Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
lunahua

Vì sao bangaivn đóng cửa?

Recommended Posts

Lacloi    14

Mình từng offline ở Bgvn ở Hà Nội. 2007-2013. Rồi tham gia phỏng vấn dự án của Isee. Có nhiều bạn bè và cả tình cảm đầu đời ở đó. Mình thấy bgvn phong phú, cởi mở. Có những tình bạn mình vẫn còn giữ từ lúc sinh hoạt ở bgvn tới giờ và chất lượng thực sự.

Khoảng thời gian sau này thế hệ 2k hoặc cuối 9x tham gia diễn đàn thì mình ghé vô diễn đàn thấy khác nhiều, bơi không kịp với nhịp của các bạn trẻ, những gì xưa cũ không còn và nhạt đi.

Mình chỉ thấy cách xử lý các tình huống của các bạn Admin ở đó khá quân phiệt và chủ quan theo hệ quen thân. Khi lên tiếng nói thẳng điều gì đó thì họ dập đi những điều chướng tai gai mắt đó thuận theo cái tiêu cực.

Nói gì thì nói bgvn sập thì mình cũng cảm thấy buồn vì đó là nơi lưu giữ nhiều kỷ niệm...

• Like 1
  • Thanks 1

frostbitten    17

Mình không còn nhớ gì về diễn đàn này, ngoài việc bị block 3 nick. Khi lập thêm các nick mới thì cũng không được, vì nghe nói phải gửi tin nhắn trực tiếp cho admin để xét duyệt.

Mấy chị lớn tuổi trên này như admin & mod thì hình như biết nhau hết. Mình có lên đây đọc bài trong giai đoạn 2012-2018. Cũng đã gặp bên ngoài một số người trong đó.

Thực sự cũng không ngạc nhiên khi forum bgvn ngừng hoạt động. Rất nhiều drama và rất nhiều bài học. Không còn nhiều niềm vui và không còn những nỗi buồn : D

• Haha 2

lunahua    99

vẫn tiếc đó là nơi lưu giữ nhiều kỉ niệm và nơi cho mình gặp người yêu cũ cũng như mấy chị chơi thân đến ngoài đời chỉ vì quen nhau ở diễn đàn đó! 

tiếc! 

QingXin    731

1 sân chơi ko thân thiện với những con người ko thân thiện thì sự ra đi là tất nhiên, mình cũng từng nghĩ đánh sập cái server đó nhưng ko làm, có người làm giúp rồi. AI LÀM VẬY TUI CHO 1 LIKE 

• Haha 2

AndyOrchis    492

Bangaivn  từ rất lâu đã loay hoay tìm kiếm nguồn lực quản lý nhiệt huyết, và sau này không còn khả năng duy trì, theo mình ngày xưa biết là kinh phí khá lớn cho host, domain dung lượng khá lớn  bangaivn hàng năm tính theo nghìn usd, cũng như khó khăn thu hút thành viên, vì thời đại blog, facebook, Instagram, các trang kết bạn- giao lưu khác bùng nổ  ...thành viên cũng rời đi ...vì vậy kết quả này là tất yếu ...

Asianlabrys duy trì đến nay vẫn nhờ  Jas, Brey ...cảm ơn các admin rất nhiều 😄

À mà Or vẫn duy trì CLB Cầu lông nữ nhi cho các bạn offline giao lưu nhé (fanpage CLB Cầu Lông Nữ Nhi)  , mùa dịch nên tạm ngưng, sẽ gặp lại thường xuyên sau khi khống chế dịch covid tại TP.HCM nhé .😁

• Like 2

farfaraway    1

Tại sao BGVN biến mất cũng là 1 câu hỏi đã dằn vặt mình hơn 1 năm nay.

Mình không kết thân với ai, không để ý bất kỳ tranh đấu nào ở đó giữa các thành viên, chỉ đơn giản là vào đó viết nhật ký.

Mình thật sự tiếc vô cùng những dòng tâm sự đầy thổn thức khi yêu thầm, những giọt nước mắt đau khổ vì bị phản bội, những dấu mốc thời gian đáng nhớ trong cuộc đời ấy. Hầu như ngoài đời mình khá khép kín và không hề tâm sự với ai, nhờ viết ra được ở BGVN mà mình mới cố gắng tự chữa lành để tiếp tục đi về phía trước.

Một đôi khi như thói quen cũ, mình vẫn gõ bangaivn.net để xem diễn đàn liệu có trở lại được không, có lẽ chỉ là sự cố thôi mà, một ngày nào đó sẽ vào được bình thường chứ?....

• Like 1
  • Sad 1

TeaPhuongNg    436
On 26/8/2021 at 1:42 PM, Lacloi said:

Mình chỉ thấy cách xử lý các tình huống của các bạn Admin ở đó khá quân phiệt và chủ quan theo hệ quen thân. Khi lên tiếng nói thẳng điều gì đó thì họ dập đi những điều chướng tai gai mắt đó thuận theo cái tiêu cực.

Em đồng ý ^^. Bản thân em và nhóm bạn, co cả vài người đã donate khá nhiều( em không muốn công khai nhưng không nhỏ) cho bangaivn nhưng vì sự quan liêu trong quản lý, cũng như một số thay đổi nội bộ phức tạp dẫn tới lắm drama , mà bỏ bangaivn mà đi, dù trước đó là món ăn tinh thần hàng ngày. 
Thực ra việc bangaivn sập là điều được dự đoán trc, sau này diễn đàn đó hoạt đôngj không khác gì một dead forum cả. 
cơ mà mất đi thì cũng tiếc một số kỷ niệm

Dumien    64

Do Quản trị yếu kém, mất đoàn kết, sập thì tạo cái khác, khi xảy ra vấn đề là chấm hết mà không phải là xây dựng cái khác tốt hơn...nội tại quá yếu kém...đừng đổ lỗi cho tác nhân bên ngoài..

Edited by Dumien
  • Thanks 1

DieuTuNhien    19
On 9/1/2021 at 5:47 PM, QingXin said:

1 sân chơi ko thân thiện với những con người ko thân thiện thì sự ra đi là tất nhiên, mình cũng từng nghĩ đánh sập cái server đó nhưng ko làm, có người làm giúp rồi. AI LÀM VẬY TUI CHO 1 LIKE 

Bạn không thích có thể không vào. Sao có thể suy nghĩ muốn đánh sập nhỉ? Nơi đó lưu giữ 1 khoảng thời gian của mọi người, đâu chỉ riêng bạn. Respect!!!

• Like 1

frostbitten    17
1 giờ trước, DieuTuNhien đã nói:

Bạn không thích có thể không vào. Sao có thể suy nghĩ muốn đánh sập nhỉ? Nơi đó lưu giữ 1 khoảng thời gian của mọi người, đâu chỉ riêng bạn. Respect!!!

Bởi vì bgvn không còn khách quan và thân thiện nữa. Cá nhân mình cũng có vài phốt trên đó may sao mà nó sập hahahahhh  :biggrin:

• Thanks 1
  • Haha 1