Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
T.C

Đôi dòng....

Recommended Posts

T.C    14

Khuya qua trong cơn mê man mình chợt nhớ tầm khoảng 9 năm trước mình có tạo hai acc ở hai forum lớn. Lúc đó mình chỉ là một cô bé mười mấy tuổi thôi. Thời gian trôi qua nhìn lại thật nhanh nhưng cũng thật dài.

————————

Coi như chúng ta đã hết duyên hết nợ. Nơi bao kỉ niệm của chúng ta cũng đã không còn. Em xin phép được tạo dựng một “ngôi nhà” mới cho riêng em. Em cũng không phải quá lớn tuổi nhưng em cảm thấy sự xô bồ của facebook không phải là nơi dành cho em. Tâm tư của em ở đây cũng chẳng mấy ai quen biết có thể đọc nữa. Điều buồn cười là chỉ mấy dòng thế này đã làm em rơi nước mắt. Em khóc cho chúng ta ư, em đâu có cái quyền đó, người cũng đâu còn quan tâm. Em khóc thương cho quá khứ ư hay em khóc thương cho biết bao kỉ niệm đến cả nhớ em cũng chẳng dám nhớ. 

Em không còn tình cảm dành cho người nữa, cớ sao mỗi khi nghĩ lại em vẫn cứ thương tâm thế này. Em rất muốn bước tiếp, em cảm thấy lòng cô đơn trống trải lắm...nhưng em lại quá sợ hãi để làm điều đó.

• Like 2

T.C    14

Muốn được thức dậy ở một nơi xa lạ ấm áp. Thèm được ôm ghê.

• Like 1

T.C    14

Mình đang bị thời tiết đánh lừa rằng mình cần một người bên cạnh :(

Warrior    114

Chị thường chỉ vào diễn đàn khi chị buồn.  Mà dạo vòng diễn đàn, đọc nhiều tâm sự toàn buồn. Chị vẫn thường nói "Buồn là 1 component của đời sống".  Chị không sợ buồn, chị không sợ cô đơn. Bởi vì nó gần như là 1 phần không thể thiếu trong đời sống này. Những giọt lệ rướm máu trong tim ai đó, dù là của 1 cô bé đôi mươi, hay của 1 người "đàn bà cũ" đi hơn nữa đời người, cũng đều giống nhau.

Chỉ có 1 điều chị muốn nói:  hãy buồn, rồi hãy gạt lệ, đi về phía trước.  Tiếp tục yêu thương.

Đó là 1 cách sống trọn vẹn vậy.

• Like 2

T.C    14

@Warrior em chào chị! em xin phép được gọi chị nhé, cho nó gần gũi hơn ạ.

Dạ vâng, em nghĩ ví von thế này nè chị, trái tim em như một chiếc bình. Em biết rằng đến một lúc nào đó khi em đã tự làm đầy lại chiếc bình yêu thương của em thì chắc có lẽ lúc đó em sẽ tiếp tục bước tiếp chị ạ. Chỉ là giai đoạn này chiếc bình ấy quá trống, em đang chẳng còn gì để trao đi nữa. Vả lại, đôi chân em cũng đang quá rụt rè. Xem đây là giai đoạn nghỉ ngơi cũng tốt mà đúng không chị nhỉ.

Em cảm ơn chị đã quan tâm đến đôi dòng suy nghĩ của em.

Chúc chị tìm được một người bạn đồng hành, em share cho chị một chút may mắn nè!

• Like 1

T.C    14

“Trái Đất tròn mà lòng người nhiều góc cạnh, ẩn chứa vô vàng bi thương!...”

T.C    14

Lòng cứ nặng nề làm sao ấy. 

Ngoài sự chân thành và ý tốt thì hành động cũng phải thật tinh tế mới làm người khác không phải suy nghĩ nhiều. Mình đã quá vô tư rồi. 

Mình đọc ở đâu đó, thở dài có tác dụng tái tạo phế nang thì phải. Thôi, không ngăn mấy tiếng thở dài này nữa.

Warrior    114
41 minutes ago, T.C said:

Lòng cứ nặng nề làm sao ấy. 

Ngoài sự chân thành và ý tốt thì hành động cũng phải thật tinh tế mới làm người khác không phải suy nghĩ nhiều. Mình đã quá vô tư rồi. 

Mình đọc ở đâu đó, thở dài có tác dụng tái tạo phế nang thì phải. Thôi, không ngăn mấy tiếng thở dài này nữa.

Thật ra ở đời không bao giờ vừa lòng hết mọi người.  
Do your bests, I guess.

Warrior    114

Chị dạo 1 vòng diễn đàn. Chị tính mở Nhật Ký cho riêng mình.  Nhưng mà đọc những gì em viết, chị thấy em viết hay quá. Viết thay cho cảm xúc của chị luôn.  Nên chị vào đây "ké" tí. Hy vọng không làm em khó chịu.

T.C    14

@Warrior một chiều không nắng cũng không mưa, em chào chị.

Chị cứ tự nhiên ạ, em chỉ là nghĩ gì viết đó thôi ạ.

T.C    14
Vào 12/10/2020 vào 12:23 , T.C đã nói:

Muốn được thức dậy ở một nơi xa lạ ấm áp. Thèm được ôm ghê.

