Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
lunahua

Hạnh Phúc Buồn

Recommended Posts

lunahua    107

mọi người ai cũng khuyên tốt cho mình, nhưng cái mình nhận được là sự cố chấp của bản ngã cá nhân! 

mấy nay cũng tự cân bằng được xíu, ko còn quá cuống cuồng gọi dt hay nhắn tin cho người ta trong thời gian nhất định nào đó, kiểu chào hỏi buổi sáng 1-2 câu rồi im lặng, cho ko gian thời gian muốn làm gì làm.

cô ấy như là người đem đến sức sống khác cho cuộc sống của mình nhưng cũng khiến mình cũng bị cuốn theo cảm xúc của cô ấy. Mình đặt hết cảm xúc phụ thuộc vào cô ấy, khiến mình có lúc thấy mình sao dại khờ!

còn ko bao lâu là chuyến đi qua Cali tiếp, kì này qua chỉ có thể nhìu lắm là ngủ chung vs nhau 1 ngày, vì thời gian vẫn còn tụi nhỏ, cô ấy và mình ko thể có ko gian riêng hay ở cùng nhau, nhưng mình cũng muốn 1 lần qua đi chơi với tụi nhỏ và có lẽ cho cô ấy cảm giác ấm cúng của ngày sinh nhật thôi, mặc dù mình chưa có bất kì plan nào cho ngày đó vì ngày đó có lẽ sau 8g tối mới gặp nhau vì cô ấy sẽ cùng gia đình và con cái ăn sinh nhật sau đó sẽ trả 2 đứa nhỏ về ba nó! 

cũng lưỡng lự muốn mua chiếc nhẫn đúng nghĩa tỏ tình lần nữa nhưng cũng thấy mình đường đột hết sức.

mình cũng ko nên lấy chiếc nhẫn ra để làm gì đó ràng buộc cô ấy khi cô ấy là người thích tự do với tất cả mọi người xugn quanh trừ ba mẹ cô ấy! 

tình cảm của mình chắc cũng chẳng có gì để mọi người theo dõi đâu, nó nhạt như ốc rồi. mình còn ko biết nó sẽ viết tiếp những trang gì nữa! 

• Like 1

Peanut2021    509
1 hour ago, lunahua said:

mọi người ai cũng khuyên tốt cho mình, nhưng cái mình nhận được là sự cố chấp của bản ngã cá nhân! 

mấy nay cũng tự cân bằng được xíu, ko còn quá cuống cuồng gọi dt hay nhắn tin cho người ta trong thời gian nhất định nào đó, kiểu chào hỏi buổi sáng 1-2 câu rồi im lặng, cho ko gian thời gian muốn làm gì làm.

cô ấy như là người đem đến sức sống khác cho cuộc sống của mình nhưng cũng khiến mình cũng bị cuốn theo cảm xúc của cô ấy. Mình đặt hết cảm xúc phụ thuộc vào cô ấy, khiến mình có lúc thấy mình sao dại khờ!

còn ko bao lâu là chuyến đi qua Cali tiếp, kì này qua chỉ có thể nhìu lắm là ngủ chung vs nhau 1 ngày, vì thời gian vẫn còn tụi nhỏ, cô ấy và mình ko thể có ko gian riêng hay ở cùng nhau, nhưng mình cũng muốn 1 lần qua đi chơi với tụi nhỏ và có lẽ cho cô ấy cảm giác ấm cúng của ngày sinh nhật thôi, mặc dù mình chưa có bất kì plan nào cho ngày đó vì ngày đó có lẽ sau 8g tối mới gặp nhau vì cô ấy sẽ cùng gia đình và con cái ăn sinh nhật sau đó sẽ trả 2 đứa nhỏ về ba nó! 

cũng lưỡng lự muốn mua chiếc nhẫn đúng nghĩa tỏ tình lần nữa nhưng cũng thấy mình đường đột hết sức.

mình cũng ko nên lấy chiếc nhẫn ra để làm gì đó ràng buộc cô ấy khi cô ấy là người thích tự do với tất cả mọi người xugn quanh trừ ba mẹ cô ấy! 

tình cảm của mình chắc cũng chẳng có gì để mọi người theo dõi đâu, nó nhạt như ốc rồi. mình còn ko biết nó sẽ viết tiếp những trang gì nữa! 

