Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Khonggica    61

Tháng này mình bị lôi đi huyện biên giới liên tù tỳ làm người lúc nào cũng lâng lâng, mây mây như đang ngồi xe zị. Qua vô đồn bị mấy anh tấp bia muốn xỉn say xong cứ ngồi cười ngơ ngẩn tới tận lúc về nhà. May mà đeo khẩu trang chứ không nhìn mình chắc tếu lắm.

Mấy nay ăn không vô, thấy thịt thà là muốn ói, lúc nào người cũng trong trạng thái đói mà không ăn được gì, hic hic. Bạn bảo tài thật, đi làm như điên mà cứ hít không khí để sống thôi :laugh:

Mình lại rơi vào tình trạng như cái vòi nước mất van rồi. Xả nước bất chấp. Hic.

Tạm thời đã được nghỉ tết, chuyển sang giai đoạn đi rải tiền khắp nơi. Ôi tết vừa mệt vừa tốn kém. Bởi, có thik tết bao giờ :unsure:

Khonggica    61

Về nhà mệt. Thèm đi du lịch. Nghe tụi bạn hủy kèo ra tết đi chơi mà buồn hết sức. Cả năm mới rảnh ra mấy ngày dịp tết mà không đi, lại phải chui đầu vô lv hic. 

Nay mắc khịa cả thế giới. Lên fb thấy bà kia đăng tâm thư xàm xàm, tính làm hẳn bài thơ con cóc khịa bả cho nên thân. Cóc bay lả tả cái lại nhớ ra, bàng quan với thế sự mới là phong cách của mình. Thế rùi lại thui không bình loạn gì nữa. Quởn thiệt:laugh:

Khonggica    61

Tham gia đại hội dọn nhà mà mệt quá xá. Vừa làm vừa nghĩ một ý tưởng cho tết năm sau, kkk.

Dạo này mình mắc bệnh thích thanh lý đồ hay sao. Nhìn cái gì cũng muốn bán, muốn bỏ. Thấy đống đồ cũ của papa là ngẫm nghĩ hay đợi papa đi đâu vắng nhà gọi người đến xử lý hết đi cho gọn. Chuyện đã rồi nghe chửi xí chắc không sao. Nghĩ vậy mà tới lúc dọn kệ sách ở phòng khách, papa bảo cho mấy cuốn sách của mình đi. Ùi trời, không thể đồng tình được, những cuốn sách trân quý của mình dù lâu rồi không có đọc gì, để từ phòng khách tới phòng ngủ nhưng sao nỡ đành đem đi mất. Vậy mới ngộ ra, đống đồ kia papa không dùng nhưng chắc cũng không nỡ bỏ như mình. Thôi kệ vậy. Nhà ai nấy xử trí, mà phải để sách lại cho mình:laugh:

Khonggica    61

Từ ngày gót chân Asin của mình xuất hiện, bản thân nhiều lúc bối rối ghê :ninja:

Khonggica    61

Cuối năm bị ngã xe, để mẹ phải khâu cả chục mũi. Thấy áy náy và có lỗi ghê, là mình xử lý tình huống không tốt. Xin lỗi mẹ nhiều lắm. Giờ mình lại xây xước, bầm dập hết người oy, may cái mặt tiền đội mũ 3/4 nên không sao. Con bé chạy xe ngược chiều từ sg về mắc ngủ gật hay sao lại lệch lái lao qua đường bên mình. Né nó mà vẫn bị ngã, hic. Nhìn nó sinh viên đứng run rẩy khóc xin lỗi mà cũng đâu nỡ bắt đền gì. Ai đời mình bị đau mà còn phải trấn an, dỗ nó bình tĩnh lại. 

Hiey, ngẫm lại thấy mình cũng lớn tý, biết bình tĩnh xử lý tình huống hơn rồi. Xưa đang đi làm, chị gọi báo mẹ phải mổ, kêu mình đi rút tiền đem ra bệnh viện làm thủ tục cho mẹ. Mình nghe xong khóc luôn tại trận, xin sếp nghỉ mà nói k thành lời. Làm cả phòng hoang mang sợ mình luôn. Lần đầu tiên khóc ngon lành trước mặt người khác, nghĩ lại vẫn còn quê.

Ui ngày cuối của cái hạn tam tai, hốt cú trót khỏi tết nhất gì luôn. Có ôtô thì tốt, lỡ bị gì cũng đỡ hơn. Sang năm lo kiếm tiền và chạy xe cẩn thận lại mới được. Cả chục năm chạy xe không ngã lần nào, vậy mà năm nay cuối năm ngã liền hai vố. Liên lụy tới mẹ nữa. Năm nay vậy là quá đủ rồi. Mong một năm mới suôn sẻ hơn, mong những người thân thương đều được bình an.

