Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Warrior

Tìm bạn đồng hành

Recommended Posts

Warrior    40

Chào các bạn và các em,

Mình sinh năm 1969.  Mình muốn làm bạn chuyện trò với tất cả các bạn nào cách biệt 10 tuổi với mình (sinh năm 1959-1979).

Mình hiện đang sống ở Mỹ, nhưng mình không giới hạn bạn bè ở không gian.  Nơi nào cũng được, có lòng là được.

Mình xin nói thẳng luôn, mình không dám nghĩ tới tìm người yêu.  Mình chỉ hy vọng có bạn bè.  Nếu tâm đầu ý hợp thì có thể là bạn tri kỷ hay bạn đồng hành.

Mình yêu thiên nhiên, âm nhạc, loài vật và du lịch.  Ước mơ của mình là có bạn đồng hành để đi du lịch khắp nơi.  Nếu năm sau, khi Covid-19 khỏi, mình hy vọng có dịp về VN du lịch.

Về giới tính, mình là SB.  Bề ngoài nhỏ con, hơi nữ nữ, còn tâm hồn thì half and half :) Mình không phải phân biệt B, SB hay F.  Nhưng tuyệt đối không thích làm bạn với Bisexual.  Sorry nhen :)

Ước mong gặp 1 người bạn thành thật, chân thành, nhân ái, khiêm tốn và nhất là vui vẻ:)

Mình biết message này chỉ là "cầu may".  Nhưng biết đâu .....mình gặp may :)

Cross my fingers!

Love,

• Like 4

sunsetlover    9

sao phải "cầu may" hay "không dám nghĩ tới tìm người yêu" chị gái ở Mỹ ơi. Chị cầm quyển hộ chiếu quyền lực mà khiêm tốn quá

Em nghĩ tình yêu không có tuổi tác và chẳng có may mắn nào nếu ta không tự lực gánh sinh, chị post bài lên dư lày là một nỗ lực tìm kiếm rồi và chắc chắn sẽ  có kết quả mỹ mãn ngoài mong đợi hehe

Đi chơi phải kiếm 4 người chứ mỗi 2 ng k zui đâu chị ơi. Vietnam welcome chị về Vn tiêu tiền chứ đừng tiêu ở nước khác nhé chị

Well, e chỉ muốn là người đầu tiên chúc chị sẽ tìm được nhieu bạn đồng hành vui tính, VN chẳng có gì ngoài đặc sản thân thiện vui vẻ chị ah

ps: không biết bisexual đã làm gì để chị dị ứng vậy

• Like 1

Warrior    40

Chị cảm ơn em Sunsetlover.  Đúng vậy em, đi chơi có "tứ quý" là hoàn hảo nhất. Chị có 1 vài người bạn cùng giới bên Mỹ. Vấn đề là có thời giờ để rủ nhau cùng về hay không thì chưa biết.

Còn chuyện "hộ chiếu quyền lực" thì nó không nằm trong suy nghĩ của chị.  Chị thấy người ở VN bây giờ toàn là "đại gia", còn Việt kiều thì qua Mỹ chỉ là cu-ly cày kiếm cơm thôi em.  Mỗi ngày phải chạy đua với thời gian.  Cuộc sống căng thẳng mà lại cô đơn.

Cảm ơn em nha. Chị cũng chúc em vui vẽ mỗi ngày.

PS:  chị không thích kết bạn với bisexual, nhất là mấy cô có con, sẽ san sẽ hết tình cảm cho con.  Chưa kể mấy cô lại có khuynh hướng nghía đàn ông nữa.  Nói chung là phiền :)

Warrior    40

Con nghĩ rằng tuổi tác khác biệt quá xa có thể hiểu nhau không?  Cô thì thấy khó lắm.

• Sad 1

Digi    1,544
7 giờ trước, Warrior đã nói:

Con nghĩ rằng tuổi tác khác biệt quá xa có thể hiểu nhau không?  Cô thì thấy khó lắm.

Đúng rồi cô ạ, thật quá khó để các baby hiểu được cái cơ thể và tinh thần mỏi mệt của mình .. ay chà chà.

Chúc cô tìm được bạn để chia sẻ nghĩ suy và kết hợp đi du lịch tuyệt vời , có một tri kỉ để nhàn đàm thật thích! :rolleyes:

• Like 1

Warrior    40
4 hours ago, Digi said:

Đúng rồi cô ạ, thật quá khó để các baby hiểu được cái cơ thể và tinh thần mỏi mệt của mình .. ay chà chà.

