Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Khonggica    50

Gặp bạn cấp 3 đi công tác trên mình. Bạn kể đang làm thủ tục ly dị chồng, chuyển về gần nhà sống. Còn pha trò, t sắp có ck 2 đến nơi rồi mà m chưa có gì hả. Kkk, chỉ biết cười trừ thôi chứ không biết nói sao. Về bạn nhắn tin hỏi có tiền không gửi tiết kiệm bên ngân hàng bạn dùm. Ờm, chắc lâu ngày không gặp bạn không biết, đời mình chỉ đi vay nợ chưa biết gửi tiết kiệm là gì luôn :laugh: 

Mấy nay hay đi làm tối, gió lạnh ghê. Gần tết nhiều việc, máy móc thì cứ hư hoài, ngán thiệt. Ráng cày kiếm xiền ăn tết mà coi bộ vất vả quá nè, hic hic.

Khonggica    50

Lâu lâu mới cúp làm một bữa mà ngay hôm giang hồ làm xong họ đi nướng gà, cá, dê, cơm lam đủ cả. Dòm fb mà ta nói nó rầu ghê trời. Giang hồ ăn nhậu đã hôm sau còn đi thác chơi nữa chứ hic hic. Ku em ở xã nhắn tin bảo nào ở em có chương trình tiếp là chị phải đi đấy nhé. Ham lắm mà nghe bảo nhậu tới 2h sáng thì hơi ớn ớn. Đô có 1 lon ra giang hồ nó cười cho thúi mặt.

Nay chạy xe về dòm hai hàng thông bên đường lâu lâu lại có cây bị người ta thuốc chết mà tiếc. Ngẫm mình mà về vườn, ngoài trồng trái cây, có đất sẽ trồng ít thông, trồng cây rừng. Trồng để đó mà ngắm nghía, hít khí trời thôi,

Dọc đường mọc lên mấy trụ điện gió. Trước đi biển chơi dòm điện gió tỉnh người ta mà thích mà ham, chụp hình lia lịa. Giờ ở mình cũng có, gần ngay đường đây thì lại sợ nó rớt cánh bay vào đầu. Sợ nên cứ cắm đầu cắm cổ chạy, không chụp choẹt gì sất, xong về tới nhà lại tiếc tiếc, hâm thiệt :laugh:

Bao ngày nắng đúng mấy hôm về nhà thì mưa. Nghe bảo đang có bão làm mình dính mưa, gió, lạnh ơi lạnh. Đúng chán đời luôn, hết một cuối tuần u ám.

• Like 1

Khonggica    50

Họp cuối năm, ngồi nghe hai chị thủ thỉ to nhỏ vụ đất đai. Chị H mới chốt bán lô đất lời 5tỷ, được một lúc điện thoại bả lại ting ting báo  có người chuyển trả 1 tỷ tiền hàng. Bả hí hửng quay qua khoe số dư tài khoản với mình. Hờm, kinh doanh ngoài tiền nhiều như vậy mà vẫn làm ở đây lương 3 cọc 3 đồng chi nhỉ. Thấy bả kiếm tiền mà mắc ham, mình mà như bả chắc mình nghỉ từ đời nào ròi kkk.

Hôm nay trong lúc lẩn thẩn mình đã bị khoá mất tài khoản ngân hàng vì tội nhấn sai mật khẩu hoài. Hazz dở hâm thế là cùng :wacko:

• Sad 1

Khonggica    50

Đọc tin anh cán bộ bị khởi tố thấy bất ngờ. Nhớ hồi mình mới vô nghề, xuống huyện, đang làm việc với chánh văn phòng thấy 1 ông từ đâu cứ lởn vởn vô nói chuyện. Ổng hỏi han đã, xong lôi sổ tay của mình ra đọc rồi kêu "Trời ơi, con gái mà viết chữ xấu vậy em. Anh chưa thấy ai viết chữ xấu vậy bao giờ".

