Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Khonggica    34

Đặt mua hai em cây về trồng mà giờ dịch không ra vườn được nên phải hì hục trồng tạm trong thùng xốp dưỡng cây trước. Mong là hai ẻm sẽ vượt qua khó khăn do đại dịch mà phát triển tốt kkk.

Tối tranh thủ gõ bản tự oánh giá để sáng mai phòng bình xét cuối năm. May vẫn còn bản năm ngoái để xào nấu, rõ rờm rà hình thức. Mai họp không biết có drama nào hay ho không, chỉ mong xong sớm về sớm cho khoẻ thân.

nothing_2013    215
11 hours ago, Khonggica said:

Đặt mua hai em cây về trồng mà giờ dịch không ra vườn được nên phải hì hục trồng tạm trong thùng xốp dưỡng cây trước. Mong là hai ẻm sẽ vượt qua khó khăn do đại dịch mà phát triển tốt kkk.

Tối tranh thủ gõ bản tự oánh giá để sáng mai phòng bình xét cuối năm. May vẫn còn bản năm ngoái để xào nấu, rõ rờm rà hình thức. Mai họp không biết có drama nào hay ho không, chỉ mong xong sớm về sớm cho khoẻ thân.

Có drama thì lâu nhưng sẽ tạo điểm nhấn cho cuộc họp để đỡ buồn ngủ ấy. Tớ vừa hợp xong đây này, mỗi năm một lần như show thường kỳ.

Cậu chăm cây chắc ở trình độ pro rồi nhỉ, chả hiểu sao tớ động vô cái cây nào là nó ra đi cây đó, chắc không có số chăm cây :'(.

Khonggica    34
2 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Có drama thì lâu nhưng sẽ tạo điểm nhấn cho cuộc họp để đỡ buồn ngủ ấy. Tớ vừa hợp xong đây này, mỗi năm một lần như show thường kỳ.

Cậu chăm cây chắc ở trình độ pro rồi nhỉ, chả hiểu sao tớ động vô cái cây nào là nó ra đi cây đó, chắc không có số chăm cây :'(.

Có drama sẽ làm ta đỡ buồn ngủ nhưng đôi khi lại có combo đau đầu, hại não đi kèm nè :p

Tớ chăm cây dở ẹt à, chỉ siêng mua cây giống về trồng thôi còn người chăm cây là bà cô hx đang đi chữa bệnh ý cậu ạ. Cậu chăm cây gì mà nó dễ ngỏm củ tỏi vạy ?

Khonggica    34

Họp bình bầu, chị N.H không ý kiến tị nạnh, chê trách gì như mọi lần nữa mà bất ngờ khóc, xong tâm sự kể khổ mong mọi người thông cảm, giúp đỡ. Hờ, khóc đúng điểm ghê, nước đi khéo thế này mình không ngờ luôn, nghe cũng thấy thương chứ bộ. Thế là cả phòng thống nhất chị được xúc sắc :laugh:

Tuy đến đầu năm sau mới bắt đầu xét chọn nhưng cuộc chiến ngầm đã bắt đầu nổ ra. Không lẽ lại bảo nhỏ, chị ơi em không giành gì với chị đâu, đừng lo quá, chạy chọt mạnh tay lại tốn tiền. Mà nói vậy chị lại nghĩ mình xạo xạo nói lừa, càng chạy mạnh nữa khổ. Giang hồ lại sắp đấu đá nhau rồi đấy, mong đừng ai đá lộn sang mình vì mình xin đứng ngoài cuộc, không bon chen gì cả.

Hôm nay  mình chính thức trả hết khoản nợ lớn lao đầu tiên trong đời. Tuy vẫn còn nhiều khoản phải trả tiếp nữa nhưng cũng cảm thấy vui và nhẹ gánh phần nào. Thời gian trôi qua nhanh thật, mình bây giờ đã muốn thành bà nông dân đến nơi rồi. Vui ghê

Định năm nay sẽ dừng sự nghiệp vay nợ ở đây thì lại có vài sự kiện khiến lòng ham muốn, niềm đam mê của mình lại trỗi dậy, không lẽ lại bất chấp tất cả để liều tiếp :ph34r:

Edited by Khonggica

nothing_2013    215

Họp bình bầu, chị N.H không ý kiến tị nạnh, chê trách gì như mọi lần nữa mà bất ngờ khóc, xong tâm sự kể khổ mong mọi người thông cảm, giúp đỡ. Hờ, khóc đúng điểm ghê, nước đi khéo thế này mình không ngờ luôn, nghe cũng thấy thương chứ bộ. Thế là cả phòng thống nhất chị được xúc sắc :laugh:

Tuy đến đầu năm sau mới bắt đầu xét chọn nhưng cuộc chiến ngầm đã bắt đầu nổ ra. Không lẽ lại bảo nhỏ, chị ơi em không giành gì với chị đâu, đừng lo quá, chạy chọt mạnh tay lại tốn tiền. Mà nói vậy chị lại nghĩ mình xạo xạo nói lừa, càng chạy mạnh nữa khổ. Giang hồ lại sắp đấu đá nhau rồi đấy, mong đừng ai đá lộn sang mình vì mình xin đứng ngoài cuộc, không bon chen gì cả.

