Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Khonggica    65
6 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Chuyện gì rồi cũng sẽ ổn thôi ạ.

Đúng ùi nè:biggrin: Cuối tuần vui vui nha~o)

Khonggica    65

Hình như mình lại ôm rơm nặng bụng tới nơi rồi ý. Ngại ghê. Mắt mở không lên, ngủ vậy, mong là sẽ không mơ mộng gì:lazy:

Khonggica    65

Hối hận rồi. Tự nhủ sẽ không học đòi người ta uống cà phê nữa đâu. Rõ là, yếu mà còn ra gió, hic hic.

Khonggica    65

Bỏ mấy cái lịch đi làm để về giải quyết công việc mà vẫn không đâu vào đâu. Chán. Có lẽ mình là kiểu không chịu được áp lực, không thích hợp với những thứ lu bu rắc rối 8-} Mệt mỏi, ê ẩm hết cả người, không lết xác đi đâu luôn. Nằm nguyên ngày trên giường vẫn không xi nhê gì.

Đầu mình lởn vởn ý nghĩ muốn từ bỏ. Thiệt tình chỉ muốn vác balo trốn đi đâu đó xa xa tí. Mà chắc đến đó mình cũng nằm bẹp dí trong phòng. Thôi, chịu khó ở đây chịu trận tiếp vậy.

Công nhận mình giận dai ghê, từ lễ tới giờ vẫn không thèm hỏi tới 2 bạn 1 tiếng. Chuyện cũng không có gì mà tự nhiên mắc ghét cái giận luôn à. Vì mấy cái nhỏ nhặt mà trước giờ mình nghỉ chơi bạn bè cũng kha khá. Tự mình cũng sợ cái tính tự ái của mình cơ, hơ hơ. Mắc giận rồi nên cây trái chín quá trời cũng không đem cho bạn nữa. Người lớn tí đi trời.

Hôm qua, tình cờ xem linh tinh mình mới biết ý nghĩa của 1314. May mà hồi xưa mỗi lần bạn O gửi, mình hỏi nghĩa là gì bạn không nói. Lúc đó, mình mà biết mình lại cười phá lên mất, có gì là mãi mãi đâu <):)

Khonggica    65

Sao mọi người có nhiều chữ nghĩa để tranh luận thế nhỉ. Mình tự thấy mình dở ẹc, có chút ít chữ là gói ghém dùng kiếm xiền nuôi thân ời. Vậy nên là mấy cái đàm đạo, tranh luận, ý kiến ý cò gì gì đó mình xin kiếu vì cũng không có vốn liếng, hiểu biết gì nhiều để tham gia8-| Đến việc cố gắng "rặn" ra mấy chữ viết nhật ký cũng là cả vấn đề với mình. Hờ hờ, dở đến thế là cùng chớ. Rồi tới ngôn từ dân dã mình đọc mới được chứ còn hoa mỹ, thâm sâu, đa tầng đa nghĩa, cao siêu gì gì là mình nhức đầu, hại não không hiểu gì hết trơn. Dốt thế chứ lị.

Ủa sao mọi người giỏi dữ vậy ta. Mình mà có nhiều chữ vậy bán chắc được nhiều xiền lắm. Ui, cái gì cũng quy ra tiền thế này, mình rõ là vật chất quá đi.

• Haha 1

Khonggica    65

Bụng khó chịu, người cảm giác muốn ói. Sao vậy ta, hic hic.

Nghe tin c NH mới sảy thai và hiện tại đang có bầu tiếp. Bất ngờ ghê, chuyện chị em trong phòng, người chung chỗ làm mà mình lại nghe được từ người ngoài lơ lắc đâu đâu. Ui chắc mọi người biết hết, mỗi mình chưa. Lúc nào cũng cập nhật tin tức rất chi là chậm chạp. Dù sao thì có con cũng là chuyện vui. À, vì chị ấy không thể tham gia đội bóng chuyền được nên mình bị túm đi tập có gì còn bổ sung cho hội thao sắp tới. Ối trời, lịch sử sẽ lặp lại, ác mộng lại chuẩn bị bắt đầu. Sợ quá cơ, sao lại lôi một đứa phi thể thao như mình vào cơ chứ:laugh:

Lâu ngày mới đi cà phê với nhóm được. Bé Q bảo chị gầy đi hả! Ờm gầy quá đi chứ, mập được mới lạ á, nhan sắc còn tàn tạ nữa cơ (!_!)