Tien    1,657

Chúc em năm mới vạn sự bình an và nhiều may mắn nè, cuối năm sắm được xe hơi chạy cho an toàn! 😍😍😍

• Like 1

Khonggica    61
6 giờ trước, Tien đã nói:

Chúc em năm mới vạn sự bình an và nhiều may mắn nè, cuối năm sắm được xe hơi chạy cho an toàn! 😍😍😍

Dạ, em cảm ơn T, chúc T và người ấy năm mới nhiều niềm vui, mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ%%-~o)

• Like 1

Khonggica    61

Âm mưu mùng 1 đọc sách để cả năm biết đâu chăm chỉ mà lại bất thành :laugh: Thôi không giả danh trí thức được rồi, chán nhắm cơ.

Khonggica    61

Mùng 2, quởn nên lên mục tiêu cho năm nay. Mọi năm toàn lên kế hoạch theo lịch dương mà thôi năm nay sống âm lịch tý vậy. 

1. Lo tập thể dục lại

2. Bớt quạu và đuổi khách :laugh:

3. Học/biết thêm 1 nghề mới, có thêm nguồn thu nhập mới

4. Tập trung mê tiền

5. Vay nợ nhiều nhiều, có thêm sổ mới

6. Tút tát lại bản thân, học cách yêu bản thân mình

Edited by Khonggica

Khonggica    61

Năm nay bạn thân làm việc xuyên tết. Ghê thặc. Hay năm nào mình cũng thử làm xuyên tết luôn xem sao ta, chứ ở không hoài thấy vô dụng thế nào ý :wacko: 

Lâu rồi đã ấp ủ, tết được đi đến một nơi xa thuê chỗ nào đấy rồi ở trỏng ăn ngủ, nằm không một mình hết tết rồi về. Bình thường tết cũng có đi đâu, làm gì, gặp mỗi họ hàng lại nhà thôi mà cũng lười nữa. Mình giống tự kỷ ghê ta.

Mọi năm còn mang lap về nhà làm việc. Năm nay không mang, chơi điện thoại hoài luôn. Chị dâu biết ý mình không lấy chồng, treo thưởng lấy chồng mừng cưới to to là. Được lắm, đợi mọi người hứa mừng cưới nhiều nhiều, hô hào cho to, ta ghi âm lại, kiếm ông gay nào cưới đại xong bỏ để lãnh tiền cho bõ tức mới được. Một cách hay để có  thêm vốn mần ăn :laugh: coi chừng đấy

Khonggica    61

Bạn hỏi nhà m có phải số nhà này này không? Ngớ ra cũng không biết nhà mình số bao nhiêu luôn. Thế rồi bị chửi:laugh: Bị chửi cũng phải, có cái số nhà mình mà mãi không thuộc, ăn hỏi papa hoài. Tới lúc bạn chở đi về, tìm đường khác cho bạn đỡ phải quay đầu xe mà muốn căng mắt, căng não. Ui, mình cũng sợ cái đầu óc của mình quá luôn. 

Nghe tin trước khi vô cq làm lại phải có kết quả test âm tính, kinh phí tự túc mới ghê. Đầu năm vô được lì xì 200k mà khổ vậy trời. Hay thôi khỏi lên cq nhỉ kkkk

Khonggica    61

Mới sáng sếp đã nhắn tin thúc việc. Hiey được yên thân đúng 3 ngày tết. May mà chị T lên chăm mẹ giúp chứ mình cũng không biết làm sao luôn. Bởi, cái gì cũng tới tay chị, khổ thân.

Về thấy em cây còn sống, đâm trồi quá trời, mừng ghê. Mong cho cứng cỏi tý còn đem ra vườn trồng chứ để thùng xốp hoài không ổn tí nào. Hết tết, bắt đầu rục rịch làm việc thôi.

Khonggica    61

Uống tê tê, chạy xe về gặp ngay mấy ku thanh niên chắc cũng tê tê, say say như mình. Về không lo về, còn rảnh hơi chạy kè kè bên trêu ghẹo mới mệt. Lâu oy mới bị trai ghẹo ta ơi. Làm thinh mặt lạnh liền. Cũng may mấy nhóc không tới nỗi lầy, chứ không cũng không biết sao luôn:laugh: Bụng mình chỉ mong có sức mạnh thần kỳ, phi ra đạp phát cho bõ ghét. Thấy mình cũng ác ác ghê.

