Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
tienthu4ever

Góc nhìn về người phụ nữ và về Tình cảm của Tui

Recommended Posts

tienthu4ever    22
Posted (edited)

Em Yêu Chị, 

Hai chúng mình là tình nhân mãi nhé em
Dẫu đã là vợ chồng còn hơn thế nữa
Ngày cười vui tươi,tối kề vai nương tựa
Tháng tháng ngày ngày luôn quấn quýt bên nhau

Duyên phận chúng mình giờ đã được chung đôi
Hai trái tim yêu đập cùng một nhịp thở
Anh phải lòng em từ lần đầu gặp gỡ
Định mệnh đôi mình được tác hợp xa xưa

Là tình nhân thì không quản ngại nắng mưa
Mang yêu thương chắn gió mưa hay bão tố
Lấy những ngọt bùi lấp đầy bao gian khổ
Hạnh phúc đong đầy tình thắm đượm ước mơ

Là tình nhân..em mãi đẹp như vần thơ
Ấy thế nên anh luôn dâng trào cảm xúc
Mắt anh nhìn em là trống tim thúc dục
Như gã si tình đã tuyệt đỉnh thăng hoa

Ngọt ngào em trao như không thể nguôi ngoai
Chẳng từ ngữ nào ngôn tình diễn tả được
Ta đến với nhau bởi lời thề hẹn ước
Thiên định tình chúng mình không thể rời xa

Là tình nhân..là tình nhân mãi đôi ta
Anh dắt em đi một vòng tròn trái đất
Thời gian nào cũng luôn là tuần trăng mật
Yêu trọn đời này không hối hận đời nhau.

Thích nhất là câu trống tim thúc dục.Thats so true với trường hợp của mình.

Mỗi lần ngắm cô ấy, trong lòng luôn như tan chảy và tim đập liên hồi và có gì thúc đẩy để được nhìn mãi như thế không chán,để do more and more để được ở cạnh nàng...chất xúc tác gì lạ lùng quá nàng nhỉ?

Mỗi tối nhớ thì kiếm hình nàng xem, rồi cũng trống tim thúc dục vì thương nhớ không nguôi.Phải viết ra thì mới nguôi ngoai cảm xúc mới ngủ đươc.

Em Mãi yêu chị dù chị không có yêu em.Được yêu chị,được bao nhiêu cảm giác tuyệt vời gây ra bởi yêu không phải việc dễ có.Phải lâu lắm mới có 1 đối tượng đúng style như mong đợi nên everything cô ấy làm,tôi đều thich thú và tận hưởng.

Cứ nói,ch cứ mặc em, đến khi hết yêu, tự dưng chấm dứt.Nhưng k biết khi nào hết yêu nữa, mà sau hơn 10 năm mỗi ngày tôi càng thấy chỉ hơn và hơn ngày hôm trước mà thôi my little love!!

Edited by tienthu4ever

tienthu4ever    22

Cảm xúc thật là linh tinh và loạn xà ngầu. Tự dưng tối nay lại nhớ chị ấy ghê gớm lại phải vào viết này...

Chắc cũng k hẳn loạn xà ngầu. mà do cv nhiều quá, lo lv rồi quên bẵn, đến lúc nhớ nhiều quá thì k cv nào cản nỗi, chỉ muốn dừng hết để mai có thể chạy lại ôm chị ấy 1 cái thật mạnh , thật lâu cho đỡ nhớ.....

Chỉ cần ôm 1 cái và mi vào má nhẹ nhàng thôi là bao nhiêu mệt nhọc tui tan biếng. Không gì chữa lành bệnh bằng tình yêu nhỉ...

Chị ấy khiến tôi thích chị ấy 1 thời gian dài, rất dài, chứ k hề ngắn. She so special. phần lớn mỗi lần gặp nhau, khi về tôi đều có cái gì đó để nhớ về she. Đến bây giờ vẫn vậy, các kỷ niệm mỗi ngày mỗi nhiều mà toàn cái duyên của she khiến tôi ngỡ ngàng và nhớ nhung.

Chắc nàng k có gì đặc biệt, chẳng qua là mắt tui bị si mê thôi đó mà, chị Bé nhỉ...Ngta nói cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình đó mà. Mắt em giờ đục ngầu chứ k còn sáng như trước đâu hen..

