Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Khonggica    60

Về nhà lăn lộn vài ngày được khai sáng thêm một chút. Quyết định thử sức, liều một phen.

Khonggica    60

Khi bạn vẫn chưa được thăng hạng f0, bạn sẽ bị dí việc không ngừng. 

Bữa đi dự họp ở sở gặp chị đẹp, chị đẹp ngồi họp mà thấy mình cái là lại cười te tét, ngoắc tay loạn xạ. Ui trời, lãnh đạo gì mà nhí nhảnh dễ sợ. Có lần mình đang mê chơi điện thoại, bả ở đâu phi ra quàng vai bá cổ hù mình mới ghê. May mà mình định thần kịp, không vô thức cho bả cái cùi trỏ thì lại khổ thân. Mà thấy mặt mình nghệt ra, đầy nghiêm nghị, bả cũng tự quê rồi lần sau tém tém lại haha.

Bả qua bên này thấy có vẻ vui hơn chỗ cũ. Tính ra mỗi lần bả lên chức gì mình cũng có duyên chứng kiến đó chứ. Sao mình thích cái phong cách của bả ghê. Đang lơn tơn, bả lại nhắn tin "Em xinh đẹp ơi... Hôm nào mình hẹn hò đi em". Hờ, nghe đồn bả cũng ghê gớm lắm chứ chẳng đùa mà bả cứ dễ cưng thế này sao mình ghét nổi:laugh:

Khonggica    60

Mình bảo sau này muốn làm một cái quầy bar nhỏ xinh xinh trong nhà, ngồi uống nó mới phê. Chị HKH nghe xong cười chọc làm như em uống rượu dữ lắm không bằng. Công nhận, toàn đam mê nông nổi gì không. À mà mình không uống rượu thì ngồi đó ăn kẹo uống pepsi cũng được chứ bộ, ai cấm nào:laugh:

Mới chốt kèo đó mà nay đã có thành quả rồi, hay thiệt. 

Khonggica    60

Thằng nhỏ nhắn tin, hỏi một câu rất phủ đầu: chị còn nhớ em không? Ờm, tất nhiên là không rồi (@_#) Sau màn giới thiệu, gửi chương trình, kế hoạch, thư ngỏ các kiểu, thằng nhỏ muốn mời mình đi chương trình với nó. Thấy cũng hay hay nên bảo ok, để chị sắp xếp. Chắc sợ không đủ sức nặng hay gì nhỏ lại tiếp tục nói chuyện, khoe ảnh chụp với ông lãnh đạo ở mình rồi nhận người thân. Mình chỉ à ờ chứ cũng không thèm hỏi thân thích kiểu gì. Thằng nhỏ thấy thế lại bắt đầu giới thiệu thêm bản thân làm ở nọ kia gì đấy ngoài thủ đô nghe to to là.

Tới đây mình thấy buồn cười thằng nhỏ lắm rồi. Nghĩ bụng, biết nhỏ ba hoa kiểu này thì mình đã từ chối rồi. Thà nhỏ làm gì đấy bình thường ở xã, phường nào chỗ mình chắc mình còn hứng thú nói chuyện hơn. Ây mà dù sao nhỏ cũng hay, dụ được mình đi cùng. Đúng ra xa xôi mà lạ lẫm vậy mình thường hay chối :laugh:

Đi rồi mới thấy kinh hãi, đường xa đèo dốc mà thằng nhỏ chạy xe ẩu ẩu là. Mình mất cả ngày còn say xe, vật vờ phát khiếp. Mà thôi, cũng gọi là có chút duyên. Sau chuyến đi này, thằng nhỏ cũng đi nước ngoài theo sự chỉ định rồi sẽ ở bên đó luôn. Khéo sau nỳ nhỏ thành ông nọ bà kia không chừng. 

Đang nơi rừng rú hoang vu, chị nhắn tin rủ đi ăn trưa, nói chuyện. Đúng kiểu không có duyên luôn. Lần nào chị rủ rê, mình cũng bận hết ráo.

Khonggica    60

Tới giờ mọi việc vẫn chưa xong nữa. Cảm thấy lo lắng, không yên tâm chút nào. Hiey, mong là sẽ ổn thoả hết. Chẳng hiểu quyết định của mình là đúng hay sai, là nên hay không nên nữa. Sao không thấy vui nổi xí nào. Bước vào thời kỳ nợ nần chồng chất thấy mệt ghê. 

