Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Warrior

Tìm bạn đồng hành

Recommended Posts

1 giờ trước, Warrior đã nói:

ngày hôm nay là ngày gì không biết nữa.  Mới có người chọc khóc, bi giờ có người chọc cười.  Chắc điên luôn :jig:

Ngày hôm nay là ngày 13/10/2020 ngày doanh nhân Việt Nam chị :)

• Like 1

Warrior    200

Vào lúc này, điều kiện duy nhất là:  không được là cuồng fan của Trump.  That's it :)

:)

Giỡn thôi.  Bầu cử sắp xong òi. :)

rain.on.me    907
8 minutes ago, Warrior said:

Vào lúc này, điều kiện duy nhất là:  không được là cuồng fan của Trump.  That's it :)

Ủa, túm lại là ko còn điều kiện gì luôn ha chị? 🤪

Warrior    200
28 minutes ago, rain.on.me said:

Ủa, túm lại là ko còn điều kiện gì luôn ha chị? 🤪

hahaha.....cái đầu mình lúc này ko còn nghĩ tới chuyện gì ngoài chuyện xem kết quả sau cùng :) 

Warrior    200

Rain có theo dõi bầu cử không?

Mới đầu mình đứng tim. Nhưng rồi cũng bình tĩnh lại.  Mọi chuyện diễn ra theo đúng mình dự đoán thôi. Mình đã đoán đúng ở tiểu bang mình.  Nào giờ nó là "red state" nhưng năm nay mình nghĩ nó sẽ thuộc về DC.  Hiện giờ kết quả đúng như mình đoán.

rain.on.me    907
19 minutes ago, Warrior said:

Rain có theo dõi bầu cử không?

Mới đầu mình đứng tim. Nhưng rồi cũng bình tĩnh lại.  Mọi chuyện diễn ra theo đúng mình dự đoán thôi. Mình đã đoán đúng ở tiểu bang mình.  Nào giờ nó là "red state" nhưng năm nay mình nghĩ nó sẽ thuộc về DC.  Hiện giờ kết quả đúng như mình đoán.

Em theo dõi sát nút, ngoài bang của chị thì mấy bang khác thấy khó đó chị. Có vẻ dân Mỹ chưa học được bài học đâu 😅

À, mà có topic riêng mà, chỗ tìm tri kỷ đừng có trộn lẫn với chính trị mới hên chị ơi :) 

Azmael    37
1 giờ trước, Warrior đã nói:

Hi chị, có thể chị giỡn thôi nhưng em cũng thấy khó để đồng hành với 1 người có quan điểm cuồng Trump. Bầu cử sắp xong, dù kết quả có ra sao cũng chúc chị bình an, sớm tìm được người bạn đồng hành. :) 

• Like 2

Warrior    200
6 minutes ago, Azmael said:

Hi chị, có thể chị giỡn thôi nhưng em cũng thấy khó để đồng hành với 1 người có quan điểm cuồng Trump. Bầu cử sắp xong, dù kết quả có ra sao cũng chúc chị bình an, sớm tìm được người bạn đồng hành. :) 

Đúng rồi em.  Có những người bạn nói với chị "Mình cũng ko thích tính của Trump, nhưng mình bầu cho Trump vì ...." thì OK đối với chị. Chị chấp nhận. Còn tôn thờ Trump như anh hùng, như thánh, thì...sorry....không cùng đạo thì không đi chung đường. :)

• Like 1

Warrior    200
36 minutes ago, rain.on.me said:

Em theo dõi sát nút, ngoài bang của chị thì mấy bang khác thấy khó đó chị. Có vẻ dân Mỹ chưa học được bài học đâu 😅

À, mà có topic riêng mà, chỗ tìm tri kỷ đừng có trộn lẫn với chính trị mới hên chị ơi :) 

chị lại ko nghĩ vậy.  Nhờ có tranh cãi chính trị mà chị "tìm" thấy trên diễn đàn này người có nội tâm sâu sắc như Rain, có kiến thức rộng như DaiTrang và Quynh Di, có tâm có lòng như biết bao bạn đã chia sẽ quan điểm chính trị của họ.  

quynhdi    456
18 hours ago, Warrior said:

Còn tôn thờ Trump như anh hùng, như thánh, thì...sorry....không cùng đạo thì không đi chung đường.