Hôm nay  mình chính thức trả hết khoản nợ lớn lao đầu tiên trong đời. Tuy vẫn còn nhiều khoản phải trả tiếp nữa nhưng cũng cảm thấy vui và nhẹ gánh phần nào. Thời gian trôi qua nhanh thật, mình bây giờ đã muốn thành bà nông dân đến nơi rồi. Vui ghê

Định năm nay sẽ dừng sự nghiệp vay nợ ở đây thì lại có vài sự kiện khiến lòng ham muốn, niềm đam mê của mình lại trỗi dậy, không lẽ lại bất chấp tất cả để liều tiếp :ph34r:

Ở đâu cũng có nhân vật tạo điểm nhấn như vậy nhờ, mỗi năm mỗi chiêu, mà mình thì luôn đứng ngoài cuộc chơi, chỉ hóng thôi mà nhiều khi tên bay đạn lạc vẫn tới :)).

Trồng cây gì, nuôi con gì cũng cảm thấy biết thế không mua về biết đâu vòng đời của nó sẽ dài hơn khi rẽ ngang gặp mình ấy :'(. Mấy cái cây thủy sinh mà còn hơm sống được :'(.

Khonggica    34
11 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Ở đâu cũng có nhân vật tạo điểm nhấn như vậy nhờ, mỗi năm mỗi chiêu, mà mình thì luôn đứng ngoài cuộc chơi, chỉ hóng thôi mà nhiều khi tên bay đạn lạc vẫn tới :)).

Trồng cây gì, nuôi con gì cũng cảm thấy biết thế không mua về biết đâu vòng đời của nó sẽ dài hơn khi rẽ ngang gặp mình ấy :'(. Mấy cái cây thủy sinh mà còn hơm sống được :'(.

Ờm, hồi nhỏ tớ bắt cào cào về nuôi xong nó chết, buồn ơi buồn rồi thấy hối hận nên sau đó không có chủ động nuôi con gì nữa. Như cậu chắc trồng cây nhựa ok nè :laugh:

Khonggica    34

Cảm giác bản thân có 10 phần công lực mà chỉ được làm có 7 phần nó nản thế nào ấy nhỉ. Dạo này vật vờ chơi không, tự mình cũng thấy chán mình nữa :lazy:

Khonggica    34

Nằm nghe phòng nhỏ hàng xóm cãi nhau. Không muốn nghe cũng phải nghe vì nó nói to quá. Câu chuyện kiểu nhỏ nói ngọng l n, ku người yêu nhắc nhở hay gì rồi cãi nhau. Bát đĩa rơi loảng xoảng, nhỏ cứ gào lên "tôi không phân biệt được hiểu không". Mình nghe mà nghĩ thầm, không phân biệt được thì thôi mắc gì cứ gào to ồn ào, nhức cả óc. :ninja:

Mình thích sự yên tĩnh, không thích tiếng động ồn ào mà ngày ngày nghe tiếng dép loẹt quẹt, tiếng quăng đồ, nói chuyện oanh oanh của nhỏ hàng xóm mà muốn đau tim. Hờm, không biết bao giờ mới thoát khỏi cảnh này.

Bất ngờ nghe tin bác T bị tai biến mà nặng nên bệnh viện trả về. Thấy cuộc sống vô thường quá, mới vui vẻ, khoẻ mạnh còn trẻ vậy mà. Hiey.

Khonggica    34

Đang đâu có một anh chàng nhắn tin, kết bạn zalo. Nghĩ người quen hay do mối quan hệ công việc gì. Nói chuyện ra mới biết ổng được bà cô nào hay đi bộ thể dục cho số làm mai. Còn ai cho bà cô đó số mình vẫn là bí ẩn, có lẽ là một người quá rảnh. Hờm, suốt ngày bị làm mai, mệt thiệt.

• Confused 1

nothing_2013    215

Đang đâu có một anh chàng nhắn tin, kết bạn zalo. Nghĩ người quen hay do mối quan hệ công việc gì. Nói chuyện ra mới biết ổng được bà cô nào hay đi bộ thể dục cho số làm mai. Còn ai cho bà cô đó số mình vẫn là bí ẩn, có lẽ là một người quá rảnh. Hờm, suốt ngày bị làm mai, mệt thiệt.