Dạo nỳ hư hư, để bị dụ uống bia hoài, muốn say hay gì !?:ninja:

Khonggica    61

Chốt lại là trời cho ai nấy hưởng nha, các bạn cứ bon chen với đời đi. Không thấy thẹn với lương tâm thì cứ làm, mình là thua rồi đó. Từ đầu không nên để đan xen lợi ích với nhau nhiều như vậy. Cái này là mình sai, chủ quan quá. Rút kinh nghiệm vậy đi. Chúc mau giàu :laugh: 

• Like 1

Khonggica    61

Có những chuyện không tưởng được. Bất ngờ tới đỗi, người ta ngóng trông, đợi chờ thì chẳng thấy đâu, người vu vơ, chẳng nghĩ gì tới lại muốn thăm. Có lẽ, vậy mới là cuộc đời nhỉ :ph34r:

Khonggica    61

Sau vài ngày cúp hết tất cả mọi việc, ở không ngẫm nghĩ sự đời, bản thân thấy trống rỗng. Có lẽ sẽ tự nghỉ thêm vài ngày nữa chứ không có cảm hứng làm gì hết trơn. Đi cắt kính mới, bị tăng độ nhiều, giờ chắc nhìn đời rõ hơn rồi đấy :laugh:

Tính lang thang đâu đó xa xôi mà lại quyết định về nhà với mẹ cho lành. Dù sao thì vật vờ cũng có gì hay chứ. Cảm xúc của mình bị tụt xuống tận đâu rồi không biết. Muốn được thả trôi.

Khonggica    61

Kế hoạch nhiều kỳ vọng của mình đã chính thức bị gác lại. Thất bại ghê ta, làm gì cũng không xong hết. Giờ thấy bơ vơ không mục tiêu ròi đó. Hic 

Mấy nay mải bê tha, mình không đi bộ thể dục gì luôn. Mai phải lo tập lại mới được. 

Hôm qua, tự nhiên bạn nhắn tin, khoe đang nói chuyện với K, hỏi sao ngày xưa K năn nỉ tới vậy mà mình vẫn không chịu quay lại. Hờ, chuyện xưa ơi xưa, muốn hỏi gì sao không tự hỏi mà phải thông qua người này người kia nhỉ! Ủa chia tay rồi thì thôi đi, mắc gì kết bạn, thân thiết với các bạn bè của mình rồi lấy thông tin hành lang hay gì. Nghỉ đi nha, đây không trả lời đấy 🤣

• Haha 1

Khonggica    61

Những lúc bản thân mệt mỏi, bất cần, mình sẽ đưa ra những quyết định quan trọng một cách chóng váng, có phần hời hợt. Hôm bữa hai bạn rủ đầu tư, mình gật cái rụp trong vòng chưa đầy hai tiếng chơi điện thoại. Dù chưa có sổ, chưa xem thực địa, chưa khảo giá xung quanh. Người ta rủ mà người ta cũng hoang mang dùm:laugh:

Lần này, mình đi xem, chốt giá, cọc cạch đúng kiểu ngày 1 ngày 2. Nhanh tới nỗi chính mình còn tự sợ hãi.

• Confused 1

Khonggica    61

Cố gắng thêm một chút nữa thôi. Liệu cố quá có thành quá cố không nhỉ!

Hôm nay, mình yếu đuối đến lạ lùng.

Khonggica    61

Tự ái dồn dập mà vẫn chịu được, tính chảnh cún của mình đâu mất tiêu ròi không biết, hay thiệt :laugh:

Sự nghiệp đi bộ của mình đã muốn kết thúc sau những cơn mưa chiều liên miên. Lần nào mình làm siêng đi thể dục được mấy hôm là y như rằng :bow:

Khonggica    61

Đi qua mấy con dốc, sắp tới chỗ làm tới nơi ròi mới phát hiện ra để điện thoại ở nhà. Trời trời, sáng sớm đã gió lạnh, vội vàng muốn chít mà lại quên, phi về nhà lấy điện thoại mà tức cái đầu óc của mình. Dạo này mình liên tục quên điện thoại, ăn chạy về lấy điện thoại hoài hic.

Đi mần răng muốn bay hết cả tháng lương của mình. Bởi ngày xưa bớt ăn kẹo lại có phải ngon oy không. Giờ tốn xiền quá trời nè 

Khonggica    61

Mong cho gia đình và những người mình thương yêu sức khỏe, bình an!

• Like 1