Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Smiled

Tôi sẽ làm cho bạn cười, bởi vì tôi thích nụ cười của bạn

Recommended Posts

Smiled    5

Đến cả hoàng hôn còn lỗi hẹn với chân trời.. thế nên đến giờ bạn vẫn để tôi chờ đợi có phải không...?!!

• Like 3

Hẳn là thế nên đến giờ bạn vẫn ế có phải kh....?  :))))

• Like 1

Smiled    5

Đúng hơn thì đến giờ mình vẫn chờ đợi một tình yêu đúng nghĩa. 

Pat    269

Sao mọi ng hay chờ đợi vậy ta ?

48 phút trước, Smiled đã nói:

Theo bạn như thế nào là một tình yêu đúng nghĩa ??? 

Nó có hẳn là theo suy nghĩ của từng người.... 

Chỉ là do bạn chưa gặp đúng người thôi, cố gắng giữ gìn sk để chờ đợi cái gọi là duyên nợ nhé

Ngày ấm áp nè...

hanhphuc89    3
1 giờ trước, Smiled đã nói:

Làm gì có một tình yêu đúng nghĩa? 

• Like 1

HiNhien    255
3 giờ trước, Smiled đã nói:

“Tình yêu đúng nghĩa” không có 1 sự định nghĩa rõ ràng, nó là tuỳ vào cảm nhận của mỗi người. Có người chọn chờ đợi, có người lại thích tự đi tìm kiếm nó, nhưng quan trọng là phải hiểu được bản thân mong muốn điều gì, cần gì, cái gì thích hợp với mình. Chưa xuất hiện vẫn may mắn hơn là đến rồi mà không nhận ra rồi lại bỏ lỡ.

• Like 1

Smiled    5
2 giờ trước, sunsetlover đã nói:

Hoàng Hôn hẹn Chân Trời sinh ra Bình Minh. 2 đứa mình hẹn nhau sinh ra cái gì nhỉ?

Muốn biết sinh ra cái gì thì mình thử hẹn xem sao.. mình cũng muốn biết sinh ra cái gì.!?!

Smiled    5
4 giờ trước, lyns_cemly1506 đã nói:

Chỉ là do bạn chưa gặp đúng người thôi, cố gắng giữ gìn sk để chờ đợi cái gọi là duyên nợ nhé

Ngày ấm áp nè...

Smiled    5

Tình yêu đúng nghĩa do bản thân mình cảm nhận thôi. Muốn nó đơn giản nó sẽ đơn giản. Cảm ơn bạn mình sẽ luôn giữ gìn sk. Chúc bạn ngày ấm áp.! Goodluck

Smiled    5
2 giờ trước, HiNhien đã nói:

“Tình yêu đúng nghĩa” không có 1 sự định nghĩa rõ ràng, nó là tuỳ vào cảm nhận của mỗi người. Có người chọn chờ đợi, có người lại thích tự đi tìm kiếm nó, nhưng quan trọng là phải hiểu được bản thân mong muốn điều gì, cần gì, cái gì thích hợp với mình. Chưa xuất hiện vẫn may mắn hơn là đến rồi mà không nhận ra rồi lại bỏ lỡ.

Bạn nói đúng lắm. Cảm ơn bạn. Chúc một ngày tốt lành.

Smiled    5
3 giờ trước, Smiled đã nói:
8 giờ trước, lyns_cemly1506 đã nói:

Ngày ấm áp nè...

Tình yêu đúng nghĩa do bản thân mình cảm nhận thôi. Muốn nó đơn giản nó sẽ đơn giản. Cảm ơn bạn mình sẽ luôn giữ gìn sk. Chúc bạn ngày ấm áp.! Goodluck

• Like 1

chutzpah    640
Posted (edited)

Bạn nhắc tới sự chờ đợi thì mình nhớ tới 1 trích đoạn đề cập tới sự đợi chờ true love. Mình xin được phép trích dẫn lại 1 đoạn trong sách mà mình rất thích.

"Có lúc, chờ đợi không có gì đáng sợ, ông trời bắt bạn chờ đợi là để bạn đưa ra quyết định chính xác hơn, giúp bạn gặp được người thích hợp hơn. Chỉ cần trong lúc chờ đợi ấy, bạn biến mình thành một người đáng để chờ đợi, người cũng đang đợi chờ như bạn mới có thể để ý tới và rồi gặp gỡ. Chỉ cần trong lúc ấy, bạn giữ vững lòng kiên nhẫn, hoàn thiện bản thân, trở thành người tốt hơn bạn của ngày hôm qua, trở nên xứng đáng với người mà bạn muốn gặp, thì dẫu cho không thể ở bên người lúc đầu mình muốn ở bên, bạn cũng sẽ không hoài phí quãng thời gian đợi chờ kia.

