Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
BienvaNui

" Hạnh phúc " là gì mà ai cũng đi tìm

Recommended Posts

BienvaNui    13

Trong cuộc đời ai cũng mong mình có được một cuộc sống yên bình bên GĐ, bên người thương và đầy ắp những tiếng cười.

liệu bao nhiêu người được điều giản dị đó của khiếp người ???

ranh giới sự sống và cái chết mỏng manh hơn tờ giấy.

chia tay cũng được, chia cách cũng được miễn sao đừng chia ly. 
ngoài kia hằng ngày không biết bao nhiêu người mất mát sự đau thương, người mất Cha, người mất Mẹ, người mất vợ, người mất chồng và xé lòng hơn là những đứa trẻ mất đi Cha, Mẹ nơi mà điểm tựa duy nhất không còn.... rồi cuộc sống sẽ đi về đâu ? 
Chết thì dễ lắm, sống một đời người để có được Hạnh Phúc thì mới khó. 
Ai rồi cũng phải sống, khó khăn khốn khó cũng phải sống... Mong thế giới BÌNH AN !

#21/09/2021

• Like 4

BienvaNui    13

Gần hết tháng 9 và bắt đầu vào thu, gió hiu hiu, cảnh buồn nhè nhẹ và se se lạnh của thời tiết, bất giác nhớ vòng tay ai đó mỗi khi trở mình trong đêm, hay chỉ cần nói E lạnh quá thì luôn có vòng tay ôm trọn mình vào lòng. Cũng gần 2 năm trôi qua, nhiều thứ đổi thay, chỉ duy nhất là sao Em không quên được...

Nhưng quá khứ thì là quá khứ, không thay đổi được gì ngoài việc chúng ta cần phải bước tiếp và sống mỗi cuộc sống khác nhau, cuộc sống luôn song song nhưng không thể đồng hành cùng nhau.

ở nhà cũng 3 tháng tròn rồi, hơn nửa năm chưa được về nhà dù nhà cách SG chỉ hơn 100km. Nhưng cũng nhờ ở nhà ăn uống nghỉ ngơi mà người đỡ ốm nhom hơn. Ai gặp thấy cũng quở. Có tý thịt thấy tự tin hẳn. Nhưng cũng k quên được nhiệm vụ sáng dậy tập thể dục để không bị bụng mỡ, bản thân thích vận động, thích thể thao và đang ấp ủ làm 1 chuyến VT bằng xe đạp nhưng vẫn chưa thực hiện được nữa. 

Giờ đang ngồi tưởng tượng ra 1 vùng quê có cánh đồng lúa, căn nhà bé tý nhưng đầy đủ tiện ích và sống cuộc sống giản đơn thôi, k muốn bon chen nơi thành thị nữa, vốn nó k thuộc về mình, nơi có quá nhiều kỉ niệm, đi đâu cũng thấy thì làm sao rũ bỏ quá khứ được.

Hôm qua đt về nói với Mẹ, chắc hết năm nay Con về nhà luôn, Mẹ mừng lắm, bảo sao không về luôn giờ đi hihi, dù sao con cũng phải thu sếp CV và suy nghĩ xem về quê mần gì nữa. Bố Mẹ nay đã gần 70 rồi, còn được bao nhiêu thời gian nữa đâu. Thấy có lỗi với Bố Mẹ, Con nợ Bố Mẹ 1 lời xin lỗi !!!
#SG23/09/2021

• Like 2
  • Thanks 1

BienvaNui    13

Làm cách nào để thôi không nhớ, thôi không nghĩ và dừng những giấc mơ về... 

Mùa Thu là mùa đẹp nhất và là mùa hai chúng ta thích nhất, nay Em lại không kiềm lòng mà coi lại những dòng tin nhắn đã gần 2 năm chúng ta không nhắn với nhau câu nào. Tin nhắn còn đó hình ảnh còn đó nhưng người giờ nơi nao ?

nước mắt rơi, bao lâu rồi cảm xúc lại ùa về. Nơi đó Anh có đang nghĩ về Em như Em nghĩ về Anh không ?

• Like 1

BienvaNui    13

Ngày cuối tuần !

ngày xưa chỉ mong nhanh đến ngày cuối tuần để được nghỉ ngơi, để được ngủ nướng.