Nói thật là chị chả hiểu át giáp gì chuyện 2 ng đâu. 

Dù sao cô ấy giữ Lu bên cạnh bấy lâu, ắt hẳn Lu có ưu điểm gì đó rồi. Nếu ko thì cổ đá đít lâu rồi. 

Dù cổ có yêu Lu ko, theo chị, ko còn quan trọng nhất nữa. Quan trọng là sau chuyện này, Lu rút ra cho mình những bài học gì. Lu thấy mình có ưu gì, và khuyết gì nên tránh để cuộc tình tới có két quả tốt hơn. 

Chị mong Lu tìm được người yêu và có hạnh phúc. 

• Like 1

.em.    541

Mình tìm thấy một phần của bản thân trong câu chuyện của bạn Lu, nên mình biết không có lời khuyên nào có thể thuyết phục được bạn. Mình chỉ comment để nói là mình đã theo dõi hết câu chuyện của bạn, mình không có lời khuyên nào cho bạn. :) 

• Thanks 1

lunahua    107

Quả thật cô ấy rất biết cách xoa dịu mình, như tối qua tưởng là đã ngủ vì thấy 11h30 khuya rồi vẫn ko gọi chắc là ngủ quên, vậy mà 12h30 khuya gọi điện thoại cho mình, giọng còn ngáy ngủ nói là nãy bị ngủ quên mất giờ giật mình dậy gọi em nè, e ngủ chưa? lúc đó mình thiệt đã ngủ hết 30p rồi chứ mà bị phone cô ấy đánh thức do mình có thói quen để chuông điện thoại khuya để ai cần gì cũng liên lạc được ko bị missed call. ( đó là thói quen thôi) thế là nói chuyện hỏi han dăm 3 câu nào là tối em ăn gì rồi hỏi bâng quơ vài câu xong mình thấy im im nên mình chúc ngủ ngon, cái giọng điệu buồn ngủ của cô ấy nói khẽ "e ngủ ngon", đúng là nhiều khi nó nhỏ nhặt này mà khiến mình lại thấy có chút vui trong lòng.

Sáng hôm nay thì nghĩ lễ lao động nên dù thức lúc 8g30 mà xong cái chán chán ngủ lại tiếp đến khi nghe tiếng điện thoại vang lên thì ra cô ấy gọi, hỏi mình sáng giờ làm gì, mình trả lời còn đang ngủ, cô ấy cười và nói chời tưởng gì thì ra ngủ đến giờ này, hèn chi sáng giờ ko thấy kêu réo gì. Uh thì bth cũng sẽ ko kêu réo mấy nhất là cô ấy có con cái. Xong nc được 15p trong lúc cô ấy đi kiếm chỗ đậu xe vì chở cả nhà đi biển chơi, nên tranh thủ gọi mình xíu. Xong thì đến 7 tiếng đồng hồ sau mới chat với mình vài câu nữa.

Đôi khi vậy mà khiến mình cân bằng lại. Cho cả 2 có ko gian riêng và thời gian riêng cũng tốt mà. Ko nên cứ kè kè kêu réo mãi.

• Like 1

lunahua    107

thiệt tức thiệt chứ, tự dưng ngang xương bị cộc, bị quạu ko bik lý do mình nói gì sai? hổng lẽ nói đỡ dùm em cô ấy cũng trái ý cô ấy mà cộc? 

tự dưng thấy bực dễ sợ.  gọi dt liên tục và nhắn tin liên tục ko nói năng gì, ghét chơi luôn câu” em cũng có sự tự tôn riêng của em, vậy khỏi nói gì đến nhau nữa đi” 

tức thiệt luôn chứ! hổng nói ko được! rất là quạu! 

lunahua    107

sau 1 đêm thức dậy mình đã im lặng đến mức bản thân mình còn ko nghĩ như vậy, cũng may nhờ phần công việc bận rộn nên thời gian như thoi đưa đến khi cô ấy nhắn tin say Hi