Hừ, chữ mình xấu thiệt mà được khen kiểu này nó nhụt ghê gớm. Nghĩ bụng ông nào vô duyên ớn, không lo đi làm việc đi cứ ở đây phá người ta. Ráng nhịn mà hồi sau mới biết ổng là phó chủ tịch, ấn tượng với ổng tới giờ luôn. Nay ổng đã lên phó bí thư mà bị ngã ngựa thế này, cũng khổ thân. Coi bộ thời nay làm cán bộ dễ bị đi tù quá, không còn bền vững như xưa:ph34r:

Khuya, bạn T nhắn tin hỏi ngủ chưa, lựa đồng hồ, nó đang đi xem. Đang buồn tình cao hứng mình chốt mua tùm lum, nó sợ quá la làng, mua gì dữ vậy, hết tiền sao. Kkkk, đã bảo mình đang bị khoái đồng hồ, cứ mua gửi về dùm cho mình đi, mình ck mà nó cứ cằn nhằn mua ít thôi hoài. Chọn đã, nói đã tưởng xong ai dè nó bảo quên thẻ ở nhà, không mua được. Botay, mất cả hứng.

Khonggica    50

Cuối năm đi tổng kết nhiều, ngồi xem báo cáo mà muồn nhức cả não. Bởi ta nói thấy gì nhiều chữ, nhiều số tùm lum là không ưng rồi, lười đọc lắm cơ. Dạo này trời cứ chiều là mưa hoài, mưa gió làm người muốn mệt theo. Hai bạn có vẻ mệt, kêu tắt quảng cáo để nghỉ. Từ mai chắc được thư thả tý, hi, coi như nghỉ noel kkk.

Không thích ăn cá mà cứ đi chợ thấy chị bán cá không ai mua, mặt đang buồn so là lại ghé mua cho bả vui, cười toe toét chơi. Mấy nay dở chứng lười ăn, ăn gì cũng không vô, kiểu bò nhai rơm ý trời.

Khonggica    50

Bé hàng xóm cãi nhau với người yêu, nghe tiếng đập đồ, đánh nhau huỳnh huỵch. Cãi vã thôi mà dùng vũ lực chi nhỉ! Yêu đương gì mà ngán thế cơ.

Tâm trạng không vui. Nằm nghe mưa rơi mà buồn, cảm thấy lạc lõng.

• Like 1
  • Sad 1

Khonggica    50

Vì sao phụ nữ phải dọn dẹp nấu nướng phục vụ đờn ông nhậu nhẹt nhỉ. Mệt ghê gớm, ghét kiểu rượu chè bê tha thế không biết.

Đi đâu cũng nghe người ta nói chuyện đất đai, chỗ này bán nhiu bán nhiu, chỗ kia mới chốt lời thế nào. Cảm giác nhà nhà người người mua bán đất.

2 mới lướt sóng thành công lô đất đầu tiên trong đời. Nhờ công xúi bẩy cọc mua ngay đi, không đẩy được trước hạn công chứng thì em góp phụ tiền mua cho mà giờ được chị cho xiền. Nghĩ cũng vui mà thôi không lấy, để 2 có thêm vốn mần ăn. Vậy là 2 bảo sẽ trả tiền mua đồng hồ cho, xúi bẩy thôi cũng lợi ích ghê :laugh::laugh: Đó giờ xúi bẩy cũng nhiều người mà có vài người nghe à, cũng may là có kết quả tốt đẹp hehe.

Thấy sdt lạ gọi, gõ dò zalo ra số cái ông được làm mai. Nhắn tin fb hỏi thăm rủ rê gặp gỡ hoài không được giờ quay qua gọi trực tiếp mình. Hiey, nếu không phải là em trai chị đồng nghiệp thì chắc block ổng lâu ròi.  Ổng dòm mình thấy có gì hay mà vẫn kiên trì dữ, hơn hẳn mấy ông khác. Chắc phải lưu tên ổng vô danh bạ là "đừng bắt máy" mới được:ph34r:

Khonggica    50

Dạo này đi làm nhiều, lại về trễ nên mệt, còn không muốn ăn nữa chứ, người cứ đừ đừ thèm ngủ. Đầu óc cũng lãng đãng, đi mua đồ mà quên không mang tiền, tới lúc thanh toán mới ngại làm sao. May mà chị bán hàng cho nợ :laugh::laugh:

cuối năm, các huyện mới có dịp tụ tập về họp. Ai cũng đeo khẩu trang cười cười, chào chào làm mình cũng phải chào lại, chứ nhiều người mình không nhận ra là ai. Trí nhớ mình "tốt" quá nên bình thường không đeo khẩu trang còn chưa chắc nhớ nữa là.