Nay thì ngày nào cũng là ngày cuối tuần, cũng chỉ sáng dậy ăn sáng, xong lại loanh quanh rồi tới giờ ăn trưa, xong lại lăn ra ngủ, xong lại ăn tối... thiệt khiếp gì giống mấy con heo thật sự luôn.

Nay đọc mấy thông tin đầu t10 đi làm mà rối cả não, và tóm lại là cũng chưa biết đc đi lại bình thường hay chưa... Khách hàng thì bảo tính toán lại phí phát sinh còn lại để cb thanh toán đợt cuối mà lười chưa đụng vào một cái gì luôn. Thấy đầu óc cứ lơ ngơ kiểu gì đó...

Cho phép ngày mai nữa rồi thứ 2 tới làm việc nghiêm túc k thì lại mất uy tín với khách quá. Dù sao cú chót thì cũng phải để lại gì đó ấn tượng, làm tiền đề cho mục đích về quê sắp tới thì sao cơ chứ.

Gọi cho Mẹ xong thì cũng chả còn ai để gọi, zalo lướt hết danh bạ cũng k có ai để nt tán gẫu. Uhm cuộc sống đôi khi là vậy... K giận k hờn k oán trách.

xem lấy lon bia uống rồi ngủ cũng được, dường như nó đã là thói quen gần 2 năm nay.

#sgcuoituan25/09/2021

• Like 1

doanthuy34    868

“Một con cá, nó bơi đến một con cá già hơn và nói rằng: ‘Tôi đang cố tìm đường đến đại dương’. ‘Đại dương à?’, con cá già nói, ‘ở đây chính là đại dương’. ‘Ở đây ư?’, con cá nhỏ hỏi, ‘đây là nước. Điều tôi muốn là đại dương!’”

BienvaNui    13
Vào 26/9/2021 vào 15:01 , doanthuy34 đã nói:

“Một con cá, nó bơi đến một con cá già hơn và nói rằng: ‘Tôi đang cố tìm đường đến đại dương’. ‘Đại dương à?’, con cá già nói, ‘ở đây chính là đại dương’. ‘Ở đây ư?’, con cá nhỏ hỏi, ‘đây là nước. Điều tôi muốn là đại dương!’”

Dường như câu chuyện Bạn chia sẻ theo như mình hiểu thì với người từng trải qua cuộc sống thì chỉ cần yên bình là hạnh phúc. Còn những bạn đang trưởng thành or cb trưởng thành thì muốn vùng vẫy với sức mạnh và sự tưởng tượng cs xa hoa, xô bồ ngoài kia.

Rồi sẽ đến lúc chỉ cần đủ là hạnh phúc...

BienvaNui    13

Ngày đầu tuần cũng đã trôi qua như mọi ngày, chỉ khác là nắt đầu những cv dang dở bỏ hoang cả hơn 3 tháng trời. Khách hàng bato E k tính phí dự trù còn lại, A hong xoay dc tiền là Anh nợ E đó nha, ôi chết Em A ơi, gần 4 tháng E ăn ở không tài chính cạn kiệt rồi, đúng là thời buổi này giàu nhanh lắm chứ nghèo là bền vững haha.

xong lại viết ý tưởng cho dự án về quê sắp tới, cũng nc với  vài ng anh để họ cho lời khuyên và tiếp thu theo hướng khách quan. 
Lo lắng chỉ một mình thì k biết bắt đầu từ đâu và như thế nào... thở dài 

Xin ít năng lượng của vũ trụ truyền xuống cho mình, để lấy động lực, nước cờ này đi sai thì đúng nghĩa cả đời ăn hại.

Àh nay ngày sn của mình mà thấy trôi qua lẳng lặng quá, có cũng như không có, cảm thấy nhạt nhẽo vô vị và không phải thứ mình đang tìm....

#27092021HBBD for me !

• Like 1

BienvaNui    13
19 phút trước, timlaibinhyen đã nói:

Sinh nhật dzui dze :rolleyes: . Hôm nay ngày đặt biệt nên có thể thêm 1 lon bia nhé :smile:.

Hi cám ơn nhé !

Hôm nay lại không uống bia rồi, chỉ tắt đèn, đốt 1 ngọn nến và nhìn ngọn đèn sáng le lói thôi. Cũng trôi qua êm đềm và hp hơn mọi người ngoài thế giới bé nhỏ này rằng mình vẫn còn đc chăn ấm nệm êm và còn có GĐ !