Chúc cô tìm được bạn để chia sẻ nghĩ suy và kết hợp đi du lịch tuyệt vời , có một tri kỉ để nhàn đàm thật thích! :rolleyes:

Cảm ơn con gái :)

Nói thiệt, tâm hồn con người không già, nhưng cơ thể thì có xuống cấp :)  

Cô thấy người già có những khác biệt mà người trẻ không hiểu, ví dụ người già thể hiện tình thương bằng những điều làm cho nhau, lo lắng những nhu cầu vật chất rất cụ thể, muốn có 1 mái nhà ấm cúng, 1 khu vườn nho nhỏ chẳng hạn, muốn có 1 mối quan hệ bền vững "stable"...những chuyện cãi vã nhặt nhạnh không là chuyện lớn. Với người già, sự bình an mới là quan trọng.  Còn tuổi trẻ thì thường quan tâm tới cảm xúc.  Nếu không còn cảm xúc thì xách gói ra đi thôi.  Nếu những lời khó nghe làm chạm tự ái thì dễ làm xa nhau.  Người già thì thấy có đáng gì đâu.....Cô nói vậy, không biết mấy em trẻ có đồng ý hay không? Chỉ là ý kiến chủ quan của cô thôi.

• Like 1
  • Haha 1

ThuyNguyen    422

Em Xin phép gọi chị là “chị” dù tuổi chị hơn em khá nhiều, nhưng trong này mọi người hay gọi nhau chị em để cảm giác gần gũi, thân thương và mềm mại hơn. 

Cá nhân em thấy chắc chắn tình cảm là không phân biệt tuổi tác, nhưng sự xa cách về mặt thế hệ thật sự khó khăn để hoà hợp với nhau, nó còn phụ thuộc vào từng cá thể. Dù sao quan điểm của em là lớn tuổi hơn không sao, nhưng lớn tuổi hơn nhiều thì lại hơi nhiều sao, thậm chí còn có... sao xẹt   . :D Có rất nhiều thứ khó nói, khó thông cảm, cần chia sẻ nhiều gấp đôi bình thường. Vì vậy việc xa cách quá xa theo em thì có thể tới, chứ hiếm khi ở lại lâu dài như mình muốn. 

Khi mình còn tuổi xinh xinh thì hay đi tìm người yêu, mong cả đời, nhưng đến hết tuổi xinh chuyển qua tuổi đèm đẹp thì lại chỉ mong tìm được người chia sẻ và tri kỉ tới càng lâu càng tốt (50-60 năm vẫn cứ là ok chị nhỉ chứ cả đời lâu quá, chờ hông nổi đi mất tiêu). Vậy nên việc chị lên đây tìm bạn chứ không tìm người yêu em thấy là một điều dễ hiểu. 

Em chúc chị sẽ tìm được tri âm, tri kỷ, partner... ở trong mái nhà này. Ở nơi này chắc chắn chị sẽ không thấy lạnh lẽo, biết đâu có duyên lại gặp gỡ được người mình mong muốn. 

Em Thuy Nguyen ở tuổi hông xinh xinh cũng hổng đèm đẹp xin ký tên. Em chúc chị may mắn chị nghen.

Warrior    40
5 hours ago, ThuyNguyen said:

Em Xin phép gọi chị là “chị” dù tuổi chị hơn em khá nhiều, nhưng trong này mọi người hay gọi nhau chị em để cảm giác gần gũi, thân thương và mềm mại hơn. 

Cá nhân em thấy chắc chắn tình cảm là không phân biệt tuổi tác, nhưng sự xa cách về mặt thế hệ thật sự khó khăn để hoà hợp với nhau, nó còn phụ thuộc vào từng cá thể. Dù sao quan điểm của em là lớn tuổi hơn không sao, nhưng lớn tuổi hơn nhiều thì lại hơi nhiều sao, thậm chí còn có... sao xẹt   . :D Có rất nhiều thứ khó nói, khó thông cảm, cần chia sẻ nhiều gấp đôi bình thường. Vì vậy việc xa cách quá xa theo em thì có thể tới, chứ hiếm khi ở lại lâu dài như mình muốn. 

