Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
HaChi

Tuổi đôi hai mươi

Recommended Posts

HaChi    64

Em đây chị @Peanut2021 @Met :biggrin:

HaChi ngày thường đi cày nên hơi lu bu lém, tối qua ghé qua nhà thấy í ới quá chừng mà hok login nổi, phải chi có tí mùi ...chè hay phô mai gì thì đã có động lực nhào vô gòi :laugh:

Hẹn gặp lại cuối tuần nha. Em đi ra đồng đây chị Peanut ơi. 

lovestar    497
11 minutes ago, HaChi said:

Em đây chị @Peanut2021 @Met :biggrin:

HaChi ngày thường đi cày nên hơi lu bu lém, tối qua ghé qua nhà thấy í ới quá chừng mà hok login nổi, phải chi có tí mùi ...chè hay phô mai gì thì đã có động lực nhào vô gòi :laugh:

Hẹn gặp lại cuối tuần nha. Em đi ra đồng đây chị Peanut ơi. 

Chị Peanut đang được mấy cô theo quá, không biết tới cuối tuần còn trụ nỗi không. Hachi tranh thủ vô giúp chị Peanut nha. :p

Edited by lovestar
  • Haha 1

Peanut2021    519
1 hour ago, lovestar said:

Chị Peanut đang được mấy cô theo quá, không biết tới cuối tuần còn trụ nỗi không. Hachi tranh thủ vô giúp chị Peanut nha. :p

Thương em Lovestar ghê.  Em nói đúng "niềm đau không tên" của chị rồi.  HaChi tranh thủ vô phụ tay với chị nha.  Mấy em nhỏ tìm chị bởi vì em nào cũng có "tâm sự loài cua biển" cả.  Mấy em tìm chị để nhờ gỡ mối tơ lòng.  Khổ!  bản thân lòng chị cũng rối như tơ vò còn chưa gỡ được nè. 

Ráng cày giỏi nhen HaChi.  Nhớ giữ sức khỏe nhen em.

PS:  Phải chi chị sống ở VN thì mùi cà rem hay chè đậu gì cũng có cho mấy em rồi.  Tiếc là cách xa nghìn trùng.

• Like 2

tuyduyen    15

Thấy bên nhà chị Peanut đông vui quá. “Tủ trưng bày” của chị có nhiều người đến gõ cửa rồi. :biggrin:

Chị Peanut nói tuổi 40 là tuổi “thần thánh”. Mình thấy đến tuổi 50 cũng “thần tiên” lắm. Tự động viên mình là tương lai phía trước vẫn còn tươi sáng.

Mình cũng tranh thủ ra vườn bắt sâu, nhổ cỏ. Hẹn cuối tuần mọi người rảnh rỗi thì lên chơi nhé.

• Like 2

Peanut2021    519
Just now, Met said:

Thấy bên nhà chị Peanut đông vui quá. “Tủ trưng bày” của chị có nhiều người đến gõ cửa rồi. :biggrin:

Chị Peanut nói tuổi 40 là tuổi “thần thánh”. Mình thấy đến tuổi 50 cũng “thần tiên” lắm. Tự động viên mình là tương lai phía trước vẫn còn tươi sáng.

Mình cũng tranh thủ ra vườn bắt sâu, nhổ cỏ. Hẹn cuối tuần mọi người rảnh rỗi thì lên chơi nhé.

Ái dà, tuổi 50 là chuẩn bị sang tuổi ....."thần kinh" rồi đó em. Thần kinh có vấn đề vì trí nhớ bắt đầu kém dần, người bắt đầu có triệu chứng dễ buồn dễ vui....Ái dà......:notfair:

willow888    125
Vào 3/5/2021 vào 14:42 , HaChi đã nói:

Mình sẽ tắm sông Tiền hay sông Hậu vậy bạn để HaChi nhắm đi bao lâu thì tới chứ mí ngày nay nghe xe cộ đi đâu cũng kẹt quá xá ah :smile:

Thả trôi theo con sông Tiền về tới Kênh Thoại Hà tắm trên dòng sông quê. 

Hachi không phải lo kẹt xe

• Like 1

HaChi    64

Hahaha... công nhận đúng thiệt ah @lovestar @Met nhỉ. Tủ chị @Peanut2021 sắp bể cửa luôn gòi, khách khứa quá xá đông :biggrin:.