• Like 1

doanthuy34    868
13 giờ trước, BienvaNui đã nói:

Dường như câu chuyện Bạn chia sẻ theo như mình hiểu thì với người từng trải qua cuộc sống thì chỉ cần yên bình là hạnh phúc. Còn những bạn đang trưởng thành or cb trưởng thành thì muốn vùng vẫy với sức mạnh và sự tưởng tượng cs xa hoa, xô bồ ngoài kia.

Rồi sẽ đến lúc chỉ cần đủ là hạnh phúc...

Không phải ý như vậy đâu bạn. Hihihi

BienvaNui    13
30 phút trước, doanthuy34 đã nói:

Không phải ý như vậy đâu bạn. Hihihi

Vậy Bạn có thể giải thích cho mình hiểu cái bạn muốn nói là gì không? 

doanthuy34    868

Là hạnh phúc hiện hữu ngay trong những điều nhỏ nhặt và những thứ ở xung quanh chúng ta. Nếu bạn đã xem qua phim Soul thì nó giải thích cụ thể hơn. 

• Thanks 1

Ramyon    325
Vào 26/9/2021 vào 17:01 , doanthuy34 đã nói:

Để em trả lời cho

Một bạn nhỏ vào một diễn đàn chơi, bạn ý lập đàn hỏi:"Hạnh phúc là gì mà ai cũng đi tìm". 

"Hạnh phúc à?", một bạn nhỏ khác nói:"Hạnh phúc chính là những gì mà bạn đang có"

"Những gì mà tui đang có ư?" bạn nhỏ hỏi lại. "Tui chỉ có gia đình, có sức khoẻ, có tự do, được làm điều mình muốn... Điều tui muốn là hạnh phúc cơ"

Hạnh phúc cơ, cứ đòi tìm hạnh phúc cơ :laugh:

• Like 2
  • Thanks 1
  • Haha 1

doanthuy34    868
17 giờ trước, Ramyon đã nói:

Để em trả lời cho

Một bạn nhỏ vào một diễn đàn chơi, bạn ý lập đàn hỏi:"Hạnh phúc là gì mà ai cũng đi tìm". 

"Hạnh phúc à?", một bạn nhỏ khác nói:"Hạnh phúc chính là những gì mà bạn đang có"

"Những gì mà tui đang có ư?" bạn nhỏ hỏi lại. "Tui chỉ có gia đình, có sức khoẻ, có tự do, được làm điều mình muốn... Điều tui muốn là hạnh phúc cơ"

Em gái thật thông minh. 100 điểm, xuất sắc.

Edited by doanthuy34
  • Confused 1

Dumien    87
2 giờ trước, Ramyon đã nói:

Để em trả lời cho

Câu trả lời rất ý nghĩa, nhưng thực tế, đôi khi con người luôn khao khát tìm kiếm nhiều thứ hơn nữa, có khi là tham vọng, nếu biết đủ cũng là hạnh phúc, bằng lòng và an vui với mọi thứ giản dị mộc mạc...

Đến lúc nào đó " có không giữ mất đừng tìm", hạnh phúc đang có nhưng nếu không trân trọng rồi lại chạy đi kiếm tìm xung quanh " Hạnh phúc ở đâu ".

• Like 1

BienvaNui    13
Vào 29/9/2021 vào 14:54 , doanthuy34 đã nói:

Là hạnh phúc hiện hữu ngay trong những điều nhỏ nhặt và những thứ ở xung quanh chúng ta. Nếu bạn đã xem qua phim Soul thì nó giải thích cụ thể hơn. 

Tại trong câu chuyện Bạn kể có 2 nhân vật, 1 thì hài lòng với hiện tại còn 1 thì muốn tìm kiếm thứ gì đó...hihi

BienvaNui    13
Vào 29/9/2021 vào 18:19 , Ramyon đã nói:

Để em trả lời cho

Uầy thế đoán mình bao nhiêu nồi bánh chưng mà kêu bạn nhỏ vậy chèn ơi chèn. 
Hạnh Phúc sẽ được định nghĩa tuỳ theo mỗi người, mỗi hoàn cảnh và thời khắc.

Nhưng suy cho cùng thì hạnh phúc là con đường ta đang đi đầy ắp tiếng cười, đầy ắp tình thương và có ai đó luôn đợi ta phía trước. 
Hạnh phúc không phải là đích đến mà là đường đi. Đích đến chỉ là mục tiêu chúng ta phấn đấu mà thôi.