Đeo khẩu trang mà vẫn bị Vân Vân nhào tới bẹo má^^. Cứ gặp là bị bẹo má né không kịp, thiệt tình. Nghe kể nàng ta mới ly dị, hèn chi dạo này hay thấy buồn vu vơ trên fb. Khổ thân, làm lãnh đạo đi nhiều, trẻ trung đẹp gái, tính tình dễ thương lại quảng giao nếu chồng không thông cảm là khó giữ được hạnh phúc gia đình lắm. 

Nhắc tới ly dị lại nhớ đến vk ck ông làm chung. Giận có chút cũng đập đồ rầm rầm ròi ly thân,  đòi ly dị. Bà Loan bảo hai đứa có ra toà kiếm lý do gì thuyết phục tí chứ kể thật ra người ta cười cho. Công nhận đúng thiệt, đụng tí là đòi chia tay chia chân. Botay.

Khonggica    50

Mắc tật thấy người ta làm gì hay là cũng muốn làm theo. Nay thấy người ta mở trường tư thục kiểu trường quốc tế dạy mấy cấp học ở vùng sâu vùng xa lại ngẫm nghĩ vu vơ:laugh:

Tối quởn lôi bia ra uống, lạnh té khói uống đá nữa chứ, khùng ghê. Lý trí lên đi nào...

Khonggica    50

Tạm biệt một năm tương đối thành công. Sang năm mới rồi, thêm nhiều dự định còn ấp ủ mà chưa thành. Cố lên.

Lễ này về nhà, bố mẹ hỏi ủa sao về, về làm gì đấy :laugh:. Chắc tại bình thường ít về mà đợt này hay về quá nên bị ngạc nhiên.

Bố muốn xin chuyển cho mình về làm gần nhà, bảo mẹ hỏi mình có muốn về không để còn biết đường xin. Nghe mà lại ngẫm nghĩ không biết trả lời sao. Thật ra mình cũng muốn chuyển về sống gần nhà nhưng không muốn làm nhà nước nữa. Mình tính cũng sẽ nghỉ việc sớm thôi nên giờ mà chuyển việc thì lại mất công. Nghe đồn chỗ tính chuyển lương bổng tốt hơn bên mình nhiều làm mình lại xao động kkkk.

Mình đã mần mai thành công cho một đôi nữa. Thấy vui vui mà không ngờ mình cũng có tay mần mai ý chứ hihi.

Khonggica    50

Bạn sale: Xe này đi phượt đã lắm bạn nhỉ!

Mình quay sang dòm: Bạn thích đi phượt hả?

Dò đúng đài nên là bạn nói quá trời quá đất vụ đi phượt chỗ nọ chỗ kia. Thấy bạn tràn đầy năng lượng đi nhong vậy là cũng vui vì có người mê chơi như mình kkk.

Mình lười nên còn chưa lên kế hoạch cụ thể cho năm nay nữa. Mọi năm là khí thế từ ngày cuối cùng của năm ròi 🤣🤣. Hiện tại còn đang mất phương hướng chưa biết làm gì đây nữa là...

Chị L bị ngã xe cuối năm, may mà không nặng chỉ bị nứt xương tí và mình lên chức tài xế cho bả. Trước tài năng của mình, bả cứ: được không em, được không em, ôi sợ quá... Chắc bả mong lành tay mau mau để đuổi việc mới của mình sớm sớm quá. Mình cũng mong zị chứ được đưa rước quen thói ròi, giờ tự chạy lại còn nghe bả lèo nhèo phía sau cũng nhức não ghê.  À mà mình tự thấy mình chạy sẽ cũng đâu đến nỗi nào đâu ta :ninja:

Khonggica    50

Đổi lịch họp tổng kết chỉ để xuống huyện theo mý ẻm heo rừng lai. Dòm tụi nó khắp vườn mà thấy nó quậy ghê sợ. Nghe anh chủ trẻ bảo anh trồng trọt, chăn nuôi cỡ 23ha mà cũng nhàn lắm. Giờ tăng diện tích gấp đôi vẫn làm bình thường. Mắt tròn mắt dẹt luôn. Cả nhà anh làm dư bao nhiêu tiền cũng không sắm sửa, tiêu pha gì, dồn là đi mua đất làm nông hết. Công nhận đại gia sống giản dị, chăm làm, ngưỡng mộ ghê. À mà mô hình này của anh mình không có mê làm theo, vì làm theo cũng không nổi kkkk, chỉ hâm mộ người nhiều đất, chăm chỉ thui.