Đó là đoạn đối thoại ngắn của mình và cô ấy hôm nay, mình cảm giác là mình ko còn muốn nói gì nhiều nữa, bỗng dưng thấy lòng lạnh tanh đáng sợ…

có lẽ mình nên giữ tâm hồn lạnh để khỏi ai đánh gục hoặc làm mình tổn thương nữa! 

lunahua    107

hổng hiểu sao ko thể nào chèn video vào thẳng đây ta? chỉ có link mà ko hiện video? làm sai chỗ nào? hic 

niemrieng    79

Hạnh phúc nhưng buồn.... nghe tựa thấy hơi hướng chút gì đó giống bản thân mình. Đồng cảm với bạn.

• Like 1

lunahua    107

còn chừng 8 ngày nữa là lại gặp cô ấy…sinh nhật năm nay của cô ấy ko biết nó sẽ diễn ra ra sao đối với cô ấy, riêng mình cũng chuẩn bị vài thứ, hi vọng ít nhiều đem lại sự ngạc nhiên và niềm vui. Mình vẫn thích cảm giác cho đi vì mình cũng như nhận về cho riêng mình, cái cảm xúc mà ko phải ai cũng cho mình được, vì vậy thì cứ sống trọn vẹn với tình cảm này vậy dù lòng đôi lúc cũng ko cân bằng nổi, nhưng nhiều lần nhiều lần qua đi cảm giác nó dường như ko còn quá tệ nữa, có nghĩa mình cũng có thành công chút ít chứ? 

cảm giác cũng có thể sẽ có 1 ngày mình buông tay nhẹ nhàng như chưa bao giờ sợ mất, cái cảm giác mà mình biết nó sẽ đến khi mình cảm giác over! 

• Like 1

lunahua    107

tối ngày mốt là gặp được cô ấy rồi, dạo gần đây dù cho cô ấy ít nói chuyện với mình mình vẫn cảm thấy hơi hơi ổn, mình dần dần tự cân bằng cảm xúc lại đế khiến mình ko hụt hơi nữa.

sẽ cố gắng ngày control tốt hơn, thứ nhất để ko khiến mình phải phiền muộn vì nghĩ quá nhiều, thứ 2 ko muốn cứ vậy sẽ khiến cô ấy và mình đều ko ai thoải mái cả nếu có sự đôi co gây nhau vì chuyện quan tâm nhiều hay ít, nói chuyện ít hay nhiều, video ngắn hay dài, vv…vv

thật ra cô ấy cũng quan tâm mình khá nhiều rồi, mình cũng nên hiểu điều đó mà bớt suy nghĩ lại! Chỉ mong cùng cô ấy gặp nhau vài lần trong năm cũng đủ vui rồi, như người bạn tri kỷ cũng  được, ko gì cả! 

lunahua    107

Vỡ tan tành bao dự định của đêm sinh nhật, rốt cuộc chuyến đi này thời gian ở gần nhau chỉ đúng 1 đêm mặc dù đi Cali đến 5 đêm

😟😟😟
Haizz đúng là có những việc mình ko nên cưỡng cầu vì mọi thứ đều dường như out of control. Ko plan được gì ahead cho 
tương lai.

lunahua    107

hôm nay qua Cali, được đem cho phần canh sườn củ dền và thịt bò làm kiểu ướp sốt ( do cô ấy nấu hồi chiều) 

xuống máy bay đợi cô ấy đến đón thì chở đến chỗ cái bay 2 người từng đến kì rồi và mở tô canh ra ăn ngon lành. lâu rồi ko được ăn canh củ dền, thịt bò thì ăn khá vừa miệng luôn hehe. tự dưng thấy cô ấy cũng hình như mắc nợ mình thì phải 😝

