Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
HaChi

Tuổi đôi hai mươi

Recommended Posts

lovestar    497

À, dạ vậy tuỳ chị ạ.

Em nghĩ có nhiều bạn cũng vui khi giỡn với chị (ví dụ như e), nên e mới đề nghị như vậy. Còn chị k muốn thì thôi ạ.

chúc chị và bạn Hachi vui. :)

Peanut2021    517
2 minutes ago, lovestar said:

À, dạ vậy tuỳ chị ạ.

Em nghĩ có nhiều bạn cũng vui khi giỡn với chị (ví dụ như e), nên e mới đề nghị như vậy. Còn chị k muốn thì thôi ạ.

chúc chị và bạn Hachi vui. :)

Chị hiểu ý Lovestar. Nhưng hy vọng Lovestart thấy chị nói có lý.
Bởi vì nói giỡn là tùy hứng, đúng không em?

lovestar    497
1 minute ago, Peanut2021 said:

Chị hiểu ý Lovestar. Nhưng hy vọng Lovestart thấy chị nói có lý.
Bởi vì nói giỡn là tùy hứng, đúng không em?

Dạ chị có ý của chị nên e k ý kiến ạ.

em xin dừng ở đây, vì là nhà bạn Hachi.

chúc mọi người vui ạ.

HaChi    64

Ơ sao @lovestar khách sáo thía, HaChi thoải mái mà, bạn cứ tám gì với chị Peanut thì cứ thoải mái nha, HaChi hok câu nệ gì đâu LoveStar đừng cứ... nhà của HaChi... nhà của HaChi nữa. 

Chị @Peanut2021 @lovestar và @Met nữa, mọi người cứ tám thoải mái nhé. HaChi thuộc kiểu nghĩ nhiều hơn nói, viết càng lười hơn nữa nên dựng cái nhà năm khi mười họa mới viết vài dòng mà, hok có mọi người ghé chơi chắc HaChi để thành nhà hoang luôn ah.

Mọi người tự nhiên nhé, trong tủ lạnh HaChi có nước đun sôi để lạnh, có pepsi có nước trái cây nho đỏ lạnh nè... trái cây có táo nè, cam nè, có nướt cam vắt sẵn luôn gòi nè. Chị Peanut em có bánh mì sandwich loại bột nguyên cám (tăng cường chất xơ) với cây chả Cầu Tre nè chị trực mà đói bụng thì cứ làm một miếng nha, ah còn 1 bình cold brew đang ngâm uống được gòi đó chị, chị buồn ngủ thì cứ tự nhiên uống phụ em nha hihi... HaChi khai báo hết mọi thứ ăn chơi trong tủ lạnh dòi ah mọi người cứ tự nhiên ghé "dọn dẹp" nhé :laugh:

• Thanks 1
  • Haha 1

Peanut2021    517
2 minutes ago, HaChi said:

Ơ sao @lovestar khách sáo thía, HaChi thoải mái mà, bạn cứ tám gì với chị Peanut thì cứ thoải mái nha, HaChi hok câu nệ gì đâu LoveStar đừng cứ... nhà của HaChi... nhà của HaChi nữa. 

Chị @Peanut2021 @lovestar và @Met nữa, mọi người cứ tám thoải mái nhé. HaChi thuộc kiểu nghĩ nhiều hơn nói, viết càng lười hơn nữa nên dựng cái nhà năm khi mười họa mới viết vài dòng mà, hok có mọi người ghé chơi chắc HaChi để thành nhà hoang luôn ah.