Nay sếp đã phải gọi điện thoại cho mình nhắc lỗi. Ờm cái lỗi cố hữu bị nhắc hoài mà sao vẫn sai ta. Làm ổng nói một thôi một hồi, mình dạ vâng lia lịa. Trao đổi về số thứ tự và số đếm xong, hai anh em lại nói về cái cồng và cái chiêng. Trước đó, mình cũng gu gồ sợt để đọc qua về núm với chẳng không núm đặng còn lý luận với ổng. Không biết ổng cũng mới hỏi chị gồ hay là có sẵn một bụng văn hoá dân tộc mà nói khí thế quá. Ai cũng có cái lý của mình mà tránh voi chẳng xấu mặt nào, mình đầu hàng cho nhanh thấy, dù sao thì kiểu nào chẳng không sai.

Bữa lâu mình còn cả gan ghi Bác sinh năm 1980 nữa mới kinh chứ. Xin lỗi Bác kính yêu. Nhớ năm nào, nghe có người nhầm nhọt vậy mình còn ngoác cái miệng ra cười. Giờ thì thích chưa.

Khonggica    65

C L bảo mình tính sống như thế này đến bao giờ, sao không công khai cho thoải mái. Ủa theo chị nói thì mình cứ như đang trốn chui trốn nhủi, sống giả lắm ý. Không lẽ giờ bắc cái loa hay phát tin lên báo, đài kêu tui đồng tính cho cả làng nước biết mới được hả trời8-| Thì cứ sống bình thường thế này thôi chứ còn sống như nào nữa, đang thoải mái muốn chết. Chị cứ làm như mình đang lấy ông nào làm chồng và có con kiểu che mắt thiên hạ không bằng. 

Bé N bảo nó chỉ được nghỉ mỗi chủ nhật, cảm thấy không đủ, giá mà được nghỉ cả thứ 7 như mình thì thích biết mấy. Kkk, nhỏ mà biết thường 1 tuần mình thật sự làm việc chỉ cỡ 1-3 ngày còn lại là chơi không chắc sẽ gato chết mất. Tính ra thì mình quởn quá mà. Toàn chơi chơi không!

Khonggica    65

Bé Huê mất rồi. Thật nhanh, mới hơn 1 năm phát hiện ung thư và giờ thì. Vẫn nhớ cô gái trẻ xinh đẹp, đầy năng động và tương lai rộng mở. Tuy mình chỉ gặp đôi lần do công việc nhưng rất có thiện cảm với em. Nhớ năm ngoái, cả nhóm còn cùng nhau bán trái cây, kêu gọi từ thiện lấy tiền ủng hộ cho em chữa bệnh. Có thời gian thấy em khoẻ khoẻ lên, cứ ngỡ đã ổn, vậy mà...

Khonggica    65

Không hỉu sao lại có một con chuột ở trên gác quậy banh phòng. Tối qua mình lên du tu bơ bật tiếng mèo kêu doạ nó im ru cả đêm. Nay nó lại quậy , tưởng ngon ăn mình bật tiếp mà nó nghe quen tai hay sao vẫn quậy như thường. Hừ, đúng kiểu một người không thể yêu hai lần là vậy.

• Haha 1

Khonggica    65

Bé N hỏi mình xem người ấy là ai tập 1 mùa 4 chưa. Nhỏ xem, khóc nhè và nghĩ đến mình. Chắc lại có chuyện xúc động đậy nào về người đồng tính khiến nhỏ tội nghiệp lây sang mình chăng! Dù sao thì một người mê trai như nhỏ, có lòng đồng cảm với những người trong thế giới thứ 3 cũng tốt đó chớ. 

Sếp hỏi dạo này em làm gì mà vắng họp liên tục, phân việc thì toàn cáo bận, bận đi đăng ký kết hôn hả. Nghe hỏi không biết trả lời làm sao luôn hoho.

Muốn bật khóc giữa lòng thành phố. Yếu đuối cho ai xem!

Khonggica    65

1.6.2022 vui vì cái khó khăn nhất cơ bản đã xong. Thui không lăn tăn gì nữa, tập trung kiếm xiền trả nợ nà.

Có những chuyện không biết phải làm sao cho đúng. Mà đúng sai quan trọng gì nhỉ, mình cứ là mình thôi, không thẹn với lòng là được.

Khonggica    65

Cậu bạn cùng lớp ngày xưa đã bỏ một công việc rất gì và này nọ trong ngành tư pháp để theo đuổi đam mê hội hoạ của bản thân. Thật là một sự dũng cảm nhỉ! Hâm mộ ghê. Tự nhiên mình nghĩ, nếu mình bỏ hẳn nghề và nhào ra đi buôn thúng bán bưng thì sẽ thế nào nhỉ? Chắc là sẽ bị tắc:laugh:

Sự ưu tiên ư! Thật nguy hiểm.

