Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
HaChi

Tuổi đôi hai mươi

Recommended Posts

HaChi    64

Tuổi đôi hai mươi thảng thốt kinh ngạc giựt mình té ra mình không là mình bấy lâu nay, vui mừng hạnh phúc như có cơ hội được sống một cuộc đời khác lạ lẫm hoàn toàn với mọi sự tưởng tượng. Một cuộc sống thật sự chân thật đơn giản, mọi cảm xúc đều có câu trả lời và mọi câu hỏi giờ đều có thể hiểu được...

Tuổi đôi hai mươi với mối tình đầu lần 2 vẫn đầy đủ những cung bậc giận hờn thương nhớ nhưng rõ là lần này đầy đặng sâu sắc hơn. Mỗi nốt hờn dỗi ghen tuông đều khiến ta điên cuồng tâm trí và con tim. Ta như muốn cả thế giới biết ta đang yêu, như muốn cả thế giới biết ta đang hạnh phúc đó. Hạnh phúc ngất ngây say sưa khiến ta thấy buổi chiều nào qua ô cửa kính ở văn phòng cũng có lý do để đẹp. Cơn mưa nào dù có làm đường về sình lầy bì bỏm cũng trở nên lãng mạn khiến cái áo mưa không còn bị lầm bầm mỗi lần đụng đến như trước nữa...

Tuổi đôi hai mươi ngỡ chẳng thể yêu lần nào nữa bởi mình vô duyên nên đường tình lận đận mà lại có thể say đắm cuồng nhiệt hơn cả lần đầu tuổi hai mươi....

Cám ơn em, cám ơn em thật nhiều vì những cảm xúc ngọt ngào mà phải ở tuổi nửa cuộc đời chị mới nhận ra là mình có thể có được. Giờ thì chị mới nói lời tạm biệt em dù rằng chúng ta đã tạm biệt nhau khá lâu. Thời gian để quên cũng đã bằng 2 lần thời gian để yêu rồi đó. Chuẩn công thức rồi nhé!

• Like 1

HaChi    64

Bạn tính đúng rồi đó Willow :smile:

Eo ơi, bạn nghe nhạc sến thía ah, nghe một mình nha hok phải gu của mình rồi. 

HaChi    64

Đã già rồi còn...lười. Dạo này sinh nhiều tính lười quá. Lười làm... sức cày thì vẫn dư nhưng chẳng có hứng thú gì để cày... job này thiệt đúng là làm công ăn lương, làm để cuối tháng được ting ting, chả ham lên lương lên chức gì. Lười học... dạo này có mấy topic thấy hay hay bảo sẽ tìm sách đọc, hỏi bác gồ xem thế nào mà lại...lười, suốt ngày youtube netflix. Ở nhà hoài chán buồn chân buồn cẳng mà tụi bạn rủ đi chơi lại...lười, lười soạn đồ lười gặp mặt, lười hỏi han lười trả lời, lười tám. Haizz... tình hình cứ lười thía này chắc sớm chuyển sang tự kỷ quá.... đã già... đã ế... nay mắc thêm lười... ngán chè đậu bột bán nước dừa ghia.

HaChi    64

Woooooow CowSpiracy.... choáng... sốc thật... con người đúng là giống loài ăn thịt tàn bạo nhất hành tinh này mà... hic

Peanut2021    519

Tuoi 40 la tuoi Than Thanh cua doi 1 nguoi phu nu. O tuoi do, ca tinh than lan the xac deu da truong thanh toi do chin mui nhat, ruc ro nhat.

• Haha 1

HaChi    64

@Peanut2021 nói làm HaChi phải giựt mình xem xét lại coi chỗ nào chín quá phải lên kế hoạch xử lý hoặc sale off gấp chứ hok vài hôm nữa héo úa lụi tàn thì uổng phí quá! :D

• Haha 2

tuyduyen    15
17 hours ago, Peanut2021 said:

Tuoi 40 la tuoi Than Thanh cua doi 1 nguoi phu nu. O tuoi do, ca tinh than lan the xac deu da truong thanh toi do chin mui nhat, ruc ro nhat.

@HaChi Theo như lời chị Peanut là tất cả đều chín mùi nhất. Bây giờ rao bán là được giá nhất đó bạn :laugh:

• Haha 1

HaChi    64

Coded Bias... thêm một like nữa cho Netflix sau The Great Hack và The Social Dilemma về đề tài công nghệ. Một đề tài không quá xa lạ trong giới công nghệ về việc có những người sử dụng những công cụ công nghệ để thao túng người khác một cách lặng lẽ kín đáo làm đối tượng hành xử như mọi chuyện xảy ra theo kiểu tình cờ và tự nhiên không hề biết mình đang bị xỏ mũi dẫn dắt. Gây nghiện và xỏ mũi là một chuyện nhưng phân biệt chủng tộc là chuyện lớn rồi nhé các đại ca, đi hơi xa rồi đó ah.

