Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

caremcarem    469

lời bài hát thật ý nghĩa...cho em mượn bài hát chị mới chia sẽ..cùng tặng 1 người nhé..:x.hy vong,bạn ấy sẽ thấy vui.....

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Lynn    4.492

Dạ thưa chị em có thể having sex marathon 24 hours không ngừng , nếu chị chịu nỗi thì cỡ nào em cũng tiếp hết ạ !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
MimiNguyen    1

"Dạ thưa chị em có thể having sex marathon 24 hours không ngừng,nếu chị chịu nổi thì cỡ nào em cũng tiếp hết ạ"Cả làng làm chứng nhé,Lynn mà "làm" hông được thì đừng có mà "van xin" đấy nháaaaaaa!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Unconditional love - yêu thương không điều kiệnCả cuộc đời của mình, yêu thương một người nào đó là để cho họ tự do, muốn làm gì thì làm, muốn làm bất cứ chuyện gì mà họ cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc,nhưng mà hình như là nó không có work với những người Á Đông . Đối với người Á Đông,chung sống với nhau là phải ràng buộc , là phải " chiều " theo ý muốn của người kia, phải " sống " vì người kia, người kia muốn cái gì thì mình phải làm theo để chứng tỏ một tình yêu . Cái problem lớn nhất mà mình vấp phải trong quan hệ với người Á Đông là ai cũng muốn điều khiển người khác theo cái ý của mình . Tất cả đều xảy ra từ khi chúng ta còn bé, trong gia đình, người Mẹ dường như là người điều khiển hết mọi thứ, Mẹ bảo sao thi phải nghe lời, Mẹ bảo sao thì phải làm vậy, ngay cả cha cũng phải nghe lời Mẹ, huống hồ gì mình . Nhớ những ngày còn bé, mỗi lần hỏi Ba, sao ba sợ Mẹ quá vậy ? ba hay trả lời: chúng mày biết cái cóc khô gì, Ba không sợ Mẹ mà Ba thương Mẹ, nên Mẹ nói gì Ba cũng nghe .Lúc mình lớn lên, hình như là mình cũng giống Ba, tại mình thương nên mình làm , nhưng mà khổ một cái những người ấy cứ lạm dụng cái tình thương không điều kiện ấy của mình và ai cũng lăm le biến mình thành con sen của họ . Buồn cười ghê đi, mình thì dễ tính , ai làm gì cũng được, ai muốn làm sao cũng được, miễn là họ happy, còn chuyện của mình thì tự mình giải quyết, tự mình làm , nhưng mà những người ấy vì thấy mình không có " cá tính " cho nên nghĩ mình là một con cù lần ! Họ không biết được rằng, trong một cuộc sống chung, mình phải hy sinh những cái nhỏ nhặt để có được những cái quan trọng .Cũng giống như là các bà Mẹ, lúc nào cũng nói ra rã, ra rã , chuyện lớn chuyện nhỏ, chuyện to chuyện bé, cho nên con nó nghe riết rồi nó lờn đi, tại vì không có một đứa con nào mà có thể chuyện gì cũng làm theo đúng như Mẹ nó muốn được hết ! Cho nên là muốn con mình nó nghe mình thì mình phải bỏ qua những chuyện nhỏ nhặt mà chỉ chú ý dạy nó những chuyện quan trọng mà thôi .Ví dụ, với con bé, có hai chuyện quan trọng nhất mà nó cần phải biết rằng nó PHẢI làm theo ý mình là không có bầu sảng và học hành đến nơi, đến chốn . Còn tất cả những việc khác, như là đàn đúm, bạn bè, mua sắm ...nó muốn làm gì nó làm, có tiền thì đi shopping , xài hết rồi thì khỏi xài, lười chẩy thây ra, phòng ngủ dơ dáy ...đó là những chuyện nó được phép làm mà không bị mình càm ràm ( mặc dù là mình cũng khó chịu muốn chết luôn ).Nhưng mà phần đông những người phụ nữ họ không biết được điều đó, cái gì đối với họ cũng quan trọng cho nên cái gì họ cũng phải bắt chồng con của họ làm cho nó đúng - dĩ nhiên là theo ý của họ - và vì thế các cái người chồng và các cái người con của họ cố gắng làm để cho các cái bà Mẹ vui lòng mà không hiểu rằng cái gì nó cũng phải có giới hạn của nó .Hậu quả là những đứa con gái lớn lên, nó đi lập gia đình - dù là với đàn ông hay là đàn bà - nó cũng sẽ rập y chang cái khuôn mẫu mà nó thấy được từ người Mẹ của nó - muốn mọi người phải làm theo ý muốn của nó vì nó nghĩ rằng đó là điều đúng và mọi người cần PHẢI làm như vậy nếu mà mọi người "yêu" nó .Và cái con Lynn khốn khổ, vì nó không đi vào cái quỹ đạo đó cho nên là nó cứ thất bại hết quan hệ này đến quan hệ khác . Đối với dàn ông, nó không biết tranh đấu để dành lại ông bồ ham vui, ham bạn , ham bè, ham hết mọi thứ - trừ nó , đối với đàn bà , nó không làm nỗi hết những điều mà những người đàn bà này muốn nó làm .10 năm chung sống với một người đàn ông, sáu năm quan hệ với một người đàn bà, bốn năm chăn gối với một cô quá sức là trẻ con, dạy nó một bài học vô cùng quý giá: không có một thất bại nào có thể làm thay đổi được con người chân chính và tràn đầy yêu thương của nó ! Vẫn thênh thang yêu đời và yêu người, bởi vì đối với nó, cái quan trọng nhất mà nó lúc nào cũng mang theo làm hành trang trong suốt cuộc đời của nó là: tình yêu thương vô điều kiện đối với nó và đối với tha nhân sẽ là một niềm hạnh phúc vĩnh cữu !