Lâu lâu lại nghe có người hỏi, tết này kinh doanh gì không, có đầu tư nữa không cho chung với lum la. Trả lời không gì cả, không gì cả riết cũng mệt à. Chỉ muốn yên thân không tết nhất, làm lụng gì thêm nhé. Mệt lắm ời.

Dạo nỳ lướt cfs toàn nói vấn đề các bạn nữ trong giới bị hiếp dâm, nay lại đọc đống bản án xâm hại trẻ em ở chỗ mình nữa. Ngán ngẩm ghê, tự nhiên thấy xung quanh biến thái không zị. Nhớ có thời gian gặp phạm nhiều quá, đi đâu, gặp ông nào ở ngoài cũng thấy quen quen, nghĩ bụng hay ổng mới được thả ra haha.

Khonggica    50

Tình yêu với mình thật đơn giản: "Không thể không yêu chính là yêu!"

Thích bài này từ thời còn sinh viên, đến giờ vẫn thích nghe.

• Like 1
  • Haha 1
  • Sad 1

Khonggica    50

Họ chia tay nhau. Thêm một cuộc tình đẹp, dài lâu tan vỡ. Mình thấy tiếc cho một đoạn tình cảm. Họ là còn thương, còn yêu nhưng vì hoàn cảnh nên phải chia tay hay do tình yêu không đủ lớn để có thể vượt qua những giông bão cuộc đời mà buông tay nhỉ! Dù sao cũng là chuyện người ta, mình cũng đâu can thiệp gì được chứ.

"Duyên sâu thì hợp, duyên mỏng thì tan."

Khonggica    50

Ai ốm ai đau, ai bận ai lười là đè mình ra kiu làm thay vậy tèn. Giống chân chạy của phòng ghê. Dạo này hơi bất mãn tý, đăng vu vơ cái sếp nhắn tin. Ổng giao việc mà hỏi nổi không, mệt không để anh phân người khác. Ờm, bớt được cục việc. Biết thế mình đăng stt sớm sớm kkk.

Chết ùi, bị không ngủ được. Mai phải dậy sớm đi mần mờ tròi :ph34r:

Khonggica    50

Lết cái chân cà nhắc cố chạy cho nhanh đón đầu đoàn mà nó đuối. Thấy ông kia chạy cùng mình mồ hôi quá trời, tính chọc ổng xí mà thở không ra hơi, không nói nên lời luôn kkk.

Mai nữa là tạm xong việc, hi vọng cuối tuần được yên thân. Sếp đừng có tìm mình nữa, không là tắt nguồn điện thoại trốn luôn ó trời:ninja:

Bị mệt, ê ẩm hết người, chỉ muốn ngủ luôn trong phòng tắm cho nước nóng nó bốc khói um phòng luôn. Đôi khi mình ghét cái sự nhạy cảm, hay để tâm của bản thân. Mình rảnh thiệt. Dù gì thì, nhạc không lời vẫn là chân ái, nghe thôi chẳng phải nghĩ ngợi gì :laugh:

• Like 1

Khonggica    50

Nhờ dịch nên lâu rồi mới phải đi làm đêm như này. Tự nhiên nhớ khi xưa có người hỏi mình bộ làm gà hay sao mà đi làm đêm hoài zị kkk.

Tình cờ ngồi cạnh chị lãnh đạo đơn vị nào đó cũng oách oách. Chị quởn hay sao cứ quay qua dòm dòm, nói chuyện với mình hoài. Em làm ở đâu, sao chị chưa thấy em bao giờ, bla bla...

Hỏi trên trời dưới đất mà mình thì vừa trả lời vừa ôm điện thoại chơi (thấy mình mất lịch sự ghê hic). Tới khi nghe tuổi mình mà vẫn chưa chồng, bả kiu "em mà ế gì, nhìn trẻ đẹp như này, là do em kén quá thôi".

Đến nước này, mình phải quay sang dòm bả cái xem sao bả thảo mai ghê quá, nhìn mình rõ gúm thế này mà cũng cho khen được. Thấy bả đang chăm chú nhìn mình kiểu gì ấy tròi.