Khi mình còn tuổi xinh xinh thì hay đi tìm người yêu, mong cả đời, nhưng đến hết tuổi xinh chuyển qua tuổi đèm đẹp thì lại chỉ mong tìm được người chia sẻ và tri kỉ tới càng lâu càng tốt (50-60 năm vẫn cứ là ok chị nhỉ chứ cả đời lâu quá, chờ hông nổi đi mất tiêu). Vậy nên việc chị lên đây tìm bạn chứ không tìm người yêu em thấy là một điều dễ hiểu. 

Em chúc chị sẽ tìm được tri âm, tri kỷ, partner... ở trong mái nhà này. Ở nơi này chắc chắn chị sẽ không thấy lạnh lẽo, biết đâu có duyên lại gặp gỡ được người mình mong muốn. 

Em Thuy Nguyen ở tuổi hông xinh xinh cũng hổng đèm đẹp xin ký tên. Em chúc chị may mắn chị nghen.

Đọc thư em mà chị suy nghĩ.  Không phải em nói những điều gì mới mẻ. Nhưng đôi khi cũng cần lắm 1 ai đó nhắc nhở mình những điều bình thường.  Tuổi già thường hay quên mà lại cố chấp.  Cứ nghĩ mình kinh nghiệm đời sống nhiều thì nói gì cũng đúng. Chị biết căn bệnh này hầu như không nhiều thì ít, người lớn tuổi nào cũng mắc phải.

"Generation gap", khoảng cách thế hệ.  Đồng ý với em.  Ngoài khoảng cách thế hệ, môi trường sống cũng ảnh hưởng suy nghĩ mỗi người nữa.  Cho nên, mục đích của chị, ngoài việc kiếm bạn, chị muốn tập bước ra khỏi "comfort zone" của mình, để hiểu các bạn bên VN suy nghĩ thế nào.  Đó cũng là 1 trong những điều mà chị muốn tìm hiểu.

Nói về "xinh xinh" và "đèm đẹp" thì theo chị, người nào nói mình "không đẹp" thì thường là dễ thương. :):)

Mà phụ nữ thì ai cũng đẹp. Đúng không em? :)

• Like 3

sunsetlover    9

dồi ôi, chị gì ở Mỹ ơi, chị mới 50t thôi mà, còn vô cùng trẻ, mới sống nửa đời người, còn tận 50 năm ở phía trước, cứ yêu đương đi chứ sao phải lo già, lo body k ổn, lo k tìm dc ng yêu...

em nghĩ tri âm tri kỷ tri khỉ gì thì vẫn phải có bước yêu rồi mới đến các bước này chị ah. Bạn bè thì thiếu gì, cần có người yêu cho đời nó đẹp ý chứ, nên em nghĩ mình phải rõ ràng message ở đây là tôi đi tìm người yêu.

Mà các bạn khác vào đây đề nghị đừng bàn về tuổi tác, đặc biệt chấm dứt từ già,   cấm tiệt từ này, các bạn có bạn bè nào phù hợp với yêu cầu của chị thì recommend chứ xin đừng bàn về tuổi già ở đây được không, sợ bỏ mẹ

Còn về VN cần bạn đưa đi chơi thì rủ em, em năm sau cũng về hưu non dành ra 1 năm đi du lịch tranh thủ đang rẻ và vắng chị ah

Warrior    40
1 hour ago, sunsetlover said:

dồi ôi, chị gì ở Mỹ ơi, chị mới 50t thôi mà, còn vô cùng trẻ, mới sống nửa đời người, còn tận 50 năm ở phía trước, cứ yêu đương đi chứ sao phải lo già, lo body k ổn, lo k tìm dc ng yêu...

em nghĩ tri âm tri kỷ tri khỉ gì thì vẫn phải có bước yêu rồi mới đến các bước này chị ah. Bạn bè thì thiếu gì, cần có người yêu cho đời nó đẹp ý chứ, nên em nghĩ mình phải rõ ràng message ở đây là tôi đi tìm người yêu.

