Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
HaChi

Tuổi đôi hai mươi

Recommended Posts

HaChi    64

... hủ tiếu Sadec, bún bò Huế, cơm tấm sườn bì chả, bún chả, cà ri bò, pizza 4P, bánh bèo, King bbq, sushi tei, phở tái nạm, bánh mì bơ chả, phá lấu, kem... chẹm chẹm...

HaChi    64

Mấy hôm nay ngồi trong phòng làm việc nghe tiếng xe chạy ồn ào ngoài đường, tự nhiên lại thấy muốn quay lại giống như mí bữa trước, suốt ngày suốt đêm xung quanh đều im lặng, vắng vẻ... đến nổi mình còn nghe được tiếng mấy con chim sẻ kêu trên cái cây me ngoài đường. Mới đây còn muốn mau mau hết dịch để đi lên văn phòng làm cho có đồng bọn tám cho dzui giờ hết dịch rồi lại không muốn bước chân ra đường, thích ở nhà suốt ngày đêm như vậy luôn...tiêu rồi, phát bệnh gì rồi hok biết... chuyến này tái hòa nhập cộng đồng hơi bị mệt đây... 

Shena    201
Vào Ngày 26 tháng 10 năm 2021 vào 15:36 , HaChi đã nói:

thấy tía òi.... tự nhiên chán đi cày là sao!!!?? :-w

Hội chứng hậu dịch covid đây nà, Shena cũng chán đi làm thich làm việc online ở nhà. :rolleyes:

Sau thời gian bị phong tỏa vì dịch người làm việc thích ở nhà online trao đổi công việc hơn đến sở làm, ở nước ngoài tình trạng này ngày  càng nhiều.

Edited by Shena

HaChi    64
On 10/26/2021 at 8:24 PM, Shena said:

Hội chứng hậu dịch covid đây nà, Shena cũng chán đi làm thich làm việc online ở nhà. :rolleyes:

Sau thời gian bị phong tỏa vì dịch người làm việc thích ở nhà online trao đổi công việc hơn đến sở làm, ở nước ngoài tình trạng này ngày  càng.

...chắc làm việc online bữa giờ quen rồi, giờ phải thay đổi mình đâm ra lười đó mà...

HaChi    64

Huhu đã chuẩn bị một tâm hồn đẹp để lết lên vp sau 6 tháng cách ly xã hội đồng bọn, thía mà tự nhiên số má lại tăng, ép khắp mọi nơi mọi tầng... lại nhận lệnh tổng động viên... ở nhà gòi...:cray:Kiểu này mai mốt ngày đầu tiên đi làm lại phải thuê xe xúc chắc lun.

• Haha 2

tuyduyen    15

Huhu HaChi nhận được lệnh ở nhà thì szướng quá gòy. Mình thì ngày ngày phải ráng lết lên vp.

Mỗi ngày chạy xe ngoài đường mình lại cảm thấy đường đông hơn ngày hôm qua một chút.

Mở cửa lại cũng gần hai tháng rồi mà mình vẫn chưa dám đi ăn tại hàng, quán. Cũng may giờ được mua về ăn cho đỡ thèm.

HaChi    64
17 hours ago, tuyduyen said:

Huhu HaChi nhận được lệnh ở nhà thì szướng quá gòy. Mình thì ngày ngày phải ráng lết lên vp.

Mỗi ngày chạy xe ngoài đường mình lại cảm thấy đường đông hơn ngày hôm qua một chút.

Mở cửa lại cũng gần hai tháng rồi mà mình vẫn chưa dám đi ăn tại hàng, quán. Cũng may giờ được mua về ăn cho đỡ thèm.

Bạn ra đường vẫn phải cẩn thận nha, mình thấy tình hình vẫn chưa ổn lắm. Mình may mắn có công việc làm từ xa vẫn ổn nên vẫn trốn kỹ trong nhà chưa dám đi đâu.

Công nhận giờ cũng mở cửa hơn rồi nên mua đồ ăn online cũng tiện hơn, thôi chịu khó thêm vài hôm đỡ hơn rồi hãy ra quán. Mà bạn nhắc làm mình cũng chực thèm hihi.