Social credit scoring, digital discrimination... đã bắt đầu xuất hiện ở VN rồi, để xem các tay to sẽ đi xa tới mức độ nào.

Bởi nghĩ ngày thường có khi 2 tháng mới cày được 1 phim mà tháng nào cũng đều đặn bị ting ting 180K trong thẻ, tính ra xót bụng quá chừng nhưng mà cắt rồi mí phim hay như vầy biết kiếm coi ở đâu chớ. Hic thôi tranh thủ mỗi tháng cày 1 phim để ruột thôi xót xa vậy.  

HaChi    64
16 minutes ago, Met said:

@HaChi Theo như lời chị Peanut là tất cả đều chín mùi nhất. Bây giờ rao bán là được giá nhất đó bạn :laugh:

Chín đều hết dòi hả @Met vậy phải rao bán gấp kẻo qua đợt này là chỉ còn nước bỏ vô tủ, dán nhãn trưng bày thôi ha :D

• Haha 1

Peanut2021    519
5 hours ago, Met said:

Met,

Bạn thông minh thiệt. Nói ít hiểu nhiều :biggrin:

Peanut2021    519
5 hours ago, HaChi said:

Chín đều hết dòi hả @Met vậy phải rao bán gấp kẻo qua đợt này là chỉ còn nước bỏ vô tủ, dán nhãn trưng bày thôi ha :D

Exactly what i meant! 
Bản thân tui là 1 ví dụ điển hình :laugh:

Peanut2021    519
5 hours ago, HaChi said:

@Peanut2021 nói làm HaChi phải giựt mình xem xét lại coi chỗ nào chín quá phải lên kế hoạch xử lý hoặc sale off gấp chứ hok vài hôm nữa héo úa lụi tàn thì uổng phí quá! :D

"xử lý" cho khéo nha bạn. Đừng để "xử lý đi vào lòng đất" nha! 😂
Cụm từ này mới học được, tập áp dụng liền, không biết áp dụng đúng chổ hông nữa. :laugh:

• Haha 1

HaChi    64
35 minutes ago, Peanut2021 said:

Exactly what i meant! 
Bản thân tui là 1 ví dụ điển hình :laugh:

Ví dụ cho vụ nào hả @Peanut2021 ?

Chốt được deal giá ngọt ngào ngay mùa lúa chín hay là giờ đang ngồi trong tủ? :laugh:

• Haha 1

HaChi    64
36 minutes ago, Peanut2021 said:

"xử lý" cho khéo nha bạn. Đừng để "xử lý đi vào lòng đất" nha! 😂
Cụm từ này mới học được, tập áp dụng liền, không biết áp dụng đúng chổ hông nữa. :laugh:

Quick learner ha :laugh:! Mà hên xui hà... HaChi mí vụ này hok chừng dám y chang vậy lắm ah nha... 

• Haha 1

Peanut2021    519
1 hour ago, HaChi said:

Ví dụ cho vụ nào hả @Peanut2021 ?

Chốt được deal giá ngọt ngào ngay mùa lúa chín hay là giờ đang ngồi trong tủ? :laugh:

Well, cả hai. :laugh:
Đã chốt giá hồi chín cây. Nhưng hiện giờ qua tới giai đoạn "ngồi trong tủ" òi. 😩

• Haha 1

lovestar    497
1 hour ago, Peanut2021 said:

Đã chốt giá hồi chín cây. Nhưng hiện giờ qua tới giai đoạn "ngồi trong tủ" òi. 😩

Ôi người nhìn trúng chị Peanut lúc chín cây thật biết nhìn ghê. Dùng đúng giai đoạn, qua giai đoạn chín đẹp thì cho "vô tủ". Hay ghê. :p

HaChi    64
1 hour ago, Peanut2021 said:

Oh vậy HaChi phải gọi @Peanut2021 là chị mới phải nhỉ. Xin lỗi chị nếu em có viết gì thất lễ nhé :smile:.

Mà em thấy giọng chị vẫn còn sung sức lắm ở đây chơi với em với mí bạn "chín ế" cho dzui chị, cho em học hỏi kinh nghiệm mùa sale off này với. Tủ kệ để đó đi đợi qua mùa này đi, hok chừng em theo chị chui vô lượt cho dzui :laugh:.

Peanut2021    519
58 minutes ago, HaChi said:

Oh vậy HaChi phải gọi @Peanut2021 là chị mới phải nhỉ. Xin lỗi chị nếu em có viết gì thất lễ nhé :smile:.

Mà em thấy giọng chị vẫn còn sung sức lắm ở đây chơi với em với mí bạn "chín ế" cho dzui chị, cho em học hỏi kinh nghiệm mùa sale off này với. Tủ kệ để đó đi đợi qua mùa này đi, hok chừng em theo chị chui vô lượt cho dzui :laugh:.