ăn xong thì nằm ngã ngữa ghế xe ra để ngắm sao vì xe có mui trong suốt. Nhìn nhau qua lại rồi. nói chuyện bâng quơ 1 hồi mình mới nói để hun 1 cái cho đỡ nhớ mình tính nhổm người lên hun má thôi, mà cô ấy lại chủ động hôn nhiều hơn nhiều hơn và nhiều hơn…càng được dịp càng nhìu hơn và thế là fantasy ở trên ghế, mình thích nghe cô ấy nói rằng e xấu lắm nha mỗi khi mình chạm cô ấy… nụ hôn của cô ấy cứ thế vẫn tiếp diễn và. dường như là lời nói cô ấy muốn nói với mình đừng quá suy nghĩ nhiều nữa… nụ hôn chủ động của cô ấy hôm nay nhìu vô số hơn cả những lần trước gặp nhau, nó như lời cô ấy muốn bày tỏ chăng? sao cũng được hưởng hạnh phúc cùng nhau trước đã, mọi việc tính sau. 

lunahua    107

thật ra cũng ko bik nói sao, qua kì này chơi với tụi nhỏ thấy tụi nhỏ đúng là như thiên thần, mình cũng cưng tụi nhỏ như con cháu mình chứ ko phải vì lấy lòng cô ấy mà mình đối xử tốt, tụi nhỏ cũng quý mến mình qua nhiều cách ứng xử và nói chuyện nên mình cũng cảm thấy vui trong lòng! thật ra cô ấy cũng khá quan tâm mình nên dù cũng ráng kiếm cách cho mình ở lại nhà cô ấy ngủ 1 đêm với tụi nhỏ, bằng cách đi chơi thật tối xong nói với nhà ngủ đỡ 1 đêm để sáng mai còn đi biển coi biểu diễn máy bay với hội phụ huynh của tụi nhỏ ( mà đúng là có hẹn thật, chỉ là từ sớm cô ấy có nghĩ đến phương án là kêu mình đem sẵn đồ theo để có gì ngủ lại nếu có thể, mặc dù mình cũng có nhắn lại là thôi đi chơi thôi rồi chở em về nhà mẹ em ngủ vì đằng nào mai sáng cũng ghé khu gần nhà mẹ em để lấy đồ ăn đặt sẵn để ra biển mà, nhưng cô ấy vẫn kêu mình cứ đem hờ theo quần áo đi, và rốt cuộc hôm đó đi chơi nhìu nơi nên khi bắt đầu về đã là gần 9g tối rồi, nếu chạy về nhà cô ấy là mất 45p rồi nếu chở mình về nữa là mất thêm 25p cộng thêm 25p quay lại nhà cô ấy nữa thì đúng là quá trễ…nên cô ấy nói với tụi nhỏ là giờ cho cô ngủ lại nhà mình ngủ 1 đêm chứ mẹ ko chở cô về nổi đâu vì mẹ mệt rồi! 

rồi hôm sinh nhật cô ấy, sáng sau khi đưa tụi nhỏ đi học xong là 9g cô ấy chạy qua apart mình nhà mẹ mình để ở cùng mình chở mình đi ăn đến 2g chở mình ra khách sạn check in, rồi từ đó là ko gặp nhau luôn, mặc dù cô ấy nói sẽ cố gắng ra gặp mình, nhưng mình sợ cô ấy nhìu khi sẽ ngủ quên vì lo cho con cái ngủ say mới dám đi, thì 11g khuya hơn cô ấy tới khách sạn và ngủ lại với mình đến 2g sáng thì chạy về nhà ngủ tiếp. Mình thì trang trí mọi thứ tạo bất ngờ cho cô ấy từ 5g chiều các thứ đủ kiểu sợ công cốc 😞 

nhưng nói chung cô ấy cũng đã vì mình mà cố gắng lén ra ngoài vào khuya như vậy. Cô ấy vừa bước vào phòng thì khá là ngạc nhiên :))

nhìn cô ấy vui và ngạc nhiên, bao nhiêu sự đợi chờ từ 2g trưa đến 11g khuya tan biến hết…

dù chỉ ở 1 đêm riêng tư ở ngoài khách sạn nhưng chuyến đi này cũng có cái vui riêng của nó.

• Like 1

lunahua    107
Posted (edited)

thôi kệ, có hình trang trí là được, cái dòng chứ happy bỉrthday ngồi xỏ dây điện vô từng chữ cái thiệt là đuối hết sức lại còn thổi cả bong bóng :)) làm xong là gần 1 tiếng rưỡi, mà chờ cô ấy đến cả 7 tiếng sau đó mới gặp :))

Edited by lunahua
  • Like 2

lunahua    107
1 hour ago, theloner said:

@lunahua Vậy cũng rất lãng mạn đó  Lunahua. Lại có kỷ niệm đẹp phải hôn nè?. 

