Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
embetrang

Con dâu s2 mẹ chồng

Recommended Posts

embetrang    130

nếu mình về làm dâu 1 gia đình mà mình và mẹ ck họ cùng yêu nhau thì có phải là sai lầm về mặt luân thường ko? 

Cafet    51

Mình không hiểu ý câu hỏi của bạn lắm! Mình và mẹ chồng họ yêu nhau? Đây là ý của câu hỏi của bạn? Xin lỗi vì nay đầu óc mình lơ mơ quá nên mình không hiểu rõ ý của câu hỏi nhé!

rain.on.me    1,310
16 hours ago, tieubach said:

nếu mình về làm dâu 1 gia đình mà mình và mẹ ck họ cùng yêu nhau thì có phải là sai lầm về mặt luân thường ko? 

@tieubach Là yêu mẹ chồng trước rồi lấy danh nghĩa làm dâu để tiếp tục mqh đó hay sao? Tính dựng lại “Cung Khuynh” phiên bản đời thực ha em?!

Không xét đoán gì ở đây nhưng nếu người chồng biết & chấp nhận cuộc hôn nhân danh nghĩa đó thì chắc không sai, ngược lại thì có vẻ không đúng chút nào! Nhưng không sao, có gan gieo nhân thì có gan gặt quả thôi à! 😝

• Like 2
  • Thanks 1

Gaubike    88

Nghe kịch tính ghê luôn.

Tự trong lòng biết điều đó có trái luân thường hay không.

• Like 1

Thấy nó hơi kì kì sai sai sao đấy bạn. Còn ông chồng đâu? Lỡ biết rồi sao?🤓

Yangjw    26
On 1/30/2022 at 8:25 PM, embetrang said:

Sao khó thế mà bạn với ny (mẹ ck) cũng nghĩ ra được vậy ạ? :v Thành thật là mình không hiểu tại sao có 99 ngàn vạn cách để yêu thương nhau công khai mà con người lại chọn buộc nhau theo cách này, và rồi lại liên lụy đến một tá người khác. Thật sự là không biết nói gì thêm :bow:

embetrang    130

@YangjwYangjw

thế nên mình ms dùng từ "nếu" chứ chưa cả quyết chắc chắn là sẽ đi đến quyết định mình về làm dâu nhà họ.

Yangjw    26
9 hours ago, embetrang said:

@YangjwYangjw

thế nên mình ms dùng từ "nếu" chứ chưa cả quyết chắc chắn là sẽ đi đến quyết định mình về làm dâu nhà họ.

Vâng thế tốt nhất thì ĐỪNG ạ. :) Làm thế thì nghiệp quả chất chồng, chưa kể con trai ny bạn biết thì lại thành con hận mẹ, chưa kể gia đình nhà họ nữa. Toàn người lớn rồi, đừng vì yêu đương mù quáng mà làm liên lụy nhiều người đến vậy. Tốt nhất là thành thật, còn không thì lựa cách nào kín đáo hợp lý, tuyệt đối đừng ích kỷ vì bản thân 2 người vui mà khiến bao người khác khổ, rồi chính 2 người cũng ko yên được đâu mà. 

Yêu nhau thật thì tính đường lâu dài, đừng tính ngắn rồi hối hận không kịp!