• Like 8

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
anjobabe87    3
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

phục Lynn sát đất lun áh!!! http://www.asianlabrys.com/forum/public/style_emoticons/default/77.gif/1.gif' class='bbc_emoticon' alt=':)' />^' />

Em thì không có ràng buộc người yêu của em, nhưng em sẽ gắt gao với bản thân của mình, vì nếu em làm chuyện gì sai, thì người yêu buồn 1 thì em buồn 1000! Thôi em hy sinh bản thân mình còn hơn bắt người yêu hy sinh vì em, Lynn ha! :(

Nhớ U*** con bướm thẩn thơ

Nhớ U*** hoa cỏ ngẩn ngơ chiều tàn

Nhớ U*** thu đổ lá vàng

Nhớ U*** trăng sáng ngỡ ngàng đêm xuân

Được chỉnh sửa bởi anjobabe87

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HuuTinhQua    125

Lynn,

Thấy bài này hay hay nên post ở đây cho Lynn ê a hát chơi...(Giọng của Taylor Swift hơi hơi giống Lady Antebellum)

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="

name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="440" height="300"></embed></object>

You\'re on the phone with your girlfriend, She\'s upset

She\'s going off about something that you said

She doesnt get your humour like I do

I\'m in the room, its a typical Tuesday night

I\'m listening to the kind of music she doesnt like

And she\'ll never know your story like I do

But she wears short skirts, I wear t-shirts

She\'s cheer captain and I\'m on the bleachers

Dreaming bout the day when you\'ll wake up and find

That what you\'re lookin for has been here the whole time

If you could see that I\'m the one who understands you

Been here all along so why can\'t you see?

You belong with me

You belong with me

Walkin the streets with you in your worn out jeans

I cant help thinking this is how it ought to be

Laughing on the park bench thinkin to myself

Hey isnt this easy?

And you\'ve got a smile that could light up this whole town

I havent seen it in awhile, since she brought you down

You say you find I know you better than that

Hey, Whatcha doing with a girl like that?

She wears high heels, I wear sneakers

She\'s cheer captain and I\'m on the bleachers

Dreaming bout the day when you\'ll wake up and find

That what you\'re looking for has been here the whole time

If you could see that I\'m the one who understands you

You belong with me

Standin by, waiting at your back door

All this time how could you not know that?

You belong with me

You belong with me

Oh I remember you driving to my house in the middle of the night

I\'m the one who makes you laugh when you know you\'re about to cry

I know your favorite songs and you tell me about your dreams

I think I know where you belong. I think I know it\'s with me.