Mọi người tự nhiên nhé, trong tủ lạnh HaChi có nước đun sôi để lạnh, có pepsi có nước trái cây nho đỏ lạnh nè... trái cây có táo nè, cam nè, có nướt cam vắt sẵn luôn gòi nè. Chị Peanut em có bánh mì sandwich loại bột nguyên cám (tăng cường chất xơ) với cây chả Cầu Tre nè chị trực mà đói bụng thì cứ làm một miếng nha, ah còn 1 bình cold brew đang ngâm uống được gòi đó chị, chị buồn ngủ thì cứ tự nhiên uống phụ em nha hihi... HaChi khai báo hết mọi thứ ăn chơi trong tủ lạnh dòi ah mọi người cứ tự nhiên ghé "dọn dẹp" nhé :laugh:

HaChi hiếu khách vậy, Lovestar đừng bỏ đi nha. Năn nỉ mà. :icecream:

• Like 2

Peanut2021    517

Hôm nay bên này là Chúa Nhật, mình rảnh nên nghe nhạc.
HaChi và Lovestar thích loại nhạc gì nè?

Nhạc gì thích hợp với sandwich và coldbrew đây hén?!!:wink:

Edited by Peanut2021

HaChi    64
1 minute ago, Peanut2021 said:

(tính kiếm hoa hồng tặng, tự nhiên nó nhảy lên cây cà rem!)

dzậy mà em khoái hơn chị ơi... Sìgon đang nóng quá xá mấy tuần nay hok mưa một giọt cây kem chị ngon nhất xứ rồi. Quên nữa... tủ lạnh em cũng có kem nữa đó mà là kem vani, sô cô la của Vinamilk... thua xa cây kem dâu của chị :laugh:

Peanut2021    517

dzậy mà em khoái hơn chị ơi... Sìgon đang nóng quá xá mấy tuần nay hok mưa một giọt cây kem chị ngon nhất xứ rồi. Quên nữa... tủ lạnh em cũng có kem nữa đó mà là kem vani, sô cô la của Vinamilk... thua xa cây kem dâu của chị :laugh:

.....cây cà rem này mua để dỗ ngọt Lovestar.
Để mua cho HaChi 1 chén chè ba màu nhen.  Cho nó ngọt ngào giống HaChi vậy. 

Peanut2021    517
4 minutes ago, willow888 said:

Về Miền Tây ngâm mình dưới dòng sông mát lạnh nè

HaChi sướng thật. Mới vừa than nóng là có người offer về sông tắm liền.  Bởi vậy mình nói tuổi 40 là tuổi "thần thánh" mà! :lolu:

• Haha 1

HaChi    64
2 minutes ago, Peanut2021 said:

ơ... hok phải cho em ah ;)), ham ăn nên thấy cây kem ngon quá nhào vô cầm nhầm liền hihi, thôi em ăn chè cũng được, em ham ăn ngọt lắm :laugh:

HaChi    64
3 minutes ago, Peanut2021 said:

HaChi sướng thật. Mới vừa than nóng là có người offer về sông tắm liền.  Bởi vậy mình nói tuổi 40 là tuổi "thần thánh" mà! :lolu:

Chị... chị.... bình tĩnh bình tĩnh... ah hok HaChi bình tĩnh... HaChi bình tĩnh...;;)

• Haha 1

Peanut2021    517
Just now, HaChi said:

ơ... hok phải cho em ah ;)), ham ăn nên thấy cây kem ngon quá nhào vô cầm nhầm liền hihi, thôi em ăn chè cũng được, em ham ăn ngọt lắm :laugh:

Em gái giỏi, ngoan nè.  Đi tắm xong i.  Tắm lên, chị ráng học món chè thưng, nấu cho em gái ăn.

HaChi    64
13 minutes ago, willow888 said:

Về Miền Tây ngâm mình dưới dòng sông mát lạnh nè

Mình sẽ tắm sông Tiền hay sông Hậu vậy bạn để HaChi nhắm đi bao lâu thì tới chứ mí ngày nay nghe xe cộ đi đâu cũng kẹt quá xá ah :smile:

• Haha 1

Peanut2021    517
3 minutes ago, HaChi said:

Mình sẽ tắm sông Tiền hay sông Hậu vậy bạn để HaChi nhắm đi bao lâu thì tới chứ mí ngày nay nghe xe cộ đi đâu cũng kẹt quá xá ah :smile:

Mình nghĩ kẹt xe càng tốt. Tự vì bạn Willow sẽ đích thân lái xe Honda chở HaChi đi về Miền Tây.  
HaChi ngồi cho đàng hoàng nhen em!  :biggrin:

HaChi    64
2 minutes ago, Peanut2021 said:

Mình nghĩ kẹt xe càng tốt. Tự vì bạn Willow sẽ đích thân lái xe Honda chở HaChi đi về Miền Tây.  