Đúng là thời gian sẽ làm nhiệm vụ của nó. Mình vẫn còn lấn cấn nhiều thứ nhưng nên thả lỏng bản thân ra mới được. Chào tháng 4. Coi bộ có nhiều việc quan trọng ở tháng 4 ghê. 

Khonggica    60

Cuối tuần này coi bộ nhiều người mời đi ăn quá. Chối có việc bận không thể đi mà lại bị chị dâu quy cho là đi chơi, xong quay qua giận mình mới ghê. Khổ, là có việc quan trọng thiệt mới từ chối. Không biết phải giải thích sao luôn. Hiey, lâu rồi có được đi đâu chơi đâu mà :((

Anh H nói sắp tới chắc xin không quản lý phòng nữa, để cơ hội cho người khác phát triển thích ứng với xu thế mới. Nghe mà buồn ghê. Người sếp mình rất quý trọng. Ngày xưa, mình còn tự nhủ anh mà nghỉ chắc mình cũng nghỉ theo luôn cho nhanh. Giờ nghe vậy cũng nản ghê. Chán nhỉ! Đúng là mỗi thời mỗi khác, chắc anh ý cũng bị sức ép nhiều. Mà mình cũng không hình dung nổi anh không làm nữa thì sẽ thế nào. Mong là anh thay đổi quyết định, không nên để tiểu nhân đắc ý như thế được. Hic

Khonggica    60

Fb nhắc kỷ niệm chung 5 năm của 2 đứa, thế là bạn nhắn tin hỏi thăm. Uh, bạn qua mạng thôi mà coi bộ cũng được lâu la ghê. Nghe tình hình ăn uống của mình, bạn bảo đưa stk đây, mỗi ngày bạn sẽ cho mượn tiền ăn sáng. Nào cộng dồn nhiều nhiều vài năm trả bạn cũng được, còn không có thì cứ thư thả cũng không sao. Haha

Hôm qua là cái ngày gì mà người đòi cho mình vay tiền ăn sáng, người nhận bao mình đi uống cf mỗi ngày. Ui trời, coi bộ mình nghèo thảm lắm hay sao. Hờ hờ.

Chị bạn mình tâm sự quá trời mà hỏi mình gì mình cũng chỉ cười không nói. Có qua mà không có lại thì chị phải bực chứ nhỉ. Ai dè về chị lại nhắn tin cảm ơn mình dành thời gian cho chị, xin lỗi vì hỏi mình nhiều làm mình không vui. Èo ơi, ngại thế.

Mình cẩu thả, ẩu đoảng ghê, không biết quản lý tài chính gì cả. Trời trời, có chút tiền quỹ phòng mà cũng không nhớ, không ghi chép cẩn thận nổi thu chi thế nào nữa. Chán mình ghê. Mong sếp cho nghỉ giữ quỹ đi cho nhẹ cái đầu, hehe.

Khonggica    60

Chị L bảo dự định hết tháng 4 này sẽ xin nghỉ việc. Bất ngờ ghê. Sếp mình nghe thế ngỏ lời chiêu mộ nhân tài liền. Hờ hờ, không biết chị nghĩ sao nữa. Bạn thân bảo mình động viên bả đừng nghỉ còn nếu vẫn quyết nghỉ thì khuyên qua bên mình chứ đừng bỏ nghề. Mà mình cũng không biết khuyên làm sao, lu bu cũng chưa có thời gian gặp chị mà nói chuyện nữa cơ. Cái nghề gì mọi người cứ bỏ, cứ chuyển liên tù tì. Ờm, mình cũng nản đi khuyên sao giờ :laugh:

Khonggica    60

Đi nhiều bị đuối, mệt nên ngủ hơn heo, mắt mở không lên luôn. Chạy xe vòng vòng là lại bị mấy anh giao thông kêu vô. Lúc thì chỉ để kiểm tra giấy tờ lãng xẹt, lúc thì bảo chạy quá tốc độ trong khi mình thấy mình đi chậm như bò ấy:closedeyes:. Ều ôi, cứ tình hình này thì mai sau về đây ở luôn chắc ngán lắm. Đi đâu cũng bị các anh túm, phiền ghê.

Bạn bảo suy nghĩ kỹ xem có liều không. Liều không! Không biết sao luôn.

9.4.2022 mình có một chiếc chìa khóa.

Khonggica    60

Nay đi thăm vườn vui quá xá, mặc dù quả mít bói của vườn mình đã chín thúi um cả lên :(( Chuẩn bị tới đợt trồng cây mới, lúc đó mình phải tranh thủ ra chơi mới được.

