Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Peanut2021

Tìm Bạn

Recommended Posts

Peanut2021    486

Tìm Bạn

Theo lời gợi ý của 2 người em thân yêu, mình mạnh dạn mở topic này, hy vọng có cơ hội tìm được 1 người bạn.   Có thể chia sẽ những vui buồn trong cuộc sống, và cùng nhau đi du lịch:  Đó là nguyện ước của mình.

Mình năm nay đã bước qua ngưỡng cửa 50.  Hiện đang sống tại Arizona, Hoa Kỳ.
Mình mong tìm bạn ở Hoa Kỳ.  Tuổi tác cách mình trên dưới 3-8 tuổi là lý tưởng nhất.   Mình sẳn lòng nới rộng cách biệt tuổi tác lên 10 tuổi cho những đối tượng thích hợp.

Mình theo đạo Công Giáo. Nếu có cùng tôn giáo là điều hạnh phúc.  Nhưng không cùng tôn giáo cũng không có trở ngại gì.

Về quan điểm chính trị, mình không quan tâm bạn thích Dân Chủ hay Cộng Hòa.   Nhưng xin miễn cuồng Trump.  Xin lỗi cho nói thẳng.  Mất lòng trước, được lòng sau.

Về trình độ học vấn và nghề nghiệp, mình ĐH 4 năm, hiện có việc làm ổn định.  Mình không quá quan tâm trình độ học vấn hay nghề nghiệp của 1 người.  Quan trọng là người vui vẽ và có tâm.

Một người có óc hài hước, trí thông minh và chậm nóng giân, là 1 mẫu người lý tưởng có sức thu hút đối với mình.  Tuy nhiên, không ai là hoàn hảo.  Xin mạnh dạn nhắn tin cho mình nếu bạn cảm thấy thích hợp.

Xin cảm ơn nhiều,

PS:
Làm ơn mấy bạn scammers tha cho mình nha.  Cảm ơn nhiều.

• Like 8

Gaubike    66

Ui. Bữa giờ đọc những bài viết của Chị Peanut thấy dễ thương muốn chít luôn. Chúc Chị tìm được người phù hợp nè. 

🤗🥰🥰

Peanut2021    486
9 minutes ago, Gaubike said:

Ui. Bữa giờ đọc những bài viết của Chị Peanut thấy dễ thương muốn chít luôn. Chúc Chị tìm được người phù hợp nè. 

🤗🥰🥰

Cảm ơn em nhiều. 

Chị mong tìm được 1 bạn để tương lai cùng làm 1 chuyến xuyên Việt.  

Mong ơn trên phù hộ. 

Chúc vui, 

• Like 1

anina    420

Chào Peanut 2021,

Bạn có thể nói thêm về bản thân chút nữa được ko?
Ví dụ như bạn tóc dài hay ngắn và bạn tóc dài hơn hay tóc ngắn hơn sẽ thu hút Peanut 2021 :smile: ?

Peanut2021    486
2 hours ago, anina said:

Chào Peanut 2021,

Bạn có thể nói thêm về bản thân chút nữa được ko?
Ví dụ như bạn tóc dài hay ngắn và bạn tóc dài hơn hay tóc ngắn hơn sẽ thu hút Peanut 2021 :smile: ?

Chào bạn,

Cảm ơn câu hỏi bạn đặt ra cho mình.
Mình thấy quan trọng là nói chuyện có hợp không và tánh tình có hợp không.  Tuy nhiên, nếu 1 bạn có bề ngoài quá giống nam thì hơi khó cho mình vì mình không sống "lộ diện".  Thông cảm cho mình nhá các bạn.

• Like 2

anina    420
13 hours ago, Peanut2021 said:

Chào bạn,

Cảm ơn câu hỏi bạn đặt ra cho mình.
Mình thấy quan trọng là nói chuyện có hợp không và tánh tình có hợp không.  Tuy nhiên, nếu 1 bạn có bề ngoài quá giống nam thì hơi khó cho mình vì mình không sống "lộ diện".  Thông cảm cho mình nhá các bạn.

Anina thấy nhiều trường hợp nói chuyện với nhau rất hợp nhưng khi gặp nhau hay thấy hình ảnh nhau thì bề ngoài lại ko thu hút nhau nên sẽ khó có cảm xúc yêu thương. Anina chỉ sợ mất thời gian Peanut 2021 thôi.

• Like 1

Peanut2021    486
2 hours ago, anina said:

Anina thấy nhiều trường hợp nói chuyện với nhau rất hợp nhưng khi gặp nhau hay thấy hình ảnh nhau thì bề ngoài lại ko thu hút nhau nên sẽ khó có cảm xúc yêu thương. Anina chỉ sợ mất thời gian Peanut 2021 thôi.

Cảm ơn bạn Anina.

Bạn Anina nêu lên vấn đề rất thực tế. Hay lắm!!

Mình cũng biết tìm gặp 1 người mà 2 bên hợp nhau và thích nhau thật sự rất khó.
Tuy nhiên, đời người ngắn ngủi.  Thanh xuân như gió thoảng bên thềm.  Cho mình 1 cơ hội, cho người khác 1 cơ hội. Còn hơn ngồi mốc meo trong bóng tối để chỉ yêu lấy chính bản thân mình.