Cùng chung cảnh ngộ :)). Cả thế giới như muốn làm mai cho mình.

Cuối tuần vui vẻ nhé bạn.

• Haha 1

Khonggica    34
11 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Cùng chung cảnh ngộ :)). Cả thế giới như muốn làm mai cho mình.

Cuối tuần vui vẻ nhé bạn.

Cúm ơn nè. Cuối tuần của bạn thế nào :biggrin:

nothing_2013    215
10 hours ago, Khonggica said:

Cúm ơn nè. Cuối tuần của bạn thế nào :biggrin:

Hôm qua là 23/10 âm, ông tha mà bà chẳng tha, mưa cả ngày cả đêm, còn to nữa, nên chẳng có đi đâu được, ở nhà ngắm mưa rơi :)). Tớ đang nghĩ, Tết tớ có mua cây, có nên học hỏi bạn cách chăm không nhỉ?

Khonggica    34
6 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Hôm qua là 23/10 âm, ông tha mà bà chẳng tha, mưa cả ngày cả đêm, còn to nữa, nên chẳng có đi đâu được, ở nhà ngắm mưa rơi :)). Tớ đang nghĩ, Tết tớ có mua cây, có nên học hỏi bạn cách chăm không nhỉ?

Biết ngày âm lịch luôn, hay vậy. Tớ đâu biết chăm cây gì đâu, hờ hờ. Tết bạn tính mua cây gì trồng vạy?

Khonggica    34

Hạn nộp đến nơi rồi mà cứ dửng dưng chưa làm gì cả. Người ta bảo nước đến chân mới nhảy, mình chắc sắp ngập tới cổ rồi mà chưa chịu làm đây. Sợ hãi quá, tết ơi là tết. Không có cảm hứng hay động lực gì hết :ph34r:

nothing_2013    215
On 28/11/2021 at 3:36 PM, Khonggica said:

Biết ngày âm lịch luôn, hay vậy. Tớ đâu biết chăm cây gì đâu, hờ hờ. Tết bạn tính mua cây gì trồng vạy?

Cũng chưa biết nữa cậu ơi, khi nào đến gần gần đấy đi dạo tìm mua mới biết được, tại mình mù sinh vật học nói chung :'(. 

Anyway, chờ nước qua đầu rồi mình bơi luôn, mình toàn vậy thôi, hơm có hứng là hơm làm được gì :'(

• Haha 1

Khonggica    34

Hôm nay con bé vồ ếch ở đại hội, quê dễ sợ. Dù đo ván nhưng mình vẫn ráng giữ của trên tay không hề sơ suất, sứt mẻ. Thật là hy sinh cao cả. Có một chị ở trên bục phát biểu xong cũng vồ ếch như mình. Khổ thân chị mà cũng thấy an ủi chút vì có người cùng cảnh, thiệt tình xấu bụng ghê :ninja: Về nhà ê ẩm, đau nhức hết cả người hic hic.

• Haha 1

Khonggica    34

Trước hay nói vui ai rồi cũng bán đất thôi, nay chắc phải đổi là ai rồi cũng bị covid thôi quá. Nghe nhiều người dương tính quá trời, từ người hay đi lẫn người ở nhà không, từ chưa tiêm đến đã có 2 mũi vacxin. Hazzz, bao giờ mới hết cái cảnh này đây.

Xong tết âm, vòng vòng cái lại phải tới lo cái tết dương cho mà coi. Mệt thiệt. 

• Haha 1

nothing_2013    215
21 hours ago, Khonggica said:

Trước hay nói vui ai rồi cũng bán đất thôi, nay chắc phải đổi là ai rồi cũng bị covid thôi quá. Nghe nhiều người dương tính quá trời, từ người hay đi lẫn người ở nhà không, từ chưa tiêm đến đã có 2 mũi vacxin. Hazzz, bao giờ mới hết cái cảnh này đây.

Xong tết âm, vòng vòng cái lại phải tới lo cái tết dương cho mà coi. Mệt thiệt. 

Xung quanh toàn là F ei. Không biết đường nào mà lần nên bạn cẩn thận nhé.

Khonggica    34
2 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Xung quanh toàn là F ei. Không biết đường nào mà lần nên bạn cẩn thận nhé.

Cúm ơn bạn, xui thì gặp phải cô Vy thui chứ cũng không biết đâu lần vì mình cũng hay đi lăng quăng nhiều nè.

Sao mình dịch F ei giống FA dữ, mà FA thì có gì đâu đáng sợ he :laugh:

Khonggica    34

Dạo này trời cứ kiểu gió vù vù, mưa phùn bay bay, lạnh te khói. Cái thời tiết làm vui không nổi luôn. Tâm trạng cứ u ám thế nào ý.

Trời này đốt lửa nướng gà, nướng khoai thì ngon phải biết.