Nay đãi cô chú nhậu, cô chú bảo mai qua đổ bánh xèo cho ăn. Kkk tính ra dạo này mình ăn nhậu dữ thần không. Thôi đằng nào tháng này cũng nghèo, giờ tới cuối tháng ăn chơi luôn cho bõ.

Mấy nay bị thích bài này, cứ mắc nghe hoài

Khonggica    60

Tính cả nể, hay ngại nên khó từ chối ai cái gì. Vậy mà nay lại phải từ chối, thấy áy náy sao ấy. Hiey, đang nghèo rớt mồng tơi nên đành chịu thôi. Khổ thiệt. 

Khonggica    60

Hình như là không ổn rồi, sao mà mong manh dữ. Một vòng luẩn quẩn, thật mệt:lazy:

Khonggica    60

Sáng nay, sau khi đưa ra 2 quyết định, con bé đã kiểm kê lại tình hình tài chính và tự thấy hoang mang. Mon men hỏi chị ơi, em vỡ nợ bỏ xứ ra đi thì chị cưu mang em được không 🤣 chị bảo chị cũng bỏ xứ đi luôn. hiey, chị em bao năm mà bị phũ phàng quá. Thế là tự biết thân biết phận có gì là không trốn dung thân luôn huhu. Để xem nước đi này có ra đê ở không^^.

Qua đi ăn ở hàng, thấy chị kia để tóc nhuộm highlight đúng gu. Mình với chị L dòm dòm xong ngồi tưởng tượng. Thích trắng, thích xanh, thích tím, cạo cao nhuộm ẩn lum la. Xong chị L chốt câu, làm xong quả đầu chắc nó đuổi việc mất em ơi. Hihi, để ghi sổ nào nghỉ việc nhuộm cho vui:ph34r:

Khonggica    60

Bữa đi làm mang túi lâu, bị vẹo lưng hay sao mà mấy nay vẫn đau quá chừng. Đau ngủ không được, dậy rõ sớm xong mắt mở thao láo không biết làm gì, hờ hờ. Bao giờ mình mới thoát khỏi cảnh tỉnh giấc vào cái giờ hâm hâm dở dở này đây tèn. Tự dưng có thói quen kì cục quá.

Bạn thân đi miền tây vẫn chưa về. Thấy được đi chơi mà lại thèm. Lễ muốn đi biển thì dính đám cưới, chán thiệt. Ngồi buồn lôi ảnh cũ ra xem, xem xong lại nhớ thửa bay nhảy. Giờ thì bị cuốn vào vòng xoay, để làm gì không biết. Sớm ku D gửi cho cái lịch chương trình, nhìn mà muốn mệt luôn. Trùng lịch nên chưa biết chọn đi làm bên nào hết, hay là đi múa lửa với mọi người một bữa nhỉ:laugh:

Khonggica    60

Sao không nghĩ cho mình một chút nhỉ. Hơi chạnh lòng nhưng thôi. Nói ra thì mắc công bố mẹ lại nghĩ ngợi, rồi cứ nói hoài nhức đầu, không nói thì...toàn kiểu gì đâu không. Mệt mỏi trong người chắc cũng không bằng mệt não nữa.

Cả ngày nằm trên giường mà chẳng xi nhê gì. Uể oải thì chớ còn phải nghe ku hàng xóm nói chuyện điện thoại với bạn gái. Bạn gái nó khóc lóc, thủ thỉ kiểu nhớ người yêu quá. Có thể khóc cho ai đó nghe cũng là một sự dũng cảm nhỉ! Hâm mộ ghê.

Cũng ngộ, mấy người khu trọ này nói chuyện yêu đương qua điện thoại là cứ phải đứng gần cửa phòng mình để nói hay sao mà mình nghe rõ mồn một hết ráo. Hay tai mình thính quá ta:huh:

Khonggica    60

Nhức đầu, cứ tới lễ là bị dồn việc đắm đuối. Sáng nay, tự nhiên ku phòng bên chào hỏi nói chuyện với mình. Từ ngày nó tới đây, đây là lần đầu tiên mình và nó nói chuyện với nhau dù chỉ xã giao vài câu. Chiều, nó thấy mình thò đầu ra đi làm liền nhờ tưới cây dùm vài hôm vì nó không có nhà. À há, sự thân thiện có mục đích ớn.