Dạ có kỷ niệm đẹp cùng con cái của cô ấy nữa, tuy nhiên em biết mối quan hệ này chỉ dừng lại ở chỗ này, ko thể hơn nữa, vì gia đình cô ấy dù em đến chơi như là bạn bè bình thường nhưng có vẻ là hơi ko được thiện cảm với người có bề ngoài như LGBT :(

Điều này e cảm nhận được, và cũng chuyến đi này e có hỏi thẳng cô ấy hay rào trước đón sau việc em ghé nhà chơi hoặc nói đi chơi với em, thì cô ấy có nói là em trai cô ấy có từng nói với ai đó về em mà cô ấy biết được thông qua người nào đó và cô ấy cũng ko biết là em trai cô ấy có nói gì với ba mẹ cô ấy chưa nên vì vậy mà rất hạn chế việc ghé nhà hoặc nói là có em qua chơi.

Cô ấy cũng nói ngay từ đầu cô ấy ko thể cho e lơid hứa hẹn gì vì cô ấy còn nhiều áp lực gia đình, con cái, cuộc sống...

Vì vậy sau chuyến đi này, em cũng muốn mình sẽ nhìn nhận thực tế và move on, không nên buồn phiền gì nữa, vì dù có cố gắng cách mấy cũng ko thể thay đổi được gì. 

• Sad 1

theloner    190

@lunahua có lẻ chỉ có người trong cuộc mới hiểu vấn đề gì trong mối quan hệ. Có  đôi khi miễn cưỡng không hạnh phúc, rồi có đôi khi khi vì sự kiên trì và vung đấp mỗi ngày thì mới có được hạnh phúc.  Thấy Lunahua kể chuyện vui của hai người làm chị cũng mừng cho Luna, rồi lại đọc những trạng thái buồn của Luna chị cũng thấy chạnh lòng. Cảm thấy sao tình yêu quá mong manh dễ vỡ. Thôi ráng lên nha. 

• Like 1

lunahua    107
20 hours ago, theloner said:

@lunahua có lẻ chỉ có người trong cuộc mới hiểu vấn đề gì trong mối quan hệ. Có  đôi khi miễn cưỡng không hạnh phúc, rồi có đôi khi khi vì sự kiên trì và vung đấp mỗi ngày thì mới có được hạnh phúc.  Thấy Lunahua kể chuyện vui của hai người làm chị cũng mừng cho Luna, rồi lại đọc những trạng thái buồn của Luna chị cũng thấy chạnh lòng. Cảm thấy sao tình yêu quá mong manh dễ vỡ. Thôi ráng lên nha. 

Dạ, bản thân cô ấy không thể vì tình cảm này mà đánh đổi cuộc sốmg gia đình con cái được yên ổn đâu chị. Cô ấy cần sự bình yên hơn cả, như cách cô ấy nói với em ở bên cạnh em là sự thoải mái nhất mà cô ấy có được, em giống như vacation của cô ấy, em về lại Seattle là coi như kết thúc chuyến vacation của cô ấy. 

Có những thứ chỉ thích hợp để mình nhìn ngắm từ xa, có những người mình chỉ có thể yêu nhưng ko thể sống cùng mái nhà ở tương lai gần hay xa.

• Like 1

lunahua    107

hôm nay lại nhớ da diết, tối nay nằm nhớ đến ngày cô ấy qua Seattle, thời gian đó thật sự bình yên, nhớ bộ ly rượu mua để thưởng thức cùng cô ấy, giờ nó nằm trơ trọi…2 ly nằm im lìm trong hộp gỗ!

lúc đó là lúc lần đầu tiên cô ấy nói với mình câu là: thương cũng được, động lòng cũng được, cả 2 cũng được, rồi ôm mình ghì chặt mình áp vào ngực cô ấy! lúc đó cảm giác mọi thứ xung quanh đều ngưng đọng lại. 

thèm cảm giác đó ghê! 

• Sad 1