Di cố gắng không quơ đũa cả nắm, nhưng Di gặp vài người như vậy, cả phụ nữ lẫn đàn ông, cả Vietnam lẫn Mỹ.  Di nhận thấy 1 điều là không thể nói lý lẽ với họ.  Their behaviors sometimes are pretty childish.  Nói chuyện 1 hồi sẽ lộ ra hết cái ignorance dù không nói về chính trị. 

Di chắc họ sẽ không lọt nổi vào mắt xanh của chị Warrior đâu.  :smile:  Chúc chị sớm sẽ gặp người bạn đồng hành vừa ý. 

Edited by quynhdi
  • Like 1

Warrior    200
1 hour ago, quynhdi said:

Di cố gắng không quơ đũa cả nắm, nhưng Di gặp vài người như vậy, cả phụ nữ lẫn đàn ông, cả Vietnam lẫn Mỹ.  Di nhận thấy 1 điều là không thể nói lý lẽ với họ.  Their behaviors sometimes are pretty childish.  Nói chuyện 1 hồi sẽ lộ ra hết cái ignorance dù không nói về chính trị. 

Di chắc họ sẽ không lọt nổi vào mắt xanh của chị Warrior đâu.  :smile:  Chúc chị sớm sẽ gặp người bạn đồng hành vừa ý. 

Đừng nói vậy, bạn. Mình không đáng xách dép cho bạn. Mình chỉ cảm thấy may mắn biết có nhiều bạn cùng suy nghĩ và rất có trình độ ở diễn đàn này.  Mình cảm thấy "blessed".  Chúc vui, bạn.

quynhdi    456
38 minutes ago, Warrior said:

Đừng nói vậy, bạn. Mình không đáng xách dép cho bạn. Mình chỉ cảm thấy may mắn biết có nhiều bạn cùng suy nghĩ và rất có trình độ ở diễn đàn này.  Mình cảm thấy "blessed".  Chúc vui, bạn.

Warrior nói quá rồi.  Sông có khúc, người có lúc.  Lúc nhỏ Di cũng đi xách dép, bóp chân cho người ta khi làm trong tiệm nails đó nha :biggrin:.  

Mà không biết là có misunderstanding gì không.  Ý Di nói là những fan cuồng của Trump sẽ không lọt vào mắt xanh của Warrior, chứ không có ý gì khác đâu :smile:.  Những người vậy thường nhìn sự việc từ một phía, và không có thể hiểu được this world is gray. 

• Like 2

Vào 10/10/2020 vào 07:26 , Warrior đã nói:

Chào các bạn và các em,

Mình sinh năm 1969.  Mình muốn làm bạn chuyện trò với tất cả các bạn nào cách biệt 10 tuổi với mình (sinh năm 1959-1979).

Mình hiện đang sống ở Mỹ, nhưng mình không giới hạn bạn bè ở không gian.  Nơi nào cũng được, có lòng là được.

Mình xin nói thẳng luôn, mình không dám nghĩ tới tìm người yêu.  Mình chỉ hy vọng có bạn bè.  Nếu tâm đầu ý hợp thì có thể là bạn tri kỷ hay bạn đồng hành.

Mình yêu thiên nhiên, âm nhạc, loài vật và du lịch.  Ước mơ của mình là có bạn đồng hành để đi du lịch khắp nơi.  Nếu năm sau, khi Covid-19 khỏi, mình hy vọng có dịp về VN du lịch.

Về giới tính, mình là SB.  Bề ngoài nhỏ con, hơi nữ nữ, còn tâm hồn thì half and half :) Mình không phải phân biệt B, SB hay F.  Nhưng tuyệt đối không thích làm bạn với Bisexual.  Sorry nhen :)

Ước mong gặp 1 người bạn thành thật, chân thành, nhân ái, khiêm tốn và nhất là vui vẻ:)

Mình biết message này chỉ là "cầu may".  Nhưng biết đâu .....mình gặp may :)

Cross my fingers!

Love,

Hi chị.. e sinh năm 83.. ứng cử

làm bạn dc k chị