Can\'t you see that I\'m the one who understand you?

You belong with me

Standing by or waiting at your back door

All this time how could you not know that

You belong with me

You belong with me

Have you ever thought just maybe

You belong with me

You belong with me

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Lynn cũng khoái bản này lắm đó Quá, kể Quá nghe chuyện này: Lynn mua vé máy bay đi Seatle để họp mặt gia đình, thấy vé rẻ bèn nói với Hate: wow, vé máy bay lúc này đại hạ giá , em mua vé đi thăm " bồ " em ở Cali đi ( nói đại, giỡn thôi ), ai ngờ she trả lời: oh, cô ấy bận đi làm mà, hè cô ấy mới rảnh . Trời ạ, nói tầm bậy mà trúng tầm bạ ! Thôi thì , đường dài hạnh phúc, cầu chúc cho người vậy !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
jeniferfm    113

Nhanh chưa, mới đây mà người ta đã move on. Lynn cũng giật mình vì sao mà người ta trả lời ngon ơ vậy, trong khi mình còn đang làm quen dần với sự không còn nhau sau 4 năm trời chung sống, hả Lynn? Dù đã chuẩn bị sẵn sẽ là người cầu chúc hạnh phúc, cũng hơi bị bất ngờ 1 chút :))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
MimiNguyen    1

Chị,Đúng là 4 năm vui vẻ, hạnh phúc bên nhau nay còn đâu? Dù Lynn là một phụ nữ rất là tự tin,xinh đẹp,luôn ngẩng cao đầu và được nhiều người yêu quí,ngưỡng mộ...Nhưng mà nghe cô í trả lời thẳng vậy, em cảm thấy rất là...cạn tình!!!Chúc cho Lynn yêu quí của em sớm tìm được người "nâng cằm,sửa tóc" nha ;) Luôn mến YÊU chị! :))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynn    4.492

Vậy là xong một mối tình, hôm nay là hoàn toàn chia tay với em . Cảm ơn em rất nhiều cho những năm tháng hạnh phúc bên nhau . Em không những là một người yêu, một đứa em, mà còn là một người thầy của tôi ! Em dạy tôi yêu như một lesbian, đam mê và mãnh liệt và em cũng dạy tôi chia tay như một lesbian , không nước mắt, không hối tiếc .Điều an ủi duy nhất mà tôi được nhận từ em là câu nói cuối cùng của em, Lynn là một người rất tốt và có thể sau này em sẽ phải hối hận . Em, tốt hay không tốt, nó không thành vấn đề, mà vấn đề là mình đã sống thật và sống trọn vẹn cho những gì mà mình tin tưởng . Cả hai chúng ta đều cho quan hệ của chúng ta những điều tốt đẹp nhất, nhưng nó không sống sót được thì đó là số phận . Nhật ký Tình lần đầu tiên của Lynn bị mất, trong đó là những ngày Lynn và Hate hò hẹn với nhau, nhật ký Tình lần thứ hai là những lúc lên ,xuống của hai đứa và đồng thời cũng là kết thúc của một chuyện tình, cho nên hôm nay Lynn sẽ đóng cửa nhật ký này lại và cho nó một cái hôn vĩnh biệt ! Xin cảm ơn tất cả các chị, các em và các bạn đã cùng vui, buồn, cười, khóc , đau khổ, hạnh phúc với Lynn trong bốn năm qua . Lúc bắt đầu viết nhật ký Tình, Lynn đã biết rằng sẽ có một ngày mình phải dựa vào cộng đồng đồng tính của mình để sống sót những đau khổ, những đớn đau của một quan hệ luyến ái . Và ngày đó đã đến, không có cả một cộng đồng đồng tính thân thiết này ở bên cạnh Lynn, thì chắc là cái vấp ngã này nó sẽ làm cho Lynn bị mất phương hướng rồi . May mắn cho Lynn, Asianlabrys luôn luôn là chỗ dựa cho Lynn trong những lúc Lynn cần một chỗ dựa nhất ! Lynn xin gửi tới mọi người một tình thương đặc biệt và hy vọng Nhật ký Tình thứ ba sẽ là một nhật ký tràn đầy hạnh phúc !

• Like 6

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Khách
Chủ đề này hiện đang đóng