Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lumyna

Viết Cho Mình!

Recommended Posts

Lumyna    62

Phải biết yêu thương bản thân Mình nhé.

Dù có xấu xí, nghèo nàn đến đâu cũng phải biết yêu thương Mình nè. Cả một tuổi xuân xanh buồn bả,tự ti, tự trách đủ rồi. Dành tất cả tình yêu, quan tâm, lo lắng và thấu hiểu cho một ai khác không phải Mình!

Đến lúc yêu thương Mình, thấu hiểu Mình và trân trọng Mình rồi. 

Vui tươi lạc quan và hạnh phúc Mình nhé. Yêu thương Mình nhiều thiệt nhiều nè.... (^_^)

Edited by Lumyna
  • Like 3
  • Thanks 1

Lumyna    62

Duyên Phận ấy là gì nhỉ!

Đôi khi Mình cứ nghĩ là ngẫu nhiên, và tự nhiên ... nhưng có lẽ không có hai điều ấy tồn tại.

Hình như tất cả đều được an bài từ trước.. Mình sẽ làm gì, gặp ai, ai sẽ đến và ai sẽ đi... Mỗi một nơi Mình đi qua, mỗi một người Mình sẽ gặp cũng đều được định trước rồi. Một ai đó đến với mình đều mang lại những ý nghĩa khác nhau, Đó có lẽ là những bài học mà Số Phận muốn dạy cho mình. Đón nhận hết thải những gì duyên phận đã mang lại cho Mình một cách bình thảng nhất! 

Nếu hiểu hết được hai từ Duyên Phận...có lẽ sẽ chẳng còn những nỗi buồn, sự hối hận và đau thương nào cả.

Cảm ơn thật nhiều những người đã đến, đã đi...(^_^)

• Like 3
  • Thanks 2

Lumyna    62

Ngày đầu tiên của năm mới, chui ra khỏi chăn.. cái lành lạnh của cuối đông thấy lòng nhẹ tênh...

Năm cũ qua đi một năm mới những ngày tháng mới bắt đầu. Một khởi đầu mới. Hãy Hạnh Phúc thật nhiều nhé Mình....

1.1.2022

• Like 2
  • Thanks 1

Lumyna    62

Những tia nắng nhẹ nhàn xuyên qua kẽ lá... tiếng chim hót cùng tiếng gió xào xạc hàng cây.

Tỉnh lặng nghe thanh âm của bình minh tỉnh giấc nhẹ nhàn... ta nghe được lòng ta yên bình đến lạ.

Hạnh phúc khi nhìn lại chính Mình, những vùng trời u tối, vết xước nơi tim mình giờ chỉ còn động lại thanh âm du dương của tiếng nhạc thiền lúc ban mai... một màu xanh nhè nhẹ đủ để bình yên.

Tôi yêu Mình...

Yêu tất cả những gì tôi đã và sẽ đi qua!

I love this life.....(^_^)

• Like 4
  • Thanks 1

Lumyna    62

Có những ngày trời mưa Mình thầm nhớ đến những ngày nắng. Có những ngày trời nắng Mình hy vọng về một ngày mưa.!

Nhưng cái Mình thật sự cần là....Chấp nhận và vừa lòng với hiện tại.

Bỏ đi những ngày đã qua... ngưng dệt mộng cho những ngày chưa đến. Rồi Mình sẽ thấy... hiện tại đáng sống và tươi đẹp biết bao.

Sống cho hiện tại thật tốt Mình nhé. (^_^)

• Like 1
  • Thanks 1

Lumyna    62

Đôi khi ta bán rẻ tim mình...đổi lấy niềm vui nho nhỏ bằng những vết cắt nơi tim...

Biết là mơ cớ sao còn mộng mị

Lý trí này quỵ lụy trước con tim

Chỉ có đêm mới nằm im suy nghĩ

Ta là gì hay chỉ để Đến — Đi...!

Trên trời cao có vì sao sáng tỏ

Rõ dưới hồ đâu đó một vầng trăng

Chỉ lăng tăng gió vờn sóng nhẹ

Trăng bẽ bàng nhàn nhạt dưới trời cao... (^_^)

6/1/2022

• Like 2
  • Thanks 1

Lumyna    62
Posted (edited)

Cảm giác bây giờ là không có cảm giác. Mà không có cảm giác lại là một cảm giác ok nhất!

Mình đang đi tìm gì để hạnh phúc, nhưng hạnh phúc nhất lại chính là không cần tìm gì!

Nhiều khi nghĩ, tại sao phải vui vì một người, cười vì một người, buồn, khóc vì một ai khác không phải chính mình.( Không phải chỉ ở phương diện tình cảm giữa mình và một ai khác, mà là với tất cả những ai mình đối diện ). Thế thì mình đang sống cho ai nhỉ? Để một ai nó nắm giữ cảm xúc của mình và điều khiển nó cũng giống như mình đang sống cuộc đời của một ai đó khác không phải mình.

Đến bây giờ mới hiểu được giá trị của Sự Cô Đơn! Như một điều tuyệt vời để tận hưởng cuộc sống của chính mình. Thưởng thức sự cô đơn, là cảm nhận và thưởng thức chính những ngày ta sống cho cuộc đời mình.

(^_^) ok la

10/01/2022

Edited by Lumyna
  • Like 2
  • Thanks 2

Lumyna    62

Hạnh Phúc...

Không phải là bên cạnh một ai đó... không phải được làm tất cả những gì bản thân Mình thích và muốn làm.

Hạnh Phúc Của Mình...

Là được làm chính mình... nhẹ nhàn, bình yên đi qua những ngày giông bão... không muộn phiền!

• Like 2

Lumyna    62

Mình nè...

Dù ngày mai đó có là một ngày như nào...thì cũng phải sống cho trọn vẹn ngày hôm nay!

Đừng nhìn xa đễ rồi nghĩ rằng con đường phía trước chỉ còn là một cái chấm nhỏ. Cứ đi... cứ đi rồi sẽ thấy...

Dù là vực sâu hay biển cả, nhìn lên Mình sẽ thấy được mặt trời. (^_^)

Lumyna    62

Nặng quá thì buông...

Mệt quá thì dừng lại nghỉ...

Đau, buồn quá thì khóc nhè...

Xong rồi lại vui, lại yêu đời, lại đi tiếp nè...

Cuộc sống đôi lúc chỉ đơn giảng như vậy thôi... Chỉ cần cười lên là ổn hết rồi... Cười lên nhé Mình! (^_^)

Lumyna    62

Cũng lại cảm giác đó... chỉ có thể giữ lại cho riêng mình.

Là tự mình...rồi cũng là từ mình.

Có lẽ vì một thời giang dài không cảm nhận được nỗi đau.. nên bây giờ được Đau nên cảm thấy mình vui. Vui vì một lần nữa mình được nhớ... được nghe tim mình lỗi nhịp.

Dừng lại nhé! Những tháng ngày rong chơi! (^_^)

Edited by Lumyna