• Like 1

BienvaNui    13
Vào 29/9/2021 vào 21:14 , Dumien đã nói:

Câu trả lời rất ý nghĩa, nhưng thực tế, đôi khi con người luôn khao khát tìm kiếm nhiều thứ hơn nữa, có khi là tham vọng, nếu biết đủ cũng là hạnh phúc, bằng lòng và an vui với mọi thứ giản dị mộc mạc...

Đến lúc nào đó " có không giữ mất đừng tìm", hạnh phúc đang có nhưng nếu không trân trọng rồi lại chạy đi kiếm tìm xung quanh " Hạnh phúc ở đâu ".

Khi con người ta có được rồi sẽ thấy chán, vì nghĩ rằng ờ nó sẽ k mất đi đâu đâu, và theo thời gian ngắn hay dài chúng ta làm tổn thương lẫn nhau, và đến một ngày nào đó nhận ra rằng chúng ta mất nhau lúc nago không hay.

không có thì thiếu, mà có thì lại thừa...

Thế nên chỉ cần dung hoà mọi thứ lại sẽ tốt.

Nhưng lòng người biết bao nhiêu là đủ và như thế nào là hài lòng. 

BienvaNui    13

Hôm nay là 1 ngày khá mệt nhỉ...

SG hôm nay nhận được tin sẽ mở cửa lại và ngành nghề của mình cũng dc hoạt động lại rồi. Chắc ăn hơn đã gọi cho BQL của plan đang dở dang bỏ 3 tháng nay. Và được xác nhận là được làm. Mừng muốn rớt nước mắt.

vội liên lạc với các partner để trao đổi 1 số việc để không sai 1 ly là mất thời gian chờ đợi lắm. Lâu không động não thật là đau đầu :(

tận 10h đêm mà viêkc chưa chốt xong, mã này hết hàng, mã kia còn nhưng đội giá lên hơn 1 củ rồi sao ??? Tưởng có 1 củ ai ngờ bị mất 1 củ  cho cái việc hết hàng, lại còn phải bù thêm vào nữa chứ, mà tật báo rồi thôi, lỗ hay lời cũng câm nín, nói tới lui không hay và thấy trẻ con lắm. Nhưng mà số lớn là phải tính nha. K thì ở gầm cầu lúc nào không hay. 
thôi tắt đèn ngủ 1 giấc thật ngon và k chằn chọc để ngày mai khởi động, àh mà dù đã dc chích vaccin thì cũng phải 5k, sợ rằng 2-3 tuần tới số ca có thể tăng trở lại vì ai cũng đua nhau ra ngoài đi làm... thôi ráng cho xong rồi về Quê nuôi gà chăn heo trồng rau sống qua ngày vậy.

Mai bước qua tháng mới rồi, mong mọi điều tốt đẹp và bình an đến mọi người và mọi nhà ! Không ai phải mất mát đau thương chia ly nữa.

Đêm về lại thèm cảm giác ai đó ôm mình và ru mình ngủ... 

#sg30092021

Edited by BienvaNui

BienvaNui    13

Hôm nay lại cuối tuần !

Cũng phải dậy ăn sáng, uống một chút cafe và hít thật sâu không khí mùa thu, nhẹ nhàng nhưng cũng đượm buồn. Rồi ký ức lại tràn về...

Đi đâu đó trên con đường bất giác lại thấy hình ảnh quen thuộc...

phải làm sao để quên được người đây? Gần 2 năm rồi k liên lạc nhưng chắc mong là họ vẫn ổn và hạnh phúc bên cuộc sống mới !

còn mình cũng mãi loay hoay với quá khứ - tương lai và hiện tại. 

BienvaNui    13

Hôm nay thấy bản thân thật bất lực trc mọi thứ, ở thế bị động luôn luôn làm ta trở nên cáu gắt hơn mọi hôm.... adidaphat !!!! 

BienvaNui    13

Hôm nay lại cuối tuần !

Hơn 80 tuần chúng ta không liên lạc với nhau. 
hơn 13.000 giờ chúng ta không nhìn thấy nhau

hơn 8000.000 phút chúng ta không nghe được hơi thở của nhau

......

Đến khi nào mới thôi quên hết mọi thứ ?

hôm nay E lại lười, ngủ dậy cảm nhận được luồng gió mát len vào ô cửa sổ.

#SG1710221