Mưa đêm, nằm nghe sấm chớp mà nghĩ linh tinh. Không biết phải làm gì với hộp cảm xúc:laugh: phá vỡ hay bỏ luôn?

Chị P nhắn tin hẹn lễ chị em cùng chạy xe về. Chị nếm qua đặc sản nơi đây là csgt nên khá ngán muốn đi cùng, haha, khổ thân.

Khonggica    60

Được anh trai chị dâu cho tiền, đúng kiểu buồn ngủ gặp chiếu manh. Nghĩ hay làm tiệc kiếm ít tiền mừng ta :laugh:

Nhỏ An bảo mình cày ít thôi, lo dành thời gian cho bố mẹ, đưa đi du dịch các kiểu chứ sau này bố mẹ già hay có chuyện gì muốn đưa đi cũng không được. Tiền nhiều để mà làm gì. Ờm, thấy cũng suy nghĩ. Bố mẹ đang bị buồn vì mình nữa đây, chán thiệt.

Bị buồn vì bạn, cũng không hiểu nhưng không hỏi. Bởi vậy nên dần dần hết cả bạn cho mà xem. Rốt cục có chuyện gì nhỉ!

Khonggica    60

Không biết sự nghiệp thăng tiến của ông anh mình sẽ đến đâu chứ thấy cũng mệt mệt à. Mong là mọi chuyện sẽ suôn sẻ cho ổng.

Hôm qua, chị trong cq chị dâu ngồi khen với chị dâu là nhìn mình có nét dễ thương. Ngồi dòm cả buổi xong phát biểu được câu hay ghê. Chỉ nghe mình già rồi mà vẫn đang độc thân giống chỉ nên ấn tượng hay gì. Dù biết mình xí rồi nhưng mà được khen nên vẫn thích hehe.

"Cho bà vỡ nợ một lần cho biết thân"--> Nghe vỡ nợ thấy kích thích không chịu được:laugh: tự nhiên lại nhớ tới bé em tuổi nhỏ mà tài cao, ôm số nợ to to rồi bị toang do covid. Mình rất hâm mộ em ý, giá mà mình cũng có khả năng nợ được nhiều như thế. Ờ, không biết bé ấy giờ ra sao rồi.

Khonggica    60

Lỳ, thà chịu đau chứ không chịu uống thuốc nên giờ ôm bụng thế này đây:wacko: Đang đâu thấy 1 em cóc lù lù xuất hiện trong phòng. Dòm nó mà tự nhiên sợ không dám tác động vật lý để đuổi nó ra khỏi phòng. Ủa rồi sau về vườn ở sẽ sống sao đây ta? Botay mình.

• Haha 1

Khonggica    60

Thấy người ta vẫy vẫy, cười cười mình cũng cười cười tới bắt tay, nói chuyện hỏi thăm khí thế. Tối về mới nghĩ ra được người ấy là ai. Sợ cái não cá vàng của mình quá.

• Haha 1

Khonggica    60

Sáng chui ra vườn thăm trái. Lôi được quả mít từ dưới vườn lên mà muốn ná thở. Người hoa cả mắt, muốn xỉu tới nơi. Yếu xìu yếu sệt vậy trời. Bởi trồng vì đam mê ra dòm trái cây chín thúi hay sao ý chứ cũng không có sức khuân vác, hái trái gì.

Trưa về, tắm xong nằm vật vã ăn không nổi rồi lại lật đật chuẩn bị đi làm. Xuống huyện, trời nắng muốn chết mà cứ bắt mình ngồi phía trên. Ngồi xe mà ta nói y như mực 1 nắng luôn, vừa đen da mà vừa nóng muốn héo hon hết cả người, hic hic. Bị tóm ở lại nhậu (bắt đầu hối hận biết thế không đi :ph34r:). Uống 1 chút mà hơi mệt, không lẽ sắp say đến nơi rồi. Bụng cứ lợn cợn khó chịu ghê. Tối nay ngủ không biết mình có mơ thấy mặt cái ông trưởng phòng đó không trời. Rõ là dê dê, mắc mệt:lazy:

• Like 1

Khonggica    60

G nè, không sao cả, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. Yêu yêu, thương thương, ôm ôm%%-

nothing_2013    227
8 hours ago, Khonggica said:

G nè, không sao cả, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. Yêu yêu, thương thương, ôm ôm%%-

Chuyện gì rồi cũng sẽ ổn thôi ạ.

• Like 1