Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Tokyo2021

Queer- Một sự lựa chọn

Recommended Posts

Tokyo2021    25

Cộng đồng LGBT nói chung , nhiều ngôi sao nổi tiếng đã tuyên bố: Đây là một lựa chọn

Nếu đây là sự lựa chọn, chúng ta có thể chọn yêu hoặc lựa chọn sống chung với người phối ngẫu cùng giới / khác giới ?

Và mình thấy cộng đồng Queer Việt nam đều có cách suy nghĩ rất áp đặt bản thân, ví dụ nếu bản thân tự nhân Yêu Woman thì cứ xác định là buồn ,khổ, âu sầu, nào là sống vậy tới già,... 

Một phần là do yếu tố Xã hội áp đặt lên suy nghĩ như thế này.

Thật ra chủ đề này lâu rồi.Nó là chủ đề trng Tiếng Việt là "Les lấy chồng thì là thế nào" haha. Đây là 2 cách nói khác nhau.Nhưng vẫn là 1 vấn đề, và do sự tư duy , cách suy nghĩ của người Việt là như vậy.

Các bạn nghĩ sao ?

Nếu có ý kiến hãy vào thảo luận nào 

Edited by Tokyo2021
  • Like 1

tienthu4ever    17

Cộng đồng LGBT nói chung , nhiều ngôi sao nổi tiếng đã tuyên bố: Đây là một lựa chọn

Nếu đây là sự lựa chọn, chúng ta có thể chọn yêu hoặc lựa chọn sống chung với người phối ngẫu cùng giới / khác giới ?

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Bạn có thể đưa ra 1 câu hỏi cụ thể được không thì mới biết mà thảo luận. Mình không rõ bạn đang hỏi cụ thể góc cạnh nào cả. Mình nghĩ đặt vấn đề thì cần đặt thật sát vào thì mổ xẻ nó mới rõ được bạn ui.

1) Lựa chọn làm LGBT so với không làm LGBT? hay là

2)  Đã là LGBT thì lựa chọn yêu hay sống chung? hay là

3) Đã là LGBT thì lựa chọn yêu người cùng giới? hay là

4) Đã là LGBT thì lựa chọn yêu người khác giới? hay là

5) Đã là LGBT thì lựa chọn sống chung với người khác giới? hay là

6) Đã là LGBT thì lựa chọn sống chung với người cùng giới? 

Mình thấy có tới 6 góc cạnh nên mình chưa rõ mình trả lời gì cho thảo luận này hết á...hic hic

Tokyo2021    25
5 hours ago, tienthu4ever said:

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Bạn có thể đưa ra 1 câu hỏi cụ thể được không thì mới biết mà thảo luận. Mình không rõ bạn đang hỏi cụ thể góc cạnh nào cả. Mình nghĩ đặt vấn đề thì cần đặt thật sát vào thì mổ xẻ nó mới rõ được bạn ui.

Mình thấy có tới 6 góc cạnh nên mình chưa rõ mình trả lời gì cho thảo luận này hết á...hic hic

Không mình chỉ bản về

Quan điểm của người Việt nam là khi đã quá u30 thì lo sợ chuyện bị gia đình thúc ép, bị xã hội dị nghị, bị so sánh với những ngừoi phụ nữ khác.Đây là tư duy đám đông của người Châu á.

Mình  nói là thuộc LGBT không có nghĩa là sẽ suốt đời yêu cùng giới hoặc sẽ sống với người cùng giới.

Đơn giản " Yêu là yêu thôi" 

Và nên nhớ Yêu là một chuyện

Hôn nhân là chuyện khác

Edited by Tokyo2021

Tokyo2021    25

Và mình biết bản chất của phụ nữ Châu Á rất chung thuỷ và chịu đựng .

Đây là điều tốt .Mình muốn nói Queer -Là một lựa chọn theo quan điểm của 1 bisexual.

Và nếu áp quan điểm này lên cộng đồng Gay chắc họ sẽ phản đối Kịch liệt há há

Tokyo2021    25
5 hours ago, tienthu4ever said:

Mình không chia quan điểm theo nhiều khía cạnh như vậy.

Bởi tất cả những gì bạn chia cho Rắc rối chỉ bản chất từ LGBT là nó như vậy rồi

Định nghĩa LGBT là không phải trai - gái có cùng cảm xúc và ham muốn tình dục độc quyền của nhau.

Và hành trình mỗi người thuộc LGBT từ 16 tuổi đến 80 tuổi , họ có bao nhiêu bạn tình hay người yêu thì đó là chuyện cá nhân của họ thôi.

Mình chỉ nói cách tư duy Sai lệch của thế hệ Cũ