Chị...chị...từ từ... phải hỏi coi là đi đâu chớ chưa gì nhảy liền lên xe người ta "quánh giá" em sao...đâu thể vì nóng quá ham tắm mà dễ tánh dzậy được chị ;))

• Haha 1

Peanut2021    517

Chị...chị...từ từ... phải hỏi coi là đi đâu chớ chưa gì nhảy liền lên xe người ta "quánh giá" em sao...đâu thể vì nóng quá ham tắm mà dễ tánh dzậy được chị ;))

Í quên, quên. Sorry em.  Tại chị bị "lên tủ trưng" lâu rồi. Sợ em giống chị nên chị hơi lố.  Sorry. :bow:

• Haha 1

lovestar    497
11 minutes ago, Peanut2021 said:

Hai chị làm quá người ta bỏ chạy á, bình tĩnh nè, người ta là con gái á.

chậm lại, chậm lại, hít thở bình tĩnh,

hàng trưng bày có giá của hàng trưng bày, huống chi chị Hachi là đang chín mùi mọi thứ, đang đỉnh giá, nên từ từ nè, kẻo mất giá hết, :p

• Haha 2

lovestar    497
36 minutes ago, Peanut2021 said:

Cảm ơn cây kem của chị, đúng gu em. 

• Like 1

Peanut2021    517
Just now, lovestar said:

Cảm ơn cây kem của chị, đúng gu em. 

cười lại chưa em? :smile:

Em mà thích cà rem, nếu ở Mỹ, chị mua cho em đủ mùi.  Chị thích nhất hãng icecream Haagen Dazs, mùi Coffee và Rum Raisin.  Đó là 2 mùi tủ của chị.

Ở VN thì chắc cà rem dừa là ngon, phải không em?

• Like 1

HaChi    64

Chị @Peanut2021 @lovestar chắc lại là một pha xử lý xuyên lòng đất của HaChi nữa rồi hichic... 

Trời Sigon sao nay nóng quá xá ta ơi... :-

Hóng....:biggrin:

• Haha 1

Peanut2021    517
6 minutes ago, lovestar said:

Hai chị làm quá người ta bỏ chạy á, bình tĩnh nè, người ta là con gái á.

chậm lại, chậm lại, hít thở bình tĩnh,

hàng trưng bày có giá của hàng trưng bày, huống chi chị Hachi là đang chín mùi mọi thứ, đang đỉnh giá, nên từ từ nè, kẻo mất giá hết, :p

Chết! chị lỡ làm lố quá. Bây giờ sao ta??:Whistle:

Peanut2021    517
Just now, HaChi said:

Chị @Peanut2021 @lovestar chắc lại là một pha xử lý xuyên lòng đất của HaChi nữa rồi hichic... 

Trời Sigon sao nay nóng quá xá ta ơi... :-

Hóng....:biggrin:

my God! không chịu nổi.  Cười xéo quai hàm với em gái HaChi này luôn. :lolu:

• Haha 1

HaChi    64

Nói chứ @willow888 ơi, bạn ghé lúc nhà đang có khách chắc hơi ngại chút chút nhỉ. Mọi người đang chọc HaChi thôi bạn đừng để bụng nhé. Thỉnh thoảng ghé chơi nha, vụ "tắm" hok quan trọng lắm đâu, ghé tám vài câu cho dzui là được gòi ha :biggrin:

• Haha 1