HaChi    64

Bởi biết chớ mà làm có dễ đâu. Mỗi lần nổi xung thiên lên là trong tích tắt máu đã vọt lên não với tốc độ siêu thanh rồi, mà ngặt nổi máu nó đi ngang cái mỏ trước khi tới não... nên nửa giây sau là bao nhiêu lời vàng ngọc đã phun ra hết rồi... gì mà 6s... gì mà thấu với cảm.. :--

• Like 1

HaChi    64

Ngồi nhà làm suốt hơn nửa năm trời mà không lúc nào thấy rảnh, Tết nghỉ hơn cả tuần cũng không thấy rảnh mấy mà sao hôm nay tối thứ 2 bình thường thôi mà sao thấy rảnh quá dzậy huhu. Làm gì cho hết rảnh đây :cray:

HaChi    64

Mình để ý thấy có nhiều bạn là B hoặc SB trong văn phòng nhưng mà là ở team khác, không có cơ hội làm việc cùng nên muốn làm quen kết bạn cũng không biết bắt chuyện như thế nào. Mà dạo này lười giao tiếp quá đến nổi khi có cơ hội lại không biết mở lời như thế nào. Nhớ hồi lâu lâu cái bạn B ở gần team mình bị đau chân đi cà nhắc, mình đang đi thang bộ lên gặp bạn đang đi xuống từ từ từng bậc một, bạn cũng xuống hết nửa cầu thang rồi, mình phản xạ là vừa thấy bạn mình đứng lại nhường đường vì thang bề ngang cũng không rộng lắm. Trong đầu đã lẹt xẹt vài câu "hỏi gì đi" "hỏi xem sao chân em bị đau" "bong gân hay gãy mà sao chỉ băng thun đơn giản vậy" "hỏi đi"... rồi cuối cùng mình cũng mạnh mẽ... lách người bước lên đi qua một cách im lặng lạnh lùng nghiêm nghị già lù khù như mọi khi...haha. Rồi sau đó lại tự thấy chán mình quá... suốt ngày tự than thở buồn không có bạn nào đi chơi tám mà cái thân thì lười nhát chả có tí gan nào mở miệng chào hỏi ai... haizzz già đâm ra chẳng giống con giáp nào... :Thinking:
Ps: chị cũng có mong là có cơ hội nào khác chạm trán em một cách chầm chậm như vậy, à ý là kiểu em đang khiêng xách gì đó cồng kềnh nên đi chậm chẳng hạn chứ không có ý mong em lại băng cái chân để đi chậm đâu haha... chị sẽ tranh thủ vài chục giây say hi liền ah :HeHe:. Mà dạo này em nghỉ hay đổi team nào rồi hay sao không thấy ngồi khu vực đó nữa nhỉ. 

• Haha 3

Ghost.    553

Ib cho em công ty chị được hông. Em muốn apply

• Haha 2

HaChi    64

Haha okie em @Ghost. nhưng mà em phải hứa về là em phải tích cực thành lập hội chị em liền nhé, xong rồi còn phải ưu tiên làm mai cho chị nữa á chớ gaydar của chị íu quá chẳng quét ra fem nào :laugh:

Chang    90

Thì ra đây chính là chị Hạ Chi trên her? 😸😸😸

Lee    11

Chủ top chắc là ng vui tính, tuổi đôi hai mươi! Mình cũng tuổi đôi vậy. Chúc chủ thớt luôn khoẻ

HaChi    64
On 7/14/2022 at 7:38 PM, Chang said:

Thì ra đây chính là chị Hạ Chi trên her? 😸😸😸

Không hiểu ý em lắm nha :smile:

HaChi    64
On 7/21/2022 at 11:15 AM, Lee said:

Chủ top chắc là ng vui tính, tuổi đôi hai mươi! Mình cũng tuổi đôi vậy. Chúc chủ thớt luôn khoẻ

Cám ơn bạn cùng đầu số nhé. Cuối tuần vui nhen.

• Like 1

HaChi    64
On 12/5/2021 at 2:26 PM, HaChi said:

Bởi biết chớ mà làm có dễ đâu. Mỗi lần nổi xung thiên lên là trong tích tắt máu đã vọt lên não với tốc độ siêu thanh rồi, mà ngặt nổi máu nó đi ngang cái mỏ trước khi tới não... nên nửa giây sau là bao nhiêu lời vàng ngọc đã phun ra hết rồi... gì mà 6s... gì mà thấu với cảm.. :--

Nghe hoài mà vẫn chưa thấm thía gì hay sao áh nhỉ... vẫn ăn nói dô duyên lém... hậu quả ghia...:Doh:

TeeH    375
3 giờ trước, HaChi đã nói:

Nghe hoài mà vẫn chưa thấm thía gì hay sao áh nhỉ... vẫn ăn nói dô duyên lém... hậu quả ghia...:Doh:

Nghe hoài mà phải tìm ra phương pháp để áp dụng cho bản thân mình mới được ^__^