Không biết câu trả lời của mình có thỏa mãn thắc mắc của bạn Anina chưa?

• Like 1
  • Haha 1

anina    420

Hãy cứ yêu khi còn có thể. Chúc Peanut 2021 tìm đc bạn đồng hành trên quãng đường còn lại. :jig:

Peanut2021    486
45 minutes ago, anina said:

Hãy cứ yêu khi còn có thể. Chúc Peanut 2021 tìm đc bạn đồng hành trên quãng đường còn lại. :jig:

Cảm ơn em giúp chị.

Cho chị tò mò 1 chút nha.  Hàm răng giả em mang về rồi dấu ở đâu rồi? :lol:

anina    420
1 minute ago, Peanut2021 said:

Cảm ơn em giúp chị.

Cho chị tò mò 1 chút nha.  Hàm răng giả em mang về rồi dấu ở đâu rồi? :lol:

Dạ em cất trong két sắt và khoá cẩn thận lắm rổi Peanut. Vật định thân mà Peanut.

Peanut2021    486
30 minutes ago, anina said:

Dạ em cất trong két sắt và khoá cẩn thận lắm rổi Peanut. Vật định thân mà Peanut.

tò mò thêm:  trong két sắt đó, em cất dấu bao nhiêu hàm răng rồi em??:rolleyes:

anina    420

Răng thì 1 hàm là đủ rồi.

lunahua    94

Có vẻ chị Peanut đã tìm được bạn rồi nè :)) 

Tận hưởng cuộc sống nha Chị! 

Peanut2021    486
1 hour ago, lunahua said:

Có vẻ chị Peanut đã tìm được bạn rồi nè :)) 

Tận hưởng cuộc sống nha Chị! 

Ai vậy em? 

Chị đang khóc huhuhuhu. . . đây nè!! 

Peanut2021    486

Chào 2 em. Cảm ơn hai em.

Hôm nay chị mệt rã rời.
Thế giới bên ngoài ngược xuôi bề bộn, nhưng vẫn là 1 nơi mình không thuộc về nó.
Vẫn vào đây để đọc bài.

1 giờ trước, Peanut2021 đã nói:

Chào 2 em. Cảm ơn hai em.

Hôm nay chị mệt rã rời.
Thế giới bên ngoài ngược xuôi bề bộn, nhưng vẫn là 1 nơi mình không thuộc về nó.
Vẫn vào đây để đọc bài.

Thương chị ❤️ …giữ skhoe c nhá… 

• Like 1

anina    420

Loa…. Loa ….. chủ thớt vẫn đang chờ ai đó cùng tận hưởng những tháng ngày hạnh phúc nhen. 

Lược sơ lại về chủ thớt nha:

Dáng hơi nhỏ con, mặt mũi 6+ ( 10 cao nhất ). Trung thật thẳng thắng, hay cười và yêu thú cưng.  Phần còn lại khi quen rồi tự tìm hiểu với chủ thớt nhen. 

Peanut2021    486
9 hours ago, anina said:

Loa…. Loa ….. chủ thớt vẫn đang chờ ai đó cùng tận hưởng những tháng ngày hạnh phúc nhen. 

Lược sơ lại về chủ thớt nha:

Dáng hơi nhỏ con, mặt mũi 6+ ( 10 cao nhất ). Trung thật thẳng thắng, hay cười và yêu thú cưng.  Phần còn lại khi quen rồi tự tìm hiểu với chủ thớt nhen. 

Chị mới ra chợ mua 1 cây đập ruồi nè.  Anina phụ chị đập ruồi nha! 😀😀😀

Peanut2021    486

Chào các chị em, 

Xin giới thiệu tới các bạn đang sống tại Hoa Kỳ 2 cái apps tìm bạn mà mình mới biết:

1.  Bumble

App này có thể tìm người yêu, tìm BFF, tìm bạn cùng sở thích hay nghề nghiệp

2.  Coffee and Bagel

App này dùng cho người có trình độ học vấn 1 chút

Cả 2 apps này hoạt động theo phương thức sau:

Mình mở 1 hồ sơ "profile"', có hình ảnh thật, nơi sống, nghề nghiệp, trình độ học vấn, nói những chi tiết về bản thân mình. 

Sau đó mình tìm bạn trong các hồ sơ đăng lên. Nếu mình thích ai thì quẹt sang phải " like", không thích thì quẹt qua trái " pass". 

Nếu mình thích 1 người, cho 1 cái " like". Mà người đó cũng thích mình, cho 1 cái " like" thi vậy là "match". 

Mình thấy phương thức tìm bạn này rất lý thú. 

Các bạn đang cô đơn, xin thử. 

Ước mong AL mình lập ra 1 app tương tự thì hay biết mấy. 

Cầu chúc cho mọi người tìm được bạn đồng hành. 

lunahua    94

Mà app người việt nhiều ko chị? 

Peanut2021    486
38 minutes ago, lunahua said:

Mà app người việt nhiều ko chị? 

Hiện tại thì ít người Việt lắm em. Nhưng mình nên làm những người tiên phong. Vả lại các sắc dân khác cũng có người hợp với mình. 

Chị mới vô 1 ngày, đã có người "likes" rồi. 

Good luck! 

• Like 1