Để thức dậy ở một nơi xa lạ thì khá dễ. Nhưng để thức dậy ở một nơi xa lạ ấp áp thì khó hơn nhiều.

57 phút trước, T.C đã nói:

Để thức dậy ở một nơi xa lạ thì khá dễ. Nhưng để thức dậy ở một nơi xa lạ ấp áp thì khó hơn nhiều.

ko co' viec jj de^~ ma` ( nothing easy )  :bug: hahaha c se om xiet chat em chac chan em se  (nong' ) hon am nua chiu hok :-

T.C    14
14 giờ trước, divangcuoctinh2 đã nói:

ko co' viec jj de^~ ma` ( nothing easy )  :bug: hahaha c se om xiet chat em chac chan em se  (nong' ) hon am nua chiu hok :-

Em thích một cái ôm nhẹ nhàng. Ôm siết chặt thì ngộp thở lắm nên là em xin thôi chị ạ.

T.C    14

Không phải vì vô tâm mà mình không theo dõi về tình hình bão lũ ở miền Trung. Mà vì xem và đọc là sẽ đau tim nặng lòng lắm. Hic, vậy chứ cũng mò vào xem bên fb của cs Thuỷ Tiên, cảnh thực tế quá trời thực tế.

Khổ chi mà khổ dữ vậy nè :(

• Like 1

T.C    14

Em ước bầu trời đầy sao ấy, ôm nhẹ em vào lòng.

T.C    14

Vốn dĩ mình không muốn và không có ý định chia sẻ về câu chuyện tình yêu đã qua của mình. Cái mà cơ số người lấy ra làm tiền đề cho những cuộc trò chuyện với đối tượng mà họ muốn tiến xa hơn. Không gì đi sâu vào lòng nhau bằng những câu chuyện ấy. Người ta sẽ mở lòng với nhau hơn khi cùng nhau nói về những tổn thương mà cuộc tình trước đã tạo nên. Nhưng mình lại không muốn làm vậy, vì nếu gặp một người không đủ tinh tế rất có thể sẽ có những câu phán xét được buông ra. Dù là vô tình hay cố ý. Người cũ - người mà ta từng yêu thương trân trọng, không đáng nhận những điều đó. Nếu họ là một người cũ tốt, thì đâu có gì để nói. Nếu họ là một người cũ “xấu” lại càng không nên nói gì. Họ xứng đáng với việc biến mất hoàn toàn ấy chứ.

Ahihi, nay tự dưng cái nghĩ nghĩ điều này nữa.

• Like 3

T.C    14

Đang đau răng, đau quá làm não không nghĩ được gì hết. 😑

• Haha 1

T.C    14

Có những câu nói vô tình đến đúng thời điểm làm ta như bừng tỉnh giữa cơn chấp mê bất ngộ. 

Edited by T.C
  • Like 1

T.C    14

Ngủ với c2 thà ngủ một mình. Tự dưng đêm hôm cứ bật dậy nhìn tùm lum, ánh mắt thì hoảng hồn. Làm như có chuyện gì không bằng vậy đó. Làm mình cũng hết hồn tưởng có chuyện gì thiệt. 

Sợ chị tui thiệt chớ 🙄.

• Haha 1

T.C    14

Mình mê ngắm một bầu trời đầy sao. Mê thật là mê. Những chấm chấm nho nhỏ sáng sáng nổi bật giữa một bầu trời tối.

Lúc nhỏ hay cùng thằng em họ nằm dài ra ngay trước cửa nhìn lên trời miết, có hôm sẽ thấy được đèn máy bay chớp chớp đi từng chút từng chút một, y như một ngôi sao có màu di chuyển vậy đó. Rất thú vị. Đến tận giờ vẫn cứ nhớ cảm giác lúc đó, rất vui vẻ, rất thoải mái và rất hứng thú. 

Bây giờ về quê rồi, cứ hễ ban đêm tới khúc nào đèn đường mờ mờ là lại ngửa cổ lên trời suốt. Có mấy lúc bị người ta dòm lom lom luôn, chắc họ nghĩ con này ba lơn. Cũng muốn nói một câu “Dạ con trật cổ” để người ta bớt dòm lại 😌.

Mà nghĩ lại thôi, ai dòm gì dòm, việc của tui là cứ tiếp tục ngửa cổ lên trời 😌.

• Like 1
  • Haha 1

T.C    14
17 giờ trước, Ghost. đã nói:

Nhìn cảnh sợ ma quá em :unsure:

Cảnh nhìn vừa bình yên vừa đẹp vậy mà chịiiii. 

Ơ nhưng mà sao chị Ma mà lại sợ ma 😂.

T.C    14

Có một chút chạnh lòng ấy, nhưng mà mình hổng có nói ra đâu.

4 giờ trước, T.C đã nói:

Có một chút chạnh lòng ấy, nhưng mà mình hổng có nói ra đâu.

mot chuc thoi ha~ noi ra cho moi ng biet them 1 chut nua di 

• Haha 1

T.C    14

Không biết từ khi nào và tại sao, mình bắt đầu sợ những đêm mưa thế này.

Đêm nay trời lại mưa, thêm khó ngủ rồi.

• Like 1