Khonggica    65

Hôm qua dậy sớm đi làm, phát hiện mình quên khoá cửa phòng, mò ra ngoài thì thấy cổng khu trọ đang mở toang. Xe máy phòng kia để ở ngoài mà vẫn còn nguyên dạng. Tính ra ở đây an ninh cũng tốt ghê đó chứ, chưa thấy trộm đến rinh đồ.

Lâu rồi mình mới ngồi ngắm mưa cả tiếng đồng hồ như này. Thấy tụi học sinh lớp 12 trai gái gì cũng nhảy ra ngoài nghịch mưa hết, hồn nhiên vô tư mà thèm. Trong khi mình vẫn đang bỡ ngỡ, buồn trước tin anh H xin nghỉ việc thì có vẻ mọi người đã bu vào nịnh anh T, trưởng phòng tương lai, anh B giận dỗi vì không được giao phụ trách phòng. Nhỏ Q thì nhìn luôn ra tới vụ bạn thân lên làm phó phòng. Hờ, cuộc sống xoay vần, ai cũng lo lợi ích của mình trước hết.

Khonggica    65

Em họ tu tập theo đạo giáo gì mà giờ như muốn hoá điên, phải vô bệnh viện tâm thần điều trị. Hay thằng nhỏ bị trầm cảm lâu ngày rồi tích tụ ta. Khó hiểu thật.

Ngồi nặn mãi không ra được mấy chữ. Thật ngu ngục8-}

Khonggica    65

Tối nào cũng tự nhủ sẽ viết vài dòng mà mê ngủ quá cái lại thôi. Ngủ nhiều tới ngu cả người luôn, botay thật.

Ghét cái cảm giác cơ hội đến mà không thể nắm bắt do không đủ tài lực. Thấy bất lực dễ sợ. Đành kìm hãm để không liều lĩnh một cách quá đáng. 

Dạo này cứ bị mê xem nhà, mình lại bắt đầu lên cơn rồi đấy. Ôi trời. Am phận một chút dùm với.

Khonggica    65

Tự thấy hổ thẹn với lòng, là mình kém cỏi quá đi. Dở thật.

Tính trốn đi đâu đó vi vu vài ngày mà rồi việc nọ nối tiếp việc kia, không dứt ra được. Tháng 6 năm nào cũng bận túi bụi, chán. 

Say nắng, nhức đầu, mắc ói về ngủ miên man, giờ dậy vẫn chưa hết khó chịu nữa. Tính tối làm việc mà mệt khỏi làm luôn. Sáng mai ôm lap vừa học vừa làm vậy. Ngồi im một chỗ nghe giảng linh tinh thiệt là tra tấn, còn hơn cả ún thuốc ngủ nữa. Mong cho mình tỉnh táo hết tuần, không mình ngủ lăn quay ra lớp mất 8-}

Khonggica    65

Sáng mở mắt đã thấy trưởng, phó phòng nhắn tin giao việc rồi. Việc khó nhằn không à. Rồi không biết tính sao luôn. Nghĩ thôi đã thấy oải. Cuối tuần này khỏi về nhà quá. Còn tuần sau nữa chứ, trời trời 

Khonggica    65

Hiếm thấy có cơ quan nào như cơ quan mình. Người ngoài nhìn vào là muốn nhào vô, người ở trong thì chỉ muốn nhảy ra. Trưởng phòng xin nghỉ việc; các phó phòng xin không làm quản lý, xuống làm nhân viên bình thường thôi; nhân viên thì đi nhảy việc hoặc xin nghỉ về làm nông, kinh doanh. Quân số rơi rụng lung tung xèng. Thiệt là áp lực mà.

Dạo này trời nóng nực quá, mặc quần jean mà cảm thấy bí bách chịu không nổi. Tự nhiên nghĩ mặc váy sẽ mát mẻ, nhẹ nhàng biết mấy, không lẽ giờ mua váy mặc đi làm trời 8-|

Khonggica    65

Mình nhàm chán sao ý nhỉ, thấy gì cũng bình thường, đời sống thì nhạt nhẽo. Riết rồi cũng không biết cách diễn tả, bộc lộ suy nghĩ của bản thân ra. Cảm xúc của mình thường bị triệt tiêu nên còn gì đâu thể hiện. Dở vậy thì nặn đâu ra 1600 từ về tâm tư của bản thân chứ. Bình thường viết vài dòng nhật ký còn không biết viết gì nữa là. Eo nghe thôi đã thấy sợ hãi, chạy mất dép luôn. Bỏ không làm rồi chắc bị la cho coi :ninja: lầy thiệt.

Khonggica    65

Giỗ nghề, uống nhiều quá nên hơi choáng. Cả 1 bụng tâm tư mà gặp các chị vui quá nên thả phanh 1 lần8-} Không ngờ đô mình có thể lên đến như vậy. Uống đã rồi cả đêm ôm wc cho coi hờ hờ