Điều cốt yếu là khi chờ đợi, bạn khiến mình trở thành một người đủ tốt, chứ không phải cứ luôn giậm chân tại chỗ, cũng giống việc muốn có một người đồng điệu tâm hồn, thì trước hết, bạn phải tìm được tâm hồn của chính mình."

Dù ở trong hoàn cảnh nào cũng yêu thương bản thân mình nhé. Chúc bạn có được tình yêu đúng nghĩa của riêng mình.

Tình cờ, mình đọc được bài báo hay, cũng muốn chia sẻ luôn. :))))

https://vnexpress.net/bai-hoc-day-con-gai-tu-dien-vien-ha-canh-noi-anh-4218099.html

P/s: nội dung của chương đợi chờ đó là 1 chàng trai yêu thầm 1 cô gái từ những năm cấp 3 nhưng không đủ dũng cảm để tỉnh tò. Sau này 2 người cưới nhau. Khi lên sân khấu đám cưới, chàng trai đã phát biểu: "Thật may anh đã trở thành một người đủ tốt, đủ để em chú ý tới."

Tặng luôn cho bạn 1 bản nhạc khớp với sự đợi chờ :))))

Edited by chutzpah
  • Like 2

Smiled    5
43 phút trước, chutzpah đã nói:

Bạn nhắc tới sự chờ đợi thì mình nhớ tới 1 trích đoạn đề cập tới sự đợi chờ true love. Mình xin được phép trích dẫn lại 1 đoạn trong sách mà mình rất thích.

"Có lúc, chờ đợi không có gì đáng sợ, ông trời bắt bạn chờ đợi là để bạn đưa ra quyết định chính xác hơn, giúp bạn gặp được người thích hợp hơn. Chỉ cần trong lúc chờ đợi ấy, bạn biến mình thành một người đáng để chờ đợi, người cũng đang đợi chờ như bạn mới có thể để ý tới và rồi gặp gỡ. Chỉ cần trong lúc ấy, bạn giữ vững lòng kiên nhẫn, hoàn thiện bản thân, trở thành người tốt hơn bạn của ngày hôm qua, trở nên xứng đáng với người mà bạn muốn gặp, thì dẫu cho không thể ở bên người lúc đầu mình muốn ở bên, bạn cũng sẽ không hoài phí quãng thời gian đợi chờ kia.

Điều cốt yếu là khi chờ đợi, bạn khiến mình trở thành một người đủ tốt, chứ không phải cứ luôn giậm chân tại chỗ, cũng giống việc muốn có một người đồng điệu tâm hồn, thì trước hết, bạn phải tìm được tâm hồn của chính mình."

Dù ở trong hoàn cảnh nào cũng yêu thương bản thân mình nhé. Chúc bạn có được tình yêu đúng nghĩa của riêng mình.

Tình cờ, mình đọc được bài báo hay, cũng muốn chia sẻ luôn. :))))

https://vnexpress.net/bai-hoc-day-con-gai-tu-dien-vien-ha-canh-noi-anh-4218099.html

P/s: nội dung của chương đợi chờ đó là 1 chàng trai yêu thầm 1 cô gái từ những nâm cấp 3 nhưng không đủ dũng cảm để tỉnh tò. Sau này 2 người cưới nhau. Khi lên sân khấu đám cưới, chàng trai đã phát biểu: "Thật may anh đã trở thành một người đủ tốt, đủ để em chú ý tới."

Tặng luôn cho bạn 1 bản nhạc khớp với sự đợi chờ :))))

Cảm ơn câu chuyện mà bạn vừa chia sẽ cũng khá hay bạn ạ. Đừng đuổi theo một con ngựa, hãy dùng thời gian đuổi theo nó để trồng cỏ, đợi tới mùa xuân, ắt sẽ có cả đàn ngựa béo cho ta lựa chọn. Đừng cố làm thân với một người, hãy dùng thời gian ấy để trau dồi năng lực của mình, tới khi thời cơ chín muồi, ắt sẽ có vô số bạn bè đồng hành cùng ta. Bởi vậy, nâng cao năng lực bản thân luôn tuyệt vời hơn là dựa dẫm vào người khác: Gieo hạt ngô đồng, ắt có Phượng hoàng tới thăm; nếu hoa nở rộ, ắt có bướm ong tìm đến”. 

• Haha 1

chutzpah    640
Posted (edited)

Mình cũng như bạn, đang đợi The One của mình. 

Cũng mong 1 ngày được nói ra câu: "Thật may mình đã trở thành một người đủ tốt, đủ để bạn chú ý tới."

Hơi bệnh chút, mình thường hay vào page trang sức có engagement ring và wedding ring để bắt trend. Mình có mong muốn được đeo những loại nhẫn ấy vào tay The One của mình :)))). Đợi lâu đối với mình chẳng sao hết, nhưng nếu tìm được rồi thì mong là đi cùng đường với người ta đến khi nhắm mắt xuôi tay.

Thôi, mình xin dừng comment ở đây. :))))) 

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

Edited by chutzpah