Chị Peanut ah vụ này chắc chị phải tự xử một mình chứ em hok phụ tá gì được cho chị đâu nha. Lúc nào rảnh ghé qua nhà bàn vụ "kem Sìgon" với mấy đứa nhỏ tụi em nha :smile:.

lovestar    497

Thật ra thì vẫn có thể tâm sự được mà Hachi, ví dụ như có thể vào đây "than thở", ôi số tui sao mà "khổ" quá, vô tủ mà còn k yên. :))))

• Haha 1

HaChi    64
On 5/6/2021 at 1:05 PM, willow888 said:

Thả trôi theo con sông Tiền về tới Kênh Thoại Hà tắm trên dòng sông quê. 

Hachi không phải lo kẹt xe

Ủa Willow theo như HaChi hỏi thăm một nhà thông thái thì kênh Thoai Hà là ở An Giang mà thì mình phải đi sông Hậu quẹo vô chớ sao đi theo sông Tiền được. Willow coi chừng quẹo lộn vô cáu đường sông nào 1 chiều là đi vòng lại xa lắm đó nha có khi lội cả tháng mới quay lại chỗ cũ được ah :laugh:.

HaChi    64
4 minutes ago, lovestar said:

Thật ra thì vẫn có thể tâm sự được mà Hachi, ví dụ như có thể vào đây "than thở", ôi số tui sao mà "khổ" quá, vô tủ mà còn k yên. :))))

Ờ ờ... thôi mình cũng ráng nghe "than thở" xoa dịu nổi "nhọc nhằn" được chút chút cho chị Peanut ha. Ah hay để HaChi chạy ra Q5 hỏi sẵn thợ gỗ coi hẹn vô tháo luôn cánh cửa tủ cho chị Peanut tiện tiếp khách nhỉ :-?

lovestar    497

Chắc k cần kêu thợ đâu, chị Peanut phá nhà rồi, giờ là mô hình sân vườn, tiếp khách ngắm hoa, ngắm trăng, ngâm thơ á.

• Haha 1

Peanut2021    519

May em cu choc que chi hoai.  Toi nghiep than gia nay ghe.

Gio nay moi nguoi dang vui ve ngay Thu Bay, con chi van phai cay. 😟

Moi chuyen chu yeu la vui.  Thay ba con vui la minh vui roi.

Chuc ca nha luon vui ve!😍

HaChi    64

Hihi "tội nghiệp" chị @Peanut2021 ghia, ban ngày khách khứa túi bụi, tối còn phải đi cày nữa. Chị có mệt quá thuê tụi em qua làm tiểu nhị cho, ít ra có đứa phụ chị pha trà hâm rượu chị cũng đỡ lu bu ah :biggrin:.

• Thanks 1
  • Haha 1

Peanut2021    519
38 minutes ago, HaChi said:

Hihi "tội nghiệp" chị @Peanut2021 ghia, ban ngày khách khứa túi bụi, tối còn phải đi cày nữa. Chị có mệt quá thuê tụi em qua làm tiểu nhị cho, ít ra có đứa phụ chị pha trà hâm rượu chị cũng đỡ lu bu ah :biggrin:.

Nguyen tuan ko thay HaChi. Em gi do dang cho de cho HaChi ve tam song, cung ko thay HaChi tra loi.

Hachi co gi vui, ke cho moi nguoi nghe voi.

HaChi    64

Ui... tuần này em sấp mặt, qua lễ rồi mí việc trước cứ câu giờ nấn ná dời qua lễ giờ phải chạy một lượt... té khói luôn, đã vậy em còn dính một vụ bị xử kiểu chính trị chính em làm bực bội ức chế muốn chít. Đã vậy gym chỗ em tập tối qua lại đóng cửa nữa rồi làm em hok khua tay múa chân xả sì trét gì được huhu... em ghét em hận cái cô quỷ sứ kia ghia :angry:

Peanut2021    519
43 minutes ago, HaChi said:

Ui... tuần này em sấp mặt, qua lễ rồi mí việc trước cứ câu giờ nấn ná dời qua lễ giờ phải chạy một lượt... té khói luôn, đã vậy em còn dính một vụ bị xử kiểu chính trị chính em làm bực bội ức chế muốn chít. Đã vậy gym chỗ em tập tối qua lại đóng cửa nữa rồi làm em hok khua tay múa chân xả sì trét gì được huhu... em ghét em hận cái cô quỷ sứ kia ghia :angry:

Uong ly nuoc chanh duong cho ha nhiet em.

