đường đó thì cứ đi tiếp tục thôi. Không có j là quá muộn để bắt đầu một cuộc hành trình mới.

• Like 1

Minbi    4
On 10/10/2020 at 2:53 PM, Warrior said:

Chúc mừng em có thêm 1 thành viên mới.  Thêm yêu thương, thêm niềm vui.

Thanks bạn, lâu rồi mới nghe có người gọi mình là “em” :))

Warrior    97
39 minutes ago, Minbi said:

Thanks bạn, lâu rồi mới nghe có người gọi mình là “em” :))

Mình nghĩ mình là "lão làng" trong diễn đàn này rồi :)