Mà các bạn khác vào đây đề nghị đừng bàn về tuổi tác, đặc biệt chấm dứt từ già,   cấm tiệt từ này, các bạn có bạn bè nào phù hợp với yêu cầu của chị thì recommend chứ xin đừng bàn về tuổi già ở đây được không, sợ bỏ mẹ

Còn về VN cần bạn đưa đi chơi thì rủ em, em năm sau cũng về hưu non dành ra 1 năm đi du lịch tranh thủ đang rẻ và vắng chị ah

Hi Sunsetlover,

Chị chia sẻ với em 1 chút nhe. Nếu chị khoảng 30s thì chị sẽ vào đây tìm bạn, tìm người yêu. Ở vào tuổi này của chị và trong hoàn cảnh riêng hiện nay, chị không cảm thấy việc tìm người yêu là thích hợp. Có lẽ đây là chọn lựa riêng của chị thôi. Không phải người nào ở vào tuổi chị cũng suy nghĩ vậy.

Bữa qua tới giờ chị cảm thấy vui vui vì có các em vào chuyện trò với chị.  Đời sống cần chút vui cho mỗi ngày 1 niềm hạnh phúc nhỏ nhoi.  Chị thấy vậy là đủ.

Đường đời muôn nẻo.  Có duyên thì sẽ gặp nhau ở giữa con đường.

Chúc em vui,

Quynh    0

Bạn ơi, bạn gì đó ơi, trước hết mình xin chúc bạn sẽ được như ý kiếm được bạn đồng hành.Mình thì cũng đại loại Cùng cảnh ngộ ( kiếm bạn) , mà nói thiệt coi vậy chứ kiếm bạn khó lắm đó không phải dễ đâu. Nói thiệt suy nghĩ của mình nha, đọc bài đầu mình thấy rất cảm tình về sự thẳng thắn thành thật của bạn, đến câu cuối mình cũng không lăn tăn gì vì mình hiểu mỗi người mỗi ý , đến chừng có bé “ Người  yêu hoàng hôn “ vào thắc mắc, câu trả lời của bạn làm mình hơi tiếc, mặc dù vẫn hoan nghênh Sự thành thật.

Theo mình nghĩ không phải  bisexuals Nào cũng có con và không hẵng  phụ nữ có con Là bisexual. Mình là mình nghĩ như vầy, bạn bè quý ở chân tình, tuổi tác là một con số, giới tính là rào cản vô hình, mình đừng để tụi nó cản mình vô duyên vậy phải không nè?

Cho nên mình mạnh dạn góp ý như vầy , nói nhỏ thôi nhe hổng được thì cho qua hén. Cái vụ bi đó vô tình làm bạn mất đi cơ hội mỡ rộng vùng kết bạn, bị gì nhiều người (thí dụ như mình nè) cũng không biết nên xếp dzô đội hình nào nên hổng mạnh dạn đăng ký. Ngoài ra mình nghĩ bạn nên thêm vô một tiêu chuẩn “ rãnh  rang” , tiêu chuẩn này mình có hí hí , rãnh nghĩa đen lẫn nghĩa bóng đó bạn.

Một lần nữa chúc bạn may mắn nhé!

Warrior    40
9 minutes ago, Quynh said:

Bạn ơi, bạn gì đó ơi, trước hết mình xin chúc bạn sẽ được như ý kiếm được bạn đồng hành.Mình thì cũng đại loại Cùng cảnh ngộ ( kiếm bạn) , mà nói thiệt coi vậy chứ kiếm bạn khó lắm đó không phải dễ đâu. Nói thiệt suy nghĩ của mình nha, đọc bài đầu mình thấy rất cảm tình về sự thẳng thắn thành thật của bạn, đến câu cuối mình cũng không lăn tăn gì vì mình hiểu mỗi người mỗi ý , đến chừng có bé “ Người  yêu hoàng hôn “ vào thắc mắc, câu trả lời của bạn làm mình hơi tiếc, mặc dù vẫn hoan nghênh Sự thành thật.

Theo mình nghĩ không phải  bisexuals Nào cũng có con và không hẵng  phụ nữ có con Là bisexual. Mình là mình nghĩ như vầy, bạn bè quý ở chân tình, tuổi tác là một con số, giới tính là rào cản vô hình, mình đừng để tụi nó cản mình vô duyên vậy phải không nè?