Co “quy su” nao ma gan to qua dzay em? 🤣

Lam cho em ghet duoc, co cung co tai roi do. 😀.

Ko co phong gym thi di bo long vong cung thu gian lam em.

Chuc em vui mai nha!

HaChi    64

...là cái cô tên Vy ah chị.. cổ quậy tưng VN gòi, làm mọi nơi đóng cửa, đảo lộn cuộc sống của mọi người, làm em sáng giờ hok la cà đâu được... nằm dài ở nhà than ngắn thở dài với chị nè...

Peanut2021    519
17 minutes ago, HaChi said:

...là cái cô tên Vy ah chị.. cổ quậy tưng VN gòi, làm mọi nơi đóng cửa, đảo lộn cuộc sống của mọi người, làm em sáng giờ hok la cà đâu được... nằm dài ở nhà than ngắn thở dài với chị nè...

Lol 🤣

HaChi    64
35 minutes ago, Peanut2021 said:

Lol 🤣

...chị còn ở đó cười em :biggrin: ... thôi em đi ngủ (:|

Chúc chị cuối tuần dzui nha!

lovestar    497
2 hours ago, HaChi said:

Vẫn có thể múa tay trên điện thoại, máy tính á Hachi, :p mai nằm dài chơi game hen, kiếm bộ phim luyện cũng ok nè.

giờ chúc mấy chị ngủ ngon. 

HaChi    64
12 hours ago, lovestar said:

Vẫn có thể múa tay trên điện thoại, máy tính á Hachi, :p mai nằm dài chơi game hen, kiếm bộ phim luyện cũng ok nè.

giờ chúc mấy chị ngủ ngon. 

Thui thui... HaChi cai game rồi hok dám dính vô nữa sợ ghiện cái tiêu luôn... mất thời gian lắm :biggrin:. Phim hổm 4 ngày cày cũng muốn hết cái list documentaries trên Netflix gòi giờ còn gì coi đâu...

@lovestar có trò gì dzui hok bày cho HaChi chơi với (:|

lovestar    497
1 hour ago, HaChi said:

Thui thui... HaChi cai game rồi hok dám dính vô nữa sợ ghiện cái tiêu luôn... mất thời gian lắm :biggrin:. Phim hổm 4 ngày cày cũng muốn hết cái list documentaries trên Netflix gòi giờ còn gì coi đâu...

@lovestar có trò gì dzui hok bày cho HaChi chơi với (:|

Game mình nói là game trên AL á Hachi. Còn các game online dễ ghiền lắm, :D

mình cũng k biết trò gì vui á, buồn chán quá thì lấy sách ra đọc ah. :p

HaChi    64
6 hours ago, lovestar said:

Game mình nói là game trên AL á Hachi. Còn các game online dễ ghiền lắm, :D

mình cũng k biết trò gì vui á, buồn chán quá thì lấy sách ra đọc ah. :p

Sách dạo này HaChi lười đọc, hok thấy có idea gì mới, truyện tiểu thuyết thì lâu rồi không đọc nữa toàn đọc sách chuyên môn hay tâm lý triết lý cuộc sống này nọ thôi. 

Hôm nay ngủ ù tai luôn, nhớ năm ngoái HaChi làm việc ở nhà gần 2 tháng chừng đi làm lại bận đồ chật luôn ah :laugh:. Hok hề muốn lịch sử này lặp lại tí nào haizz.

lovestar    497

Coi bộ lịch sử có thể lặp lại á, tình hình có vẻ căng á Hachi,

Tập thể dục nè, vì k muốn tốn tiền để mua quần áo mới, "do bị chật", hãy tập thể dục!!!!! :D

• Sad 1

tuyduyen    15

Mỗi lần "cô ấy" xuất hiện là làm cho bao người điêu đứng, khổ sở, mệt mỏi. "Cô ấy" thiệt là đáng sợ ha.

@HaChi chỉ coi phim tài liệu thôi hả? có coi phim không?

@lovestar chắc siêng tập thể dục lắm nè :good:

Gần đây tui mê coi mấy cái clips speed digital paintings, cứ lên youtube tìm coi miết.