Hơi quê quê, im luôn, quay đi cầm điện thoại lên mạng gõ tìm thông tin bả. Vừa tìm vừa nghĩ bả có phải là cái chị giỏi ơi là giỏi, mới được lên chức to to mà giang hồ xì xào hoài vụ có tuổi rồi không chịu lấy chồng không. Ui, mình sợ cái sự suy đoán và nhạy cảm quá lố lố của bản thân :laugh: 

Khonggica    50

Cuối tuần tranh thủ qua thăm vườn, tiện biếu quà tết nhà cô chú. Nghe cô hào hứng bảo, covid có gì đâu đáng sợ, mệt tí là hết à, có gì đâu lo. Mình lại nhớ lúc cô đang là f0, nói chuyện điện thoại với mình mà cứ rưng rưng: t mệt lắm, khó thở không ăn uống gì được. Chỉ biết ngày đêm cầu trời cho khỏi bệnh chứ t chưa thể chết được, t còn phải sống để trả nợ, còn chưa trả tiền cho m được nữa. 

Lúc ý nghe cô nghẹn ngào thấy thương quá muốn khóc theo tới nơi. Giờ cô lại vui vẻ, lạc quan vậy cũng vui. Hihi. 

Tình cờ lượm được trên mạng câu nói này 

“Thực ra người cổ đại khá là lạc quan đấy, có thời gian rảnh họ sẽ suy tính xem làm cách nào để trường sinh bất lão. Người hiện đại bây giờ tất bật cả ngày trời, tới lúc đặt lưng xuống giường nghỉ ngơi thì trong lòng chỉ có bốn chữ: không muốn sống nữa.”

Thấy đúng đúng ghê. Bữa lâu nói chuyện với bé em, em bảo khi nào bố mẹ em mất, em sẽ chết theo. Ồ, lâu rồi mới thấy có người sợ sống như mình. Vậy chớ mà mình cũng khuyên em bỏ cái suy nghĩ dở hâm ấy đi. Chắc trong mắt em ấy mình lạc quan, yêu đời, sợ chết lắm lắm, haha.

Tôi có hai chấm lặng!

• Like 2

Khonggica    50

Nhà giàu đứt tay bằng ăn mày đổ ruột. Lần thứ hai bị nghe nói câu nỳ. Thiệt ra thì nhà mình nghèo, mình cũng không phải mắc bịnh tiểu thư gì đâu. :ph34r:

Dạo nỳ nhìn mình phờ phạc, xuống sắc thấy mà ghê. Mệt mỏi quá, không muốn mần ăn gì cả, thèm được bao nuôi huhu.

• Like 1

Khonggica    50

Nghe tin bác H mất mà lặng người. Nhớ mỗi lần về quê, đến nhà bác ăn cơm mình vẫn hay hái khế, hái nho của bác. Bác cứ cười hiền, hái nữa đi mà ăn, để t hái cho này...

Năm nay, mình mất hai người bác rồi. Đời người vô thường quá. Buồn. Ông bà thì mất hết, giờ lại đến nghe tin buồn của các bác. Nghĩ tới bố mẹ mình, tự nhiên sợ...

Khonggica    50

Bị mệt, ngủ mê man. Tưởng mai được nghỉ phẻ, ai dè sếp lại gọi. Èo ôi, ngán. Bao giờ mới được yên thân đây tèn.

Gọi điện cho anh cán bộ mãi không được, quay qua nhắn tin điện thoại. Soạn cho dài văn dòng mà gửi bị báo lỗi. Ầy, nghĩ hay ông này khoá sim, ông nỳ chặn số mình... Tới lúc nhắn tin cho người khác cũng không được, mới phát hiện ra điện thoại mình hết xiền. Nhụt ghê tèn, may chưa đi lu loa nói xú người ta, kkk.

Khonggica    50

Buồn mình không tự biết lo được cho bản thân thì lấy gì để chăm lo cho người khác nhỉ. Mấy nay bận, quên cả tưới em cây, may mà em chưa ngủm. Xin lỗi nhiều nha.

Mơ ôm người không mơ, toàn mơ ôm cột bê tông vừa cứng vừa lạnh. Rõ chán mình ghê:laugh: Chắc ma ngủ lại sắp nhập vào mình rồi, ngủ đến mụ mị, ngu người. Ù, ngủ hết đi.

Khonggica    50

Mình nể sợ cái tính của mình thiệt luôn. Vậy cũng được nữa trời, đáng sợ thặc :laugh:

Có vẻ có người đánh giá mình hơi thấp rồi. Ờm, thôi vậy.