Mình biết, trong này mấy chị rất nghiêm túc, chỉ có mình là quậy hơi nhiều. 😀

lovestar    497
1 hour ago, lovestar said:

Ôi người nhìn trúng chị Peanut lúc chín cây thật biết nhìn ghê. Dùng đúng giai đoạn, qua giai đoạn chín đẹp thì cho "vô tủ". Hay ghê. :p

E có đang đùa trên nỗi đau của chị k? Nếu vô tình đùa k vui cho em xin lỗi nhé. :)

Peanut2021    519
1 hour ago, lovestar said:

E có đang đùa trên nỗi đau của chị k? Nếu vô tình đùa k vui cho em xin lỗi nhé. :)

Chị không có quá sensitive vậy đâu em ui.
Chỉ cần em vui là chị cũng vui. Chứ chị sợ chị quậy quá, bà con chạy mất tiêu hết. :closedeyes:

• Like 2

HaChi    64
10 hours ago, Peanut2021 said:

Mình biết, trong này mấy chị rất nghiêm túc, chỉ có mình là quậy hơi nhiều. 😀

Nhưng em thik phong cách quậy của chị mà *thả tim*thả tim nha :laugh:

Nói chứ mỗi ngày mất mười mấy tiếng ngoài kia cày bừa vì miếng cơm manh áo căng cái đầu rồi, cuối tuần mới rảnh rỗi lên cái thế ảo này sống thật một chút nên gặp được những người "siêu quậy" như chị làm em cười ngất ngây mí bữa nay là em khoái lắm đó chớ. Chị cứ y xì vậy nha chị :-bd:biggrin:

Peanut2021    519
1 hour ago, HaChi said:

Nhưng em thik phong cách quậy của chị mà *thả tim*thả tim nha :laugh:

Nói chứ mỗi ngày mất mười mấy tiếng ngoài kia cày bừa vì miếng cơm manh áo căng cái đầu rồi, cuối tuần mới rảnh rỗi lên cái thế ảo này sống thật một chút nên gặp được những người "siêu quậy" như chị làm em cười ngất ngây mí bữa nay là em khoái lắm đó chớ. Chị cứ y xì vậy nha chị :-bd:biggrin:

Vậy hả em? Thiệt là "cứ y xì" vậy hả em?

Cảm ơn em.

Quả tình đúng y như HaChi nói, cần lắm những phút giây thư giản.
Mình làm ban đêm, mà lại là work-at-home. Work-at-home có nguyên tắc của nó. Team của mình phải có mặt trên chat room thường trực.  Hễ có ai nhắn tin gì thì mọi người đều lên tiếng trả lời. Hoặc ít ra cho 1 cái emoji. Nói chung là cho mọi người biết mình vẫn đang ngồi ở bàn làm việc và không ngủ gục.
Ngồi nhìn màn hình suốt, phải nói là rất chán và rất buồn ngủ.  Nếu có việc thì còn đỡ, bữa nào ít việc thì buồn ngủ tới mắt mở không lên.
Cho nên mình vào nói chuyện giỡn cho tỉnh người.
Bữa qua có Lovestar tung qua hứng lại với mình, cười muốn trẹo quai hàm luôn. Nhưng rồi bà con phản đối, mình rút lui để không làm phiền lòng ai.
Mai mốt có phá, thì chắc chỉ phá ở .....nhà của HaChi thôi :smile:

• Like 1

lovestar    497

Xin phép chủ nhà cho gởi chị Peanut chút nha:

Chị đợi đi, để e tạo topic xàm, để mọi người xàm, chứ nhà của HaChi, để Hachi viết nhật ký ạ. Với nhà Hachi thì cũng có vài người muốn xàm với chị họ ngại vào á.

hay chị tạo đi, chị vào mục kết bạn, tạo 1 topic Xàm Home . :D

ai muốn nói xàm nói đùa thì vào đó,

em quỡn e vào chơi ạ.

• Sad 1

Peanut2021    519
5 minutes ago, lovestar said:

Xin phép chủ nhà cho gởi chị Peanut chút nha:

Chị đợi đi, để e tạo topic xàm, để mọi người xàm, chứ nhà của HaChi, để Hachi viết nhật ký ạ. Với nhà Hachi thì cũng có vài người muốn xàm với chị họ ngại vào á.

hay chị tạo đi, chị vào mục kết bạn, tạo 1 topic Xàm Home . :D

ai muốn nói xàm nói đùa thì vào đó,

em quỡn e vào chơi ạ.

Thật ra nói giỡn không phải dễ.  Phải có hứng mới nói được.
Mở 1 topic mói xàm thì lại chẳng biết nói gì.  Mình nghĩ vậy.

Ý của mình là sau này, nếu mình có trò chuyện với bạn HaChi thì mình có thể tự nhiên nói giỡn.
Còn với những chổ khác (nếu có vào) thì mình sẽ không giỡn. 

• Like 1