Không muốn nói gì cao xa, lâu dài, mỗi ngày tôi chỉ hứa thương chị ấy nhiều vậy thôi. Sợ nói nhiều rồi bươc k qua, sợ hứa nhiều rồi bản thân sai phạm thì tội cho cô ấy nên k có từ forever trong một mối quan hệ mà chỉ là try every day. Try to be stronger to protect her, try to be smarter to help her, try to be independent to be with her, try to make her more happier and her smile is my big return...

Khi thương thì ở cạnh nhau chưa bao giờ cảm thấy là đủ đầy cho 2 đứa. Đôi lúc nhớ quá gặp nhau nước mắt lại tuông. Có ai tư vấn cho cảm xúc loại này là ntn ấy nhỉ?

Hnay đi về quê có cv, dọc đương thấy bán trái cây vào hè, định chạy luôn vì chưa có ý định gì. Chợt nhớ she thích ăn mít tố nữ, nên ghé mua. Bả lại kêu bận quá thì đừng qua. Nhưng mai tui kêu tui phải qua đút cho ăn rồi tui mới về..nói thế chứ k biết mai có đủ tgian k đây...

I miss you so much my litte love. Thương chị Bé...

tienthu4ever    22
Posted (edited)

Bữa giờ hầu như toàn thời gian thử khởi nghiệp cái shop xem sao...Không thấy gì chỉ thấy mệt và mệt..Mệt không còn thời gian thở....

Mỗi lần mệt là lại gây lộn..chẳng hề muốn gây nhưng mệt thì than vài câu với bả..kêu Ước gì ở cạnh bên nc tí chắc khỏe liền.

Thế rồi điệp khúc không thể bla bla bla..

Người gì không ý tứ gì cả...Người khác đang mệt thì ít nhất nói lời dễ nghe, nói lời động viên, nói lời dịu dàng hoặc nói cố gắng từ từ sẽ có thể....

Thương thật nhiều nhưng cái khoảng này thiệt tui bực ghê gớm...

Cảm thấy cứ như con nít, còn trẻ con quá đáng chứ hình như không có sự trưởng thành trong khoảng này...?

Gây chừng vài ngày rồi lại nhớ à...Số tui toàn đi năn nỉ phụ nữ nhỉ???

Các cô có sự dịu dàng hình như có quyền năng vô địch đối với tui...Dịu dàng vài câu là muốn gì tui cũng ừ hết thôi....Khổ!

Edited by tienthu4ever

tienthu4ever    22

đi làm, bị công ty ép bức đủ chuyện...công ty dám làm sai rành rành mà chắc do hiền quá nên bị ăn hiếp. Cuộc chiến đấu mệt mỏi....

Ước chi tui có thể dữ dằn hơn để tự vệ được. Nhìn các người dữ thấy họ thật bãn lĩnh...Nói năng đanh thép, hùng hồn, sắc bén. mÌnh tuy có sáng kiến nhưng chắc còn vướng quá nhiều quan điểm khiêm tốn và cũng hay tự muốn việc mình mình làm mọi thứ, ít phiền đến ai...nên không quen nói chuyện dẫn tới độ thuyết phục không cao (dù sao ý hoàn toàn đúng, ng khác ý thế nhưng cách nói khác tí lại thành công...).

Hôm nay nói chuyện phía luật sư, nghe bảo có chị gì chuyên ra tòa hùng biện nhìn sao thấy họ bãn lĩnh quá...

Một cảm giác yếu đuối xuất hiện....khi thấy các chị bãn lĩnh..Chắc họ lớn tuổi hơn, sắc sảo hơn, bản tính cũng dữ hơn nên thế...

Cảm giác tụt mood khi phải cố gắng lâu ngày...Cần dưỡng sức để quay lại chiến tiếp...

tienthu4ever    22

Không hiểu sao mỗi lần nghe ai nói chuyện xưng chị gọi mình là em,mà nói chuyện lịch sự,nhẹ nhàng là mình thích ghê luôn...sorry em,chị nãy giờ outside không nghe điện thoại,phiền em chờ nãy giờ xin lỗi em nhiều nhé....

Nghe thế cũng thấy thương các chị...cứ chị mà dịu dàng lịch sự là lại thích...Các chị đáng yêu nhỉ? nhưng các chị cũng vô vàn rắc rối...