Cho nên mình mạnh dạn góp ý như vầy , nói nhỏ thôi nhe hổng được thì cho qua hén. Cái vụ bi đó vô tình làm bạn mất đi cơ hội mỡ rộng vùng kết bạn, bị gì nhiều người (thí dụ như mình nè) cũng không biết nên xếp dzô đội hình nào nên hổng mạnh dạn đăng ký. Ngoài ra mình nghĩ bạn nên thêm vô một tiêu chuẩn “ rãnh  rang” , tiêu chuẩn này mình có hí hí , rãnh nghĩa đen lẫn nghĩa bóng đó bạn.

Gửi bạn Quỳnh:

Mình biết đây là nơi công cộng, lời nói của mình có thể đụng chạm bà con. Nhưng mình nghĩ vì đây là tâm tình riêng của mình, nên mình chia sẻ thật lòng. Nếu bạn nào cảm thấy mình ko hợp thì sẽ ko làm bạn. Mình vốn ko nghĩ ai cũng sẽ đồng ý với suy nghĩ của mình

Mình đã từng quen biết với một số bạn nữ đã có con. Có lẽ mình thấy mình ko hợp với họ. Cũng như mình từng quen với người nhỏ hơn mình nhiều. Cuối cùng cũng chia tay. Cho nên bản thân mình cảm thấy tìm người cùng trang lứa, có thể nói chuyện hợp hơn chăng? 

Đây chỉ là chọn lựa cá nhân. Chứ mình ko kỳ thị một ai. Xin thông cảm. 

• Like 2

sunsetlover    9
21 giờ trước, Quynh đã nói:

c Quỳnh ơi, e cảm ơn chị gọi e là bé

chắc chị nghĩ em trẻ, em băm mấy có lẻ, nhưng trông em ngon nghẻ, tâm hồn em tươi trẻ, nên em luôn vui vẻ, không bao giờ buồn tẻ, chỉ tiếc em k đẻ... đến đây em tịt mất rồi k phọt ra dc gì nữa, c nghĩ hộ e với

sunsetlover    9

bà Quỳnh té đi đâu rồi, để tôi lại phải vào làm tiếp thơ con nghé ah

chỉ tiếc e k đẻ, vì em sợ em bé, suốt ngày o với oe, cả ngày ị với tè, biến em thành cái giẻ, rồi thân nát như mẻ, thôi em ở với fem, cho nó sướng thân em. 

Warrior    40

Bà tám này mát dây ghê ơi!  

Cái chòi tìm bạn của tui tự dưng không biến thành gian hàng ....xổ số lô tô!!!  Bó tay!!! :unsure:

• Haha 2

sunsetlover    9

Thì em mở bát họ của chị nên cũng phải có trách nhiệm post bài để cho người khác vào còn đọc còn nên duyên nên nợ chứ không nó trôi tuột về phía cuối chân trời thì chị có mà mút chỉ tìm bạn

dỗi k thèm post nữa

• Confused 1

Warrior    40

ngày hôm nay là ngày gì không biết nữa.  Mới có người chọc khóc, bi giờ có người chọc cười.  Chắc điên luôn :jig:

Warrior    40

hỏi thiệt em gái Sunsetlover nè:  em có người yêu chưa?

Người yêu em có bị em chọc tới khùng chưa nè? :sword:

sunsetlover    9
30 phút trước, Warrior đã nói:

ngày hôm nay là ngày gì không biết nữa.  Mới có người chọc khóc, bi giờ có người chọc cười.  Chắc điên luôn :jig:

vẫn còn dễ khóc dễ cười dễ điên thì vẫn trẻ trung lắm sao nhận mình già

sunsetlover    9
26 phút trước, Warrior đã nói:

hỏi thiệt em gái Sunsetlover nè:  em có người yêu chưa?

Người yêu em có bị em chọc tới khùng chưa nè? :sword:

Một trong những điều tối kị là hỏi người lạ em có người yêu chưa?

Nếu đủ quan tâm, đủ kiên nhẫn, đủ duyên thì sẽ có câu trả lời chị ah

Warrior    40
2 minutes ago, sunsetlover said:

Một trong những điều tối kị là hỏi người lạ em có người yêu chưa?

Nếu đủ quan tâm, đủ kiên nhẫn, đủ duyên thì sẽ có câu trả lời chị ah

Dấu nhấn là ở câu hỏi thứ hai.  Câu hỏi đầu chỉ là "dương Đông kích Tây".  Read between the lines.

sunsetlover    9

dạ nếu chị nói zậy thì em không những chọc cho điên, còn trêu cho tức, nên có người ức, sang nay khóc nhè